เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 01:37:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์ใช้อาวุธปืน ระทึกใจวันสงกรานต์  (อ่าน 32608 ครั้ง)
pimdown
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #105 เมื่อ: เมษายน 19, 2008, 11:20:40 AM »

มีสติดีมากๆเลยครับ....เป็นผม ผมคงเข้าไปนอนในคุกแล้ว ข้อหาฆ่าตนตาย....
vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #106 เมื่อ: เมษายน 19, 2008, 11:42:12 AM »

G26 ผมใส่ +2 = 12 นัดครับ เป็นผมคำนวนเรื่องกระสุนครับ

ยิงขู่คงสักครึ่งแล้วเก็บอีกครึ่งยิงช้าหวังผลครับ Grin Grin Grin แต่ถ้ามีแม็คสำรองก็สนุกครับ ยิงไปเรื่อยๆ แต่ก็เก็บแม็คสุดท้ายไว้หวังผลเหมือนกัน ก่อนหนี

ผมใช้ G26 ใส่ แม็กฯ+2 เหมือนกันครับ แต่ไม่ใส่ 12 นัด

ใส่ แค่ 11 นัดในแม็ก เพราะเคยมีครั้งหนึ่ง ใส่เต็ม 12 นัด

พกอยู่กับเอว ฐานแม็กฯ+2 ดีดหลุดออกมาเองครับ ระวังด้วยนะครับ

จะยิงได้แค่นัดเดียว

การเดินทางออกนอกบ้านไปต่างจังหวัด ผมจะมีกระสุนสำรองไปด้วย 1 กล่อง

เป็นอย่างน้อยครับ และถ้าท่านใช้ปืน ออโต ควรมี แม็กฯสำรอง อีกซัก 2 อัน รวมติดปืน เป็น 3 อัน

และมีด กับ ไฟฉาย ด้วยนะครับ (รวมใส่ไว้กระเป๋าเดียวกัน)เพราะเวลาเกิดเหตุจริงๆ

มันจะตื่นเต้นไปหมด สิ่งที่คิดไว้ก่อนอาจจะทำได้แค่ครึ่งเดียว เตรียมอุปกรณ์ให้พร้อมไว้ก่อนดีที่สุด

ถ้าเกิดเหตุ สิ่งแรกที่ผมจะทำ คือ ตั้งสติ ครับ หลังจากนั้นมันร่างกายจะทำหน้าที่ไปโดยอัตโนมัติตามที่ฝึกฝนมาครับ
dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #107 เมื่อ: เมษายน 19, 2008, 11:57:14 AM »

เหตุการณ์นี้หากเจอกับผู้หญิง  หรือคนไม่มีอาวุธติดตัว   จะเกิดอะไรขึ้น Huh Huh Huh ตกใจ

ใช่ครับ เยี่ยม เยี่ยม
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #108 เมื่อ: เมษายน 19, 2008, 12:05:38 PM »

โชคดีครับที่ไม่เป็นอะไร

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
VIT38SPL
Jr. Member
**

คะแนน 1

The name you can rely on ...

« ตอบ #109 เมื่อ: เมษายน 19, 2008, 12:12:29 PM »

หากโอไม่ได้เอาอาวุธไป ขับพุ่งชนอย่างเดียวเลยค่ะ Cheesy

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ดุจริงๆแม่คุณ แต่ก็ยินดีกับจขกท.ที่ปลอดภัย

Gold Gear 47
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #110 เมื่อ: เมษายน 19, 2008, 12:18:34 PM »

ผมว่าพวกนี้คงเข็ดไปอีกนาน เพราะคิดว่าไม่มีใครกล้าทำอะไรเลยฮึกเหิมครับ เยี่ยม เยี่ยม

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
สีหมอก JUC
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #111 เมื่อ: เมษายน 19, 2008, 12:25:39 PM »

นับถือใจ จขกท ครับ
ขอบคุณครับที่มาเล่าประสบการณ์ครับผม
Siri_Pat รักในหลวง
Full Member

คะแนน 124

« ตอบ #112 เมื่อ: เมษายน 19, 2008, 01:55:04 PM »

กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

มายิ้ม ....... แล้วขอถามหน่อยว่า จขกท. ใช้รถยี่ห้อ/รุ่น อะไรครับ  Wink Wink

ใช้ ISUZU VEGA ครับ ท่าน PU45  ยกสูงนิดหน่อย ตอนที่ขับข้ามรถของพวกมันที่จอดล้มระเนระนาดอยู่ ต้องดูความเหมาะสมด้วยครับ

ว่าขับข้ามพ้นหรือเปล่า โชคดีมีช่องพอขับข้ามไปได้ เลยขับทับล้อหน้ามันไปคันหนึ่ง เห้นว่าบังโคลนกับไฟหน้าแตกครับ

แต่ก็แลกกันคุ้มแล้วเพราะผมต้องทำฝากระโปรงหน้าใหม่ทั้งอันที่บุบ จากท่อนไม้ที่มันโยนใส่ครับ....

พลี..กายปกป้อง แดนดิน

ชีพ..สิ้น...ก็ไม่นึกหวั่น..

เพื่อ..รักษาเอกราช..ให้คงมั่น..

ชาติ..ย่อมสำคัญ..กว่าตนเอง..
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #113 เมื่อ: เมษายน 19, 2008, 02:01:50 PM »

ขอบคุณครับ เหตุการณ์ทำนองนี้ผมเคยผ่านมาแล้ว ครั้งนั้น .๔๕ /๑ แม๊ก ๗ นัด

รัวหมดก็เผ่น ........ นอนไม่หลับทั้งคืน ....... เคยคิดว่าโป้ง สองโป้งก็จบ ตอนนี้เลย ๑+๔ สำรอง

หรืออย่างน้อยๆก็ต้องมีแล้วไม่ต่ำกว่า ๓ แม๊กประจำ เพิ่มลูกโม่เล็กๆเป็น Back up อีกกระบอก

Siri_Pat รักในหลวง
Full Member

คะแนน 124

« ตอบ #114 เมื่อ: เมษายน 19, 2008, 02:09:08 PM »

ขอบคุณครับ เหตุการณ์ทำนองนี้ผมเคยผ่านมาแล้ว ครั้งนั้น .๔๕ /๑ แม๊ก ๗ นัด

รัวหมดก็เผ่น ........ นอนไม่หลับทั้งคืน ....... เคยคิดว่าโป้ง สองโป้งก็จบ ตอนนี้เลย ๑+๔ สำรอง

หรืออย่างน้อยๆก็ต้องมีแล้วไม่ต่ำกว่า ๓ แม๊กประจำ เพิ่มลูกโม่เล็กๆเป็น Back up อีกกระบอก

อาการเดียวกันเลยครับ ผมเองยังผวาไป 2 วันเลยทีเดียว กับประสบการณ์ใช้ปืนในครั้งนี้

ตอนนี้ผมยึดถือเป็นคติเลยครับว่า ไม่เดินทางไปไหนตอนกลางคืนในที่เปลี่ยว หรือที่ไม่คุ้นเคยถ้าไม่จำเป็น ถ้าใครเตือนต้องรับฟัง อย่าคิดว่าไม่มีอะไรครับ 

ป้องกันไว้ดีกว่าแก้ครับ ไม่อยากมีประสบการณ์ใช้ปืนแบบนี้อีกครับ

แต่ที่แน่ๆ งดไปทองผาภูมิอีกนานครับ ยี๊

พลี..กายปกป้อง แดนดิน

ชีพ..สิ้น...ก็ไม่นึกหวั่น..

เพื่อ..รักษาเอกราช..ให้คงมั่น..

ชาติ..ย่อมสำคัญ..กว่าตนเอง..
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #115 เมื่อ: เมษายน 19, 2008, 02:14:39 PM »

กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

มายิ้ม ....... แล้วขอถามหน่อยว่า จขกท. ใช้รถยี่ห้อ/รุ่น อะไรครับ  Wink Wink

ใช้ ISUZU VEGA ครับ ท่าน PU45  ยกสูงนิดหน่อย ตอนที่ขับข้ามรถของพวกมันที่จอดล้มระเนระนาดอยู่ ต้องดูความเหมาะสมด้วยครับ

ว่าขับข้ามพ้นหรือเปล่า โชคดีมีช่องพอขับข้ามไปได้ เลยขับทับล้อหน้ามันไปคันหนึ่ง เห้นว่าบังโคลนกับไฟหน้าแตกครับ

แต่ก็แลกกันคุ้มแล้วเพราะผมต้องทำฝากระโปรงหน้าใหม่ทั้งอันที่บุบ จากท่อนไม้ที่มันโยนใส่ครับ....

ดีนะครับทีรถเสียหายไม่มาก เป็นผมคงจะทำแบบนี้ไม่ได้แน่ครับ

เพราะเวลาโกรธแล้วเลือดมันขึ้นหน้า และอาจจะไปจบที่โรงพักก็ได้

ท่าน จขกท. นี่เก่งนะครับ ที่ใจเย็นได้ขนาดนั้น

แต่ประมาทไปนิดนะครับที่พกลูกไปน้อย

ถ้าเป้นผมจะเลือก glock 19 พร้อมแม็กสำรองอีก 2 อย่างที่กว่าไว้ข้างต้นครับครับ

ในปืน 15+1 สำรอง 15 + 30 ครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Sympho
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #116 เมื่อ: เมษายน 19, 2008, 04:38:59 PM »

ตอนไปสังขละกับพ่อช่วงตุลาปีที่แล้ว ปืนอยู่บ้านครับทุกกระบอกเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

รถก็น้อย ถนนก็เล็ก คิดอยู่เหมือนกันครับว่าถ้าโดนปล้นจะทำยังไง ปกติพ่อผมไม่พาปืนไปไหน
Hippopotamuz
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

Men's toy

« ตอบ #117 เมื่อ: เมษายน 19, 2008, 05:04:02 PM »

ท่าน จกขท สุดยอดมากครับ จบแบบไม่เสียเลือดเนื้อ หวังว่าไอ้พวกวัยรุ่นประเภทนี้มันจะสำเหนียกไว้ได้บ้าง ว่ามันจะมารังแกชาวบ้านมั่วๆไม่ได้ ....

นับถือ

Men's toy
tle in betong
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #118 เมื่อ: เมษายน 19, 2008, 05:10:45 PM »

shoot m up ยิงแ งเลย
๐๐๓
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก”
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #119 เมื่อ: เมษายน 19, 2008, 05:32:15 PM »

ยินดีด้วยครับ ที่ปลอดภัยกลับมาได้ และไม่มีเรื่องยุ่งยากตามมา
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 15
  พิมพ์