เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 01:15:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33 34 35 [36] 37 38 39 ... 85
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฅนใช้ รูเกอร์.๒๒ มาร์ค ทรู,มาร์คทรี ครับ  (อ่าน 345744 ครั้ง)
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #525 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 10:42:02 PM »

ด้ามแบบในรูป หลายปีมาแล้วแกคิดราคาพันเดียว เราต้องไปให้แกวัดมือ มีไม้ให้เลือกหลายชนิด ผมเลือกไม้สัก
ใครมีเบอร์โทร.ช่างพยนต์(ป๊อก) ช่วยสงเคราะห์เพื่อนสมาชิกหน่อยครับ

เบอร์โทรถ้ายังไม่เปลี่ยนก็ 082-2229340  ลองโทรถามดูนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2009, 02:37:54 PM โดย poethipus » บันทึกการเข้า
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #526 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 05:23:35 PM »

ด้ามแบบในรูป หลายปีมาแล้วแกคิดราคาพันเดียว เราต้องไปให้แกวัดมือ มีไม้ให้เลือกหลายชนิด ผมเลือกไม้สัก
ใครมีเบอร์โทร.ช่างพยนต์(ป๊อก) ช่วยสงเคราะห์เพื่อนสมาชิกหน่อยครับ

เบอร์โทรถ้ายังไม่เปลี่ยนก็ 082-2229340  ลองโทรถามดูนะครับ
ขอบคุณมากครับ...ผม ไหว้ Cheesy
ลองโทรไปแล้วครับ...หมายเลขนี้..โดนระงับการใช้ไปแล้วครับ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2009, 05:26:31 PM โดย todsagun » บันทึกการเข้า

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
npnett
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #527 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 04:57:40 PM »

อัญเชิญมาครับ  เพื่อความเป็นศิริมงคลของกระทู้นี้ครับ
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #528 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 10:55:04 PM »

คุณทศกัณฐ์ลองโทร.ไปเบอร์ 2229340 (เบอร์บ้าน) นี้ดูอีกทีนะครับ
ผมค้นเอกสารอื่นพอดีไปเจอะนามบัตรช่างป๊อกเข้า..โชคดีครับ
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #529 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 11:24:43 PM »

คุณทศกัณฐ์ลองโทร.ไปเบอร์ 2229340 (เบอร์บ้าน) นี้ดูอีกทีนะครับ
ผมค้นเอกสารอื่นพอดีไปเจอะนามบัตรช่างป๊อกเข้า..โชคดีครับ

ขอบคุณท่านpoethipus..มากครับผม.. ไหว้

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
faikure
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #530 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 10:59:53 PM »

กระทู้เริ่ม เมื่อ: เมษายน 18, 2008, 12:21:55 PM » โดยคุณเอิรธ์  นานจังนะครับ มีแต่สะสมสิ่งดี ๆ ไว้เยอะแยะถ้ากระทู้นี้ถูกลบไปนี่แย่เลยนะ
ผมก็สนใจ Mark 3 นี่อยู่แต่ด้วยความรีบ ส่งใบจอง สน.สก.ไปไม่มีรายชื่อ  เลยไปตัดสดที่ สน.อส.ซิก มอสควิโต้  แต่ยังไม่ลดละความพยายาม
กะจองอีกรอบก่อน 30 กย.52 นี้ คราวนี้มีรายชื่อขึ้นละครับ  แต่ไม่รู้ ป. 3 จะได้หรือเปล่าเพราะไปเอาไอ้มอส มาแล้ว   จากโครงการ สป.มท. (รุ่นนี้ได้ G.19)  มาถึง สน.สก.  ขอให้ชาว mark ทั้งหลายจงเจริญครับ 
amnuaysupati
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #531 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 11:20:10 PM »

เรียนถามผู้รู้ทุกท่านครับ
ผมซื้อ Ruger Mk III Target 5.5 นิ้ว จากโครงการ สน.อส. ยิงไปแล้วประมาณ 200 นัด ตอนนี้เจอปัญหา ลั่นไก ไม่ได้ ครับ ยิงครั้งสุดท้ายล้างทำความสะอาดด้วย Sonax (เหมือนทุกครั้งที่ยิงเสร็จ) แล้วเก็บใส่กล่อง (เก็บไว้ก่อนไปยิงประมาณไม่ถึงเดือน) ล่าสุดจะเอาไปลองยิงเทียบกับ Remington597 ที่พึ่งได้มา  ปรากฎว่าขึ้นลำได้ปกติ แต่ลั่นไกไม่ได้ ลองขึ้นลำใหม่ พบว่าลูกกระสุนมีรอยบิ่นช่วงประมาณกลางหัวทุกลูก (แต่ลองเอาลูกนี้ไปยิงกับ Remington597 ยิงได้ปกติไม่มีปัญหาอะไร ไม่ทราบว่าจะเกี่ยวกันหรือไม่)
 หมายเหตุ -ทำความสะอาดปืนไม่ได้ถอดชิ้นส่วนปืนครับ เนื่องจากถอดประกอบปืนรุ่นนี้ไม่เป็น ได้แต่ล้างลำกล้องด้วยชุดแส้ แล้วเช็ดด้วยผ้า (ขอคำแนะนำผู้รู้ในเรื่องการถอดประกอบปืนตัวนี้ด้วยครับ)
               - ปืนไม่เคยหล่น หรือได้การกระทบกระเทือนใดๆ (ผมงงมากที่อยู่ๆ ลั่นไกไม่ได้)
ขอคำแนะนำในการแก้ปัญหาด้วยครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำ
 (ปล. ปืนรุ่นนี้ยิงสนุกมากครับ แต่ตอนนี้ยิงไม่ได้ มันรู้สึกหงุดหงิดมากครับ/ ผมอยู่สุรินทร์ ครับ ท่านใดอยู่ใกล้ หรือไกล ไม่สะดวกตอบบนบอร์ด แต่จะกรุณาให้คำแนะนำ กรุณาสะกิดมาที่เบอร์นี้นี้ครับ 081-7894131 เดี่ยวผมโทรกลับ)
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #532 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 01:47:03 AM »

เรียนถามผู้รู้ทุกท่านครับ
ผมซื้อ Ruger Mk III Target 5.5 นิ้ว จากโครงการ สน.อส. ยิงไปแล้วประมาณ 200 นัด ตอนนี้เจอปัญหา ลั่นไก ไม่ได้ ครับ ยิงครั้งสุดท้ายล้างทำความสะอาดด้วย Sonax (เหมือนทุกครั้งที่ยิงเสร็จ) แล้วเก็บใส่กล่อง (เก็บไว้ก่อนไปยิงประมาณไม่ถึงเดือน) ล่าสุดจะเอาไปลองยิงเทียบกับ Remington597 ที่พึ่งได้มา  ปรากฎว่าขึ้นลำได้ปกติ แต่ลั่นไกไม่ได้ ลองขึ้นลำใหม่ พบว่าลูกกระสุนมีรอยบิ่นช่วงประมาณกลางหัวทุกลูก (แต่ลองเอาลูกนี้ไปยิงกับ Remington597 ยิงได้ปกติไม่มีปัญหาอะไร ไม่ทราบว่าจะเกี่ยวกันหรือไม่)
 หมายเหตุ -ทำความสะอาดปืนไม่ได้ถอดชิ้นส่วนปืนครับ เนื่องจากถอดประกอบปืนรุ่นนี้ไม่เป็น ได้แต่ล้างลำกล้องด้วยชุดแส้ แล้วเช็ดด้วยผ้า (ขอคำแนะนำผู้รู้ในเรื่องการถอดประกอบปืนตัวนี้ด้วยครับ)
               - ปืนไม่เคยหล่น หรือได้การกระทบกระเทือนใดๆ (ผมงงมากที่อยู่ๆ ลั่นไกไม่ได้)
ขอคำแนะนำในการแก้ปัญหาด้วยครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำ
 (ปล. ปืนรุ่นนี้ยิงสนุกมากครับ แต่ตอนนี้ยิงไม่ได้ มันรู้สึกหงุดหงิดมากครับ/ ผมอยู่สุรินทร์ ครับ ท่านใดอยู่ใกล้ หรือไกล ไม่สะดวกตอบบนบอร์ด แต่จะกรุณาให้คำแนะนำ กรุณาสะกิดมาที่เบอร์นี้นี้ครับ 081-7894131 เดี่ยวผมโทรกลับ)
ผมก็เป็นในบางครั้งครับ..
วิธีแก้ก็คือ..เวลายิงอย่าส่งข้อมือตามแรงรีคอลล์ของปืน..ให้ล๊อคข้อมือไว้..

ถ้ารู้สึกถึงแรงรีคอลล์ตอนลั่นกระสุน..
ให้เคลื่อนที่ปืนตามแรงจากหัวไหล่..
ส่วนมือ+ข้อมือ+ท่อนแขน+ข้อศอก..ให้ล๊อคไว้...
ไม่รู้ว่าจะพอเข้าใจไหมครับ..ผมก็อธิบายไม่ค่อยถูก..

ถ้ายังไม่หาย..ลองเช็คที่สปิงค์แม๊กดู..ว่าทำงานเป็นปกติิดีหรือไม่..

ถ้ายังไม่หายอีก..ลองเช็คดูที่แล็มซ์...ว่าราบเรียบดีหรือไม่..ใช้วีนอลเช็ดให้มันวาวดู..น่าจะช่วยได้บ้าง..

ถ้าผิดจากนี้..ปรึกษาร้านซ่อมปืนครับ.. Wink

R2D2
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #533 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 01:59:33 AM »

รูปฝากคุณทศกัณฐ์ครับ
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #534 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 08:53:32 AM »

ลำกล้องยาวเท่าไหร่ครับ

รูเกอร์รุ่นนี้ มี   4    5 1/2     6 7/8  และ  10  นี้ว  ตัวนี้น่าจะ   6  7/8 นิ้วครับเพราะยาวกว่าของผมหน่อยตามรูปตัวที่ 3  Grin  Grin  Grin

ขอบคุณครับผม ไหว้

S76C+,C++
ppuu7711
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #535 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2009, 11:17:15 PM »

สวัสดีครับ  ผมเพิ่งได้ สน.สก. มา เป็นมาร์ค 3 ไปลองยิงมาแล้ว ประทับใจมาก 15 เมตร เข้า X  25 เมตร ยิงเป้าเหล็ก
สนุก ไม่เลือกลูกด้วยครับ แต่ไกแข็ง อยากแต่งให้นิ่มครับ  และต้องการเปลี่ยนด้าม เอาด้ามเดิมเก็บครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ
yakoto
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #536 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 04:51:01 PM »

น้อตประกับด้าม มีอะไหล่ขายแยกไม๊ครับ ขอบคุณครับ
เจริญา
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #537 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 05:54:40 PM »

Ruger Mk III Target 5.5 นิ้ว ยิงครั้งสุดท้ายล้างทำความสะอาดด้วย Sonax (เหมือนทุกครั้งที่ยิงเสร็จ) แล้วเก็บใส่กล่อง (เก็บไว้ก่อนไปยิงประมาณไม่ถึงเดือน) ล่าสุดจะเอาไปลองยิง.. ปรากฎว่าขึ้นลำได้ปกติ แต่ลั่นไกไม่ได้ ลองขึ้นลำใหม่ พบว่าลูกกระสุนมีรอยบิ่นช่วงประมาณกลางหัวทุกลูก
ก่อนเก็บได้ยกกระเดื่องตรงด้ามหรือเปล่าครับ ถ้าโยกถึงแม้ไม่ได้ถอดออกมาก็มีสิทธิ์ที่ลั่นไกไม่ได้
 ผมได้รับปืนมา จาก สน.สก.ลองขื้นลำเสียบแม็กเปล่า แต่ลั่นไกไม่ได้ จึงลองถอด ครั้งแรกถอดยากเพราะไม่รู้ เคล็ดลับอยู่ที่ต้องเสียบแม็กตลอดเวลาตอนถอด จนกว่าจะถอดสลักจึงปลดแม็ก แต่ตอนใส่ก็เช่นเดียวกันต้องใส่แม็ก สำคัญตอนสุดท้ายที่จะเอากระเดื่องยัดลงด้ามต้องหงายปืนขี้นให้เหล็กเส้น อยู่ที่ร่องคันโยก แรกๆ เหงื่อตกแต่ ครั้ง ต่อมา ง่ายมาก ถ้ารู้เคล็ดลับ
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #538 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 06:57:19 PM »

ลองเอาประแจล็อคไกที่แถมมา ขันทวนเข็มให้แน่นตึงหน่อยๆที่รูล็อคข้างล่างตรงเซ๊ฟ ดูอีกทีรุ่น 3 มีล็อคตรงนี้ด้วยถ้าใครเผลอขันออกขวาหรือยิงๆไปแล้วคลายตัวไปทางขวาอาจลั่นไกไม่ใด้. รุ่น 3 เซ๊ฟหลายจุดจนน่าเบื่อครับเซ๊ฟแม็กด้วย. เศร้า
nong_gsb
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

กาเมมอระนังทุกขังโลเก กามตายด้านเป็นทุกข์แก่โลก

« ตอบ #539 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 12:00:34 AM »

อีก 1 เสียง พึ่งไปรับมาครับ
หน้า: 1 ... 33 34 35 [36] 37 38 39 ... 85
  พิมพ์