เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 09:25:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทำธุรกิจ Home Stay ครับ  (อ่าน 6519 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 09:33:36 PM »

ลุงก็ดำเนินการณ์ ได้เลยนี่ครับ สะสมไปที่ละเล็ก ละน้อย สร้างจุดขายขึ้นมา แล้วก็ขาย

ง่ายๆแค่นี้ แต่ตอนทำ รายละเอียด ไม่รู้แล้ว คริๆ ลองถามดูครับ เผื่อว่าคิดอะไรออกมั่ง จะช่วยได้เท่าที่ความสามารถมี ขอหลังบ้านครับ เรื่องขายฝันผมไม่อยาก ประจานตัวเอง เผื่อว่าคนไม่รู้จักตัวตนเข้ามาอ่าน เขาจะเตะผมเอาได้ คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 09:35:23 PM »

ต้องทำจัดตั้งกลุ่มกันขึ้นมา สัก 3 - 4 ครัวเรือนก่อน

ค่อยๆ พัฒนา สภาพแวดล้อมรอบๆ บริเวณ

เน้นวิถีธรรมชาติ และแนวการใช้ชีวิตแบบชนบท

หาจุดเด่น หาจุดร่วม แล้วค่อยๆ โปรโมทกันไปครับ

โดยให้เพื่อนๆ น้องๆ ไปใช้บริการกันก่อน

ปากต่อปาก รับรอง รุ่งแน่ครับพี่ เยี่ยม

ผมว่ามันจะน่ากลัวก็อีตรงนี้แหละ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 09:36:14 PM »

ดูรูปแล้วผมว่านอนมันในรถนั่นแหละดีแล้ว  Grin
แล้วน้ำในลำธารไม่ต้องไปเล่น เดี๋ยวโดนหมีเตะเอา ขำก๊าก

นั่นซิ พี่ใหญ่เดี่ยว เห็นโลโก้ แล้วผมไม่กล้าไป กลัวหมี

ปล.แล้วในน้ำ ไม่รู้มีหอยหรือเปล่า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 09:36:43 PM »

ขอบคุณครับป๋า ไหว้

ต้องซื้อใจชาวบ้านในระแวกรอบๆ ก่อน อ่ะครับ...วิถีจะเปลี่ยน หากขาดการอนุรักษ์ ครับป๋า Wink

ขอเงินกู้ไม่มีปัญหาครับป๋า...ขอหลักประกันเป็นโคลท์ สวยๆ กระบอกป๋า เป็นประกัน...ฮา คิก คิก คิก คิก
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 09:45:35 PM »

ทำเสร็จแล้วไอ้ฟูจะไปเป็นลูกค้าครับ ..............................

ไอ้ฟูเคยไปนอนที่ home stay ที่อัมวาครับ ชาวบ้านทั้งไทยและฝรั้งนอนหลับกันหมด
    ไอ้ฟูนอนไม่หลับอยู่คนเดียวครับ หิวเบียร์ เบียร์ไม่มีขาย ร้านรวงปิดตั้งแต่ 4 ทุ่ม

บ้านที่ไปนอนแกก็มีรั้วรอบขอบชิด ปิดประตูล็อกแน่นหนา เข้าออกไม่ได้เลย นอนเซ็งตั้งแต่ 5 ทุ่มถึงตี 5

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 09:50:18 PM »

ทำเสร็จแล้วไอ้ฟูจะไปเป็นลูกค้าครับ ..............................
    ไอ้ฟูเคยไปนอนที่ home stay ที่อัมวาครับ ชาวบ้านทั้งไทยและฝรั้งนอนหลับกันหมด
    ไอ้ฟูนอนไม่หลับอยู่คนเดียวครับ หิวเบียร์ เบียร์ไม่มีขาย ร้านรวงปิดตั้งแต่ 4 ทุ่ม
    บ้านที่ไปนอนแกก็มีรั้วรอบขอบชิด ปิดประตูล็อกแน่นหนา เข้าออกไม่ได้เลย นอนเซ็งตั้งแต่ 5 ทุ่มถึงตี 5

มีรายละเอียดปลีกย่อยหรือไม่ครับน้าฟู ....... ผมตั้งใจแบ่ง zone สำหรับลูกค้าแต่ละประเภทอยู่แล้วครับ

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 09:54:20 PM »

มีรายละเอียดปลีกย่อยหรือไม่ครับน้าฟู ....... ผมตั้งใจแบ่ง zone สำหรับลูกค้าแต่ละประเภทอยู่แล้วครับ

อ่า...แบ่งโซน แยกประเภทลูกค้า...ซะด้วย เยี่ยม

งั้นผมขอโซน โรเมนติก เปลี่ยวๆ มีเตียงน้ำ เก้าอี้นายพราน ฉายวีดีโอ กระจกรอบด้าน ชุดหนัง แส้ และลูกหนู ด้วยกั๊บ คิก คิก คิก คิก
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 09:56:40 PM »

รายละเอียดไม่มีหรอกครับ
         ไอ้ฟูแนะนำให้น้า PU45 ลองไปเที่ยวหรือไปนอน home stay หลายๆที่ดูครับ

น้า PU45 อาจจะชอบหรืออาจจะได้ไอเดียเจ๋งๆ มาทำมาแต่งของตัวเองครับ
       ของอย่างนี้ไปเห็นไปดูเองครับ ถึงจะแจ่ม

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 09:58:15 PM »

อีตาเอ้ .......  บร้าาาาาาาาาา ......... บ้าที่ซู้ดดดดดด บ้า อินฟินิตี้   แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 10:34:30 PM »

รู้สึกว่าโอไม่เคยไปพักแบบโฮมสเตย์อ่ะค่ะ เลยคิดไม่ออกว่ามันจะต้องเป็นไง คงต้องเป็นอย่าที่คุณ4ฟูบอกอ่ะค่ะ ว่าเราคงต้องไปพักหลายๆที่ดูจุดเด่นจุดด้อยของแต่ละที่ แล้วเอามาปรับใช้กับที่ของเราไป แต่หากปรับมาเป็นแบบที่พี่เอ้ต้องการหล่ะก็ ที่กทม.ก็มีค่ะ ไม่ต้องถ่อไปถึงพังงา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 10:40:00 PM »

Home stay นี่คืออะไรครับ
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 10:42:42 PM »

น่าจะเป็นที่พักที่ผสมผสานระหว่างบ้านกับโรงแรมอ่ะค่ะ Wink

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 10:48:14 PM »

น่าจะเป็นที่พักที่ผสมผสานระหว่างบ้านกับโรงแรมอ่ะค่ะ Wink
อ้อ.. ครับ
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 10:52:27 PM »

มีงบเท่าไรครับ...ต้องดูสถานที่ตนเองด้วย ทำเลไหนกันเหมาะกับการสร้างยังไง

เอาป่าที่เลี้ยงยุงของน้าปูนั่นแหละครับ ทำไปเลย...ผมจะได้ไปนอนฟรีๆด้วยซักชาตินึง... ขำก๊าก ขำก๊าก

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 24, 2008, 10:55:51 PM »

มาขอจองคิวเป็นลูกค้าได้ไหมคะพี่ปู Cheesy

ส่วนเรื่องรายละเอียดของโฮมสเตย์ ให้ผู้มีความรู้และประสบการณ์มาช่วยตอบค่ะ  Wink

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์