เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:21:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดถึง ทีมงานเก่าๆครับ  (อ่าน 2900 ครั้ง)
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 07:08:28 PM »

คิดถึงเหมือนกันครับ....
Supreeda
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 36

อิ่มเดียว หลับเดียว

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 08:49:00 PM »

อาจารย์วีระ  ถ่ายเมื่อเดือนมีนานี้ครับ

นี่แหละครับที่ผมคิดถึง Cheesy

เป็นคนต้องมีน้ำใจ  เป็นคนไทยต้องรักชาติ  มีอำนาจต้องเป็นธรรม
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 09:40:50 PM »

แต่ละท่าน ผมเกิดไม่ทันทั้งนั้น (เป็นอีกหนึ่งกระทู้ ที่เช็คอายุสมาชิกดี๊ ดี) 
 ขำก๊ากเดี๋ยวรอป้าโออีกท่าน คิก คิก  คิก คิก

เหมือนกันเลยครับ.... Grin
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 09:12:00 AM »

เห็นแล้วค่อยหายคิดถึงหน่อยครับ ว่าแต่ว่าอาจารย์ จัดการกับเจ้ากระพงขาว ต่อไปอย่างไรครับ
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 09:38:38 AM »

[[/quote]
แต่ละท่าน ผมเกิดไม่ทันทั้งนั้น (เป็นอีกหนึ่งกระทู้ ที่เช็คอายุสมาชิกดี๊ ดี) 
 ขำก๊ากเดี๋ยวรอป้าโออีกท่าน คิก คิก  คิก คิก

เหมือนกันเลยครับ.... Grin

ไม่อยากบอกว่ารู้จักทุกคนเลยครับ (เดี๋ยวเขารู้ว่าแก่แย้วววว) Grin Grin

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 10:05:29 AM »

1. อาจารย์ผณิศวร.....เป็นอาจารย์คนแรกของผมเลยครับ  ผมจดหมายคุยกับท่านเป็นประจำ  บางปัญหาที่ผมถามใครต่อใครแล้วไม่แน่ใจ  ผมก็จะถามท่านเป็นคนสุดท้ายครับ
2.  ผู้การสุพินท์.....ผมชอบบทความของท่านมาก เพราะมีการเล่าประวัติที่มาที่ไปของปืนที่ทดสอบ / บริษัทผู้ผลิต / เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในช่วงนั้นๆครับ  อ่านแล้วได้ความรู้มากเลย
3.  บก.ตระกูล.....ผมชอบสไตล์การยิงปืนด้วยมือซ้ายของท่าน  ดูแล้วเป็นธรรมชาติมาก  ดูแต่เป้าไม่ต้องดูศูนย์ครับ
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 10:29:16 AM »

ก็อยู่ในใจทุกคนแหละครับ  แต่ที่ได้ใกล้ชิดเมื่อเดือนก่อนครับ ท่านนี้เลย.......ป๋าตระกูลผู้อารมณ์ดี..... ขำก๊าก ขำก๊าก

โดนสะเก็ดลูกปืนเลือดซิบ ยังหัวเราะร่า ไม่ปริปากบ่นซักคำ ร้อนก็ร้อน ถือกล้องส่องรูปตลอดเลย.... เยี่ยม

ผมเก็บเบื้องหลังการถ่ายภาพของท่านไว้ ลงในกระทู้ หนังกะติ๊กคลับ ไปแล้ว กระทู้ไปไวมากเลยหาภาพไม่เจอครับ.. ไหว้

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 11:04:46 AM »

1. อาจารย์ผณิศวร.....เป็นอาจารย์คนแรกของผมเลยครับ  ผมจดหมายคุยกับท่านเป็นประจำ  บางปัญหาที่ผมถามใครต่อใครแล้วไม่แน่ใจ  ผมก็จะถามท่านเป็นคนสุดท้ายครับ
2.  ผู้การสุพินท์.....ผมชอบบทความของท่านมาก เพราะมีการเล่าประวัติที่มาที่ไปของปืนที่ทดสอบ / บริษัทผู้ผลิต / เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในช่วงนั้นๆครับ  อ่านแล้วได้ความรู้มากเลย
3.  บก.ตระกูล.....ผมชอบสไตล์การยิงปืนด้วยมือซ้ายของท่าน  ดูแล้วเป็นธรรมชาติมาก  ดูแต่เป้าไม่ต้องดูศูนย์ครับ

ใช่คุณตี๋เล็ก สำโรงหรือเปล่าครับ  ....

ขออภัยถ้าผิดท่าน   ไหว้

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
tube
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 12:33:59 PM »

ผมเป็นแฟนคลับท่านผู้การสุพินครับ
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 01:33:04 PM »

ใช่คุณตี๋เล็ก สำโรงหรือเปล่าครับ  ....

ขออภัยถ้าผิดท่าน   ไหว้
ถูกต้องแล้วครับ...ทีแรกผมตั้งใจใช้ชื่อ telek ในเวปนี้  แต่เผอิญซ้ำกับสมาชิกท่านอื่น  ผมก็เลยเพิ่มชื่อ book ซึ่งเป็นชื่อลูกชายคนเดียวของผมเข้าไปด้วยครับ...ยินดีที่รู้จักคุณ RUGER แฟนคอลัมน์สนทนาภาษาปืนครับ
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 02:19:01 PM »

ผมคงเกิดไม่ทันครับ จะลองหาข้อของแต่ละท่านดูครับ ขอบคุณครับ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 02:20:55 PM »

ขออภัยถ้าผิดท่าน   ไหว้
ถูกต้องแล้วครับ...ทีแรกผมตั้งใจใช้ชื่อ telek ในเวปนี้  แต่เผอิญซ้ำกับสมาชิกท่านอื่น  ผมก็เลยเพิ่มชื่อ book ซึ่งเป็นชื่อลูกชายคนเดียวของผมเข้าไปด้วยครับ...ยินดีที่รู้จักคุณ RUGER แฟนคอลัมน์สนทนาภาษาปืนครับ

ไหว้ สวัสดีและ ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ  ....  Cheesy  Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 02:27:55 PM »

..คุณอ็อด บ้านโป่ง ก็หายไปชอบบทความการทดสอบปืนลูกโม่ของท่าน ไม่ทราบว่าหน้าที่การงานที่ก้าวหน้าขึ้นทำให้ท่านต้องไปประจำการนอกเมืองหลวงหรือเปล่า.. ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 06:54:59 PM »

ที่จริงแล้วผมก็อ่านก็ชอบ ของทุกท่านละครับ แต่ที่เน้นอาจารย์วีระนี่ก็เพราะว่า ท่านใจเด็ดครับ เคยอ่านเจอตอนที่เขียนว่า "ผมจะไม่ยอมตายบนเตียงผ่าตัด ถ้าจะตายขอวิ่งแล้วตายดีกว่าครับ" ลูกผู้ชายตัวจริงครับ แล้วก็เรื่องเล่า หนองหาร ครับ เพราะว่าได้ภรรยาเลยหนองหารไปหน่อยนึงครับ ว่าตอนผ่านจะทิ้งคืนไว้ที่หนองหาร น้ำมันก็ไม่มากเหมือนสมัยอาจารย์เล่าครับ

ปล. ที่ผมรู้จักสตาฟท์รุ่นเก่าๆหลายท่านตั้งแต่สมัยลุงก๊งนี่ เพราะว่าผมเริ่มอ่านอาวุธปืนเร็วครับ อายุไม่ได้มากหรอกนะ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์