เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 07:27:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่าจากอำเภอ  (อ่าน 10017 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 09:52:32 PM »

ไม่มีปัญหาครับ ...... ถ้าเป็นเรื่องจริงเรามีหน่วยงานช่วยท่านได้  (ถ้าท่านพร้อมสู้)

ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 10:01:29 PM »

ด้วยความเคารพ อย่างนี้ท่านรองละเว้นการปฏิบัติหน้าที่หรือเปล่าครับ ในประมวลกฏหมายมีระบุไว้ไม่ใช่หรือครับความผิดซึ่งหน้า
ความเห็นท่านน่าจับกุมได้ และเป็นบรรทัดฐานให้เจ้าหน้าที่ที่คิดผิดกลับตัวกลับใจ
ขนาดเป็น รอง สว.ยังกล้าเรียกร้อง ชาวบ้านไม่เป็นลูกไก่เลยหรือครับ (จะไปเรียกร้องกับใคร แจ้งตำรวจหรือ)  Undecided Undecided Undecided

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 10:02:02 PM »

เรื่องจริง หรือ discredit ใครหรือเปล่า ....... อำเภอที่ว่าน่ะ ...... ไหน ??

ด้วยความเคารพ...

ถ้าคิดจะ discredit  คงบอกชื่ออำเภอในกระทู้ไปแล้วครับ   

ท่าน จขกท.  คงนำเรื่องมาเล่าสู่กันฟัง

แบ่งปันประสบการณ์  ไม่น่าซีเรียสอะไรมากมายนะครับ....

ถ้าเป็นเรื่องจริงจขกท.ก็น่าจะบอกชื่ออำเภอได้ไม่ใช่หรือครับ
การบอกชื่ออำเภอเป็นการ discredit อย่างไรหรือครับ  Huh

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
กิต
Jr. Member
**

คะแนน 6

ชีวิตมันก็เป็นอย่างนี้เอง

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 10:28:55 PM »

น่าจะจับ ขังซะ

ฟ้า......ไม่ได้แบ่งคนธรรมดา กับยอดคนออกจากกัน แต่ยอดคนจะปรากฎขึ้นเองจากประสพการณ์ และการฝึกฝนนั่นเอง
vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 11:16:23 PM »

ผมยศ ส.ต.ท. ครับ ยังไม่เคยจ่าย ถึงหลักพันบาท เลยครับ
เต็มที่ก็จ่ายค่าธรรมเนียม+ถ่ายเอกสารบัตรประจำตัว+คัดสำเนาทะเบียนบ้าน
แต่มีบางครั้งก็เคยช่วยซื้อบัตรกาชาดบ้าง ไม่ได้บังคับซื้อนะครับแต่เต็มใจซื้อเอง
ไม่ซื้อก็ไม่เห็น ท่านพูดอะไรไม่ดีครับ 

yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 11:35:19 PM »

ขนาดคนรู้จักกันนะเนี่ย... อยากรู้จังครับ... ว่าอำเภอไหน...

ราคาที่เรียกนี่.....ก็โดยฐานคนรู้จัก    Grin

ประชาชนธรรมดา  น่าจะโดนเรียกมากกว่านี้... Undecided

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
danai58
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 11:43:16 PM »

เรื่องจริง หรือ discredit ใครหรือเปล่า ....... อำเภอที่ว่าน่ะ ...... ไหน ??

ถ้าคิดจะ discredit  คงบอกชื่ออำเภอในกระทู้ไปแล้วครับ   

ท่าน จขกท.  คงนำเรื่องมาเล่าสู่กันฟัง

แบ่งปันประสบการณ์  ไม่น่าซีเรียสอะไรมากมายนะครับ....

ถ้าเป็นเรื่องจริงจขกท.ก็น่าจะบอกชื่ออำเภอได้ไม่ใช่หรือครับ
การบอกชื่ออำเภอเป็นการ discredit อย่างไรหรือครับ  Huh

อำเภอก็คืออำเภอ.....อำเภอไม่ได้ผิด  แต่คนปฏิบัติมันชั่วเอง...เพราะฉะนั้นถ้าท่านรองจะบอก..

ก็บอกชื่อผู้ที่กระทำไปเลย...อย่าให้ปลาเน่าตัวสองตัว...แล้วเอาไปตีความว่าเขาชั่วทั่วหมด

มีความยุติธรรมให้กับเจ้าหน้าที่คนอื่นเขาบ้าง.....ที่พล่ามอยู่นี่ก็เพราะกระผมก็รับราชการอยู่เหมือนกัน

และคิดเสมอว่าข้าราชการส่วนมาก..มีเกียรติและมีศักดิ์ศรี...ยังไงก็ว่ากันเป็นคนๆไป..ดีกว่านะ...
silstar
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2008, 12:29:45 AM »

จริงๆ   เคยมีกระ ทู้ เช็คจังหวัดที่ห้องข้างๆ  ก็ เห็นคนจังหวัด เดียวกันหลายคน ผม เคยย้ายทะ เบียนบ้าน ไปหลายจังหวัดตามที่ทำ งาน  หรือตามที่เรียนหนังสือ ผมเกิดที่ท่าม่วงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2008, 12:38:39 AM โดย silstar » บันทึกการเข้า
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2008, 12:53:26 AM »

อำเภอก็คืออำเภอ.....อำเภอไม่ได้ผิด  แต่คนปฏิบัติมันชั่วเอง...เพราะฉะนั้นถ้าท่านรองจะบอก..

ก็บอกชื่อผู้ที่กระทำไปเลย...อย่าให้ปลาเน่าตัวสองตัว...แล้วเอาไปตีความว่าเขาชั่วทั่วหมด

มีความยุติธรรมให้กับเจ้าหน้าที่คนอื่นเขาบ้าง.....ที่พล่ามอยู่นี่ก็เพราะกระผมก็รับราชการอยู่เหมือนกัน

และคิดเสมอว่าข้าราชการส่วนมาก..มีเกียรติและมีศักดิ์ศรี...ยังไงก็ว่ากันเป็นคนๆไป..ดีกว่านะ...

ผมเข้าใจครับว่าในน้ำดีย่อมมีปลาเน่าบ้าง
ผมจะคิดตื้นไปตีความว่าคนทั้งอำเภอนั้นชั่วหมดไปได้อย่างไรครับ เข้าใจเจตนาผมผิดแล้วหละครับ
ไม่ได้จะว่าอำเภอ หรือตำหนิว่าอำเภอโน้นนี้ไม่ดีครับ
เพียงแต่ว่า ถ้ารู้อำเภอแล้วเราสามารถสืบเสาะตัวผู้กระทำได้ในทางอ้อมครับ
ผมไม่เห็นด้วยกับการระบุชื่อครับ
ถ้าจขกท. ระบุชื่อผู้กระทำออกมา ผมว่าฝ่ายเสียเปรียบจะกลายเป็นจขกท.ซะมากกว่าน๊ะครับ
อาจเข้าข่ายกล่าวหาหรือโดนข้อหาหมิ่นประมาทก็เป็นได้ เพราะฉะนั้นอ้อมๆหน่อยก็ได้ครับตรงเกินไปก็ไม่ดี

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
danai58
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2008, 12:58:25 AM »

จริงๆ   เคยมีกระ ทู้ เช็คจังหวัดที่ห้องข้างๆ  ก็ เห็นคนจังหวัด เดียวกันหลายคน ผม เคยย้ายทะ เบียนบ้าน ไปหลายจังหวัดตามที่ทำ งาน  หรือตามที่เรียนหนังสือ ผมเกิดที่ท่าม่วงครับ

บังเอิญจริงๆครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2008, 01:51:09 AM โดย ต้น58 » บันทึกการเข้า
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2008, 07:47:53 AM »

บังอาจ....จั่นเจาไปจับตัวมันมาขึ้นศาลไคฟงเดี๋ยวนี้
หวังเฉา...หม่าฮั่น เตรียมเครื่องประหารหัวแลนเดี๋ยวนี้..

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2008, 09:37:14 AM »

บังอาจ....จั่นเจาไปจับตัวมันมาขึ้นศาลไคฟงเดี๋ยวนี้
หวังเฉา...หม่าฮั่น เตรียมเครื่องประหารหัวแลนเดี๋ยวนี้..
ตกใจ....5.5.5.... คิก คิก..... ขำก๊าก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2008, 09:42:10 AM »

ตกใจ....5.5.5.... คิก คิก..... ขำก๊าก
ขออนุญาตท่านพงษ์ 555 ด้วยครับ Grin ขำก๊าก Grin
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2008, 10:03:31 AM »

ขออนุญาตท่านพงษ์ 555 ด้วยครับ Grin ขำก๊าก Grin

ขออนุญาตครับพี่... "แลน" เป็นภาษาถิ่น... ซึ่งหลายคนอาจจะไม่รู้... ต้องบอกว่า... "เครื่องประหารหัวเห้... " Grin Grin Grin
ScaRECroW
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2008, 11:18:12 AM »

ผมว่า จขกท.ไปเจอมันคราวหน้า เอาเหรียญกล้าหาญ ไปให้มันด้วยนะครับ

הִנֵּה מַה טוֹב וּמַה נָּעִים שֶׁבֶת אָחִים גַּם יַחַד
Hine(y) ma tov u’manayim Shevet akh-im gam ya-khad
"How good and pleasant it is when brothers live together in harmony."
http://www.youtube.com/watch?v=8DmvdcZfS4c
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์