เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 12:38:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีประสบการณ์เรื่องจริงผ่านด่านบ้างครับ  (อ่าน 3112 ครั้ง)
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 11:29:40 PM »

ใครจะไปจังหวัดมุกดาหาร ระวังด่านตรวจตามอำเภอต่างของจังหวัดกาฬสินธุ์และจังหวัดร้อยเอ็ดด้วนนะครับ ตรวจคนลาวหลบหนีเข้าเมือง แต่เราก็ต้องระวังด้วยนะครับ

ใช่ครับ ผมผ่านกี่เที่ยว เป็นโดนเรียกทุกเที่ยวไป

Cheesy

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 01:08:18 AM »

ผมเคยโดนเรียกตรวจครั้งหนึ่งครับ...

ก็เห็นจนท.เขาพูดจาดีสุภาพ เราก็สุภาพด้วย...

เขาแค่ขอดูในลิ้นชักหน้ากับตรงช่องที่ใส่ของตรงกลางระหว่างเก้าอี้คู่หน้า...

เสร็จแล้วก็ตะเบ๊ะบอกขอบคุณครับ ผมก็ขอบคุณและสวัสดีท่าน จนท.ไปครับ...

ไม่ตื่นเต้น ไม่ตกใจครับ จนท.เขาทำตามหน้าที่ของเขาครับ...Cheesy
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 08:54:55 AM »

เคยพาผ่านด่านเหมือนกัน... เจอมากสุด 5 ด่านซ้อนครับ ตกใจ

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 09:05:26 AM »

ผมผ่านด่านประจำไม่เคยเรียกตรวจสักที....
ทั้งด่านพระรามหก...บางนา...บูรพาวิถี  คิก คิก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Twitter 125
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 09:08:09 AM »

ผมผ่านด่านประจำไม่เคยเรียกตรวจสักที....
ทั้งด่านพระรามหก...บางนา...บูรพาวิถี  คิก คิก

โห. อันนั้นมันด่านทางด่วนแล้วครับพี่นาจา .  ตกใจ Grin Grin ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าอยากดัง.    ก็อย่าหวังความสงบ..
param - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 10:09:40 AM »

ก็พี่เล่นให้เงินพอดีนี่ครับ เลยไม่ต้องทอน ฮิฮิ
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 10:39:39 AM »

ผมโดนประจำครับถ้ามีสิบด่านผมก็โนทั้งสิบด่านทั้งทหาร ตำรวจ ฝ่ายปกครอง อส ทำไงได้หน้าตาผิดระเบียบตั้งเเต่เกิด............... แลบลิ้น ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย ยี๊ แบร่

[URL=h
KingFisher
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

จริต ๖ ประการ . .

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 11:18:51 AM »

เจอด่านแต่ไม่พบปืนครับ
พูดจาสุภาพ สบตาตลอด
และอ่อนน้อมเข้าไว้ครับ
...วันนั้น ... ปืนอยู่บ้านครับ
(ด้วยความเคารพ)

เป็นหนี้แผ่นดิน..(ประเทศไทย) !
Twitter 125
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 11:25:54 AM »

เคยเจอ ๔ - ๕ ครั้ง ตอนกลางคืน แต่ผมเป็นรถเก๋ง  จนท.แค่ฉายไฟ ผมเปิดกระจก
และถามว่าจะไปไหนมาไหน แค่นั้นเองครับ   รถคันหลังๆที่เป็นรถเก๋งจะไม่ค่อยโดน
ส่วนใหญ่เท่าที่เห็นและฟังมา รถกระบะจะโดนตรวจค้นมากกว่าครับ  Grin Smiley

ถ้าอยากดัง.    ก็อย่าหวังความสงบ..
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 12:36:21 PM »

แสดงว่าพี่นาจาใช้เงิน...

ลองไม่จ่ายแล้วผ่านด่านที่พี่ว่าดูสิครับ...อิ..อิ..คิก คิก
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 12:46:55 PM »

ใครมีประสบการณ์เจอด่าน เจอปืน บ้างครับ มาเล่าสู่กันฟังบ้าง

ประสบการณ์ผม ส่วนมากไม่มีปัญหาครับ อย่าเหน็บเอวก็แล้วกัน แบบค้นปุ๊บเจอปั๊บ โดนแน่ครับ
เจอด่านมาก็หลายครั้งหลายครา เคยโดนตรวจเจอเต็มๆก็แค่หนเดียว เวลาประมาณ 22.30 น. มากัน 4 คน ปืน 5 กระบอก  โดนตำรวจรุมรอบคันเลย ถามว่านั้นอะไร (เห็นอุปกรณ์ IPSC ) ตอบว่าอุปกรณ์กีฬาครับ แล้วถามต่อว่านี้อะไร (ซองนอกของเพื่อนผมที่ใส่กับชุดเข็มขัด) ผมตอบว่าซองปืนครับ แล้วมีปืนหรือป่าว ตอบว่ามีครับ มีกันทุกคนเลย ไหนดูซิ ได้ครับพี่ ให้ดูหมดทุกอย่าง เริ่มจากปืนของเพื่อนก่อนเลยครับ .357 ท้ายรถ ไม่มีเครื่องกระสุนบรรจุ มีแต่ลูกซ้อม 1 กระปุก อุปกรณ์ แล้วก็ตามด้วยปืนผม บรรจุเต็ม 15 นัด แม๊คสำรองอีก 15 นัด ไปไหนกันมา ไปซ้อมยิงปืนที่สนามยิงปืนครับ ค่าย....................... เลยนำปืนไปด้วย พร้อมกับแสดงบัตรนักกีฬายิงปืนให้ดู

ดูบัตรสักพักหนึ่งแล้วปรึกษากัน ไม่จับครับ ปืนกับ ป.4 ผมยังไม่ดูเลย ทั้งที่หยิบกระเป๋าที่ใส่ปืนมาให้ดูแล้วก็ตามครับ
เรื่องมีอยู่เท่านี้ละครับ ยอมรับว่าลุ้นและตื่นเต้นเหมือนกัน ถ้าเพื่อนๆพี่มี่ประสบการณ์ เล่ากันฟังบ้างเด้อ    Grin Grin Grin

เป็นข้อบ่งชี้ให้เห็นว่าเจ้าหน้าที่ตำรวจที่ดี ปฏิบัติหน้าที่ด้วยความเป็นธรรม เข้าใจ คนคอปืน ยังมีอยู่ครับ
ขอยกย่องชมเชยครับ . ผมก็เคยเกือบ ๑๐ ครั้งที่เจอด่านตรวจ  แต่ก็ใช้ปิยวาจา+กริยาแสดงออก .และ ผ่านมาได้ด้วยดี พร้อมกับคำขอบคุณที่มอบให้แก่ จนท.ไปครับ .

เห็นด้วยครับ  อ่านแล้วยังดีใจที่มีท่านตำรวจดีๆ ดูแลและเข้าใจประชาชน

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 01:28:43 PM »

ผมเคยพกปืนยาว Anschutz M525 ถอดออกเป็น 2 ท่อน เเล้วใช้ผ้าเช็ดตัวห่อไว้ทั้ง 2 ชิ้น พร้อมกระสุนอีก 200 นัด  ยิ้มีเลศนัย เเล้วใส่ในกระเป๋าสะพายเดินป่าทั้งๆที่ปลายลำกล้องนูนๆขึ้นจากกระเป๋าด้วย  ตกใจ ตอนแรกว่าจะเอารถยนต์ไปแต่บังเอินรถไม่ว่าง จะเอามอไซไปเเทนยางก็ดันแบนอีก ก็เลยนึกได้ว่ามีจักยานอยู่คันนึงทีนี้แหละปั่นจักยานไปเลยเดี๋ยวไม่ทันแข่ง พอดีมีแข่งยิงปืนยาวพาดแท่น 50 เมตร ที่ค่าย จทบ. ร้อยเอ็ด เมื่อปี 2544 ยังจำได้แม่นเลยครับ ปั่นไปทางห้าแหกกกโพเจอด่านตรวจครับ  ตกใจหน้าซีด คิดในใจตายแน่ๆเลย จะย้อนกลับก็ยังไงยังไงอยู่ ก็เลยวัดใจเลยเป็นไงเป็นกันปั่นต่อไปเลย ปรากฎว่า ผ่านไปเฉยๆเลยตำรวจแค่มองหน้า เหงื่อตกติ๊งๆเลย  บู่
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 03:06:04 PM »

อาศัยเปิดไฟหรี่....เปิดกระจก....ถ้าไม่ลืมก็เปิดไฟในรถก่อนเข้าด่าน 

ตอบคำถามปกติครับ  มาจากไหน - จะไปไหน  เป็นพลเมืองดี...ใบขับขี่บางครั้งก็ไม่ขอดูครับ  ไม่เคยโดนค้นครับอย่างมากให้เปิดลิ้นชักหน้ารถให้ดูเอง  Smiley

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 03:17:33 PM »

นิ่งๆ..อย่าอวดแสนยานุภาพ..ส่วนมากผ่านครับ
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 03:27:47 PM »

นิ่งๆ..อย่าอวดแสนยานุภาพ..ส่วนมากผ่านครับ
อวดแสง สี เสียง หรือเปล่าพี่ Cheesy

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์