เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 07:25:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซ้อมเนี่ย..ถึงตายมั๊ยครับ  (อ่าน 9976 ครั้ง)
vq
Full Member

คะแนน 9

โอ๊คอ๊าค

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 02:07:12 AM »

ลูกที่ใช้สำหรับซ้อม ที่เห็นใช้กันก็เห็น หัวหนัก 124 เกรน วิ่งความเร็วระดับ 1400 ฟุต/วิ ทั้งนั้น มันต่างกับลูกไม่ซ้อมยังงัยเหรอ
ลองยิงเสาปูนต้นเล็กๆเท่าแขนไม่กี่แม๊ก แค่เสาขาดเอง เบาๆ

วิ่งตั้ง 1400 โหดจริงไอ้น้อง Grin Grin Grin
ลืมโทรไปบอกว่าศูนย์สั่งเผื่อแล้วนะพี่สิ้นเดือนถ้าลงไปแข่งจะเอาไปให้
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 02:20:15 AM »

9มม124เกรนลูกจริง+P วิ่งอยู่ประมาณ1300
ลูก.357 สำหรับป้องกันตัวบางบริษัทวิ่ง1400กว่าๆ
เห็นคำตอบผมว่าลูกซ้อมวิงที่1400ผมก็เลยงงครับ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
vq
Full Member

คะแนน 9

โอ๊คอ๊าค

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 02:38:19 AM »

9มม124เกรนลูกจริง+P วิ่งอยู่ประมาณ1300
ลูก.357 สำหรับป้องกันตัวบางบริษัทวิ่ง1400กว่าๆ
เห็นคำตอบผมว่าลูกซ้อมวิงที่1400ผมก็เลยงงครับ

พอดีนั่งดูdvd อเมริกัน แก๊งสเตอร์ ยังไม่จบแผ่นเลยนอนดึก ขอโทษทีครับที่ทำให้งง ที่โพสไม่ได้ป่วน ที่ผมหมายถึง
38 super ลูกเมเจอร์ยิงในปืนโอเพ่น เพราะปกติ powerfactor ต้องถึง 160 ในปืน openแต่ส่วนใหญ่จะเผื่อประมาณ 170 กันวัดไม่ผ่าน  หัว 124 วิ่งถึงครับ ลูกโรงงานสั่งเมเจอร์โหลด ครับ พอดีพี่ที่ซ้อมด้วยกันเค้าเอาปืนยิงเสาปูนเก่าๆขนาดเท่าแขนจนเสาขาด เลยเล่าให้ฟังติดตลกว่าลูกซ้อมเนี่ย ไม่ควรเรียก ผมถึงใช้คำว่า  ลูกที่ใช้สำหรับซ้อม นะครับ เพราะปกติก็ซ้อมหรือแข่งกันเท่านี้ตลอด
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 02:49:02 AM »

ขออภัยคุณVQเช่นกันครับ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 07:26:26 AM »

ลูกซ้อมเนี่ยะ เวลาตาย ไม่ได้ตายแบบ ซ้อมๆ นะครับ
ตาย จริงๆ เลยนะครับ...
.
(ปล.วันนี้ขอยืมสำนวน ninjaspl มาใช้หน่อยนะ)

อิอิ... คิดถึง... คิดถึง... คิดถึ้ง... คิดถึง... Grin Grin Grin

คิก คิก คิก คิก คิก คิก
อย่าเลยท่าน อย่าจุดธูปเรียกเลย สงสาร RO เดี๋ยวยาวพราะแปลงร่างมาใหม่ พร้อมอาการเกรียนแตก ทำให้เสียบรรยากาศดีๆหมด ขอไว้สักเวปเถอะครับให้มีบรรยากาศของสุภาพชนที่มากด้วยน้ำใจ คุยกันอย่างนักนิยมปืนเช่นกันพึงกระทำ ไหว้

เกรียนหมายถึง ตัดผมทรงนักเรียนใช่ไหมครับ

อืม...นั้นสิแปลว่าอะไรนะ แต่เวลาพี่ๆพูดถึงจะเข้าใจว่าพูดถึงคนลักษณะอย่างไรแต่ไม่เค้าใจว่าเอามาจากอะไร

ลองใส่คำว่า "เกรียน" ลงในช่องค้นหาครับ... มีสมาชิกเคยโพสต์ไว้ในห้องหลังแนวยิงครับ... กระทู้ของพี่ทัดมาลาน่ะ ใช่เลยครับ...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 08:21:42 AM »

ลูกที่ใช้สำหรับซ้อม ที่เห็นใช้กันก็เห็น หัวหนัก 124 เกรน วิ่งความเร็วระดับ 1400 ฟุต/วิ ทั้งนั้น มันต่างกับลูกไม่ซ้อมยังงัยเหรอ
ลองยิงเสาปูนต้นเล็กๆเท่าแขนไม่กี่แม๊ก แค่เสาขาดเอง เบาๆ

วิ่งตั้ง 1400 โหดจริงไอ้น้อง Grin Grin Grin
ลืมโทรไปบอกว่าศูนย์สั่งเผื่อแล้วนะพี่สิ้นเดือนถ้าลงไปแข่งจะเอาไปให้

กำลังต้องการเลยยยยยย สิ้นเดือนลงมาแข่งเจอกันครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 09:31:21 AM »

ถึงจะได้ชื่อว่าลูกซ้อม

แต่นำยิงใส่คนก้ไม่เหลือหลอกครับ

ถ้าโดนจุดตายเหมือนกันครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 10:27:52 AM »

ลูกอะไรก็ตามยิงโดนแขน  ขา ไม่ตายครับ

B.O.W.
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

กำลังใจ ที่แรงกล้า คือ ศรัทธาอันสูงส่ง

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 10:58:45 AM »

ถ้าถูกจุดสำคัญของร่างกาย
ลูกจริงก็ตาย ลูกซ้อมก็ตาย ครับ

" รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต "
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 11:50:07 AM »

ลูกอะไรก็ตามยิงโดนแขน  ขา ไม่ตายครับ

ถ้าโดนเส้นเลือดใหญ่ ส่งโรงบาลไม่ทัน ไม่เหลือครับ

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
@เดียร์
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 12:34:02 PM »

ไม่เหลือครับ
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 01:21:20 PM »

กระทู้นี้ดีมากๆครับผมมาสังเกตุหลายครั้งแล้ว ลูกซ้อมยิงของ cz แก๊ปดีตีแตกทุกนัด ไม่มีเก๊  ไม่ดิ้นมาก  กลุ่มก็แน่นสวย เวลาก็ดี ช่างปืนก็ว่ายิงในบ้านในร้านค้าดีไม่ทะลุ ได้แรงปะทะเต็มๆ ผมยังเคยคิดว่าจะเอาไว้ประจำปืนเฝ้าร้าน  เผื่อจะใช้ยิงในรถด้วย แต่ก็กังขาในอานุภาพ ยังไงก็ลูกซ้อม ราคานัดละ 15บาทเอง ไม่น่าไว้ใจเลยครับ
      พอมาอ่านกระทู้นี้เลยคิดว่าวันไหนว่างๆจะลองยิงใส่ดินเหนียวดูครับ  สงสัย จขกท  คงจะมีความคิดแผลงๆแบบเดียวกับผม เลยตั้งกะทู้ขึ้นมา +1เลย Grin Grin Grin

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
HiPer™ ศรีราชา
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 01:46:15 PM »

ตาย.....!!! จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ
w_bantit
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 02:54:15 PM »

ลูกซ้อมเนี่ยะ เวลาตาย ไม่ได้ตายแบบ ซ้อมๆ นะครับ
ตาย จริงๆ เลยนะครับ...
.
(ปล.วันนี้ขอยืมสำนวน ninjaspl มาใช้หน่อยนะ)

ระวังเขารับรู้ถึงความคิดถึงนะครับ เด่วเขามาจะหายคิดถึงละที่นี้  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 03:08:17 PM »

ผมเคยใช้ลูกซ้อมติดปืนในช่วงที่ไม่มีลูกจริง ผมเชื่อในอำนาจลูกซ้อมว่าไม่ต่างจากลูกจริงเท่าไรนัก
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์