เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 04:24:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนยาวอัดลม Feinwerkbau 300s ยังมีคนเล่นอยู่มั้ยครับ  (อ่าน 2470 ครั้ง)
josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 09:42:23 PM »

ขอสอบถามเพื่อนสมาชิกเกี่ยวกับปืนยาวอัดลม Feinwerkbau 300s ครับว่าตอนนี้พวกอะหลั่ยต่างๆที่จำเป็นต้องเปลี่ยนเช่น
พวก ซีลยาง และ สปริง ยังคงหาได้อยู่มั้ยครับ และมีร้านไหนที่รับซ่อมครับ
แล้วปืนรุ่นนี้ดีมั้ยครับ รบกวนเพื่อนสมาชิกที่เคยใช้ช่วยแนะนำข้อดีข้อเสียของปืนรุ่นนี้ด้วยครับ
และวิธีตรวจสอบให้เน้นดูตรงจุดไหนบ้างครับ
พอดีผมสนใจจะไปซื้อปืนมือสองน่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2008, 05:35:46 PM โดย josan » บันทึกการเข้า

A life without a friend is a life without a sun.
josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 05:38:38 PM »

ขออนุญาตยกกระทู้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
สงสัยว่ารุ่นนี้จะไม่มีคนเล่นแล้วละมั้งครับ
อยากจะได้คำแนะนำจากเพื่อนสมาชิกที่มีหรือเคยใช้ปืนรุ่นนี้น่ะครับ

A life without a friend is a life without a sun.
AI.MAKER
สู้เพื่อลูก!!!!ปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

อัตตนา โจทยัตตานัง

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 04:32:14 AM »

อะไหล่พอมีครับ ส่วนใหญ่จะดัดแปลงเอาเองไม่ยากเย็นอะไร ปืนรุ่นนี้เคยเป็นปืนลมชั้นนำเมื่ออดีต แต่ปัจจุบันเริ่มจางหายไปแล้ว ยิงดีความเม่นยำสูง ครับ  ผมซ่อมเองเลยไม่รู้จะแนะนำร้านยังไง อาการปืนคุณเป็นอะไรครับ

AI.MAKER
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 06:51:28 AM »

ตกลงคุณมีชื่อใช้งานสองชื่อเหรอครับ

josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 07:54:43 AM »

ตกลงคุณมีชื่อใช้งานสองชื่อเหรอครับ

ถามผมหรือปล่าวครับ ถ้าถามผม ผมมีชื่อใช้งานชื่อเดียวครับ และใช้ชื่อนี้ในแทบจะทุกๆเวป ครับ Smiley

AI.MAKER
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 08:29:29 AM »

มีอีกคำตอบหนึ่งเมื่อคืน แต่ตอนนี้หายไปแล้ว ไม่เป็นไรช่างมันครับ

peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 08:48:02 PM »

.... ขออนุญาตครับ .... ครั้งล่าสุดคนที่ซ่อมให้ผมรู้สึกว่า จะชื่อ อ.ถนอมศักดิ์นะครับ อยู่แถว สาธุประดิษฐ์ กทม. ครับ
        เดี๋ยวผมจะพยายามค้นเบอร์โทรให้ครับ  แต่ผมได้เบอร์มาจากร้าม ม.ฮะกีมี นะครับ เบอร์โทร 02 22207791
      ลองโทรไปสอบถามดูนะครับ  Cheesy

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 08:59:02 PM »

.... ขออนุญาตครับ .... ครั้งล่าสุดคนที่ซ่อมให้ผมรู้สึกว่า จะชื่อ อ.ถนอมศักดิ์นะครับ อยู่แถว สาธุประดิษฐ์ กทม. ครับ
        เดี๋ยวผมจะพยายามค้นเบอร์โทรให้ครับ  แต่ผมได้เบอร์มาจากร้าม ม.ฮะกีมี นะครับ เบอร์โทร 02 22207791
      ลองโทรไปสอบถามดูนะครับ  Cheesy

น่าจะเป็นอาจารย์ถนอมศักดิ์ ที่อยู่สนามยิงปืน กกท.หัวหมากใช่มั้ยครับ ผมเคยโทรไปคุยกับแกแล้วครับ
แกให้คำแนะนำมาหลายอย่างเกี่ยวกับอะหลั่ย และปัญหาของปืนรุ่นนี้
ตอนนั้นผมเลยเปลี่ยนใจไม่ซื้อปืนกระบอกนั้นแล้วครับ เพราะคนขายไม่ลดราคาปืนให้น่ะครับ
ขอขอบคุณ คุณpeedta และคุณ AI.MAKER ครับสำหรับคำตอบและข้อแนะนำครับ  ไหว้

AI.MAKER
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:01:14 PM »

เจ้าของเขาขายเท่าไรครับ เดี๋ยวผมเสียบเอง

josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:11:31 PM »

เจ้าของเขาขายเท่าไรครับ เดี๋ยวผมเสียบเอง
เช็ค pm ด้วยครับ

peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 08:23:24 PM »

...  ใช่ครับ คนเดียวกัน  ผมรู้จักอาจารย์เพราะโทรไปปรึกษาเรื่องอะไหล่ที่ร้าน ม.ฮะกีมี นะครับ  Grin

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
หน้า: [1]
  พิมพ์