เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 01:28:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่น้องครับ...มีใครยิงปืนถนัดทั้งสองข้างบ้างไหมครับ?  (อ่าน 5539 ครั้ง)
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 04:55:26 PM »

พอดีเห็นกระทู้ยิง 10/22แต่ถนัดซ้าย

แล้วตัวเอง ยิงปืนยาว เล็ง+เหนี่ยว มือขวา

ยิงปืนสั้น เล็ง+เหนียว มือซ้าย

แต่ยังไม่เคยลองให้จะจะว่า สลับมือยิงแต่ละประเภทแล้วความไม่แม่นจะเพิ่ม-ลดลงอย่างไร(จะบอกว่าความแม่น ก็มิได้ เพราะไม่ค่อยจะมี)

1. เลยสงสัยว่ามีใครเป็นสิงห์ปืนคู่ตัวจริง แบบในหนังบ้างไหมครับ (สำหรับพี่น้องในเวบ)

2. มีปืนรุ่นไหนบ้าง (ทั้งสั้น-ยาว) ที่มีทำมาให้คนถนัดซ้ายด้วย (หรือไม่ก็สั่งได้)

ขอบคุณครับ ไหว้
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 05:07:22 PM »

ถนัดทั้งสองมือ คงเป็นเรื่องยากที่จะถนัดมาตั้งแต่เกิด  แต่ถ้าฝึกหัดก็สามารถทำได้ทุกคน
ลองฝึกดูครับ ไม่ใช่เรื่องยากอย่างที่คิด  Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 05:10:07 PM »

ถนัดทั้งสองมือ คงเป็นเรื่องยากที่จะถนัดมาตั้งแต่เกิด  แต่ถ้าฝึกหัดก็สามารถทำได้ทุกคน
ลองฝึกดูครับ ไม่ใช่เรื่องยากอย่างที่คิด  Grin

ใช่ค่ะ และควรฝึกให้ชินกับการยิงข้างที่ไม่ถนัดด้วย เผื่อเหตุฉุกเฉินมือข้างที่ถนัดไม่สามารถจับปืนได้ Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
John smith
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 05:18:56 PM »

เท่าที่ผ่านมา ยังไม่ค่อยมีคนมาลงเลยว่า มีโอกาศยิงปืนพร้อมกันแบบในหนังทั้ง 2 ข้างเลยครับ
ผมก็ถนัดซ้าย พอใช้มือขวายิงก็แปลกๆครับ
ต้องฝึกอีกเยอะ  Grin Grin

รักครอบครัว ไม่ต้องกลัวใคร
SaSa
Hero Member

คะแนน 60

“โกธํ ปญฺญาย อุจฺฉิ” ระงับโกรธด้วยปัญญา

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 05:46:01 PM »

ผมใช้มือซ้ายตักข้าวยังป้อนเข้าจมูกเลยครับ...ถ้ายิงปืนมือซ้ายคงยิงเข้าเป้าข้างๆแน่...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2008, 05:48:23 PM โดย SaSa » บันทึกการเข้า

ประสบการณ์ (Experience)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
vana_Art
Superman It's not easy.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

เคารพนับถือพระพุทธเจ้า++ก็จงปฏิบัติตามที่สอน >>[ไม่ใช่แค่นับถือ!!!]

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 05:47:38 PM »

ครับพี่น้องงง... ฮ่า ฮ่า Grin...ที่เข้ามาเพราะ กลัวว่าจะไม่มีใครเลยนะซีคับ เกรงว่าคนตั้งกระทู้จะเหงาอ่ะ...ไม่ใช่ไรหรอกคับ เหตุผลก็คือว่า เราอาจจะพกปืน ๒ กระบอก แต่อีกกระบอกเป็นแบ็คอัพซะมากกว่าครับ จึงคงไม่มีใครลากออกมายิงพร้อม ๆ กัน เพื่อแสดงให้ฝ่ายตรงข้ามเห็นว่า เรามี ๒ กระบอก กำลังระดมยิงพร้อม ๆ กันอยู่ กระสุนก็คงกำลังจะหมดด้วย และอาจหมดพร้อม ๆ กัน

เคยแต่ฝึกยิงที่ละกระบอก ยิงมือเดียวให้ได้ทั้งซ้ายทั้งขวา แต่ไม่รู้เป็นไง มือขวารู้สึกดีกว่าอยู่ดีนั่นเอง เพระฉะนั้น มีโอกาสยิง ๒ มือ (ปืนกระบอกเดียว) ให้ยิง ๒ มือทันที จังหวะที่ยิง ๒ มือไม่ได้ ให้ยิงด้วยมือข้างที่ถนัดครับ

สรุปว่า : ปืน ๒ กระบอก ยิงกระบอกละมือ ซัดตูม ๆ ๆ บ้างก็ไขว้กันไปมา บ้างก็แกว่งไปยิงไป ผมก็เคยเห็นแต่ในภาพยนตร์ หากจะมีใครทำได้บ้าง ก็น่าจะเพื่อการแสดงเท่านั้นครับ

ที่เหลือก็คำตอบคำสนทนาแลกเปลียนความเห็นของเพื่อนชาว อวป.ครับ

WPRAYUTH
ทำอะไร ทำเต็มที่ ทำให้ดีที่สุด
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

ทำอะไร ทำเต็มที่ ทำให้ดีที่สุด

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 05:59:39 PM »

ไม่รู้ผมเข้าข่ายไหม
ยิงปืนสั้นมือขวา เพราะถนัดมือขวา
ยิงปืนยาวมือซ้าย เพราะตาขวาเสีย ประทับไหล่ยิงมือขวาแล้วเล็งไม่ได้
แต่ทั้งซ้ายและขวา.......ไม่ได้เรื่องพอกัน ขำก๊าก

เป็นพี่น้องกัน  ต้องรักกัน  มีอะไรต้องแบ่งปันกัน  ไม่ทะเลาะกัน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 06:12:04 PM »

ถนัดขวาครับ ยิงซ้ายก็ได้ ...... แต่ไม่ดีเท่าข้างถนัด

I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 06:24:31 PM »

ใช่ค่ะ และควรฝึกให้ชินกับการยิงข้างที่ไม่ถนัดด้วย เผื่อเหตุฉุกเฉินมือข้างที่ถนัดไม่สามารถจับปืนได้ Cheesy
ท่าทาง ท่านเสือใบ กับคุณ ozero จะเข้าข่ายเสือปืนคู่ตัวจริงแฮะ (คนจริงไม่อวด) ยิ้มีเลศนัย

เท่าที่ผ่านมา ยังไม่ค่อยมีคนมาลงเลยว่า มีโอกาศยิงปืนพร้อมกันแบบในหนังทั้ง 2 ข้างเลยครับ
ผมก็ถนัดซ้าย พอใช้มือขวายิงก็แปลกๆครับ
ต้องฝึกอีกเยอะ  Grin Grin
อ่อ..ที่ถามไม่ได้หมายถึงบู้ล้างผลาญ...ยิงทีละสองกระบอกแบบในหนังหรอกครับ(แต่ไอ้คำว่าสิงห์ปืนคู่ของผมจะว่าไปก็ทำให้เข้าใจเยี่ยงนั้นจริงๆ) เยาะเย้ย

ผมใช้มือซ้ายตักข้าวยังป้อนเข้าจมูกเลยครับ...ถ้ายิงปืนมือซ้ายคงยิงเข้าเป้าข้างๆแน่...
โทษครับ คุณ SaSa ถ้าเป็นแบบนั้น ฝึกทานข้าวทางจมูกเลยง่ายกว่ามั๊ยครับ???... โดนชก(วอนอีกแล้วตู)

อัพๆๆๆๆๆ

เอ..ไม่ทราบว่ามาช่วยอัพกระทู้ ไหว้   รึมาโฆษณาเวบครับ คิก คิก

ไม่รู้ผมเข้าข่ายไหม
ยิงปืนสั้นมือขวา เพราะถนัดมือขวา
ยิงปืนยาวมือซ้าย เพราะตาขวาเสีย ประทับไหล่ยิงมือขวาแล้วเล็งไม่ได้
แต่ทั้งซ้ายและขวา.......ไม่ได้เรื่องพอกัน ขำก๊าก
ถ้าจะแข่งเรื่องความไม่แม่น สงสัยผมเต็ง1แน่ๆเลยครับ... เยาะเย้ย(ภูมิใจนะเนี่ย)

ถนัดขวาครับ ยิงซ้ายก็ได้ ...... แต่ไม่ดีเท่าข้างถนัด
เอาละครับ ของจริงเริ่มมาอีกคนแล้ว... Shocked

ปล.วันนี้ถ้าไม่อารมณ์ดี ก็คงเมากาแฟแหละครับ ถึงมานั่งปั่นกระทู้ไร้สาระ ของตัวเองเล่นๆ
     อย่างไรก็ตาม... จูบบบบ      ไหว้

wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 06:51:12 PM »

เหมือนลุงปู... Grin

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 07:23:21 PM »

เคยหัดนิดหน่อยครับ เต็มที่10ม.ยังไม่ค่อยได้เรื่อง ยิงไม่ประณีต7ม.ก็หืดจับแล้วครับ  เศร้า

เอ่ะ ตอบกระทู้ตลอด2สัปดาห์มานี่ ผมมีอะไรที่ได้เรื่องมั่งหว่า......

นึกออกแล้ว

ไม่มีเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 07:37:02 PM »

ยิงซ้ายได้ครับ กลุ่มค่อยสวย เพราะไม่ได้ยิงสองมือ คิดว่าถ้าจำเป็นต้องยิงมือซ้ายคงมีเหตุจำเป็นมือขวาคงใช้การไม่ได้เช่น เจ็บ หรือ ขับรถอยู่

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 07:49:19 PM »

หรือว่าสิงห์ปืนคู่แบบนี้..... Grin

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
pol2373
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 07:55:09 PM »

ลำพังข้างที่ถนัด ยังเอาตัวไม่รอดเลยครับ นี่ถ้ายิง
ข้างที่ไม่ถนัดสงสัยงานนี้ ไม่เป้าข้าง ๆ ก็ ลงดิน
ล่ะครับ พี่ น้อง  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผู้หญิงใช้้ปืน
Full Member

คะแนน 32

มิตรภาพ ... ความจริงใจ ...ยิ่งให้ ยิ่งได้...

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 08:59:09 PM »

เป็นเหมือนเจ้าของกระทู้เลยค่ะ

ยิงปืนสั้นด้วย มือซ้าย---->มือจะนิ่งกว่า  คอนโทรลการค่อยๆเหนี่ยวไกได้  กลุ่มกระสุนที่ยิงน่าพอใจ
ยิงปืนสั้นด้วย มือขวา---->มือจะนิ่งได้สักครู่หนึ่ง  จากนั้นจะเริ่มสั่น กลุ่มกระสุนไม่น่าพอใจซักเท่าไร

ยิงปืนยาวด้วยมือซ้าย---->ไม่เป็นเลยค่ะ  เมื่อประทับปืนไว้นานๆ จะเริ่มปวดแขนขวา
ยิงปืนยาวด้วยมือขวา---->มั่นใจกว่า  สามารถประทับปืนไว้นานๆได้

จนป่านนี้เลยยังไม่แน่ใจในตัวเองเลยว่า  ตัวเองเป็นคนถนัดข้างไหนเพราะ ...

มือขวา---->เขียนหนังสือ(เพราะถูกบังคับและสอนมา) ตีแบดมินตัน  จับช้อนทานข้าว/ตะเกียบ  ยิงปืนสั้นครั้งแรก(เพราะครูสอน)
มือซ้าย---->จับกรรไกร   มีด   หรือ ของมีคมที่ต้องการใช้แรงมากๆ หรือ ความละเอียดอ่อน/ปราณีต 

เจ้าของกระทู้ล่ะคะ  ใช้มือทั้งสองข้างคล้ายๆ หรือ ทำนองนี้หรือเปล่าคะ  Huh  Huh  Huh

...เดินขึ้นภูเขาใช่มองแต่จุดหมาย    
   เมฆหมอกดอกไม้ก็ใกล้กัน
   สิ่งที่สวยงามเกิดขึ้นทุกวัน
   สำคัญที่เราได้หันไปมองดู...
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์