เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 01:28:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่น้องครับ...มีใครยิงปืนถนัดทั้งสองข้างบ้างไหมครับ?  (อ่าน 5540 ครั้ง)
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 06:45:20 PM »

ไม่เคยสังเกตุเลยครับ  Shocked

น่าอายจริงๆเลย ตกใจ

ต้องทำยิ้มกลบเกลื่อนเสียหน่อย เยาะเย้ย

ขอยคุณที่ชี้แนะครับ ไหว้

ปล.คุณบูนเริ่มทำให้ผมเกิดกิเลส(ศ) ตัวไหนเนี่ยลืมๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน   กับปืนประเภทนี้อีกตัวแล้วนะเนี่ย   น้ำลายหก แต่...พักนี้การเงินไม่ค่อยคล่อง... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปล.2 เคยเป็นบ้างไหมครับ อยู่ๆคำบางคำที่ใช้บ่อยๆ กลับลืมว่าสะกดยังไง ไปซะเฉยๆ สงสัยจะเริ่มแก่...

กิเลส [-เหลด] อารมณ์ที่ทำให้เศร้าหมอง ที่มา-ปทานานุกรมนักเรียน ทวพ. พ.ศ.๒๕๒๘ <<< แสดงว่าที่ใช้ทุกวันนี้ ผิดสิเนี่ย (เกิดกิเลส-อยากได้)
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 09:31:56 AM »

ผมยิงทั้งปืนสั้นและปืนยาวได้ทั้สองมือครับ แต่ที่น่าสังเกตคือ ถ้ายิงแบบละเอียดๆ ข้างที่ไม่ถนัด(ซ้าย) กลุ่มกระสุนจะดีกว่าครับ คือเปลี่ยนตาที่เล็งด้วยนะครับ ยังไม่เคยลองสลับตากับมือครับ พอยิงแบบเร่งๆหน่อย มือซ้ายนี่ หารูกระสุนบนเป้าไม่เจอครับ
                        แต่ถ้าเป็นหนังสติ๊กยิงนกนี่ทั้งมือซ้ายมือขวาใช้ตาขวานี่แม่นเท่ากันครับ
Stone Cold
Full Member

คะแนน 8

มีชิวิตต้องมีความฝัน

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 10:04:54 AM »

ถ้าหัดมือซ้านตั้งแต่ทีแรกเลย (เป็นคนถนัดขวา) จะดีมั้ยครับ
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 10:07:14 AM »

ผมยิงได้ทั้งซ้ายและขวาครับ เขียนหนังสือซ้ายก็ได้ขวาก็ได้ แต่เวลาทานอาหารใช้มือขวาครับ เห็นตอนเด็กๆพ่อแม่บอกว่าใช้มือซ้ายกิงข้าวไม่ดีมือซ้ายเป็นมือล้าง...(ก็ว่าไป)
ตอนยิงปืนผมว่า ซ้าย หรือ ขวา ยิงระยะใกล้ 5-7 เมตร แทบไม่มีข้อแตกต่าง แต่ถ้าใกล้ๆ ขวากิงขาดครับ เพราะสายตาข้างซ้ายผมเอียง125ครับ ยิงใกล้ภาพก็เบลอแล้วแต่ยังจับได้ว่าไหนกลางภาพ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 11:27:52 AM »

ฝึกๆอยู่บ้างครับ .............แต่ก็ไม่ถนัดและขัดใจจริงๆครับ  แต่อย่างน้อยก็ต้องใช้ข้างที่ไม่ถนัดให้เป็นอยู่บ้างครับ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 11:38:01 AM »

เท่าที่ลองดู ผมเป็นคนถนัดขวา
ปืนสั้นจะยิงมือซ้ายได้กลุ่มดีกว่าในห้านัดแรก
ยิงมากกว่านั้นนิ้วชี้มือซ้ายหมดแรง กลุ่มเริ่มบานเป็นกระด้ง
ส่วนมือขวานิ้วมีแรงเยอะ กลุ่มบานคงที่ตลอดครับ  ขำก๊าก
ปืนยาวยิงด้วยมือซ้ายไม่ได้เรื่องเลยครับ มันเหมือนประทับบ่าไม่ถนัดเลย  เศร้า

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์