เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 05:38:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อฉันผิดสัญญากับ...หมา  (อ่าน 4908 ครั้ง)
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 19, 2008, 10:09:36 PM »

เอาไอ้โมจิ...ของผมไปเลี้ยงมั้ยป้า   จะใส่กล่องส่ง EMS มาให้..... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 19, 2008, 10:24:37 PM »

น่ารักจังเลยค่ะพี่เป้า หลงรัก

น่ารักดีค่ะ พี่เป้า

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 19, 2008, 10:28:11 PM »

... อย่ายึดติด ...

... ไม่มีใคร ... เป็น ... เจ้าของ ... ชีวิตใครได้ ...

... อนิจจัง ... อนัตตา ...

Cheesy Cheesy Cheesy

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 01:14:49 AM »

คุณหน่อยต้องทำใจครับ...

เจ้าตาลมันไปสบายแล้วครับ...
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 03:05:45 AM »

ตัวสีขาวน่ารัก แต่แม่มันหน้าตาเศร้าจัง

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 08:02:41 AM »

...วก (งวก) เข้าหาตัวแล้วครับ คุณแรมส์  คิก คิก
นานๆจะเห็นพี่ coda เอ่ยสำเนียงอิสานสักทีนึง  Cheesy
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 08:55:38 AM »

ตัวสีขาวน่ารัก แต่แม่มันหน้าตาเศร้าจัง

ไหว้ครับพี่...ดวงตาเขาดูเศร้าๆครับ

คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 03:01:14 PM »

ต่อไปนี้ถ้าในตู้เย็นมีแต่ของสดก็เอาให้มันกินได้เลยครับ สมัยผมเลี้ยงไม่มีเวลามั่ง เกียจคร้านบ้างให้กินสดๆบ่อยครับ     บรรพบุรุษของมันก็กินของสดๆครับ  ไปอยู่ใหนไม่เคยเลยที่จะไม่เลี้ยงหมา แต่มาอยู่ลันตาได้ ๑ ปี แล้วยังไม่มีหมาเลี้ยง เอ้ย-ได้เลี้ยงหมาเลยครับ  เกิด แก่ เจ็บ ตาย เป็นเรื่องธรรมชาติ  ตอนที่ "ไอ้ ลูกโดด "ของผมถูกเขาเอาปืนยิงตาย ก็ต้องตอบคำถามตัวเองมากมายเหมือนกันครับ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 03:59:35 PM »

เศร้าจัง.. เศร้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 06:14:37 PM »

วันนี้ คุณแรมส์เศร้าจัง

คิดถึง....ค่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

คิดถึงเจ้าตาล...

เอางี้ครับ ซื้อโครงไก่ทอดไว้ เดี๋ยวผมไปกินแทนเจ้าตาลเอง......... ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 06:17:19 PM »

เอางี้ครับ ซื้อโครงไก่ทอดไว้ เดี๋ยวผมไปกินแทนเจ้าตาลเอง......... ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

ช่างเอาใจจังเลยคุณตาล ....... เอ้ย ....... น้าซับ

S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 08:28:41 PM »

คิดถึง....ค่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เฮ้อ........แย่งกระทั่งของกิน.....   แลบลิ้นGrin

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 08:33:47 PM »

เดี๋ยวพาไปตลาดดีกว่า  Grin

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 20, 2008, 09:09:06 PM »

ประทานโทษ ใครที่หวังจะจีบคุณแรมอยู่

ต้องทำท่าทางอย่างน้อย ๆให้ได้เหมือน เจ้าตาล ละครับ อิๆ

ด้วยความเคารพ

ผมรักสัตว์เลี้ยงที่สุด คือหมา เคยเลี้ยง เยอะที่สุด ก็5ตัว แต่ตอนนี้ไม่ได้เลี้ยง มันไม่มีสถานที่พอที่จะให้มันอยู่ด้วย

หากหลงรักมันแล้วละก็ ถึงขั้นต้องเสียน้ำตาให้มัน ละครับ แล้ววีกรรมของมันก็เยอะ ใครที่เคยเลี้ยงมาหากจากกันไปแล้ว ลองมาเล่าสู่กันฟังครับ

ของผมชื่อ "ใอ้โหนด" คำว่าโหนดนี่เป็นสี สีหนึ่งน๊ะครับ ทางใต้จะรู้จักกันดี คือมันจะดำ ก็ไม่ดำ จะน้ำตาล ก็ไม่น้ำตาล มันปนๆกันอยู่ อธิบายยากจัง

ใอ้ตัวนี้ ยกเว้นเจ้าบ้าน จะไม่ยอมให้ใครเข้าใกล้ประตู เช่นกัน แล้วมันหวงแม่มัน(เมียผม) ผมเรียกแม่ให้มันเลย ซ๊ะยิ่งกว่าอะไร คงเพราะเอาน้ำเอาข้าวให้มันกินบ่อย เคยโดตะปบ คนที่มาเรียก และเดินเข้าใกล้ แฟนผม ถึงต้องเข้าไปช่วย ดีเพียงแต่ว่ามันยังไม่กัด แค่มันกระโจนใส่ แล้วยืนคร่อมแยกเขี้ยว ขู่แฮ่ๆ เพราะอาจว่าเราอยู่ใกล้ๆด้วย

ปล.มันเป็นหมาพันทาง คงหลายเผ่าพันธุ์ แต่ตัวมันก็โตกว่าหมาไทยเยอะ นำหน้าคล้ายๆจะหนักไปทาง โดเวอร์แมน ย้ายบ้านต้องเอามันไปฝาก บ้านพ่อ แล้วมีอีกคนมาเอาไปเฝ้าวัว มันโดนยิงตาย เพราะความดุของมัน (โดนแอบยิง) ยังคิดถึงมัน เสมอครับ หากพูดถึงเรื่อง หมาๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 21, 2008, 02:09:45 AM »

แบร่มามะ

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์