เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 01:31:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์ใช้อาวุธปืน ระทึกใจวันสงกรานต์  (อ่าน 32573 ครั้ง)
ทอมมี่ ลี โจนส์ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #165 เมื่อ: เมษายน 25, 2008, 02:57:22 PM »

มีปืนมานานแล้วครับ  แต่ไม่เคยพกติดรถไปไหน  เฝ้าแต่บ้าน บอกตรงๆว่ากลัวมีปัญหากับตำรวจ....................แต่หลังจากอ่านกระทู้ของท่านแล้ว ผมต้องคิดใหม่แล้วครับ....ว่าระหว่างปัญหากับตำรวจหรือกับไอ้พวกชั่วๆอย่างนี้  ผมจะเลือกอันไหนดี.........ว่าแล้วผมต้องไปหาซื้อแม็กสำรองมาเพิ่มอีกอันดีกว่า..

"รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย"
phongmms
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #166 เมื่อ: เมษายน 26, 2008, 11:46:10 AM »

เป็นเหตุผลหนึ่ง ที่ผมต้องหาปืนไว้ เพราะผมมีครอบครัวที่ต้องดูแล  วันที่ ๑๓ เมย ที่ผ่านมา ผมนั่งกินเหล้าอยู่ที่บ้านกับพี่ชาย วัยรุ่นข้างบ้านยิงหนังสติกตกใส่บ้าน ครั้งแรก ไม่เป็นไร ครั้งที่สอง ก็ไม่เป็นไร  ครั้งที่สาม ทนไม่ไหวแล้ว จับ .๓๘ ยิงกลับไปบ้างทุกอย่างเงียบสนิท
COMBATZ
๐o มือใหม่ แต่ใจรัก o๐
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #167 เมื่อ: เมษายน 26, 2008, 12:05:48 PM »

เป็นเหตุผลหนึ่ง ที่ผมต้องหาปืนไว้ เพราะผมมีครอบครัวที่ต้องดูแล  วันที่ ๑๓ เมย ที่ผ่านมา ผมนั่งกินเหล้าอยู่ที่บ้านกับพี่ชาย วัยรุ่นข้างบ้านยิงหนังสติกตกใส่บ้าน ครั้งแรก ไม่เป็นไร ครั้งที่สอง ก็ไม่เป็นไร  ครั้งที่สาม ทนไม่ไหวแล้ว จับ .๓๘ ยิงกลับไปบ้างทุกอย่างเงียบสนิท

มันต้องอย่างนี้แหละครับ ไม่เกรงใจเรา เราก็อย่าไปเกรงใจมัน  แต่ว่า ของเรา เสียงดังกว่าเยอะ คิก คิก คิก คิก

สายน้ำ ไม่มีวันไหลย้อนกลับ....
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #168 เมื่อ: เมษายน 26, 2008, 06:14:01 PM »

ถ้าเกิดวันนั้น ท่านเจ้าของกระทู้เกิดกระทำตัวเป็นพลเมืองดี

แยกปืน แยกแมก แล้วใส่กระเป๋าลอคกุญแจแบบที่กระทู้ปักหมุดแนะนำ

จะทำยังไงดีละครับเนี่ย!!!

ทำแบบนั้นไม่พกซะดีกว่า  เผลอๆจะแถมปืนให้มันใช้อีกตะหาก...
monamie
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #169 เมื่อ: เมษายน 27, 2008, 12:59:48 AM »

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่นำเรื่องนี้มาเล่าให้เพื่อนสมาชิกได้รับทราบ

ต่อนี้ไป สงสัยคงต้องเก็บ พี่โม่ ไว้  แล้วพาน้องโต้  ไปเป็นเพื่อนเวลาออกต่างจังหวัด

ชื่นชมในความสุขุมและการควบคุมอารมณ์ของพี่ท่านครับ

Smiley Wink
ศาสตราสังหาร
น้องใหม่ ไร้สังกัด
Jr. Member
**

คะแนน 1

ตอบโต้ด้วยสัญชาตญาณ

« ตอบ #170 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 03:43:12 AM »

มีปืนไปก็เท่านั้น ตราบใดที่ได้ได้เอาออกมาคุ้มกันชีวิตอันมีค่าของสุจริตชน

ตั้งสติให้ดีนะคับ ก่อนยิงเราเป็นนายของปืน แต่เมื่อเรายิงออกไปแล้ว ปืนย่อมเป็นนายของเรา

ที่เราต้องรับผลอันเกิดจากมันด้วย รู้รักษาตัวรอดเป็นยอดดีครัับผม

ผู้พิชิตอารมณ์  ย่อมศิโรราบเหตุผล  ผู้สยบตัวตน    ย่อมไม่จำนนฟ้าดิน...
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #171 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 03:55:31 PM »

พกปืนเจอด่านก็ซวย ไม่พกเจอวัยรุ่นก็ซวยหนักกว่าเจอด่านอีก

ความเห็นนี้เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ในความคิดผมนะ ถ้าบุคลใด
ซื้ออาวุธปืนแล้วได้ใบ ป. 4 แล้วน่าจะอนุญาต พาไปไหน ๆ ได้
เหมือนเล่มทะเบียนประจำรถน่ะครับ
แต่ถ้ามีปืน แต่ไม่มีใบ ป. 4 อันนี้จับเลย

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ผมว่าน่าจะเป็นอย่างนั้น ใบพกพา เป็น ใบใหญ่ๆ หนาๆ ก็ได้ครับ

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
Kapolo
กิ่งไผ่ในมือจอมยุทธ มันคือกระบี่ชั้นดีนี่เอง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #172 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 06:16:05 PM »

ท่าน จขกท.นับว่าสามารถตั้งสติได้ดีพอสมควรนะครับ ในความเห็นของกระผมคิดว่าถ้าเจอเหตุการแบบนี้ควรยิงขู่1-2นัดแล้วเตรียมพร้อมหาที่กำบังไว้นะครับหากว่าพวกวัยรุ่นกลุ่มนี้มีปืนมันคงยิงสวนท่าน จขกท มาแน่นอน อีอย่างน่าจะรีบโทรหา ตร.ตั้งแต่มีการก่อกวน+ขว้างปาสิ่งของน่ะครับอย่างน้อยก็เอาไว้เป็นหลักฐานได้อย่างดีหากมีการต่อสู้กันจนมีผู้เสียชีวิต เพื่อแสดงเจตนาว่าเรายิงเพื่อป้องกันตัวไม่ได้พยายามฆ่า

พ่อแม่หวังพึ่งเจ้า     ครูนั้นเล่าหวังสร้างชื่อ
ชาติหวังกำลังฝีมือ   เจ้านั้นคือความหวังของทั้งมวล
civic666
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #173 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 10:00:05 PM »

ตกใจ ตกใจเป็นผมสงสัยทำอะไรไม่ถูกแน่ๆ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คนที่รับราชการ ถือว่ารับงานของราชะมาทำต่อ สิ่งแรกที่ต้องทำ
คือต้องรักประชาชน ทำงานเพื่อประชาชน
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #174 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 10:21:21 PM »

ถึงไหนแล้วครับเนี่ย อ่านนานแล้ว ลืมเลย

3'SF TRAINING COMPANY.
turionx3
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #175 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 11:58:26 AM »

สุดยอดครับ ยอมรับว่าใจเย็นมาก และควบคุมสติได้ดีมาก เป็นผมยิงขู่ขึ้นฟ้า แล้วยังเสือกเดินเข้ามาก็ไปว่ากันในศาลละครับ
mongjan
อย่านอนตื่นสาย อย่าอายทำกิน อย่าหมิ่นเงินน้อย อย่าคอยวาสนา
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #176 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 01:16:23 PM »

สงสัยต้องพกไปด้วยแล้วครับ
ไม่รู้จะเจอกับเรารึเปล่า
แต่อย่าขอเจอเลย เด็กเ..........ว พวกนี้

ไม่มีความยากจนในหมู่คนขยัน
  "เกษตรเจ้าคุณทหารรุ่น 28"
teken
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #177 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 12:59:59 PM »

กัวครับ

กลัวใจตัวเอง

ต้องศึกษาการควบคุมอารมณ์จากพวกพี่ๆและคับ
ลิ้นช้าง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #178 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 02:44:35 PM »

หากไม่มีปืนติดตัวจะทำไงนี่  หรือหากมีแต่ยังไม่ประกอบจะทันการณ์ไหม
คิดแล้วคนดีสุจริตชนมีแต่เสียกับเสีย  อย่างน้อยก็ต้องซ่อมรถที่บุบนั่นแหล่ะ
เป็นผมยิงเสร็จ (ขู่) จะยืนเฝ้ารถของมัน  แล้วโทรตาม ตร. มายึดรถให้หมด

ยื่นรอก็เสียว ...  เดี๋ยวมันพาพวกพร้อมอาวุธหนักกลับมา  คราวนี้หล่ะ ... อ่า ...

"อันมนุษย์สุดดีอยู่ที่ปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ"
tokchaiya
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #179 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 10:50:48 PM »

ยิงตั้งแต่ จอดขวางหน้ารถแล้ว
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15
  พิมพ์