เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 07:25:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซ้อมเนี่ย..ถึงตายมั๊ยครับ  (อ่าน 9977 ครั้ง)
danai58
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 08:54:17 PM »

ฮึๆๆ...ไม่เหลือครับ ยิ้มีเลศนัย
Tonnn@รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 09:01:13 PM »

ต้องจุดสำคัญครับ จริงๆก็เหมือนลูกจริงแหละครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 09:05:44 PM »

ลูกซ้อมเนี่ยะ เวลาตาย ไม่ได้ตายแบบ ซ้อมๆ นะครับ
ตาย จริงๆ เลยนะครับ...
.
(ปล.วันนี้ขอยืมสำนวน ninjaspl มาใช้หน่อยนะ)

อิอิ... คิดถึง... คิดถึง... คิดถึ้ง... คิดถึง... Grin Grin Grin

คิก คิก คิก คิก คิก คิก
อย่าเลยท่าน อย่าจุดธูปเรียกเลย สงสาร RO เดี๋ยวยาวพราะแปลงร่างมาใหม่ พร้อมอาการเกรียนแตก ทำให้เสียบรรยากาศดีๆหมด ขอไว้สักเวปเถอะครับให้มีบรรยากาศของสุภาพชนที่มากด้วยน้ำใจ คุยกันอย่างนักนิยมปืนเช่นกันพึงกระทำ ไหว้

ครับ... ผมแซวท่าน Colt Rampant  เล่นน่ะครับ...ผมก็รู้สึกแย่เหมือนกัน... ที่บ้านอันอบอุ่นเกิดมีคนเข้ามาแสดงออกถึงเชาว์อารมณ์ติดลบแบบนั้น... แล้วตอนนี้สมาชิกใหม่ๆ หลายชื่อ... ก็เข้าข่ายเกรียนหลายคนครับ... แต่ยังไม่เกรียนถึงขนาดนินจาน้อย... สังเกตดีๆ นะครับ... มีหลายคน...
vq
Full Member

คะแนน 9

โอ๊คอ๊าค

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 09:27:13 PM »

ลูกที่ใช้สำหรับซ้อม ที่เห็นใช้กันก็เห็น หัวหนัก 124 เกรน วิ่งความเร็วระดับ 1400 ฟุต/วิ  ทั้งนั้น มันต่างกับลูกไม่ซ้อมยังงัยเหรอ
ลองยิงเสาปูนต้นเล็กๆเท่าแขนไม่กี่แม๊ก  แค่เสาขาดเอง เบาๆ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2008, 09:28:44 PM โดย vq » บันทึกการเข้า
ศาสตราสังหาร
น้องใหม่ ไร้สังกัด
Jr. Member
**

คะแนน 1

ตอบโต้ด้วยสัญชาตญาณ

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 09:42:00 PM »

ลูกที่ใช้สำหรับซ้อม ที่เห็นใช้กันก็เห็น หัวหนัก 124 เกรน วิ่งความเร็วระดับ 1400 ฟุต/วิ  ทั้งนั้น มันต่างกับลูกไม่ซ้อมยังงัยเหรอ
ลองยิงเสาปูนต้นเล็กๆเท่าแขนไม่กี่แม๊ก  แค่เสาขาดเอง เบาๆ

โห สเป็คไม่ค่อยต่างกับลูกจริงเลยคับ ว่าแต่ว่าสเป็คที่ว่ามามันขนาดอะไรล่ะคับ
สเป็คใกล้เคียงกับ .45 SUPER ลูกจริงเลยนะคับ
ซึ่งดูจากสเป็คแล้ว ก็คิดดูกันเองนะคับ ว่ามาอนุภาพทำลายเพียงใด

ผู้พิชิตอารมณ์  ย่อมศิโรราบเหตุผล  ผู้สยบตัวตน    ย่อมไม่จำนนฟ้าดิน...
vq
Full Member

คะแนน 9

โอ๊คอ๊าค

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 09:43:31 PM »

ลูกที่ใช้สำหรับซ้อม ที่เห็นใช้กันก็เห็น หัวหนัก 124 เกรน วิ่งความเร็วระดับ 1400 ฟุต/วิ ทั้งนั้น มันต่างกับลูกไม่ซ้อมยังงัยเหรอ
ลองยิงเสาปูนต้นเล็กๆเท่าแขนไม่กี่แม๊ก แค่เสาขาดเอง เบาๆ

โห สเป็คไม่ค่อยต่างกับลูกจริงเลยคับ ว่าแต่ว่าสเป็คที่ว่ามามันขนาดอะไรล่ะคับ
สเป็คใกล้เคียงกับ .45 SUPER ลูกจริงเลยนะคับ
ซึ่งดูจากสเป็คแล้ว ก็คิดดูกันเองนะคับ ว่ามาอนุภาพทำลายเพียงใด

.38 super ครับ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 10:02:09 PM »

ลูกซ้อม.45  15หลาครับ  Cheesy

เข้า

ออก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 10:13:25 PM »

ขออนุญาติตอบตามที่ผมเข้าใจนะครับ ถ้าผมตอบผิด รบกวนผู้รู้แก้ไขให้ด้วยครับ ลูกซ้อมแบบที่เราชาวปืนซ้อมๆกันอยู่ผมก็ว่าโดนแล้วตายเหมือนทุกท่านนั่นแหละครับ----แต่ตอนผมเป็นทหารเกณฑ์ มีลูกซ้อมชนิดนึงเขาเรียกลูกแบ้ง  ยิงแล้วมีแต่เสียงครับหัวกระสุนทำเป็นหัวจีบทาสีแดงๆ ไม่แน่ใจว่านอกจากลูกที่ใช้กับ เอ็ม. ๑๖ แล้วขนาดอื่นๆมีหรือเปล่า ?ท่านที่เป็นทหารคงจะรู้จักดี   แบบนี้ยิงไม่ตายครับเพราะมีแต่เสียง อ้อ-  ตอนผมฝึกผมก็ไม่ได้ใช้ครับ เห็นแต่  "นาวิกฯไอ้กัน" ที่ใช้อยู่   ส่วน"นาวิกฯไทย "แบบผมกับเพื่อนๆเวลายิงหรือเข้าชาร์จเขาให้ใช้เสียงครับ  "เอี้ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ" จนสุดกลั้นลมหายใจครับ  แบบนี้ก็ไม่ตายครับ  แต่"จ่าแกบอกว่า  ทำให้ข้าศึกตกใจและขวัญเสียครับ"  Smiley Smiley Smiley Smiley

ภาษาราชการเรียก "กระสุนซ้อมรบ" ครับ

คำเรียกกระสุนซ้อม สำหรับ กระสุนหัวตะกั่วที่มีขายอยู่ตามสนามยิงปืนทั่วไป .................. เป็นคำเรียกผิดๆ กันมานานแล้ว แม้กระทั่งบริษัทผู้ผลิตเอง ............ ยังมีการติดสตริกเกอร์ข้างกล่องเลยว่า กระสุนซ้อม

จริงแล้ว กระสุนเหล่านี้ เป็น"กระสุนปืน" จริงๆ ที่ยิงออกไปแล้ว มีหัวกระสุนวิ่งปั่นตัวออกไปจากลำกล้อง...........กระสุนที่เรียกว่ากระสุนซ้อมนั้น...........จริงๆคือกระสุนจริงที่ผลิตในขนาดความแรงที่เหมาะสม ในการยิงฝึก เช่น 9 มม. LRN  หนัก 135 เกรน  .38 หัว LWC ขนาด 148 เกรน   .45 SLWC ขนาด 200 เกรน ที่ทำด้วยหัวตะกั่ว ............... มองภายนอกและความรู้สึกในการยิงต่างกับ กระสุน 9 มม. FMJ 115 เกรน  .38 LRN 158 เกรน และ .45 FMJ 230 เกรน ...............เท่านั้น

ดังนั้น เมื่อใช้ยิงใส่เป้าหมายที่มีชีวิตแล้ว ............... อำนาจการทำลาย ย่อมเกิดขึ้น ตามอานุภาพของกระสุนนัดนั้นๆ...............

กระสุนที่เรียกันว่า กระสุนซ้อม ตามสนามยิงปืนทั่วไปนั้น ............... คือ กระสุนจริง ที่ผลิตและมีสเป็ค เหมาะสมสำหรับการฝึกซ้อมยิง เพื่อความชำนาญ และสามารถใช้แข่งขันได้เหมือนกัน................

ผมจะแนะนำเพื่อนๆผม เสมอว่า "มันคือลูกจริง สำหรับซ้อม" ครับ

ขอสนับสนุนคำตอบนี้ ครับ................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 10:17:35 PM »

วิ่งตั้ง 1400 โหดจริงไอ้น้อง Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
vq
Full Member

คะแนน 9

โอ๊คอ๊าค

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 10:21:57 PM »

ลูกที่ใช้สำหรับซ้อม ที่เห็นใช้กันก็เห็น หัวหนัก 124 เกรน วิ่งความเร็วระดับ 1400 ฟุต/วิ ทั้งนั้น มันต่างกับลูกไม่ซ้อมยังงัยเหรอ
ลองยิงเสาปูนต้นเล็กๆเท่าแขนไม่กี่แม๊ก แค่เสาขาดเอง เบาๆ

วิ่งตั้ง 1400 โหดจริงไอ้น้อง Grin Grin Grin
สงสัย Crono เสีย  Grin  แบร่ แบร่
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 10:23:14 PM »

สงสัย Crono เสีย  Grin  แบร่ แบร่

เอาอีกและ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 12:45:30 AM »

ลูกซ้อมเนี่ยะ เวลาตาย ไม่ได้ตายแบบ ซ้อมๆ นะครับ
.
(ปล.วันนี้ขอยืมสำนวน ninjaspl มาใช้หน่อยนะ)

อิอิ... คิดถึง... คิดถึง... คิดถึ้ง... คิดถึง... Grin Grin Grin

อย่าเลยท่าน อย่าจุดธูปเรียกเลย สงสาร RO เดี๋ยวยาวพราะแปลงร่างมาใหม่ พร้อมอาการเกรียนแตก ทำให้เสียบรรยากาศดีๆหมด ขอไว้สักเวปเถอะครับให้มีบรรยากาศของสุภาพชนที่มากด้วยน้ำใจ คุยกันอย่างนักนิยมปืนเช่นกันพึงกระทำ ไหว้

เกรียนหมายถึง ตัดผมทรงนักเรียนใช่ไหมครับ
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 01:01:07 AM »

.

เกรียนหมายถึง ตัดผมทรงนักเรียนใช่ไหมครับ

อืม...นั้นสิแปลว่าอะไรนะ แต่เวลาพี่ๆพูดถึงจะเข้าใจว่าพูดถึงคนลักษณะอย่างไรแต่ไม่เค้าใจว่าเอามาจากอะไร
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 01:10:19 AM »

มาแล้ว

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
vq
Full Member

คะแนน 9

โอ๊คอ๊าค

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 01:45:10 AM »

มาแล้ว
? ยังไงครับ มีเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์