เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:27:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 24
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อผมอยากเล่นมีด  (อ่าน 76180 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #285 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 01:18:43 PM »

ขอบคุณน้าเจษครับ...

ทอนคืน.. Grin

ที่ปลดประจำการออกไป...เพราะได้แมงมุมเอนดูร่า เวฟ
                                   พกติดตัวไว้สำหรับเปิดฝาขวดโซดาครับ.. Grin   คิก คิก

Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #286 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 01:30:27 PM »

ที่ปลดประจำการออกไป...เพราะได้แมงมุมเอนดูร่า เวฟ
                                   พกติดตัวไว้สำหรับเปิดฝาขวดโซดาครับ.. Grin   คิก คิก

ว้าวววว เอา wave ไว้เปิดฝาโซดาเลยเหรอครับ  เยี่ยม  Grin

Pragmatism
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #287 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 01:38:15 PM »

พกติดตัวไว้สำหรับเปิดฝาขวดโซดาครับ.. Grin   คิก คิก

ว้าวววว เอา wave ไว้เปิดฝาโซดาเลยเหรอครับ  เยี่ยม  Grin

อ่าววว... เงี่ยงเวฟตรงนั้นเค้าไม่ได้ออกแบบไว้ให้เปิดฝาขวดโซดาเหรอครับ...

หรือว่าผมมาใช้ผิดประเภท...  บู่      คิก คิก คิก คิก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #288 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 03:16:11 PM »

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #289 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 05:40:01 PM »

ตัวนี้ก็แจ่มครับ  เยี่ยม  น้ำลายหก  หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2012, 05:45:16 PM โดย Guns' Fans (Jedth) » บันทึกการเข้า

Pragmatism
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #290 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 05:45:00 PM »

ว้าวววว เอา wave ไว้เปิดฝาโซดาเลยเหรอครับ  เยี่ยม  Grin

อ่าววว... เงี่ยงเวฟตรงนั้นเค้าไม่ได้ออกแบบไว้ให้เปิดฝาขวดโซดาเหรอครับ...

หรือว่าผมมาใช้ผิดประเภท...  บู่      คิก คิก คิก คิก

ตอนนี้ผมก็แอบเหล่รุ่นนี้และรุ่น wave armorer เลยอยากรบกวนขอความคิดเห็นครับ
เทียบความทนทานของระบบ wave ระหว่างแมงมุม wave กับเจ้าลิขสิทธิ์ ลุงตุ่มว่าใครจะอึดกว่ากันครับ  ไหว้

Pragmatism
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #291 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 06:20:07 PM »

แหง่ะ  แหะ ๆ ..  Tongue

ขอตอบตรง ๆ ว่าไม่ทราบครับผม... อันที่น้าเจษเสนอมา ผมเคยจับแต่ เอนดูร่า เวฟ ของแมงมุมอยู่เล่มเดียวน่ะครับ... บู่

การทำงานของเงี่ยงเวฟ ทำงานได้ดี และค่อนข้างแน่นอนครับ...
โดยเฉพาะกับขอบกระเป๋ากางเกงยีนส์ ดึงมีดออกมา หากไม่ระวังอาจโดนบาดได้....

ระบบล็อคแบ็ค...วางใจได้ดี..ผมชอบกว่าระบบไลน์เนอร์ล๊อค (ความเห็นส่วนตัวครับ)
เคยลองถอดทุกชิ้นส่วนออกมา(เพื่อทำความสะอาด) ดูแล้วผมมั่นใจดีในระบบล็อคนี้ว่ามันไม่พับปลดล็อคเองง่าย ๆ ...

การตั้งคมแบบFlat grind (เรียกถูกป่าวหว่า) อาจดูไม่คมเฉียบซักเท่าไหร่...แต่ก็ยังคมอยู่ดีตามประสาแมงมุม
โดยเฉพาะเมื่อใช้จนทื่อแล้วลับให้คมใหม่ คงต้องใจเย็นซักหน่อย..
แต่แบบนี้ก็ได้ความแข็งแรงของใบมีดเพราะมีเนื้อเหล็กเหลืออยู่เยอะ... Grin

ส่วนความแข็งของใบมีดนี่ก็ไ่ม่ต้องห่วงครับ....หากหินลับมีดไม่ดี ไม่ค่อยกินเนื้อเหล็ก...ลับกันเหนื่อยแน่... คิก คิก Grin

แต่พักนี้ เอนดูร่า มีที่เปิดโซดา  เอ๊ย มีเวฟนี่ ไม่ค่อยเห็นมาขายกันบ่อยนัก
เห็นแต่ตัวใบธรรมดา..

อ่า....นั่งงุมงำ ให้พอรำคาญเล่นครับ..   คิก คิก คิก คิก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #292 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 06:28:38 PM »

อิจฉาลุงตุ่มจัง  ........   มีแต่ของดี๊ดี      เยี่ยม

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #293 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 06:37:56 PM »

อิจฉาลุงตุ่มจัง  ........   มีแต่ของดี๊ดี      เยี่ยม

แลบลิ้น

หากมีเหมือนของผม  ขอให้หาย หาไม่เจอ... คิก คิก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #294 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 06:40:24 PM »

หากมีเหมือนของผม  ขอให้หาย หาไม่เจอ... คิก คิก
                    เยาะเย้ย   ชะอุ๋ย     ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #295 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 06:52:19 PM »

แหะๆ  .....  ยังอยู่จ้า    Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #296 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 07:28:52 PM »

ลุ๊ง  ลุง....

เล่มที่อยู่ใต้มีดแลนด์ด้วยลุง....   บู่    แบร่   คิก คิก

Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #297 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 09:55:06 AM »

แหง่ะ  แหะ ๆ ..  Tongue

ขอตอบตรง ๆ ว่าไม่ทราบครับผม... อันที่น้าเจษเสนอมา ผมเคยจับแต่ เอนดูร่า เวฟ ของแมงมุมอยู่เล่มเดียวน่ะครับ... บู่

การทำงานของเงี่ยงเวฟ ทำงานได้ดี และค่อนข้างแน่นอนครับ...
โดยเฉพาะกับขอบกระเป๋ากางเกงยีนส์ ดึงมีดออกมา หากไม่ระวังอาจโดนบาดได้....

ระบบล็อคแบ็ค...วางใจได้ดี..ผมชอบกว่าระบบไลน์เนอร์ล๊อค (ความเห็นส่วนตัวครับ)
เคยลองถอดทุกชิ้นส่วนออกมา(เพื่อทำความสะอาด) ดูแล้วผมมั่นใจดีในระบบล็อคนี้ว่ามันไม่พับปลดล็อคเองง่าย ๆ ...

การตั้งคมแบบFlat grind (เรียกถูกป่าวหว่า) อาจดูไม่คมเฉียบซักเท่าไหร่...แต่ก็ยังคมอยู่ดีตามประสาแมงมุม
โดยเฉพาะเมื่อใช้จนทื่อแล้วลับให้คมใหม่ คงต้องใจเย็นซักหน่อย..
แต่แบบนี้ก็ได้ความแข็งแรงของใบมีดเพราะมีเนื้อเหล็กเหลืออยู่เยอะ... Grin

ส่วนความแข็งของใบมีดนี่ก็ไ่ม่ต้องห่วงครับ....หากหินลับมีดไม่ดี ไม่ค่อยกินเนื้อเหล็ก...ลับกันเหนื่อยแน่... คิก คิก Grin

แต่พักนี้ เอนดูร่า มีที่เปิดโซดา  เอ๊ย มีเวฟนี่ ไม่ค่อยเห็นมาขายกันบ่อยนัก
เห็นแต่ตัวใบธรรมดา..

อ่า....นั่งงุมงำ ให้พอรำคาญเล่นครับ..   คิก คิก คิก คิก

ขอบคุณมากครับลุงตุ่ม  ไหว้
สิ้นเดือนนี้ถ้าไม่พลาดอะไร อาจมีสอยสักเล่มครับ  Grin

แหะๆ  .....  ยังอยู่จ้า    Grin

ลุงปูก็มีด้วย  น้ำลายหก เยี่ยม  Grin

ปล. ขออนุญาต + ให้ทั้งสองท่านครับ  ไหว้

Pragmatism
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #298 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 02:12:17 PM »

ทอนคืนน้าเจษครับ...  Cheesy

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #299 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 11:51:49 AM »

็ำHelle Brakar จากนอร์เวย์ครับ ตัวนี้เหล็กลามิเนต  ดูช่วงคมกับใบได้ มันคนละสี แต่ต้องเอียงๆให้ได้มุมกับแสงนะ
ถึงจะเห็น คมสีเข้มเพราะเหล็กแข็งเปราะ ขนาบด้วยเหล็กเหนียว ถ้าดูปกติเหมือนเหล็กเนื้อเดียวกัน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 24
  พิมพ์