เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 07:25:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนของ เจเกอร์ หุ่น เอ็ม16 ยังให้ร้านปืนสั่งมาขายได้มั้ยครับ  (อ่าน 6992 ครั้ง)
SIG P220
Welcome to SIG forum
Full Member

คะแนน 10

« เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 04:56:38 PM »

คือต้องการซื้อปืน.22เจเกอร์โฉมเอ็ม16 ครับ
แต่เคยได้ยินมาว่าห้ามนำเข้าแล้วแต่ก็ไม่แน่ใจในข้อมูลขอท่านผู้รู้ให้ความชัดเจนด้วยครับ
                                 ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 05:11:24 PM »

แนะนำให้ซื้อ ๑๐/๒๒ มาใส่ชุดแต่งครับ... แต่ราคา....
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 05:19:15 PM »

เจเกอร์หยุดผลิตไปแล้วครับ เพราะคุณภาพไม่โดนใจฝรั่ง  เดียวนี้เขามาเล่น10/22กันทั้งนั้น  ของแต่งจึงมีเพียบ  ราคาไม่แพงด้วยครับ  บ้านเราปืนใหม่ราวๆ2.5หมื่น  ของแต่ง1.5หมื่นติดต่อคุณโย.ทาร์เก็ต สปอร์ต ได้เลยครับ  ของคนไทยด้วยกัน  แนะนำให้เล่นตัวนี้ครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2008, 05:21:44 PM โดย aniki » บันทึกการเข้า

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 05:30:19 PM »

ขอถามประดับความรู้หน่อยครับ  "ชุดแต่ง"  ที่ว่านี้  ใส่แล้วจะเหมือน M16 หรือครับ มีอะไรบ้างครับ  พานท้าย  ประกับ  ซองกระสุน  Huh Huh

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 06:53:03 PM »

คุณ keng_maejo(เก่ง แม่โจ้) ลองเปิดดูใน อวป. เล่มใหม่ดูนะครับ... แต่ใส่แล้วจะออกไปทางเอ็ม ๔

...ปืนหุ่นเอ็มสิบหกอีกอย่างก็... อาร์มสกอร์... ครับ...
SIG P220
Welcome to SIG forum
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 08:53:47 AM »

คุณ keng_maejo(เก่ง แม่โจ้) ลองเปิดดูใน อวป. เล่มใหม่ดูนะครับ... แต่ใส่แล้วจะออกไปทางเอ็ม ๔

...ปืนหุ่นเอ็มสิบหกอีกอย่างก็... อาร์มสกอร์... ครับ...

"ชุดแต่ง"  ที่ว่านี้ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับจะได้ของบจาก ผ.บ. ถูก ราคาปืน+ชุดแต่ง 40kพอเอาอยู่ไหมครับ
แล้วเมื่อเราเปลื่ยน "ชุดแต่ง" แล้วต้องนำปืนไปตรวจใหม่หรือไม่ครับ
สุดท้ายขอคำแนะนำร้านที่ราคาเป็นธรรมให้ด้วยครับ
                                ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 09:31:39 AM »

"ชุดแต่ง"  ที่ว่านี้ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับจะได้ของบจาก ผ.บ. ถูก ราคาปืน+ชุดแต่ง 40kพอเอาอยู่ไหมครับ
แล้วเมื่อเราเปลื่ยน "ชุดแต่ง" แล้วต้องนำปืนไปตรวจใหม่หรือไม่ครับ
สุดท้ายขอคำแนะนำร้านที่ราคาเป็นธรรมให้ด้วยครับ
                                ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ลองเปิดดูใน อวป. ดูนะครับ... ผมก็ไม่ทราบครับ... ว่าราคาเท่าไหร่... หรือร้านไหน... ผมยังไม่มีปืนยาวครับ... แต่ถ้ามีโอกาส... สอยแน่ครับ ๑๐/๒๒ + ชุดแต่ง...
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 05:06:46 PM »

ขอบคุณครับ  น่าสน  ชอบหุ่นแบบอาวุธสงครามเหมือนกัน..........

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
rambo1th
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 06:00:31 PM »

เจเกอร์ แบบ M.16 นี่ เมื่อก่อน กรมการรักษาดินแดน เคยให้ รด. ปี 1 ปี2 ยิง ตอนฝึกยิงปืน ยิงไปขัดไป สนุกดี แต่ รูปร่างสวยครับ ผมชอบยังอยากได้อยู่
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 06:54:50 PM »

ผมเชียร์ เจเกอร์ ครับ สวยธรรมชาติ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
NewKLF
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 07:04:32 PM »

เจเกอร์โฉมเอ็ม16 เห็นในหน้าซื้อขาย อวป. ถ้าจำไม่ผิดเล่ม 402 มีลงขายอยู่ครับ
Sympho
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 01:51:40 PM »

เจเกอร์ แบบ M.16 นี่ เมื่อก่อน กรมการรักษาดินแดน เคยให้ รด. ปี 1 ปี2 ยิง ตอนฝึกยิงปืน ยิงไปขัดไป สนุกดี แต่ รูปร่างสวยครับ ผมชอบยังอยากได้อยู่

ใช่เลยครับ แคะปลอกทุกครั้งที่ยิง T_T มีประสบการณ์เสียวกับเจเกอร์ด้วย

นั่งเป็นคู่ฝึก กันปลอกกระสุนอยู่ ลูกด้าน คุณคนที่ยิงกระชากคันรั้ง ไม่รอให้ผมดูว่าลูกออกแล้ว แล้วก็ยิง ดีนะปืนไม่แตกใส่หน้าผม เกือบหน้าแหกแล้ว แต่หูดับไปซักพักเลย วิ๊งๆๆๆ
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 02:07:33 PM »

ปืนเล็กยาวเจเกอร์... ขนาด .๒๒ ทำงานด้วยแก๊ส... คัดปลอกกระสุนด้วยช้อน... ตะปู... และไขควง...ความแม่นยำตามบุญตามกรรม... แต่ก็ชอบมากครับ... รูปร่างสวยดี...
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 09:36:14 PM »

ปืนเล็กยาวเจเกอร์... ขนาด .๒๒ ทำงานด้วยแก๊ส... คัดปลอกกระสุนด้วยช้อน... ตะปู... และไขควง...ความแม่นยำตามบุญตามกรรม... แต่ก็ชอบมากครับ... รูปร่างสวยดี...

อ่า ครูฝึกเคยบอกว่าป้อนกระสุนด้วยระบบอัตโนมือด้วยครับ Grin Grin

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
ddt_47
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 10:52:30 PM »

จากปืนแบบนี้

แต่งแล้วเป็นแบบนี้

รายละเอียดไปดูที่
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=17287.0

"It is never too late to be what you might have been." - - George Eliot - -
ไม่เคยมีคำว่าสายเกินไปที่จะเป็นในสิ่งที่คุณอยากจะเป็น ...
หน้า: [1] 2
  พิมพ์