เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 03:47:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 50 51 52 [53] 54 55 56 ... 85
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฅนใช้ รูเกอร์.๒๒ มาร์ค ทรู,มาร์คทรี ครับ  (อ่าน 346458 ครั้ง)
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #780 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 08:52:17 AM »

ยังไม่กล้าถอด  ครับ  วันก่อนลองยิงไป25นัด ล้างแบบไม่ได้ถอดออกมา
หมด  ลำกล้อง10นิ้ว  ไม่รู้จะใช้แส้อะไร  แยงก็เลยใช้เอ็นตกปลา ผูกเศษผ้า
ดึงไปดึงมา  ช่วยบอกวิธี ล้างด้วยครับ ไหว้

ผมใช้น้ำยาHopp no.9ล้างลำกล้องครับ...ภายนอกก็ซิโต้...เสร็จแล้วใช้ผ้าชื้นน้ำมันเช็ดผิวครับ ไหว้ ไหว้
ใช้แส้ก้านเหล็กหรือแส้  อะไรแยงครับ

ผมใช้ทั้งแส้ลูกกรดยาวและเอ็นผูกเศษผ้าดึงครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #781 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 08:55:56 AM »

เตือน ชาวรูเกอร์  มาร์ค ทรู,มาร์คทรี  เศร้า หัวเราะร่าน้ำตาริน

เหตุเกิดวันนี้ในสนาม เอามาร์คทรี กระบอกเก่งไปยิงซ้อมมือเล่น
 เอากระสุนอาร์มสกอหัวแดง ใส่แม็ก ยิงๆๆ อย่างเมามันส์
 หมดไป 2 แม็ก  พอเข้าแม็กที่ 3  นัดที่ 4 เหตุไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น  ตกใจหน้าซีด
 เหนี่ยวไก เสียงดังปัง! เสียงดังผิดปกติ  ตกใจ ควันออกทางช่องคายปลอก ด้ามปืน
 ปากลำกล้อง เป็นควันสีขาวๆ  ปลดแม็ก ดึงลูกเลื่อนค้าง
 จานท้ายกระสุนขาดติดอยู่กับหน้าเข็มแทงชนวน ปลอกขาดช่วงจานท้าย
 ติดคากับรังเพลิง ค่อยๆเอาปลายไขควงเขี่ยออก
 ตรวจดูตัวปืน พบว่าลิ้นเตือนมีกระสุนในรังเพลิง หักออกมาด้านข้าง  ตกใจหน้าซีด
 เดี๋ยวเอาไจลงรูปให้ดูครับ
 พี่ๆเตือนผมหลายท่านแล้ว คราวนี้เชื่อสนิท กระสุนอาร์มสกอร์คบ ไว้ใจไม่ได้
หัวเราะร่าน้ำตาริน
Shocked เห็นมาหลายกระบอกแล้วครับ..ส่วนตัวจะไม่ใช้กับปืนกึ่งออโตเมตริก..แต่จะใช้กับปืนลูกเลื่อน CZ 452-2E ครับ..ไม่ทราบจะมีปัญหากับตัวปืนหรือไม่ถ้าปลอกกระสุนแตกดังกล่าว  Huh ไหว้

ผมได้มาทั้งดำและแดงอย่างละกล่อง...ลองใช้รูเกอร์ มาร์คทรียิงแล้วมันเสียงดังกระแทกกระทั๊นหวาดเสียว

ผมเลยใช้ยิงในCZ452อย่างเดียวเลยครับ

quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #782 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 09:07:03 AM »

เตือน ชาวรูเกอร์  มาร์ค ทรู,มาร์คทรี  เศร้า หัวเราะร่าน้ำตาริน

เหตุเกิดวันนี้ในสนาม เอามาร์คทรี กระบอกเก่งไปยิงซ้อมมือเล่น
 เอากระสุนอาร์มสกอหัวแดง ใส่แม็ก ยิงๆๆ อย่างเมามันส์
 หมดไป 2 แม็ก  พอเข้าแม็กที่ 3  นัดที่ 4 เหตุไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น  ตกใจหน้าซีด
 เหนี่ยวไก เสียงดังปัง! เสียงดังผิดปกติ  ตกใจ ควันออกทางช่องคายปลอก ด้ามปืน
 ปากลำกล้อง เป็นควันสีขาวๆ  ปลดแม็ก ดึงลูกเลื่อนค้าง
 จานท้ายกระสุนขาดติดอยู่กับหน้าเข็มแทงชนวน ปลอกขาดช่วงจานท้าย
 ติดคากับรังเพลิง ค่อยๆเอาปลายไขควงเขี่ยออก
 ตรวจดูตัวปืน พบว่าลิ้นเตือนมีกระสุนในรังเพลิง หักออกมาด้านข้าง  ตกใจหน้าซีด
 พี่ๆเตือนผมหลายท่านแล้ว คราวนี้เชื่อสนิท กระสุนอาร์มสกอร์คบ ไว้ใจไม่ได้

น่ากลัวจริงๆ ครับพี่  ปกติผมจะใช้แต่ลูก cci ครับ

ขอบคุณมากครับที่มาเตือน
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #783 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 09:16:51 AM »

เหลืออีก 2 แท่ง คงไม่ใช้แล้ว พอกันทีลูกอาร์มสกอ
 เมื่อคืนเลยจัดการถอดปืน  เอาเศษซาก ตัวเตือนกระสุนในรังเพลิงออก
 เอาไว้ค่อยหาทางสั่งมาใส่แทน
  เศร้า

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
ร้านชํา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #784 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 09:44:06 AM »

ผมใช้แต่cciหัวดํากับcci minimagครับยิงไป1000+นัดยังไม่เคยเจอปัญหาครับ.ขอบคุณที่มาเตือนครับ ไหว้

เศรษฐกิจพอเพียง
http://www.rta.mi.th/21610u/Data/Data_pro/Popeaing/1.htm
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #785 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 09:48:24 AM »

ผมใช้แต่cciหัวดํากับcci minimagครับยิงไป1000+นัดยังไม่เคยเจอปัญหาครับ.ขอบคุณที่มาเตือนครับ ไหว้

เศร้า อาร์มสกอ ผมยิงกับมาร์คทรีไปร่วมๆ 3 พันนัด
 ก่อนหน้านี้เคยเจอปลอกแตกแค่ครั้งเดียว ครั้งนี้หนักสุด
 ต่อไป คงต้องยิงแต่ CCI อย่างเดียวแล้ว
   หลงรัก

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #786 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 07:56:59 PM »

ไม่ค่อยกลัวลูกแรงๆใครเอามาขายถูกๆก็กล้ายิง กลัวอย่างเดียวไม่มีตังค์ซื้อลูกๆที่เหลือถ้าผ่านมาแถวบ้านผมราคายุติธรรมก็ยินดีรับ. Wink
npnett
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #787 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 10:23:08 AM »

รวมภาพ RUGER MARK I  II  III  22/45

http://www.rimfirecentral.com/forums/showthread.php?t=121040

ภาพตัวอย่าง

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #788 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 08:49:48 PM »

วันนี้ไปรับ ใบป4..รูเกอร์mk2..มาแล้วครับ..รุ่น10นิ้ว  นี่ติดกล้องยากไหมครับ
ใครมีรูป..สวยๆ....ช่วยกรุณา ชี้แนะด้วยครับ.. หลงรัก เยี่ยม ไหว้
itt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #789 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 06:56:21 PM »

ไหว้
boilerman
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #790 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 09:51:44 PM »

ของผม ป.3 เรียบร้อย จ่ายเงินจองราคาประชาชนเต็มขั้นไปแล้ว รอของเข้า ร้านเลื่อนจาก ม.ค. 54 ไป ก.พ.

ว่าแต่ว่าเรื่องของกล้อง สำหรับ ลำกล้อง 6 7/8 " ถ้าติดพวกที่มีกำลังขยาย (ไม่ใช่ RED DOT) จะเกินความจำเป็นไหมครับ กะว่าจะติดสัก 3X
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #791 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 09:54:13 PM »

ตอนนี้ราคาหน้าร้านเท่าไรครับ

SIN_JUNG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #792 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 07:41:46 AM »

ของผม ป.3 เรียบร้อย จ่ายเงินจองราคาประชาชนเต็มขั้นไปแล้ว รอของเข้า ร้านเลื่อนจาก ม.ค. 54 ไป ก.พ.

ว่าแต่ว่าเรื่องของกล้อง สำหรับ ลำกล้อง 6 7/8 " ถ้าติดพวกที่มีกำลังขยาย (ไม่ใช่ RED DOT) จะเกินความจำเป็นไหมครับ กะว่าจะติดสัก 3X

ใช้ยิงระยะเท่าไหร่ครับ ถ้า 50 75 100 ม.  เป้าประมาณกระป๋องน้ำอัดลมพาดยิงหวังผลเกิน 90% ก็น่าติดครับ... Grin
boilerman
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #793 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 10:07:19 AM »

อ้างถึง
ตอนนี้ราคาหน้าร้านเท่าไรครับ
ราคาจองอยู่ที่ 80,000 บ.
boilerman
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #794 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 10:11:27 AM »

อ้างถึง
ใช้ยิงระยะเท่าไหร่ครับ ถ้า 50 75 100 ม.  เป้าประมาณกระป๋องน้ำอัดลมพาดยิงหวังผลเกิน 90% ก็น่าติดครับ...

ก็ต้องหวังผลไกลที่สุดอยู่แล้วครับ เพราะหวังเอามายิงเพื่อการกีฬาหาความมัน ไม่ใช่ป้องกันชีวิตและทรัพย์สินตามที่เขียนในใบขอ ป.1

แต่ที่เกรงว่าจะเกินความจำเป็นก็เพราะลำกล้องยาวแค่ 6 7/8" กลัววิถีกระสุนจะตกโค้งเร็วก่อนระยะทำการของกล้อง จะเล่นปืนยาวไปเลย อำเภอผมเขาไม่อนุญาต
หน้า: 1 ... 50 51 52 [53] 54 55 56 ... 85
  พิมพ์