เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 03:43:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 58 59 60 [61] 62 63 64 ... 85
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฅนใช้ รูเกอร์.๒๒ มาร์ค ทรู,มาร์คทรี ครับ  (อ่าน 346204 ครั้ง)
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #900 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 12:18:40 PM »

อิจฉาหลายคนที่มี 6 นิ้ว คับ(ครับ)..ของผม 5.5 นิ้วเอง
5.5 นิ้วคร่องตัวดีครับผมก็ใช้อยู่น้ำหนักก็น้อยกว่าเขาด้วยจะไปอิจาเขาเท่าไม Grin
6 นิ้วสวยกว่าและต้องแม่นกว่าอยู่แล้ว(แต่นักยิงประสบการณ์สูงท่านหนึ่งบอกว่ารุ่น 6 นิ้วเมื่อยืนยิงมือเดียวต่อเนื่องหลาย ๆ ชุดจะรู้สึกหนักปลายและล้าเร็ว)..ผมมักอิจฉาในสิ่งที่ตัวเองไม่มีด้วยแหละครับ   
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #901 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 12:22:57 PM »

ขออนุญาต up ครับ
เพิ่งลงรูปเป็นกะเขา  คิก คิก

อยากทราบว่าปืนผมรุ่นนี้ แต่ถอดล้างแล้วทำตกหล่นลงพื้ร ศูนย์หลังหัก บิ่นไปตรงกรอบสี่เหลี่ยมด้านขวาแหว่งไปเลยไม่ทราบว่าสามารถซ่อมให้เหมือนเดิมได้ไหมครับ หรือว่าสามารถสั่งซื้อของใหม่ หรือของมือสองได้ที่ไหนเพราะผมได้มาจาก ไทยเน ปืนสวัสดิการครับ ขอคำชี้แนะจากเพื่อนๆ คอรู่เกอร์ MKIII หน่อยครับ
ถ้าเป็นผมนะ..จะซื้อใบศูนย์หลังแบบแข่งขันเต็มรูปแบบของ Bomar ใส่ซะเลย..รู้สึกมั้ยครับว่าศูนย์หลังติดปืนเดิม ๆ ของ Mk.II เมื่อเล็งมันชอบมีเส้นขาวที่ขอบบนของใบศูนย์    
permsak
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #902 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 12:33:24 PM »

ผมไม่ทราบว่าร่องบากที่ตัวปืน.กับใบศูนย์หลังของโบม่าที่จะเปลี่ยนใหม่นี้มันเท่ากันหรือไม่ หากฐานศูนย์โบมาใหญ่ไปก็ต้องกับโครงปืนออกอีก ซึ่งผมอยู่ต่างจังหวัด ช่างปืนที่มีเครื่องมือพร้อมหายากคงต้อง นำปืนลงไปหาช่างหลังวังแล้วละครับ ว่าจะทำแบไดดี จะลองปรึกษาช่างต้อยร้านสุพลนดูครับ ไหว้
DEMON - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #903 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 01:59:26 PM »

อยากทราบว่าปืนผมรุ่นนี้ แต่ถอดล้างแล้วทำตกหล่นลงพื้ร ศูนย์หลังหัก บิ่นไปตรงกรอบสี่เหลี่ยมด้านขวาแหว่งไปเลยไม่ทราบว่าสามารถซ่อมให้เหมือนเดิมได้ไหมครับ หรือว่าสามารถสั่งซื้อของใหม่ หรือของมือสองได้ที่ไหนเพราะผมได้มาจาก ไทยเน ปืนสวัสดิการครับ ขอคำชี้แนะจากเพื่อนๆ คอรู่เกอร์ MKIII หน่อยครับ
[/quote]
ถ้าเป็นผมนะ..จะซื้อใบศูนย์หลังแบบแข่งขันเต็มรูปแบบของ Bomar ใส่ซะเลย..รู้สึกมั้ยครับว่าศูนย์หลังติดปืนเดิม ๆ ของ Mk.II เมื่อเล็งมันชอบมีเส้นขาวที่ขอบบนของใบศูนย์    
[/quote]

หากเห็นเป็นเส้นขาวที่ขอบบนของศูนย์
แก้ได้โดยถอดใบศูนย์ออกมาตะไบให้สันบนใบศูนย์ลาดเท(คล้ายลิ่ม)เอียงลงมาทางด้านหน้าครับ ขอบใบศูนย์จะตัดชัดเจนเลยครับ

ขอให้ เรารัก          ซึ่งกัน และกัน
เพราะว่า ความรัก   มาจาก พระเจ้า
permsak
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #904 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 01:06:22 PM »

[/quote]

หากเห็นเป็นเส้นขาวที่ขอบบนของศูนย์
แก้ได้โดยถอดใบศูนย์ออกมาตะไบให้สันบนใบศูนย์ลาดเท(คล้ายลิ่ม)เอียงลงมาทางด้านหน้าครับ ขอบใบศูนย์จะตัดชัดเจนเลยครับ

[/quote]
ขอบคุณที่แนะนำครับ แต่ในศูนย์ฯหลักตรงกรอบไปครึ่งหนึ่งเลยครับคงแก้ไขยาก นอกจากเปลี่ยนใหม่อย่างเดียว ลองปรึกษาทางร้านปืนสุพลฯแล้วมีอะไหล่ขายครับ แต่ราคา พันห้า รอผมได้มีโอกาสเข้า กทม.จะนำไปเปลียนที่ร้านครับ
R2D2
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #905 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 01:55:46 PM »

[/quote]
ขอบคุณที่แนะนำครับ แต่ในศูนย์ฯหลักตรงกรอบไปครึ่งหนึ่งเลยครับคงแก้ไขยาก นอกจากเปลี่ยนใหม่อย่างเดียว ลองปรึกษาทางร้านปืนสุพลฯแล้วมีอะไหล่ขายครับ แต่ราคา พันห้า รอผมได้มีโอกาสเข้า กทม.จะนำไปเปลียนที่ร้านครับ
[/quote]
-ผมลนขอบบนใบศูนย์ด้วยควันเทียนไข..เส้นขาว ๆ หายไปแล้วละ
-อะไหล่ของ MK.II,MK.III หาง่ายครับ ศูนย์หลังเจ้าอื่นที่ไม่ใช่ Bomar ก็มี ทำมาสำหรับปืนรุ่นนี้โดยเฉพาะ ผมเคยเห็นโฆษณานะ แต่นานมาแล้ว..ลองไปถามร้านปืน ศ.ธนพล ดูก็ได้ เห็นชอบสั่งอะไหล่ Mk.II มาขาย
DEMON - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #906 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 08:26:07 PM »

อยากทราบว่าปืนผมรุ่นนี้ แต่ถอดล้างแล้วทำตกหล่นลงพื้ร ศูนย์หลังหัก บิ่นไปตรงกรอบสี่เหลี่ยมด้านขวาแหว่งไปเลยไม่ทราบว่าสามารถซ่อมให้เหมือนเดิมได้ไ poiหมครับ หรือว่าสามารถสั่งซื้อของใหม่ หรือของมือสองได้ที่ไหนเพราะผมได้มาจาก ไทยเน ปืนสวัสดิการครับ ขอคำชี้แนะจากเพื่อนๆ คอรู่เกอร์ MKIII หน่อยครับ

[/quote]
[/quote]

หรือลองถอดออกมาเทียบหาวัสดุอื่นใส่แทนก่อนดูไม๊ครับ
ลองดูในคู่มือที่แถมมากับปืน
จะเห็นลักษณะของใบศูนย์และลักษณะการยติดตั้ง
คลายสกรูถอยออกมาเรื่อยๆ ใบศูนย์ก็จะหลุดออกมา

ขอให้ เรารัก          ซึ่งกัน และกัน
เพราะว่า ความรัก   มาจาก พระเจ้า
Tunguska
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #907 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 09:22:29 PM »

สวัสดีครับ ไหว้ น้องใหม่ อ๋อย กำลังเลือกระหว่าง mark III 512 GCL กับ ตัว Hunter ... อยากทราบว่า alloy frame ของ ruger mark III เคยมีอาการร้าว หรือมีข้อห้ามใช้กระสุนแรงๆ มั้ยครับ ... คือกำลังหลงเสน่ห์ โครงสีดำ ไกสีทองอะครับ น้ำลายหก
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #908 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 01:35:32 PM »

สวัสดีครับ ไหว้ น้องใหม่ อ๋อย กำลังเลือกระหว่าง mark III 512 GCL กับ ตัว Hunter ... อยากทราบว่า alloy frame ของ ruger mark III เคยมีอาการร้าว หรือมีข้อห้ามใช้กระสุนแรงๆ มั้ยครับ ... คือกำลังหลงเสน่ห์ โครงสีดำ ไกสีทองอะครับ น้ำลายหก
สงสัยคงจะเข้าใจอะไรผิดแล้วมั้งครับ   เฟรมรูเกอร์ มาร์คทรีนั้นเป็นสแตนเลสนะครับ....
R2D2
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #909 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 01:47:37 PM »

สงสัยคงจะเข้าใจอะไรผิดแล้วมั้งครับ   เฟรมรูเกอร์ มาร์คทรีนั้นเป็นสแตนเลสนะครับ....
ไม่เคยได้ยินเหมือนกันว่า Mk.II,Mk.III ทำเฟรมอลูมิเนียม..ได้ข้อมูลมาจากไหนครับ
Jawai
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #910 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 01:48:03 PM »

เยี่ยม เมื่อวานผมพารูเกอร์มาร์คทรี ไปทดลองยิงด้วยศูนย์เปิด ที่สนามราชนาวี กม.๕ แม่นยำดีมากครับ.... เยี่ยม เสียดายลงรูปไม่เป็น.. คิก คิก ห้าสิบนัด กระสุน หัวดำ ซีซีไอ....ผ่านตลอดไม่มีอาการติดขัดครับ.....

- สงสัยถ้าหากล้องมาติดสักหน่อย คงใช้ยิงปลา แทนซีแซดได้.... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
changchan
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #911 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 02:11:08 PM »

mk3เกลียวลำกล้องบางมากไมเหมือนczที่ล่องเกลียวลีกมากกว่าขอถามหน่อยครับ
ของผมติดกล้องsimmonprohunterใช้แทนปืนยาวได้เลยระยะ50เมตรยิงนกเขาได้เลย
chanchai10425
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #912 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 02:47:42 PM »

เตรียมพบกับ Survival Mark III Rifle Kit ที่นี่เร็วๆนี้
http://imageshack.us/photo/my-images/403/dsc03871u.jpg/

วิจัยและพัฒนา เพื่อการศึกษาเท่านั้น ไม่เกี่ยวข้องกับการค้าหรือธุรกิจใดๆทั้งสิ้น (Research and develoopment for education only not for commercial)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #913 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 03:11:18 PM »

เยี่ยม เมื่อวานผมพารูเกอร์มาร์คทรี ไปทดลองยิงด้วยศูนย์เปิด ที่สนามราชนาวี กม.๕ แม่นยำดีมากครับ.... เยี่ยม เสียดายลงรูปไม่เป็น.. คิก คิก ห้าสิบนัด กระสุน หัวดำ ซีซีไอ....ผ่านตลอดไม่มีอาการติดขัดครับ.....

- สงสัยถ้าหากล้องมาติดสักหน่อย คงใช้ยิงปลา แทนซีแซดได้.... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ผมใช้ยิงปลา  ยิงกระรอก  ยิงหนู   ยิงงูมีพิษ   แทนปืนยาว CZ 452 มาตั้งนานแล้วครับ Grin
Tunguska
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #914 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 06:22:49 PM »

สงสัยคงจะเข้าใจอะไรผิดแล้วมั้งครับ   เฟรมรูเกอร์ มาร์คทรีนั้นเป็นสแตนเลสนะครับ....
ไม่เคยได้ยินเหมือนกันว่า Mk.II,Mk.III ทำเฟรมอลูมิเนียม..ได้ข้อมูลมาจากไหนครับ
แฮะๆ ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ  อ๋อย  คิก คิก เอามาจากเวป dealer ของ ruger ครับ http://www.lipseys.com/itemdetail.aspx?itemno=RUMKIII512GCL&items=exclusives
หน้า: 1 ... 58 59 60 [61] 62 63 64 ... 85
  พิมพ์