เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 03:48:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 65 66 67 [68] 69 70 71 ... 85
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฅนใช้ รูเกอร์.๒๒ มาร์ค ทรู,มาร์คทรี ครับ  (อ่าน 346522 ครั้ง)
seatuch--รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ทำดีได้ดีมีที่ไหนทำชั่วได้ดีมีถมไหน แต่ก็ทำดีได้ดี

« ตอบ #1005 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 09:03:31 PM »

เสียดายเงินครับ ซื้อ HV มายิงราคาถูกกว่าเยอะครับ
cci ประหยัดกว่าเยอะครับ

อาจารย์ทำด้ามใหม่เสร็จหรือยังครับ ถ้าเสร็จเอามาอวดเพื่อนสมาชิกด้วยครับ ฮิ ฮิ ฮิ
ทำด้ามใหม่กับช่างป๊อก. สุดยอดเลยเดียวเอาด้ามมาให้ดูครับกับvdoทดสอบด้ามใหม่
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #1006 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 06:23:42 AM »

ขอบคุณครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #1007 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 09:18:40 AM »

เล่าสู่กันฟังครับ เมื่อวานนี้รื้อชุดลั่นไกของ MK III ของ รุ่นพี่มาครับ สาเหตุ คือ น๊อตตัวหนอนที่อยู่หน้าไกส่วนบน(อยู่ในโครงปืน) เกิดคลายตัวดันโครงปืนทำให้ไม่สามารถเหนี่ยวไกได้ เลยนำมาโพสเล่าสู่กันฟังครับ เดี๋ยวถ่ายนำมาลงให้ชมครับ

ปล.หน้าจะเป็นน๊อตที่ทำหน้าที่เป็นหมุดหยุดไกกระมังครับ

TUF
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 56

« ตอบ #1008 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 07:35:46 PM »

Mark3  Hunter ..  ศูนย์หลังปรับให้ละเอียดกว่าที่เป็นอยู่ต้องทำอย่างไรครับ    หรือว่าต้องเปลี่ยนใหม่ เพราะปรับยังไงก็ยังไม่เข้า X  มันจะเฉียงไปทาง 2 นาฬิกาหน่อยๆ

แล้วถ้าเปลี่ยนศูนย์ใหม่ จะหาของพอได้รึป่าวครับ  เพราะศูนย์หลังเดิมเป็นตัว V  ผมเล็งยากเหมือนกัน  อยากได้แบบร่องสี่เหลี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2012, 07:37:37 PM โดย TUF » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #1009 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 08:47:34 PM »

Mark3  Hunter ..  ศูนย์หลังปรับให้ละเอียดกว่าที่เป็นอยู่ต้องทำอย่างไรครับ    หรือว่าต้องเปลี่ยนใหม่ เพราะปรับยังไงก็ยังไม่เข้า X  มันจะเฉียงไปทาง 2 นาฬิกาหน่อยๆ

แล้วถ้าเปลี่ยนศูนย์ใหม่ จะหาของพอได้รึป่าวครับ  เพราะศูนย์หลังเดิมเป็นตัว V  ผมเล็งยากเหมือนกัน  อยากได้แบบร่องสี่เหลี่ยม

รุ่นพี่มีอยู่กระบอกครับ ถ้าเอาไปยิงเป้า คงต้องให้ร้านปืนสั่งศูนย์หลังมาเปลี่ยนให้ครับ

TUF
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 56

« ตอบ #1010 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 09:07:22 PM »

Mark3  Hunter ..  ศูนย์หลังปรับให้ละเอียดกว่าที่เป็นอยู่ต้องทำอย่างไรครับ    หรือว่าต้องเปลี่ยนใหม่ เพราะปรับยังไงก็ยังไม่เข้า X  มันจะเฉียงไปทาง 2 นาฬิกาหน่อยๆ

รุ่นพี่มีอยู่กระบอกครับ ถ้าเอาไปยิงเป้า คงต้องให้ร้านปืนสั่งศูนย์หลังมาเปลี่ยนให้ครับ

งั้นผมก็ค่อยๆดูไปละกันครับคุณครู

เดี๋ยววันหยุดว่าจะไปทำด้ามแข่ง  นัดช่างไว้ละ เสร็จแ้ล้วจะเอามาให้ชม

แต่วันก่อนผมยิงมือเดียวยังไม่นิ่งเลย  สงสัยต้องวิดพื้นทุกวันละ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

« ตอบ #1011 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 09:39:09 PM »

งั้นผมก็ค่อยๆดูไปละกันครับคุณครู

เดี๋ยววันหยุดว่าจะไปทำด้ามแข่ง  นัดช่างไว้ละ เสร็จแ้ล้วจะเอามาให้ชม

แต่วันก่อนผมยิงมือเดียวยังไม่นิ่งเลย  สงสัยต้องวิดพื้นทุกวันละ

ดัมเบล 1.5 กิโล คงได้ครับ ด้ามช่างได้บอกไหมครับ ว่าเหลือบาง ในบางส่วนของด้ามครับ

TUF
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 56

« ตอบ #1012 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 09:57:40 PM »

ดัมเบล 1.5 กิโล คงได้ครับ ด้ามช่างได้บอกไหมครับ ว่าเหลือบาง ในบางส่วนของด้ามครับ

55 เมื่อกี้เพิ่งกลับมาวิดพื้น  ได้ไม่ถึง 10 

ส่วนด้ามยังไม่ได้คุยที่ร้าน  แต่โทรไปจองคิวไว้แล้ว  มีอะไรจะแนะนำมั่งครับ
chanchai10425
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #1013 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 07:20:22 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้เอาผลทดสอบความเสถียรที่ 4250 นัดมาฝาก ทดสอบที่ 50 เมตร โดยทดสอบยิงเป้าแบบคู่ขนานเพื่อดูกลุ่มกระสุน
จากแมกกาซีนในแต่ละนัด

ผลทดสอบพบว่าการโหลดกระสุนมีผลต่อความเที่ยงตรงของกระสุนแต่ละนัด ทั้งนี้อาจจะมาจาก แรงสปริงในแมกกาซีน คันค้างสไลด์ แรงรีคอยด์ของปืน ไหว้

วิจัยและพัฒนา เพื่อการศึกษาเท่านั้น ไม่เกี่ยวข้องกับการค้าหรือธุรกิจใดๆทั้งสิ้น (Research and develoopment for education only not for commercial)
chanchai10425
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #1014 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 10:30:55 PM »

ไหว้ Grin เศร้าอุตส่าทำสิ่งที่เป็นไปได้ให้เป็นสิ่งที่เป็นไปไม่ได้ แล้วไม่มี่คนถามอะไรบ้างหรือเผื่อเป็นแนวทางในการทดสอบครั้งต่อไป ผลทดสอบที่ 4500 นัดไม่ค่อยดีจึงไม่แสดงผลการทดสอบ  ไหว้

วิจัยและพัฒนา เพื่อการศึกษาเท่านั้น ไม่เกี่ยวข้องกับการค้าหรือธุรกิจใดๆทั้งสิ้น (Research and develoopment for education only not for commercial)
SIN_JUNG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #1015 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 03:53:28 PM »

1. ผมว่าท่านยิงเป้าละ 5 หรือ 10 นัดดูกลุ่มน่าจะดูผลง่ายกว่านะครับ... ไหว้
2. ท่านลองใส่ลูกในแม็กเต็มสิบนัดแล้วขึ้นลำแบบปล่อยลูกเลื่อนเต็มแรงไม่ต้องผ่อน เสร็จแล้วไม่ต้องยิงดึงลูกเลื่อนเอาลูกออกมาดูหัวกระสุนว่ามีบางนัดมีรอยหรือหลวมคลอนผิดปกติหรือไม่...ที่ผมสังเกตุ เมื่อป้อนกระสุนเต็มแม็ก กระสุนรัดแรก ๆ หัวจะมุดมากกว่านัดปลายๆ เมื่อมีการป้อนกระสุนเข้ารังเพลิงมันมักจะไปถูกับทางลาดหรือผนังรังเพลิง ทำให้หัวกระสุนเสียรูปนิดหน่อยอาจทำให้กลุ่มแตกได้ Grin ไหว้
3. ลองป้อนกระสุนเข้ารังเพลิงที่ละนัดด้วยวิธีค้างลำเลื่่อนแล้วใส่ด้วยมือ แล้วลองยิงดูว่ากลุ่มดีขึ้นหรือไม่... ไหว้

4. ความพยายามท่านสูงมาก นับถือ  เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2012, 04:01:42 PM โดย สายลมจอย » บันทึกการเข้า
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #1016 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 07:58:35 AM »

ของผ้มต้องเรียกว่าตัวคอมแพ็ก22/45

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #1017 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 08:00:13 AM »

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
ท๊อบ.จัน
มีGUNและgunเสมอ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

เรามีเพื่อป้องกัน ชีวิต ทรัพย์สิน และคนที่เรารัก

« ตอบ #1018 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 08:45:03 PM »

เล่าสู่กันฟังครับ เมื่อวานนี้รื้อชุดลั่นไกของ MK III ของ รุ่นพี่มาครับ สาเหตุ คือ น๊อตตัวหนอนที่อยู่หน้าไกส่วนบน(อยู่ในโครงปืน) เกิดคลายตัวดันโครงปืนทำให้ไม่สามารถเหนี่ยวไกได้ เลยนำมาโพสเล่าสู่กันฟังครับ เดี๋ยวถ่ายนำมาลงให้ชมครับ

ปล.หน้าจะเป็นน๊อตที่ทำหน้าที่เป็นหมุดหยุดไกกระมังครับ

ไหว้  รบกวนลงรูปบ้างนะครับพี่  ไหว้

ดูแลส่งเสริมสุขภาพ ของชาวบ้าน คืองานของเรา ชาวอนามัย  วสส.ชบ พอ.62 ครับ
คอลท์ตราควาย
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #1019 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 04:06:30 PM »

เรียนพี่ๆMk III 22/45 โครงโพลิเมอร์
ปรกติสลักยึดไกจะขยับได้มัยครับ ของผมมันขยับไปมาหน้าหลังตามที่เหนี่ยวไก
หากผิดปรกติจะต้องแก้ไขอย่างไร
หน้า: 1 ... 65 66 67 [68] 69 70 71 ... 85
  พิมพ์