เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 07:24:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซ้อมเนี่ย..ถึงตายมั๊ยครับ  (อ่าน 9969 ครั้ง)
...แมวคราว...
Full Member

คะแนน 69

« ตอบ #90 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 11:09:34 AM »

จากผลการทดลองกับลูกมะพร้าวทำให้ผมเชื่อว่า..........
ลูกซ้อม...ถ้ายิงโดนจุดสำคัญ   ถึงตาย..!! แน่ ๆ ครับ

ม่ายเชื่อ ขี้หก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ลองกับลูกมะพร้าวแล้วยังไม่เชื่อ..........
ต่อไปคงต้องลองกับต้นกล้วยแล้วแหละ   ท่านสิงห์ถึงจะเชื่อ... Grin คิก คิก คิก คิก คิก คิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2008, 11:15:07 AM โดย ...แมวคราว... » บันทึกการเข้า
Stone Cold
Full Member

คะแนน 8

มีชิวิตต้องมีความฝัน

« ตอบ #91 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 11:34:58 AM »

ต้องลอง ไม่แน่อาจจะทะลุก็ได้
swallow
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #92 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 11:44:57 AM »

ขอเรียนถามเพื่อนสมาชิกครับ...เมื่อลูกซ้อมมีอานุภาพมากขนาดนี้แล้ว  ถ้าจำเป็นจริงๆเอาลูกซ้อมติดปืนไว้จะดีม๊ยครับ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #93 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 11:57:17 AM »

จากผลการทดลองกับลูกมะพร้าวทำให้ผมเชื่อว่า..........
ลูกซ้อม...ถ้ายิงโดนจุดสำคัญ   ถึงตาย..!! แน่ ๆ ครับ

ม่ายเชื่อ ขี้หก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ลองกับลูกมะพร้าวแล้วยังไม่เชื่อ..........
ต่อไปคงต้องลองกับต้นกล้วยแล้วแหละ   ท่านสิงห์ถึงจะเชื่อ... Grin คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คิก คิก คิก คิก
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #94 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 12:01:05 PM »

ขอเรียนถามเพื่อนสมาชิกครับ...เมื่อลูกซ้อมมีอานุภาพมากขนาดนี้แล้ว  ถ้าจำเป็นจริงๆเอาลูกซ้อมติดปืนไว้จะดีม๊ยครับ

ในบางครั้งก็จะใช้กระสุนซ้อมไปพลางๆ จนกว่าจะได้กระสุนจริงมาประจำการครับ
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #95 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 12:10:45 PM »

ใช้ลูกซ้อม WIN ติดสมิทร์ M60  2 นิ้วอยู่ครับ ยิงโดนตายแน่นอนครับ

hanuman
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #96 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 12:16:18 PM »

ผมก็ใช้ลูกซ้อมนี่ล่ะครับติดแม็คไว้  เยี่ยม
ถือว่าโดนเป้าแล้วโอกาสที่จะทะลุหรือแฉลบไปโดนคนอื่นยากกว่าหัวแบบเคลือบเพราะจะบุบบี้เสียทรงไปก่อน(ความคิดส่วนตัวนะครับ..ไม่รู้คิดถูกหรือเปล่า) Wink

ตึกระฟ้า ย่อมเริ่มจากอิฐก้อนแรกเสมอ
gai4506-รักในหลวง
สูงสุดสอย...........ยังคอยเขย่ง......มือปืนสีชมพู...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 37

รักปืน..หลง.พี่หมีดำ...

« ตอบ #97 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 12:30:27 PM »

ผมก็ใช้ลูกซ้อมนี่ล่ะครับติดแม็คไว้   เยี่ยมเก่าก็ยิงซ้อม แล้วเปลี่ยนล๊อตใหม่ ถูกดีครับ ไหว้

..........คนที่มีมิจฉาทิฏฐิ จักไม่ทำชั่วนั้นไม่มี...........
๐๐๓
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก”
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #98 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 02:15:11 PM »

ผมก็ใช้ลูก(จริงสำหรับ)ซ้อมติดไว้เสมอครับ ยิงซ้อมมือด้วย ใช้ติดปืนด้วย
ผมว่าลูก(จริงสำหรับ)ซ้อม มีข้อดีที่ถูกกว่า ข้อเสียคือเขม่าเยอะกว่า
ลูกจริง มีข้อดีคือ การผลิตได้มาตรฐาน ทั้งในด้านหัวกระสุนและปริมาณดินปืน พิถีพิถันในการผลิตกว่า รู้สึกมั่นใจกว่าครับ แต่ก็แพงกว่า

พูดถึงความมั่นใจ ลูก(จริงสำหรับ)ซ้อมสมัยนี้ก็โป้งทุกนัดนะครับ

ส่วนเรื่องอานุภาพทำลาย ตามที่พี่ๆ ให้ความเห็นไว้เยอะแล้วครับ
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #99 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 02:25:23 PM »

ตายแหงแก๋ครับ..
bhornchat
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #100 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 11:54:50 PM »

ถ้าใช้ลูกโม่   ใช้ลูกซ้อมหัวตัดเสมอปลอกดีครับ
อำนาจหยุดยั้งดีกว่าหัวบอลอีก เพราะเจอหน้าตัดแบบเต็มๆครับ
paiboon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #101 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 11:53:16 AM »

คำถามยังกำกวม  เพราะการใช้ลูกจริงยิงมีทั้งตายและไม่ตาย จึงไม่สามารถระบุได้ว่าลูกจริงยิงตาย
   ต้องเปลี่ยนคำถามเป็น ลูกซ้อมยิงคนเข้าหรือไม่ที่ระยะยิง 10 เมตร, ลูกซ้อมยิงคนทะลุหรือไม่ ที่ระยะยิง 5 เมตร, ลูกซ้อมยิงคนเข้าลึกเท่าไหร่ที่ระยะยิง 10 เมตร
    ถ้าต้องการคำตอบเกี่ยวกับการตายน่าจะเป็น ลูกซ้อมยิงคนไต้ราวนมซ้ายจะตายหรือไม่ที่ระยะยิง 10 เมตร

ผู้ร่วมตอบหรือแสดงความคิดเห็นจะได้มีทิศทางในการวิเคราะห์ที่ใกล้เคียงกัน
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #102 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 12:57:27 PM »

เอาน่า.........
ตามน้ำไปบ้าง ก็ไม่เสียหาย
โดยนัย..
ก็หมายถึงอย่างนั้น
เพียงแต่ ... ตำแหน่งของกระสุน โดนจุดสำคัญ
ที่จะทำให้ถึงแก่ชีวิตหรือเปล่า
เพราะถ้าจะเป็นคำถาม ยิงคนเข้ามั๊ย ลึกมั๊ย
มันก็ยังมีปัจจัยแปรผันอีกหลายอย่าง
เสื้อผ้า ชั้นไขมัน ความอดทน ความมุ่งมั่น

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
paiboon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #103 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 01:03:00 PM »

เอาน่า.........
ตามน้ำไปบ้าง ก็ไม่เสียหาย
โดยนัย..
ก็หมายถึงอย่างนั้น
เพียงแต่ ... ตำแหน่งของกระสุน โดนจุดสำคัญ
ที่จะทำให้ถึงแก่ชีวิตหรือเปล่า
เพราะถ้าจะเป็นคำถาม ยิงคนเข้ามั๊ย ลึกมั๊ย
มันก็ยังมีปัจจัยแปรผันอีกหลายอย่าง
เสื้อผ้า ชั้นไขมัน ความอดทน ความมุ่งมั่น

เข้าใจครับ...แค่ต้องการร่วมเสวนาครับ....เพียงแค่ต้องการตีกรอบให้แคบเข้าเท่านั้นเอง...ไม่มีเจตนาอื่น...ด้วยความเคารพครับ
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #104 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 01:29:06 PM »

ผมเคยซื้อลูกซ้อม.38มาซ้อมยิงที่สวนหลังบ้าน ลองยิงต้นมะพร้าวขนาดคนโอบ ทะลุครับ
คนคงไม่เหนียวเท่าต้นมะพร้าวมั้งครับ
อะไรจะแรงขนาดนั้น
 ต้นมะพร้าวความใหญ่ขนาดคนโอบ .357แมกนั่มลูกจริงไม่น่าผ่านนะครับ
เมื่อต้นเดือนเม.ย.  ผมทดลองยิ่งลูกซ้อม .45  ลำกล้อง 4 นิ้ว ...
 - ต้นมะพร้าวอายุประมาณ 7 ปี  มีเส้นผ่าศูนย์กลาง ประมาณ 12 นิ้ว   ทะลุ ครับ ...
 - แต่ไปยิงกับต้นที่อายุประมาณ 30 ปี (ลำต้นสูงประมาณ 15 เมตร) เข้าไปได้ 4 นิ้ว เอง
    ปล. ต้นมะพร้าวถ้าอายุมากจะมีความแข็งเพิ่มขึ้น...  มีผู้นิยมเอามาสร้างบ้านทำเป็นรอด หรือแปร
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์