เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:17:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใบ ป.4 ที่นำไปเคลือบ  (อ่าน 3956 ครั้ง)
ddt_47
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 06:14:53 PM »

ก่อนเคลือบเอาพลาสติกอ่อนรองหน้าหลังใบ ป 4 ครับ จะช่วยให้กระดาษไม่ติดพลาสติกที่ใช้เคลือบ
ตัดเอาเอกสารมาแก้ไขแล้ว พลาสติกยังใช้ได้ เอาเทปใสปิดท้ายก็สบายแล้วครับ

ขอบคุณครับ  ผมเคยคิดเล่นๆ ถ้ามีคนยืนยัน ผมจะทำตามครับ

"It is never too late to be what you might have been." - - George Eliot - -
ไม่เคยมีคำว่าสายเกินไปที่จะเป็นในสิ่งที่คุณอยากจะเป็น ...
roba
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 06:29:03 PM »

ถ้าไม่คิดขายก็เคลือบได้ครับ แต่ถ้าขายก็แจ้งหายครับแล้วขอใบใหม่แทนครับ
m40
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 06:45:54 PM »

เกือบไปแล้ว Wink
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 07:13:56 PM »

ไม่เคยเคลือบครับ แต่เคยเห็นหลายๆคนเคลื่อบครับ ก็ไม่ว่ากัน เตื่อนได้ก็เตือน

บางโพ 5
ตี๋
แม่กลอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

G26 ,S&W M60

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 08:13:23 PM »

ป.4 สวัสดิการเคลือบได้เลย  ไม่มีโอกาส สลักหลัง แน่

โอ้ เกษตรของเราแต่ก่อนเป็นป่าดงดอนไร้ความงามตา
เหล่าพี่ชายของเราสร้างมาฝ่าฟันพงพี
ปลิดทิ้งซึ่งความปราชัย หากใครเข้ามาย่ำยีก่อกรรมมากมี ทุกคนพลีชีพตน
เกษตรครั้งก่อนยากแค้นตอบแทนแก่เราหมองหม่น
ตรากตรำ ลำเค็ญ ยากเข็ญ จำทน
pol2373
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 08:14:19 PM »

ทีแรก กะ ว่าจะเคลือบครับ แต่คิดไป คิดมา ใส่ซอง
พลาสติค ดีกว่า เลย ไม่ต้องเสียตัง เคลือบครับ
 คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 09:35:27 PM »

ก่อนเคลือบเอาพลาสติกอ่อนรองหน้าหลังใบ ป 4 ครับ จะช่วยให้กระดาษไม่ติดพลาสติกที่ใช้เคลือบ
ตัดเอาเอกสารมาแก้ไขแล้ว พลาสติกยังใช้ได้ เอาเทปใสปิดท้ายก็สบายแล้วครับ
ขอบคุณครับ  ผมเคยคิดเล่นๆ ถ้ามีคนยืนยัน ผมจะทำตามครับ

มายืนยันอีกหนึ่งเสียงครับว่าทำได้ครับ ของผมใช้แผ่นใสชนิดที่ถ่ายเอกสารได้ (แผ่นใสมี2ชนิดนะครับคือชนิดทนความร้อนกับชนิดไม่ทนความร้อน) ปิดหน้าหลังก่อนที่จะเคลือบด้วยแผ่นพลาสติกอีกชั้นนึงครับ ใช้ทนทานเหมือนใหม่ไปตลอดแถมไม่ยับด้วยครับ และเวลาต้องการจะเอาออกมาเขียนสลักหลังก็เพียงแค่เอามีดกรีดตรงขอบกระดาษด้านล่างแล้วดึงเอาใบ ป.4 ออกมาใช้ได้เลยแบบความคิดเห็นข้างต้นนั่นแหละครับ แต่จ่ายค่าเคลือบแพงกว่าปกตินิดนึงครับ Smiley

A life without a friend is a life without a sun.
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 09:56:56 AM »

ป.4 สวัสดิการเคลือบได้เลย  ไม่มีโอกาส สลักหลัง แน่

ใช่ครับ...  อันนี้ถูกต้องเพราะยังไงก็ใช้ยื่นใบมรณะบัตร  ไม่ต้องลุกขึ้นมาลงลายมือชื่อนะครับ

แต่ถ้าไม่ใช่ปืนสวัสดิการ  แล้วบอกไม่คิดขาย  ผมว่าไม่ควรเคลือบอยู่ดี  เพราะถึงยังไง  ตอนแก่  ก็ต้องสลักหลังให้ลูกให้หลานอยู่ดี  ผมไม่เอาลงโลงไปด้วยแน่

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 09:58:29 AM »

ใส่ซองเอาน่ะดีแล้วครับ...Cheesy
Cheesy.ลอกครับ....... Grin

ผมก็ใส่ซอง ไม่เห็นลอกเลย    คิก คิก

เอาเข้าปายยยย......  โดนครูดำจัดไปหนึ่งดอก

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

ตั้มเม้ง...ScopegunS.com
แท้มแท่มแท้ม
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 42

10/22 50m^__^

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 10:33:15 AM »

มีพี่ท่านนึงซื้อปืนต่อมา เจ้าของเก่าก็เคลือบมา ครับก็ต้อง ตัด แล้ว ให้เค้าเซนต์ สลักหลังน่ะครับ
ผมก้ไม่เคลือบครับ ของแบบนี้ ไม่แน่ไม่นอน วันหน้าเค้าอาจไม่อยุ่กับเรา 
น้ำลายหก

==>www.SCOPEGUNS.comจำหน่ายกล้องเล็ง และ อุปกรณ์ครับ<==
Mongkol Onwarn ธ.กรุงไทย สาขา มีนบุรี ออมทรัพย์  เลขที่ 261-1-11509-5
PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 10:59:56 AM »

เอ่อ........
คิดเองเล่นๆ  หากมีเหตุ  อันต้องทำการกับเอกสาร...
ใช้ปากกา Permanent เขียนไปบนพลาสติกเคลือบได้เลยหรือไม่?

(ไม่เคยคิดเคลือบครับ)

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 11:08:16 AM »

โอนคงไม่มีปัญหา เคยเห็นเขาค่อยๆลอกด้านหลังแล้วเซ็นต์..........แต่ถ้าแจ้งย้ายคงยุ่ง เพราะประทับตราลงรายละเอียดบนพลาสติกไม่ได้ หมึกเลือนแน่ๆ.......

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 11:22:33 AM »

ผมก็ใช้วิธีนี้ครับ....  Grin Grin

ข้อควรระวังคือต้องบอกร้านค้าดีๆนะครับว่าต้องรองอีกชั้นหน้าและหลังป.๔  Cheesy

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 10:23:44 AM »

ผมก็ใช้วิธีนี้ครับ....  Grin Grin

ข้อควรระวังคือต้องบอกร้านค้าดีๆนะครับว่าต้องรองอีกชั้นหน้าและหลังป.๔  Cheesy

อย่างนี้ค่อยน่าลองหน่อยครับ  ขอบคุณครับ

♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 10:30:58 AM »

ขอผมดันเคลือบไปแล้วใส่กรอบด้วยซ้ำ แต่ไม่คิดจะขายเพราะเป็นของขวัญครับ
ว่าแต่ว่าเป็นทะเบียนของ จ.สระบุรี
** แต่ผมย้ายจังหวัดมั่วไปหมด จะมีปัญหาเปล่าครับ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์