เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 07:19:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่าจากอำเภอ  (อ่าน 9946 ครั้ง)
silstar
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 01:36:43 PM »

เมื่อวันที่ 1 พ.ค. ผมได้ไปยื่นเรื่องขอ ป.3 ปืนอีก 1 กระบอก ขนาด .357 เดิมผมมี 9 มม. และ 11 มม. อยู่แล้ว หลังจากดำเนินการเกี่ยวกับเอกสารเรียบร้อยก็ถึงเวลาที่รอคอย คนรับเรื่อง (ขอเรียกคนรับเรื่องแล้วกัน เพราะคนรับเรื่องเป็นเจ้าหน้าที่เก่าที่ปลดเกษียณไปแล้ว แต่อำเภอเอามานั่งทำเอกสารเหมือนเดิมก่อนเกษียณ จึงถือว่าไม่ใช่เจ้าหน้าที่) ขอค่าบำรุงอำเภอ 2,000 บาท รวมใบอนุญาตด้วย โดยยกว่าผมมีหลายกระบอกแล้ว (แค่ 2 เอง) ความรู้สึกผมนี้อึ้งไปเลย  เอกสารก็ระบุนี่หว่าว่า ผม ร.ต.อ........ รอง สว......ขอมีอาวุธปืนเพื่อใช้ในราชการ และเพื่อการกีฬา ผมยังเงียบ ก็เลยลดลงเหลือ 1,500 บาท คนรับเรื่องก็เพื่อนพ่อเพื่อนแม่ผมนะ พ่อก็ไปด้วยนะ ตกลงจะเอากันจริงๆ ใช่มั้ยเนี่ย เศร้า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 01:48:17 PM »

อย่าไปยอมนะครับ... ให้ไปหกบาทก็พอ... ขนาดเป็นนายตำรวจยังโดยเรียกเก็บค่าบำรุงอำเภอ... แล้วนี่ประชาชนทั่วไปจะขนาดไหน...

...น่าจะจับกุมข้อหาเรียกรับสินบนครับ... จับบนอำเภอ... คาโต๊ะทำงานเลย...
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 01:49:34 PM »

อย่าไปยอมนะครับ... ให้ไปหกบาทก็พอ... ขนาดเป็นนายตำรวจยังโดยเรียกเก็บค่าบำรุงอำเภอ... แล้วนี่ประชาชนทั่วไปจะขนาดไหน...

...น่าจะจับกุมข้อหาเรียกรับสินบนครับ... จับบนอำเภอ... คาโต๊ะทำงานเลย...
เห็นด้วยครับ เอาให้หนัก ...  Angry Angry
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 01:58:28 PM »

กล้าจริงๆ รีดไถตำรวจ
ม่อนซัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 269

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 02:10:23 PM »

อย่ายอมครับ เคยตัว

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 02:18:08 PM »

แสดงว่าอำเภอนี้........ขาดการบำรุงครับ อิ อิ

Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 02:30:11 PM »

แล้วคนธรรมดาอย่างเรา จะต้องบำรุงอำเภอเท่าไหร่ บู่

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 02:36:56 PM »

มันเป็นช่องทางหาเงินของเจ้าหน้าที่บ้างคน ทำเป็นขอยากๆหน่อย ถ้าไม่จ่ายก็ดองเรื่องไว้จนลืม
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 02:55:01 PM »

แล้วคนธรรมดาอย่างเรา จะต้องบำรุงอำเภอเท่าไหร่ บู่

จ่ายเท่าไรก็ได้.....สุดแต่ใจจะไขว่คว้า อิ อิ

ScaRECroW
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 02:55:28 PM »

โอว์ แม่เจ้า ข้าวโพดคั่ว

הִנֵּה מַה טוֹב וּמַה נָּעִים שֶׁבֶת אָחִים גַּם יַחַד
Hine(y) ma tov u’manayim Shevet akh-im gam ya-khad
"How good and pleasant it is when brothers live together in harmony."
http://www.youtube.com/watch?v=8DmvdcZfS4c
silstar
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 03:04:30 PM »

กะ  ว่าวัน  ไปรับ  ใบ ป.4 จะ   เอา  เรื่อง  เกี่ยวกับศาลปกครอง  ไป  ให้  ไว้อ่าน ผมก็ขึ้นศาลอาญามา  เยอะ   ลองขึ้นศาลปกครองซักครั้งจะ   เป็น  ไร  ไป   แล้วว่าจะ  ร้อง  เรียน  เรื่องที่  เอาคนที่  ไม่  ใช่ข้าราชการมารับ  เรื่อง พิจารณา  เอกสาร บนสถานที่ราชการ  ได้ยัง  ไง
kesi2007
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 03:05:13 PM »

อย่ายอมครับ หรือลองเอาแบบผมก็ได้ ผมบอกว่าจะให้ก็ต่อเมื่อทุกอย่างเรียบร้อบแล้ว (รับใบป 4 ของเรา) พอถึงเวลาจริงผมก็ไปรับกับเจ้าหน้าที่ เรียบร้อยแล้วผมหันหลังกลับเลย ไม่นใจ ดัดหลังให้เข็ดคนพวกนี้
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 03:11:52 PM »

ประชาชนเจอหนักกว่าเยอะครับ  เดี๋ยวนี้หลักหมื่นอัพแล้ว ไม่มีไม่ยอมคุยแล้ว ตั้งเอกสารทิ้งไว้อย่างนั้นแหละ เฮ้อ...มาตรฐานราชการไทย Tongue

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
patara
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 03:13:22 PM »

สุดยอดครับ ที่ว่าการอำเภอแห่งนี้ สงสัยมีความจำเป็นต้องบำรุงอำเภออย่างเร่งด่วน
แล้วตัวอาคารเป็นไงบ้างครับ ต้องรีบซ่อมด่วนหรือเปล่า
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 04:07:38 PM »

กะ  ว่าวัน  ไปรับ  ใบ ป.4 จะ   เอา  เรื่อง  เกี่ยวกับศาลปกครอง  ไป  ให้  ไว้อ่าน ผมก็ขึ้นศาลอาญามา  เยอะ   ลองขึ้นศาลปกครองซักครั้งจะ   เป็น  ไร  ไป   แล้วว่าจะ  ร้อง  เรียน  เรื่องที่  เอาคนที่  ไม่  ใช่ข้าราชการมารับ  เรื่อง พิจารณา  เอกสาร บนสถานที่ราชการ  ได้ยัง  ไง

ผมว่าเอาไปให้เขา เขาไม่อ่านหรอกครับ ท่านรองฯ Cheesy
ถ้าเขาอ่าน คงอ่านไปนานแล้ว และคงไม่ทำอย่างแบบนี้หรอกครับ

หรือไม่ก็อ่านแล้วแต่ไม่จำครับ  ไหว้

เคยถามว่า "คุณเอาระเบียบหรือกฎหมายไหนมาขอค่าบำรุงอำเภอ"
เสมียนปลัดอำเภอ ตอบ "ไม่มี แต่ไม่กล้ารับปาก ว่านายอำเภอจะพิจารณาให้อนุญาตหรือเปล่า"

ดูดู๊ดู่ ดูมันทำ Angry Angry
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์