เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 03:54:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 43 44 45 [46] 47 48 49 ... 85
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฅนใช้ รูเกอร์.๒๒ มาร์ค ทรู,มาร์คทรี ครับ  (อ่าน 346907 ครั้ง)
Buc1911
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #675 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 10:06:27 PM »

..รบกวนแนะนำกล้องติดปืน Ruger MkIII พร้อมรูปประกอบ..ให้ด้วยครับ..
..ขอบคุณครับ..
แล้วจะใช้ศูนย์กล้องแบบไหนดีละครับ   วันก่อนที่ร้านแนะนำว่าใช้กล้องแบบจุดแดงดี  เลยบอกว่าเดียวขอหาข้อมูลก่อน(ที่จริงเงินหมดครับ)แล้วก็ลืมไปเลย Grin Grin Grin  ตอนนี้มัวแต่หาศูนย์รวมแสงไฟเบอร์ออฟติดครับ....ก็ยังหาไม่ได้หายากจัง Grin Grin Grin

ผมจะถอดเจ้าจุดแดง พาโนรามา จาก 10/22  มาแลกกันใส่ กับ มาร์คทรี เพราะ ดู โล่งๆ เล็กๆ ไม่เท่อทะ  .... ส่วน เจ้าจุดแดง (กระป่องโค๊ก) ผมเลยจะเอาไปใส่ 10/22 แทน ... น่าจะลงตัวครับ...
ร้านชํา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #676 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 07:01:05 AM »

..รบกวนแนะนำกล้องติดปืน Ruger MkIII พร้อมรูปประกอบ..ให้ด้วยครับ..
แล้วจะใช้ศูนย์กล้องแบบไหนดีละครับ   วันก่อนที่ร้านแนะนำว่าใช้กล้องแบบจุดแดงดี  เลยบอกว่าเดียวขอหาข้อมูลก่อน(ที่จริงเงินหมดครับ)แล้วก็ลืมไปเลย Grin Grin Grin  ตอนนี้มัวแต่หาศูนย์รวมแสงไฟเบอร์ออฟติดครับ....ก็ยังหาไม่ได้หายากจัง Grin Grin Grin
ผมซื้อจากที่นี่ครับถูกกว่าหลังวังครับ.ข้อ1.10 http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=2557.0

เศรษฐกิจพอเพียง
http://www.rta.mi.th/21610u/Data/Data_pro/Popeaing/1.htm
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #677 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 01:41:29 PM »

ผมซื้อจากที่นี่ครับถูกกว่าหลังวังครับ.ข้อ1.10 http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=2557.0
ขอบคุณๆ ร้านชำที่ช่วยแนะนำนะครับ  โทรไปสั่งของแล้วคาดว่าอีกไม่เกิน 2 วันคงได้ของ
บัวตะวัน...รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #678 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 11:05:17 AM »

ขอบคุณๆ ร้านชำที่ช่วยแนะนำนะครับ  โทรไปสั่งของแล้วคาดว่าอีกไม่เกิน 2 วันคงได้ของ
รบกวนพี่ช่วยลงรูปและราคาด้วยนะครับ ขอบพระคุณครับ..แหะ แหะ แอบซื้อมากระบอกนึงครับ..
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #679 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 01:11:47 PM »

ศูนย์ไฟเบอร์ออฟติกที่ผมสั่งซื้อมาเปลี่ยนใส่นั้น   มันมีปัญหานิดหน่อยครับหลังจากที่ได้ของมาก็ทำการเปลี่ยนใส่ศูนย์หน้าทันที  แล้วนำไปทดลองยิงดูกลุ่มกระสุน   โดยใช้เป้ากระดาษขนาดเท่าแผ่นกระดาษ A 4 ระยะที่ยิงก็โดยประมาณ 15 หลา  ยิงนัดเเรกคิดว่ายังไงก็ต้องถูกเป้าละระยะขนาดนี้  พอดูที่เป้า  รูกระสุนอยู่ที่ไหนว๊ะ  หารูไม่เจอ   คราวนี้ยิงใหม่จนหมดแม็กฯยิงแบบปราณีต (ยังไงก็ต้องโดนบ้างละนะ)ไม่เข้าแผ่นเป้ากระดาษสักนัด   มันยังไงกันแน่นะ  พอดีนึกขึ้นมาได้ผมได้เปลี่ยนเอาลูกกระสุนชุดใหม่ยิง   ยิงด้วยเป็นลูกอีเลย์(เก่าเก็บมาหลายปี) ก็คิดกว่าน่าจะเป็นที่ลูกกระสุนนะ   ก็เลยเปลี่ยนลูกกระสุนจากยี่ห้ออีเลย์  เอาใหม่เอาลูกของ CCI มาลองยิงเพราะว่าตอนยิงครั้งเเรกที่ได้ปืนมานั้น  ใช้ลูกนี้ยิงมาก่อนลูกกระสุนเข้า X เป็นกระจุกในระยะ 25 เมตร  พอยิงด้วยลูก CCI ลูกกระสุนออกนอกเเนวเล็งสูงขึ้นไปเป็นฟุตเชียวครับ   คราวนี้เห็นรูกระสุนแล้ว  ก็ปรับศูนย์หลังครับปรับจนหมดระยะปรับกลุ่มกระสุนก็ยังสูงเหมือนเดิม   ยิงไปปรับไปหมดลูกไป 100 กว่านัด  ก็มานั่งคิดดูเราก็ปรับจนสุดแล้วทำไมกลุ่มกระสุนถึงไม่ยอมลงมากลางเป้าสักทีว๊ะ  ก็เลยถอดเอาศูนย์ไฟเบอร์ออฟติกออกแล้วเอาศูนย์เดิมที่ติดกับปืนมาใส่แทนแล้วก็ปรับศูนย์หลังตามเดิมเอามายิงใหม่ใช้ลูกทั้ง CCIและของอีเลย์  มายิงดูเฮ้ย.....มันก็เข้าตรงกลางเป้าเกิบทุกนัดนี่หว่า  ความสงสัยเกิดขึ้นมาอีกแล้ว  คราวนี้ผมเอาศูนย์ไฟเบอร์ออฟติด มาวัดดูฐานศูนย์มันสูง 6 มิล...กว่าๆ ส่วนฐานศูนย์ตัวที่ติดปืนมามันสูงแค่ 4 มิล..กว่าๆ  ผมถึงได้ถึงบางอ้อ....ว่าทำไมมันถึงยิงไม่เข้าเป้า   ปัญหานี้ยังไม่ได้ลองแก้ไขดูแต่พอจะรู้แล้วว่าควรจะทำอะไรกับศูฯย์ไฟเบอร์ออฟติกแล้ว
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #680 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 02:55:00 PM »

ศูนย์ไฟเบอร์ออฟติกที่ผมสั่งซื้อมาเปลี่ยนใส่นั้น   มันมีปัญหานิดหน่อยครับหลังจากที่ได้ของมาก็ทำการเปลี่ยนใส่ศูนย์หน้าทันที  แล้วนำไปทดลองยิงดูกลุ่มกระสุน   โดยใช้เป้ากระดาษขนาดเท่าแผ่นกระดาษ A 4 ระยะที่ยิงก็โดยประมาณ 15 หลา  ยิงนัดเเรกคิดว่ายังไงก็ต้องถูกเป้าละระยะขนาดนี้  พอดูที่เป้า  รูกระสุนอยู่ที่ไหนว๊ะ  หารูไม่เจอ   คราวนี้ยิงใหม่จนหมดแม็กฯยิงแบบปราณีต (ยังไงก็ต้องโดนบ้างละนะ)ไม่เข้าแผ่นเป้ากระดาษสักนัด   มันยังไงกันแน่นะ  พอดีนึกขึ้นมาได้ผมได้เปลี่ยนเอาลูกกระสุนชุดใหม่ยิง   ยิงด้วยเป็นลูกอีเลย์(เก่าเก็บมาหลายปี) ก็คิดกว่าน่าจะเป็นที่ลูกกระสุนนะ   ก็เลยเปลี่ยนลูกกระสุนจากยี่ห้ออีเลย์  เอาใหม่เอาลูกของ CCI มาลองยิงเพราะว่าตอนยิงครั้งเเรกที่ได้ปืนมานั้น  ใช้ลูกนี้ยิงมาก่อนลูกกระสุนเข้า X เป็นกระจุกในระยะ 25 เมตร  พอยิงด้วยลูก CCI ลูกกระสุนออกนอกเเนวเล็งสูงขึ้นไปเป็นฟุตเชียวครับ   คราวนี้เห็นรูกระสุนแล้ว  ก็ปรับศูนย์หลังครับปรับจนหมดระยะปรับกลุ่มกระสุนก็ยังสูงเหมือนเดิม   ยิงไปปรับไปหมดลูกไป 100 กว่านัด  ก็มานั่งคิดดูเราก็ปรับจนสุดแล้วทำไมกลุ่มกระสุนถึงไม่ยอมลงมากลางเป้าสักทีว๊ะ  ก็เลยถอดเอาศูนย์ไฟเบอร์ออฟติกออกแล้วเอาศูนย์เดิมที่ติดกับปืนมาใส่แทนแล้วก็ปรับศูนย์หลังตามเดิมเอามายิงใหม่ใช้ลูกทั้ง CCIและของอีเลย์  มายิงดูเฮ้ย.....มันก็เข้าตรงกลางเป้าเกิบทุกนัดนี่หว่า  ความสงสัยเกิดขึ้นมาอีกแล้ว  คราวนี้ผมเอาศูนย์ไฟเบอร์ออฟติด มาวัดดูฐานศูนย์มันสูง 6 มิล...กว่าๆ ส่วนฐานศูนย์ตัวที่ติดปืนมามันสูงแค่ 4 มิล..กว่าๆ  ผมถึงได้ถึงบางอ้อ....ว่าทำไมมันถึงยิงไม่เข้าเป้า   ปัญหานี้ยังไม่ได้ลองแก้ไขดูแต่พอจะรู้แล้วว่าควรจะทำอะไรกับศูฯย์ไฟเบอร์ออฟติกแล้ว

ขอดูรูปด้วยครับ ไหว้ ไหว้

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #681 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 03:29:44 PM »

ศูนย์ไฟเบอร์ออฟติกที่ผมสั่งซื้อมาเปลี่ยนใส่นั้น   มันมีปัญหานิดหน่อยครับหลังจากที่ได้ของมาก็ทำการเปลี่ยนใส่ศูนย์หน้าทันที  แล้วนำไปทดลองยิงดูกลุ่มกระสุน   โดยใช้เป้ากระดาษขนาดเท่าแผ่นกระดาษ A 4 ระยะที่ยิงก็โดยประมาณ 15 หลา  ยิงนัดเเรกคิดว่ายังไงก็ต้องถูกเป้าละระยะขนาดนี้  พอดูที่เป้า  รูกระสุนอยู่ที่ไหนว๊ะ  หารูไม่เจอ   คราวนี้ยิงใหม่จนหมดแม็กฯยิงแบบปราณีต (ยังไงก็ต้องโดนบ้างละนะ)ไม่เข้าแผ่นเป้ากระดาษสักนัด   มันยังไงกันแน่นะ  พอดีนึกขึ้นมาได้ผมได้เปลี่ยนเอาลูกกระสุนชุดใหม่ยิง   ยิงด้วยเป็นลูกอีเลย์(เก่าเก็บมาหลายปี) ก็คิดกว่าน่าจะเป็นที่ลูกกระสุนนะ   ก็เลยเปลี่ยนลูกกระสุนจากยี่ห้ออีเลย์  เอาใหม่เอาลูกของ CCI มาลองยิงเพราะว่าตอนยิงครั้งเเรกที่ได้ปืนมานั้น  ใช้ลูกนี้ยิงมาก่อนลูกกระสุนเข้า X เป็นกระจุกในระยะ 25 เมตร  พอยิงด้วยลูก CCI ลูกกระสุนออกนอกเเนวเล็งสูงขึ้นไปเป็นฟุตเชียวครับ   คราวนี้เห็นรูกระสุนแล้ว  ก็ปรับศูนย์หลังครับปรับจนหมดระยะปรับกลุ่มกระสุนก็ยังสูงเหมือนเดิม   ยิงไปปรับไปหมดลูกไป 100 กว่านัด  ก็มานั่งคิดดูเราก็ปรับจนสุดแล้วทำไมกลุ่มกระสุนถึงไม่ยอมลงมากลางเป้าสักทีว๊ะ  ก็เลยถอดเอาศูนย์ไฟเบอร์ออฟติกออกแล้วเอาศูนย์เดิมที่ติดกับปืนมาใส่แทนแล้วก็ปรับศูนย์หลังตามเดิมเอามายิงใหม่ใช้ลูกทั้ง CCIและของอีเลย์  มายิงดูเฮ้ย.....มันก็เข้าตรงกลางเป้าเกิบทุกนัดนี่หว่า  ความสงสัยเกิดขึ้นมาอีกแล้ว  คราวนี้ผมเอาศูนย์ไฟเบอร์ออฟติด มาวัดดูฐานศูนย์มันสูง 6 มิล...กว่าๆ ส่วนฐานศูนย์ตัวที่ติดปืนมามันสูงแค่ 4 มิล..กว่าๆ  ผมถึงได้ถึงบางอ้อ....ว่าทำไมมันถึงยิงไม่เข้าเป้า   ปัญหานี้ยังไม่ได้ลองแก้ไขดูแต่พอจะรู้แล้วว่าควรจะทำอะไรกับศูฯย์ไฟเบอร์ออฟติกแล้ว

ขอดูรูปด้วยครับ ไหว้ ไหว้
ต้องขอโทษด้วยครับผมไม่ได้ถ่ายรูปไว้เลยครับ...
north121
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #682 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 02:23:00 PM »

วันนี้ลอง CCI หัวดำกล่องนึงครับ
สุดยอด ใส่เต็มแม๊คไม่ติดขัดเลยสักนัดเดียว เขม่าไม่คลุ้งด้วย
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #683 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 08:44:16 PM »

เรียนถามครับว่า รุ่นนี้ วัสดุทำจากอะไรบ้างครับ
http://www.ruger.com/products/markIIITarget/models.html

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
sniper01
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #684 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 08:47:53 PM »

เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2012, 11:14:49 AM โดย sniper01 » บันทึกการเข้า
ozonated
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #685 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 09:04:20 PM »

รวมพลคนรักสมิธmp9cคับ

งง....ท่านพี่คงไม่ได้หลงทางมานะครับ ยิ้มีเลศนัย
กระทู้นี้น่าจะเป็น มาร์ค ทรี นะครับ

"ฅนใช้ รูเกอร์.๒๒ มาร์ค ทรู,มาร์คทรี ครับ"
FCUK
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #686 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 09:53:57 PM »

ผมใช้มาร์คทรี ลำกล้องสิบนิ้ว อยากขายหกหมื่นห้า
ozonated
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #687 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 09:58:48 PM »

ผมใช้มาร์คทรี ลำกล้องสิบนิ้ว อยากขายหกหมื่นห้า

ทำไมถึงอยากขายครับพี่
คงไม่ใช่เพราะเรื่องลำกล้องยาวนะครับ หลงรัก
พอจะเอารูปมาโชว์ตัวได้หรือเปล่าครับ ไหว้
SIN_JUNG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #688 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 03:16:58 PM »

..เท่าที่ดูในเว็บที่หน้าขาย 
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=82893.0
..สนใจอยู่ 3 แบบ เลือกไม่ถูก..
..C more Railway/Reddot BSA/Reddot Aimpoint ขาเฉียง..
..สมช.ท่านใดเคยใช้ ช่วยแนะนำด้วยครับ..

เคยลองทั้ง Red dot และกล้องแล้วครับผมว่าถ้าเป็นศูนย์เปิดเหมาะสำหรับเป้าขนาดใหญ่และยิงแบบเร็วที่ระยะ 25 ม. Red Dot เหมาะสำหรับยิงเป้าขนาดปลอกลูกซองที่ 25 ม. แตงโมที่ 50 ม. และศูนย์กล้องที่มีกำลังขยายเหมาะสำหรับยิงเป้าขนาดผลส้มที่ 30-50 ม.ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2010, 03:31:53 PM โดย สายลมจอย » บันทึกการเข้า
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #689 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 03:34:47 PM »

รุ่นนี้หายากมากครับต่อพานท้านแทนปืนยาวใด้เลย.
หน้า: 1 ... 43 44 45 [46] 47 48 49 ... 85
  พิมพ์