เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 01:24:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 85
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฅนใช้ รูเกอร์.๒๒ มาร์ค ทรู,มาร์คทรี ครับ  (อ่าน 345990 ครั้ง)
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #225 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2008, 08:01:57 PM »

ขอบคุณท่าน Audy452 ครับ สำหรับข้อมูล... เมื่อคืนถอดออกได้ แต่ประกอบไม่ได้ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ยอมแพ้ ถอดใจกลับบ้านไปนอน .... นอนก็ไม่หลับ  ยี๊
วันนี้พึ่งประกอบได้ตอนบ่าย ๆ นี้เอง...  เยาะเย้ย
โดยความช่วยเหลือของพี่ม้าการ์ตูน กับพี่ TWC  ไหว้  หลงรัก  เยี่ยม
พรุ่งนี้จะไปลองยิงดู แล้วจะถ่ายรูปมาลงให้ชมนะครับ  คิก คิก

ฉลองงวดแรกสัก 5 กล่องครับ อิ อิ

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #226 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2008, 08:28:41 PM »

ขอบคุณท่าน Audy452 ครับ สำหรับข้อมูล... เมื่อคืนถอดออกได้ แต่ประกอบไม่ได้ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ยอมแพ้ ถอดใจกลับบ้านไปนอน .... นอนก็ไม่หลับ  ยี๊
วันนี้พึ่งประกอบได้ตอนบ่าย ๆ นี้เอง...  เยาะเย้ย
โดยความช่วยเหลือของพี่ม้าการ์ตูน กับพี่ TWC  ไหว้  หลงรัก  เยี่ยม
พรุ่งนี้จะไปลองยิงดู แล้วจะถ่ายรูปมาลงให้ชมนะครับ  คิก คิก
ใครใช้รูเกอร์รุ่นนี้  ต้องมีเหงือท่วมตัวสักรอบสองรอบ เวลาใส่ Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #227 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2008, 09:04:47 PM »

ใครใช้รูเกอร์รุ่นนี้  ต้องมีเหงือท่วมตัวสักรอบสองรอบ เวลาใส่ Grin

เหงื่อท่วมและรู้สึกท้อแท้เป็นอย่างยิ่งด้วยครับ อิ อิ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #228 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 08:52:38 AM »

ท่านใดยังไม่ได้รับตัดยอดจากวังไชยาบ้างครับ

ผมยังไม่ได้เลยครับ....ตัดยอดเมื่อ 28 เมย.51

saha
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #229 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 09:48:05 AM »

เหงื่อท่วมและรู้สึกท้อแท้เป็นอย่างยิ่งด้วยครับ อิ อิ
               ตอนประกอบมีโฮ.........  ถอดตอน 3 ทุ่ม เที่ยงคืนแล้วยังประกอบไม่ได้ คิก คิก

....ปืนไม่มีดีหรือเลว  อยู่ที่คนใช้ว่าเป็นคนเลวหรือคนดี....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #230 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 10:57:26 AM »

ตอนประกอบมีโฮ.........  ถอดตอน 3 ทุ่ม เที่ยงคืนแล้วยังประกอบไม่ได้ คิก คิก

ผมถอดประกอบแค่ดึงชุดลำเลื่อนออกมาลากด้วยผ้าผูกด้วยเอ็นตกปลาแค่นั้นเองครับ

ยังไม่ได้แอ็ดวานซ์ไปถึงเคาะลำกล้องออกไปเหมือนท่านวายุเลยครับ ....เยี่ยมมากครับ  เยี่ยม

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #231 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 10:13:26 PM »

พี่ Audy 452 ครับ ของผมได้ใบตัดโอน ป.3 ประมาณ เดือนกว่าครับนับจากวันรับปืน พี่ลองโทรเข้าไปสอบถามดูครับ จำได้ว่าเขามีใบนัด ใบเล็ก ๆ ให้ครับ เขียนไว้ว่าถ้าไม่ได้รับภายในวันที่........... ให้โทรไปเบอร์ ไม่ทราบว่าพี่ได้ปืนมาแล้วลืมเอาใบนัดไปทำหายหรือเปล่าครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #232 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 02:07:18 PM »

ผมถอดประกอบแค่ดึงชุดลำเลื่อนออกมาลากด้วยผ้าผูกด้วยเอ็นตกปลาแค่นั้นเองครับ

ยังไม่ได้แอ็ดวานซ์ไปถึงเคาะลำกล้องออกไปเหมือนท่านวายุเลยครับ ....เยี่ยมมากครับ  เยี่ยม

มันจำเป็นต้องถอดถึงขนาดนั้นครับพี่... เพราะสลักที่ยึดกับคันค้างลำเลื่อนมันไม่ตรงรูครับ
เลยถอดชุดบนออก แล้วมาขยับสลักให้ร้อยตรงรู ถึงจะใส่ประกับด้ามได้ เล่นเอาเหงื่อตกเหมือนพี่ boon ว่า Grin

มีซองมาอวดครับ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #233 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 09:03:12 PM »

ขอเบอร์โทรติดต่อวังไชยานอกเหนือจากเบอร์ 02-2820775 ด้วยครับพี่น้อง

ตัดยอดผมจะ 3 เดือนแล้วครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #234 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 10:13:39 PM »

สงสัยพี่Audy452 ลืมฝากเงินเขาค่าไปรษณีย์หรือเปล่าครับ ฮิ ฮิ ฮิ

ผมฝากค่าไปรษณีย์เขาไว้ 3 กระบอก 1 ร้อยบาทครับ คนอื่น กระบอกละ 100 บาทครับค่าส่งเอกสาร

ปล.เบอร์โทรไม่ทราบเหมือนกันครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #235 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 10:25:10 PM »

ทำไมเบอร์นี้ติดต่อไม่ได้ล่ะครับพี่ Audy ตอนผมไปที่วังไชยา เค้าก็แนะนำให้ใช้เบอร์นี้ติดต่อ เมื่อเลยกำหนดนัดนะครับ ... ทำไมของพี่รอนานจัง

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #236 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2008, 06:25:54 AM »

ทำไมเบอร์นี้ติดต่อไม่ได้ล่ะครับพี่ Audy ตอนผมไปที่วังไชยา เค้าก็แนะนำให้ใช้เบอร์นี้ติดต่อ เมื่อเลยกำหนดนัดนะครับ ... ทำไมของพี่รอนานจัง

สงสัยผมจ่าหน้าซองผิดหรือเปล่าไม่แน่ใจ.....เขียนเองซะด้วยอ่ะครับ

สงสัยพี่Audy452 ลืมฝากเงินเขาค่าไปรษณีย์หรือเปล่าครับ ฮิ ฮิ ฮิ

ผมฝากค่าไปรษณีย์เขาไว้ 3 กระบอก 1 ร้อยบาทครับ คนอื่น กระบอกละ 100 บาทครับค่าส่งเอกสาร

ปล.เบอร์โทรไม่ทราบเหมือนกันครับ

อิ อิ ที่นั่นเค้าเก็บเงินก่อนทุกขั้นตอนอยู่แล้วครับ.....รอดยาก

J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #237 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2008, 05:24:58 PM »

เวลาดึงออกจากซองไม่ติดศูนย์หน้าเหรอครับพี่ Audy 452 ซองเก่าของผมมีปัญหาที่ศูนย์หน้าครับเลยต้องซื้อซองที่ยาวกว่าลำกล้องเพื่อหุ้มศูนย์หน้าไว้ครับ
ผมสั่งซองหนังร้านลีวรรณครับ ไม่ติด 0 หน้าสวยดี
รบกวนท่านอาจารย์ทั้ง 7 แห่งวัดเส้าหลิน ผมเคยเห็น ตัวต่อที่ปลายลำกล้องของ รูเกอร์ MK I,II ในเวปไหนจำไม่ได้ ที่เอาไว้ติดที่เก็บเสียงหรือคอมโดยที่ใช้น็อตล็อคลำกล้องไม่ต้องทำเกลียวที่ปลายลำกล้องแบบที่ใช้แต่ง 10/22 ของพี่โย(ขออนุญาติเอ่ยนาม) ใครมีรูปหรือตัวจริงขอดูหน่อยครับ จะได้ขอ
ก็อปปี้ ไวแต่งสวยๆครับ

แบบนี้รึเปล่าครับ(ไม่ใช่ของผมนะครับ Grin)

ใครจะไปกลึงผมเอาด้วยตัวนึงครับ  จะเอาไปใส่ปลอกลดแสงขำๆ

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
npnett
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #238 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2008, 08:59:26 PM »

เอานี่ไปครับ 
 http://www.guntalk-online.com/fsprocedures.htm  (ถอดประกอบครับ)

ดื่มโอเลี้ยงไปประกอบไป ไม่มีเหงื่อแน่นอน
 หวานเจี๊ยบเหมือนน้ำโอเลี้ยง จริงๆจ้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

« ตอบ #239 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2008, 09:41:39 PM »

Grin ยิงดีมากเลยครับ กระบอกนี้ Grin

หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 85
  พิมพ์