เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 03:46:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 61 62 63 [64] 65 66 67 ... 85
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฅนใช้ รูเกอร์.๒๒ มาร์ค ทรู,มาร์คทรี ครับ  (อ่าน 346387 ครั้ง)
SIN_JUNG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #945 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 10:16:54 PM »

แต่จากรูปที่ post ไว้ในหน้า 62 น่าจะเป็นแมกกาซีน mark2

ยืนยันว่าเป็นของ MK 3 ตามรูปที่ได้รับมาครั้งแรกครับ
ตอนแรกไม่ได้สังเกตุครับ พอดีได้ลูกหัวตัดมาเลยพบอาการดังกล่าวแต่จะเป็นเฉพาะการขึ้นลำนัดแรกเท่านั้น นัดต่อไปจะไม่มีปัญหา ผมเคยปรึกษาท่านผู้รู้ในเวปนี้นานแล้ว ตอนนี้เลยใช้แต่ลูกหัวกลมอย่างเดียว
ท๊อบ.จัน
มีGUNและgunเสมอ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

เรามีเพื่อป้องกัน ชีวิต ทรัพย์สิน และคนที่เรารัก

« ตอบ #946 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 08:52:33 AM »

มีใครเป็นเหมือนผมบ้าง  มารค์ 3 ฮันเตอร์  ลูกเลื่อนฝืด  ยิงแล้วป้อนกระสุนไม่สุดต้องช่วยตบตูด   ยิงไปหลายร้อยนัดดีขึ้นบ้างแต่ยังไม่ลื่นเท่าที่ควร  แก้ไขยังไงดีครับ  ไหว้

ไหว้ น่าจะมีอะไรผิดพลาดหรือเปล่าครับ  ถ้าเป็นลูก cci ของผมผมว่าลูกเลื่อนมันก็วิ่งเข้าออกได้ ปกติดีนะครับ  ไม่มี จังหวะ ไม่สุดเลยครับ
รอพี่ๆที่ชำนาญการ มา แนะนำอีกครั้งดีกว่าครับ

ตามปกติลูกเลื่อนมัน น่าจะ ลื่นไหล ได้ดี นะ ครับ ไหว้

ดูแลส่งเสริมสุขภาพ ของชาวบ้าน คืองานของเรา ชาวอนามัย  วสส.ชบ พอ.62 ครับ
non123
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #947 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 10:17:43 AM »

ของผมก็เป็นครับ...ลูกหัวรูใส่หลายนัดมุมเงยของกระสุนต่ำลง หัวมักชนกับขอบแลมป์..ทางลาดขึ้นประจำ   ลองใส่ลูกสัก5-6นัดจะขึ้นลำพอได้  พวกลูกหัวมนจะไม่ค่อยมีปัญหา  เพือนๆมีวิธีแก้จุดนี้อย่างไรครับ  ถ้าจะขัดแลมป์ทางลาดให้ลื่นขึ้น ควรขัดตรงจุดไหนดี...และปืนผมยิงพวกลูกหัวดำมักติดคาบปลอก เหมือนถอยไม่สุด แต่พวกหัวแดงแรงๆหน่อยจะยิงได้คล่องไม่ติดขัด คงเป็นเพราะปืนยังฟิตมาก

changchan
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #948 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 05:39:16 PM »

ล้างทำความสะอาดมีเศษโลหะชิ้นเล็กๆทำให้ติดขัดครับ
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #949 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 06:03:06 PM »

มีใครเป็นเหมือนผมบ้าง  มารค์ 3 ฮันเตอร์  ลูกเลื่อนฝืด  ยิงแล้วป้อนกระสุนไม่สุดต้องช่วยตบตูด   ยิงไปหลายร้อยนัดดีขึ้นบ้างแต่ยังไม่ลื่นเท่าที่ควร  แก้ไขยังไงดีครับ  ไหว้

ไหว้ น่าจะมีอะไรผิดพลาดหรือเปล่าครับ  ถ้าเป็นลูก cci ของผมผมว่าลูกเลื่อนมันก็วิ่งเข้าออกได้ ปกติดีนะครับ  ไม่มี จังหวะ ไม่สุดเลยครับ
รอพี่ๆที่ชำนาญการ มา แนะนำอีกครั้งดีกว่าครับ

ตามปกติลูกเลื่อนมัน น่าจะ ลื่นไหล ได้ดี นะ ครับ ไหว้

สนับสนุนอีกเสียงครับ....ผมใช้CCI Std.ไม่เคยติดขัดเลยครับ

vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #950 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 08:03:26 PM »

มาร์คทรีของผมใหม่ๆก็เป็นแค่ถอดล้างทำควมสะอาดหลังจากนั้นมันหายขาดไปเลยหลังๆนี่ยิงก็ไม่ต้องถอดล้างแค่เอาWD-40ฉีดๆเช็ดๆก็พอจากนั้นมายิงมากน้อยขนาดไหนลูกดำลูกแดงรูไม่รูวิ่งเร็วหรือช้าไม่เคยมีขัดอีกเลยมันสุดยอดจริงๆ.
ท๊อบ.จัน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

เรามีเพื่อป้องกัน ชีวิต ทรัพย์สิน และคนที่เรารัก

« ตอบ #951 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 09:49:21 AM »

ไหว้  4-5 มานี้พยายามอ่านในกระทูนี้ครับ อ่านไปได้ ถึงหน้า 46 แล้ว    ปืนใหม่ของพี่ๆบางท่านก็พบปัญหานิดหน่อยหลังจากทำความสะอาดก็ไม่มีอะไร   กระสุนหัวตัดมีปัญหา (ผมลองแต่cci)  คงต้องอ่านอีก 3-4 วันครับ 

ดูแลส่งเสริมสุขภาพ ของชาวบ้าน คืองานของเรา ชาวอนามัย  วสส.ชบ พอ.62 ครับ
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #952 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 10:57:29 AM »

ไหว้  4-5 มานี้พยายามอ่านในกระทูนี้ครับ อ่านไปได้ ถึงหน้า 46 แล้ว    ปืนใหม่ของพี่ๆบางท่านก็พบปัญหานิดหน่อยหลังจากทำความสะอาดก็ไม่มีอะไร   กระสุนหัวตัดมีปัญหา (ผมลองแต่cci)  คงต้องอ่านอีก 3-4 วันครับ 
กระสุนหัวตัดขนาด .22 LR.หน้าตาเป็นยังไงครับ ช่วยลงรูปให้ดูหน่อย เหมือนลูกwadcutter .38 SPL.มั้ย
cz919
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #953 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 11:10:12 AM »

อยากได้ครับ เพื่อฝึกซ้อม ลูกไม่แพง ใช้ CZ75 Compacts ลูกแพง
Jeeb
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #954 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 03:14:52 PM »

เยี่ยม
เวลายิง ใส่คอมแล้วมีสะเก็ดใส่หน้าไหมครับ ไหว้

พูดไม่เก่ง แต่ จริงใจนะ
ท๊อบ.จัน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #955 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 08:19:06 PM »

กระสุนหัวตัดขนาด .22 LR.หน้าตาเป็นยังไงครับ ช่วยลงรูปให้ดูหน่อย เหมือนลูกwadcutter .38 SPL.มั้ย

ไหว้  ครับพี่ผมเองยังไม่เคยเห็นเหมืนกันครับเพียงแต่อ่านเจอเท่านั้นครับ   ไหว้  จริงๆก็สงสัยอยู่ครับ  Grin

yakoto
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #956 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 09:37:08 PM »

แสดงว่าของท่านอื่นลื่นๆกันหมด  ของผมมันฝืดจริงๆ ไม่ได้เป็นที่ลูก เพราะตอนไม่ได้ยิงดึงลูกเลื่อนสุดแล้วปล่อย ยังติดเข้าไม่สุด ตั้งแต่แกะกล่องแล้วครัีบ   เคยเอาออกมาดูเห็นรอยครูดระหว่างลูกเลื่อนกับโครงชัดเลย   
ท๊อบ.จัน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #957 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 10:16:15 PM »

แสดงว่าของท่านอื่นลื่นๆกันหมด  ของผมมันฝืดจริงๆ ไม่ได้เป็นที่ลูก เพราะตอนไม่ได้ยิงดึงลูกเลื่อนสุดแล้วปล่อย ยังติดเข้าไม่สุด ตั้งแต่แกะกล่องแล้วครัีบ   เคยเอาออกมาดูเห็นรอยครูดระหว่างลูกเลื่อนกับโครงชัดเลย   

ไหว้ ครับพี่สงสัยต้องลองถอดมาดู ขัดล้าง และดูการเสียดสีที่จุดไหนครับ  ผมว่าของผม ออกจะหลวมไปเสียด้วยครับ    แต่ถ้าไม่ไหวๆจริงๆคงต้องพึ่งชั่งแล้วครับพี่  ไหว้

chanchai10425
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #958 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 06:19:09 AM »

เยี่ยม
เวลายิง ใส่คอมแล้วมีสะเก็ดใส่หน้าไหมครับ ไหว้
เวลายิงมีสะเก็ดบ้างที่กระเด็นใส่หน้า กำลังสงสัยเรื่องการเผาไหม้ของดินปืน กับความสะอาดของลำกล้องขณะยิง คือก่อนการยิงถ้าใช้จารบีขาวจุ่มผ้าก๊อซแล้วทำความสะอาดลำกล้องและคันสไลด์เวลายิงจะนุ่มนวลกว่า เสียงคันสไลด์จะเบาลง เขม่าจะวิ่งไปข้างหน้า ตัวนี้ไม่ใช่ comp เพราะปากลำกล้องเปิด ทำให้ปากกระบอกปืนไม่มีเขม่าจับกันจนแน่นเวลาทำความสะอาดปืนทำได้ง่าย

วิจัยและพัฒนา เพื่อการศึกษาเท่านั้น ไม่เกี่ยวข้องกับการค้าหรือธุรกิจใดๆทั้งสิ้น (Research and develoopment for education only not for commercial)
chanchai10425
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #959 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 11:20:49 AM »

ทดสอบยิงที่ 155 นัด ประมาณ 100 นัดแรกยังไม่มีเขม่า หลังจาก 100 นัดเริ่มมีเขม่ากระเด็นใส่หน้า ก่อนทดสอบใช้ผ้าก๊อซชุบจารบีขาว
เช็ดภายในลำกล้องและคันสไลด์ เปิดตูดแมกกาซีน ทำความสะอาดภายในแมกกาซีน

[/url][/img]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 07:52:23 PM โดย chanchai10425 » บันทึกการเข้า

วิจัยและพัฒนา เพื่อการศึกษาเท่านั้น ไม่เกี่ยวข้องกับการค้าหรือธุรกิจใดๆทั้งสิ้น (Research and develoopment for education only not for commercial)
หน้า: 1 ... 61 62 63 [64] 65 66 67 ... 85
  พิมพ์