เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 09:42:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำปืนลูกกรดให้หน่อยครับ  (อ่าน 11380 ครั้ง)
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 09:08:11 PM »

พี่ๆครับ  cz-452 Super match  มันมีหน้าตาและความแตกต่างกับ cz-452 ธรรมดาอย่างไรครับ

ขอขอบคุณพี่ๆที่ให้ความเห็นครับ
ความแตกต่าง  cz-452 Super match  มี 12 เกลียว กับ cz-452 ธรรมดา มี 6 เกลียว
หน้าตา  452 ธรรมดา ที่ปลายลำกล้องด้านนอกจะมีเกลียว เอาไว้ติด... พร้อมปลอกสวมเกลียวไว้(ไม่รู้เรียกถุกหรือปล่า)
            Super match  ไม่มีเหมือนข้างต้นครับ

ผมตอบเท่าที่เห็นและใช้อยู่  ให้ผู้รุ้ตอบละเอียดกว่านี้ดีกว่าครับ รอฟังด้วยครับ

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 09:48:23 PM »

อีกข้อของ 453 ดึงลูกเลื่อนแรงนิดเดียวหลุดติดมือออกมาเลย...  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Toz 78-04 ก็เป็นครับ เวลาแข่งดึงแรง ลูกเลื่อนติดมือออกมาครับ แต่งไกเบาไปครับ

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 10:02:42 PM »

ผมตัดสินใจเลือก 452 std. เพราะเพื่อนผมบอก ... Grin Grin Grin

ไม่ผิดหวังครับ ถูก และ ดี จริง ๆ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 12:14:45 AM »

ผมก็มี CZ452 อยู่กระบอกนึงเหมือนกัน อื่อก็ยิงดีนะครับ  เยี่ยม เเต่งไกเรียบร้อย แตะนิดเดียวลั่นเลย  ตกใจ คนใช้ต้องเป็นเจ้าของปืนคนเดียวที่รู้ใจและปลอดภัย
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 12:18:11 AM »

อีกข้อของ 453 ดึงลูกเลื่อนแรงนิดเดียวหลุดติดมือออกมาเลย...  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Toz 78-04 ก็เป็นครับ เวลาแข่งดึงแรง ลูกเลื่อนติดมือออกมาครับ แต่งไกเบาไปครับ
ขำก๊าก สถานการณ์แข่งแบบนี้จะไหวหรอครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 06:58:45 AM »

ขำก๊าก สถานการณ์แข่งแบบนี้จะไหวหรอครับ

ไหวครับ ตอนแข่งจริงวันที่ 26 - 27 มกราคม ที่ผ่านมา ก็ทำเวลาทันอยู่ครับ ทางแก้เปลี่ยนพฤติกรรมการยิงโดยใช้นิ้วชี้ขวาบริหารแทนการใช้อุ่มมือครับ

Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 10:38:11 PM »

452 American หรือ รุ่น Style ที่พานท้ายเป็นSyntetic นั้น จะหาซื้อยากมากครับ เพราะไม่เห็ร้านปืนสั่งเข้ามาขายกันครับ พี่ที่ผมรู้จักยังต้องถ่อสังขารไปซื้อ453American ถึงปากช่องโน่นแหละครบ
   แนะนำให้หา452มือสองดูนะครับ ผมว่าระบบลั่นไกของเก่าดีกว่า คมกว่า เบากว่า (เป็นความคิดเห็นส่วนตัว)
  สำหรับเรื่องReducerนั้นก็อย่างที่พี่ๆเขาแนะนำนะครับ

นี่เซียน .22 ตัวจริง มาตอบเองเลยครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

พี่ Wooddy ครับ Reducer กับ Silencer คือตัวเดียวกันหรือเปล่าครับ
แล้วในวงการปืน ใช้ศัพท์ คำไหนครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
พี่ป๋องชมมากไปครับ
ไม่เหมือนกันครับ Reducer นั้นเป็นตัวลดเสียงครับ การผลิตง่าย อายุการใช้งานยาวนานพอสมควร แต่ต้องหมั่นทำความสะอาดครับ 
 Silencer หมายถึงตัวเก็บเสียง รูปทรงของไส้ในไม่เหมือนreducerครับ ทำยากกว่า อายุการใช้งานสั้นกว่า ตัวใหญ่กว่า น้ำหนักมากกว่าครับ ที่สำคัญsilencerนั้นจะมีอย่างน้อยสองชั้นนะครับ การเก็บเสียงจะดีกว่าreducerครับ
  บ้านเราเมืองเราใครมีครอบครองก็ผิดกฎหมายทั้งคู่ครับ
ขอบพระคุณมากครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ พี่ Wooddy ตกลงว่ามันไม่เหมือนกัน ผมก็เพิ่งรู้ ว่ามันมีแยกออกไปเป็น Reducer ด้วย ได้ยินแต่ชาวปืนพูดถึงแต่ Sliencer

พี่ๆหลายคน พูดถึง 453 มันแต่งให้เนี๊ยบและดี สุ้ 452 ไม่ได้ เพื่อนผมอีกคนก็บอกเช่นนี้เหมือนกัน Undecided Undecided Undecided

แต่ที่ผมอยากได้จริงๆ คือ ตัวนี้ ไม่มีใครเอามาขาย ชอบจริงๆ  พี่ๆท่านใดพบเห็น ของชอบผม วานกระซิบหน่อยนะครับ จะขอบพระคุณยิ่ง ไหว้ ไหว้

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
ทรราชในตำนาน
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 10:24:52 AM »

ไม่ทราบว่าลำกล้องcz.22 452 std มีอะใหล่ขายหรือไม่ ราคาบระมาณเท่าไร หาซือใด้ทีไหน พอดีว่าของพีชายผมลำกล้องมันคด  ต้องการจะเปลียนลำกล้องใหม่ ขออวอนผู้รู้ช่วยบอกที  ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

ทราชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชชช
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 06:02:08 PM »

ไม่ทราบว่าลำกล้องcz.22 452 std มีอะใหล่ขายหรือไม่ ราคาบระมาณเท่าไร หาซือใด้ทีไหน พอดีว่าของพีชายผมลำกล้องมันคด  ต้องการจะเปลียนลำกล้องใหม่ ขออวอนผู้รู้ช่วยบอกที  ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

ไม่มีครับ คงต้องสั่งจากโรงงานเองแต่ก็คงเป็นไปไม่ได้ครับ หรือหาลำกล้องยี่ห้ออื่น ๆ ที่มีขนาดโคนใหญ่กว่า มาให้ช่างปรับแต่งครับ

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 06:15:52 PM »

เชียร์ 452 ถ้าใช้งานเผื่อกล้องเคลื่อนยังมีศูนย์เปิดไว้ช่วยเล็งครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์