เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 10:32:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สุดทนแล้ว  (อ่าน 6955 ครั้ง)
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 30, 2008, 06:19:56 PM »

ผมว่าคนจำพวกนั้นเป็นพวกโรคจิต หรือไม่ก็มีปัญหาทางจิต ไม่รู้จักวัฒนธรรม ไม่รู้จักการปรับตัว

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
milo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 08:25:18 AM »

ผมหยิก หน้ากร้อ คอสั้น หลังยาว ครบองค์ประชุมเลยครับ..อิอิ  Grin

ปราชญ์โบราณ  สอนลูกหลายมานานแล้วครับ 
พวกนี้ครบสูตรครับ คบไม่ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2008, 08:26:50 AM โดย milo » บันทึกการเข้า
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 09:19:27 AM »

งง..ครับไม่เข้าใจ
     ผมพยายามจะบอกว่าในพื้นที่บริเวณที่ขีดมีความขัดแย้งน้อยกว่ามีความเจริญในหลายๆด้าน  ซึ่งแตกต่างจากแถวๆ บ้านเราแค่นั้นเอง อย่าไปคิดมาก
     ถ้าไม่พอใจก็ลบออกครับไม่ยาก

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 10:04:29 AM »

ความคิดของคนบางกลุ่ม บางคน  เป็นไปในลักษณะของการต่อต้านสังคม

การยั่วยุให้เกิดความขัดแย้ง  ไม่ว่าในทางใด  ล้วนเป็นชนวนเริ่มต้นให้กระบวนความคิดแปลกแยก  มีการขยายออกไปในวงกว้าง 

โบราณว่า  พูดไปเสียไพเบี้ย  นิ่งเสียตำลึงทอง   ดูจะเป็นคำตักเตือนที่อาจนำมาใช้ในสถานะการณ์เช่นทุกวันนี้ได้เป็นอย่างดี   เพราะสภาพของความสัมพันธ์ในสังคมทุกวันนี้  มาจากความพยายามในการบ่อนทำลายความเป็นวัฒนธรรมของท้องถิ่น   เพื่อการเป็นผู้นำของโลก  หากคนในท้องถิ่นแต่ละภูมิภาคไม่มีความแข็งแรงทางวัฒนธรรมและอารมณ์  ก็จะตกเป็นเหยื่อของการล้างผลาญให้สูญสิ้น  และยอมรับเอาความแปลกต่างนั้นมาสู่ตนเองไปโดยปริยาย

เราต้องดำรงตนให้เข้มแข็งในทุกสถานะการณ์   สภาพแวดล้อมของสังคมทุกวันนี้  มีความบอบบางต่อความเปลี่ยนแปลงไปในทุกด้าน   ลองคิดว่า  ใครเป็นผู้ก่อให้เป็นไปเช่นนั้น   ถ้าไม่ใช่พวกเราที่รับเอาความไม่ดีนั้นมาสู่ตนเอง 

" ผิด  ถูก  ชั่ว  ดี   ล้วนมีอยู่ในตัวตนของตน 
      ใช่ว่าคนตนอื่นยื่นหยิบความฉิบหาย
      ตัวของตน  ใจของตน  ช่วยตนได้
      อย่าให้ใคร ใช้ตัวตน  ของตนเอง..." 

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
fokbye
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 10:08:21 AM »

แบร่ รูปชั่ว ตัวดำ สันดานหยาบช้า
nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 12:32:53 PM »

อือ ครับ
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 01:30:21 AM »

.......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2010, 11:27:03 PM โดย Ultraman Taro #รักในหลวง# » บันทึกการเข้า

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
BANGRACHAN
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 176

ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 11:27:36 AM »

ผมว่าเวลา ของคนพวกนี้ใกล้หมดเข้าไปทุกทีแล้วครับ
เปรียบเหมือน บ้องไฟ ที่เมื่อมันขึ้นถึงขีดสุดแล้ว มันก็จะร่วงลงมา
ตามแรงโน้มถ่วงของธรรมชาติ.....  อาจจะเถียงว่าก็มันมีหลาย ๆ บ้องนี่
แต่ ถึงอย่างไร ทุก ๆ บ้องก็ต้องร่วงลงมา...

คนไทยเดี๋ยวนี้ผมว่าฉลาดขึ้นมากแล้วครับ.. ถึงแม้อีกหลาย ๆ ส่วนยัง
เข้าไม่ถึงข้อมูลข่าวสาร หรืออาจถูก ต้องมนต์ดำ เงินนำหน้า คุณธรรมตามหลัง
ก็ตามที่... แต่ผมอยากให้เราช่วยกัน จุดแสงสว่างให้เกิดขึ้นในจิตใจพวกเขาเถอะ
อย่าท้อ อย่าถอย..... พวกเรารู้ว่าจุดยืนของพวกเราอยู่ที่ใด การเกิดมาเพื่อมาเป็น
พลเมืองชาติไทย ในพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวนั้น ถือได้ว่า เป็นโชคดีเป็นทีสุดแล้ว
จงภูมิใจในสิ่ง ๆ นี้ และโปรดจงทำหน้าที่ของตนให้ดีที่สุด..." เรารักในหลวง".

ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 11:47:29 AM »

ถ้าหัวมันมีไว้แค่ตัดผมอย่างเดียว

อีกเดี๋ยวเขาคงงอกขึ้นมาเป็นแน่

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
BANGRACHAN
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 176

ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 04:32:51 PM »

ถ้าหัวมันมีไว้แค่ตัดผมอย่างเดียว

อีกเดี๋ยวเขาคงงอกขึ้นมาเป็นแน่

หากเป็นเช่นนี้ไซร้... โบราณท่านว่าไว้ "ให้กุดซะ"....
serge.P
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 08:59:41 PM »

หากเป็นเช่นนี้ไซร้... โบราณท่านว่าไว้ "ให้กุดซะ"....
ว่าไว้ควรแล้ว
cwattapol
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 09:22:58 AM »

ขอให้เขาช่วยคิดต่างอีกอสัก 2 อย่าง คือ
1.บรรเลงปี่พาทย์มอญในงานมงคลของครอบตรัวเขาด้วย
2.บรรเลงด้วยวงโยธวาทิต ในงานอวมงคลในตรอบครัวเขา อาทิเช่น งานศพบุพการี เป็นต้น
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 12:30:33 PM »

เห็นด้วยกับทุกความเห็น

ถ้าคิดว่า  ไอ้ @#!% (ไม่รู้จะเรียกว่าอย่างไร) ไม่ได้ยืนอยู่บนผืนแผ่นดินไทย ไม่ใช่คนไทย ไม่ได้อาศัยพระบารมีของ องค์ประมุขฯ

ก็ขอความกรุณาออกไปให้พ้น ๆ ชาติไทยเถิดครับ

ด้วยความเคารพมั๊งครับ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 12:38:55 PM »

Grinผมไปดูหนังมาหลายรอบ ไม่เคยเห็นคนที่ไม่ยืน คนเป็นโปลิโอยังค้ำไม้เท้ายืนเลยครับ เคยคิดหากเจอจะทำอย่างไร 555 สนุกแน่ครับ อันดับแรกก็น้ำดื่มครับราดหัว ตามด้วยทะเลาะวิวาท ปรับทั้งคู่คนละ 400  Grinเสร็จแล้วคัดสำเนา ปจว. ดูเลขที่บ้าน ที่อยู่ ข้อมูลทั้งหมด ถ้าปรากฎว่าอยู่ในพื้นที่ผม 55555มีตามมาอีกหลายดอกใหญ่ๆครับ Grin

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
paiboon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 06:30:19 AM »

ช่วยกันก่นด่า ประณามพวกมัน แล้วจดจำดูรูปภาพ หน้าตา ชื่อ สกุล ของพวกมันเอาไว้ให้จงดี
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์