เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 01:29:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เลิกเล่นปืนโดยเด็ดขาด !!  (อ่าน 4576 ครั้ง)
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 09:19:37 PM »

พี่น่าจะเสนอโอเป็นลูกสาวเค้านะคะ คิก คิก

งั้นผมขอเป็นลูกเขยแล้วกานนนนนนนนน ขำก๊าก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 09:23:24 PM »

พี่น่าจะเสนอโอเป็นลูกสาวเค้านะคะ คิก คิก

งั้นผมขอเป็นลูกเขยแล้วกานนนนนนนนน ขำก๊าก

งั้นก็รอโอนHKน๊ะครับพี่  คิก คิก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 09:43:40 PM »

เคยคิดที่จะเลิกเหมือนกันครับ...และเคยบอก เมียเลยว่า..."จะเลิกเล่นก็ต่อเมื่อ หมดลมหายใจ แล้ว ตอนฉันตายไปอย่าลืม เอาปืนที่มีอยู่ทั้งหมด ยกถวายทาน ไปให้ด้วย...เกิดไปกี่ชาติ ก็จะไม่เลิกเล่นเด็ดขาด...ถ้าไม่ทำตามสั่งนี้ จะมาหลอก มาหลอน ทุกคืน...ส่วนจะแบ่งให้ลูกคนไหน ก็แล้วแต่"... ขำก๊าก
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 10:06:12 PM »

ตอนนี้เลิกซื้อครับเพราะต้องเก็บเงินซื้อรถครับเนื่องจากตอนนี้ขับรถเครื่องยนต์ดีเซลไม่ไหวแล้ว ต้องหารถเครื่องเบนซินมาติดแก๊สแล้วครับเพราะน้ำมันแพงมากครับ ทุกวันนี้ค่าน้ำมันเกือบแปดพันต่อเดือนแล้วครับ

ปืนเก่าที่มีอยู่ก็ขายไม่ได้ เสียดายครับกว่าจะขอ ป.4 มาได้ยากเย็น จะให้ขายไปง่าย ๆ ไม่มีทางหลอกครับ อีกอย่างมันเป็นปืนสวัสดิการ 1 กระบอก คนซื้อไม่ได้ขาย คนขายไม่ได้ซื้อ ฮิ ฮิ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 10:32:14 PM »

ผมก้อว่าจะเลิกเล่นเหมือนกัน (มนุษย์เงินเดือนคร๊าบ)
1) ลำบากในการหาซื้อ - ซื้อก้อเสียตัง
2) ซื้อมาแล้วขอใบ ป.3 - ป.4 - ก้อเสียตัง
3) มีแล้วลูบคลำไม่พอ ต้องเอาไปยิงๆๆๆๆบ้าง - ก้อเสียตัง
4) ระหว่างหอบหิ้วเธอไปยิง เกิดโดนตรวจค้น  - ก้อเสียตัง
5) หากมีขโมยเข้าบ้าน / มีเหตุต้องใช้ปืนป้องกันตัวเอง  - ก้อคงต้องเสียตังสู้คดีอีก

ดู ๆ แล้ว น่าจะจนลงเรื่อย ๆ สำหรับผม  แต่อย่างว่าแหละ  ชอบเธอมาก้อนานม๊าก ๆ จะเลิกเลยก้อยังไงไม่รู้นิ
ผมเห็นด้วยครับ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
P 5906
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 10:49:58 PM »

เจ้าของเดิม CALICO M100 ที่ผมซื้อต่อเค้า เมียขอให้เลิกเล่นมีแล้วใจร้อน เลยขายทิ้งหมด 9,11,357,ลูกซอง

พกแล้วไม่ได้ใช้  ดีกว่าจะใช้แล้วไม่ได้พก
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 11:07:29 PM »

มีพี่ที่รู้จักกันเลิกเล่นเพราะแกบอกว่าแก่แล้ว
ช่วงนี้ฟังเทศน์บ่อย เลยรู้ว่าทุกสิ่งมันเป็นอนิจจัง ปลงแล้ว

bhornchat
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 11:22:05 PM »

ตอนหนุ่มสนใจปืนมากครับ  ไม่มีปัญญาซื้อ  มี .22 แบบไม่ถูก กม.อยู่หนึ่ง
ได้แต่อ่านแหลก จดไว้เป็นเล่มๆ  ยังเก้บไว้เลย
ตอนกลางคน  เลิกไปพักหนึ่ง นึกไม่ออกว่าเพราะอะไร
ทำงานทางใต้สมัยก่อนปี 47  ก็ไม่ค่อยได้ใช้ปืน
มาสนใจอีกที ตอนกลับไปลงใต้อีกครั้ง เพราะจำเป็น
ตอนนี้กลับมาคลั่งใคล้ใหม่ตอนเกือบแก่ครับ
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 12:21:32 AM »

ผมซื้อปืนมือ2สภาพใหม่จากคนที่เลิกเล่นปืนเกือบทั้งนั้นครับ บางเจ้านำมาฝากร้านปืนขาย30-40กระบอก
มีอยู่คนหนึ่งเลิกเล่นปืนเพราะมีลูก เมียบอกให้เอาปืนมาขาย  ตัวเขาเองก็กลัวเป็นอันตรายต่อลูกที่กำลังซนด้วย
ส่วนมากที่เห็นก็อายุมากขึ้น ลูกๆไม่สนใจเรื่องปืน ก็เลยต้องขนมาขาย Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 12:50:26 AM »

ตัวโอเองบั้นปลายชีวิตก็คงเอาออกมาขายเกือบหมดเหมือนกันค่ะ เพราะไม่มีใครสนใจ หรือรู้จักปืนดีพอเลย เศร้า

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 01:20:28 AM »

ตัวโอเองบั้นปลายชีวิตก็คงเอาออกมาขายเกือบหมดเหมือนกันค่ะ เพราะไม่มีใครสนใจ หรือรู้จักปืนดีพอเลย เศร้า

ผมอยู่ทั้งคนครับน้องโอ...

สนใจปืนและสนใจน้องโอด้วย...อิ..อิ..คิก คิก
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 01:24:53 AM »

สนใจปืนและสนใจน้องโอด้วย...อิ..อิ..คิก คิก

มีพี่หมออยู่ใกล้ๆค่อยอุ่นใจหน่อยค่ะ หลงรัก หลงรัก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 06:13:12 AM »

ผมไม่ได้ซื้อปืนมาหลายปีแล้วเพิ่งกลับมาซื้อ  ลาม่า .22 ปีที่แล้วนี้เองครับ และจองปืน cz sp01 สวัสดิการไทยเนฯ อยู่ครับ ถ้าได้กระบอกนี้จะเลิกแล้วครับ

NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 06:50:37 AM »

มีพี่หมออยู่ใกล้ๆค่อยอุ่นใจหน่อยค่ะ หลงรัก หลงรัก
ป๊าด...คือโรแมนติกแท้คู้นี้แหม ยิ้มีเลศนัย
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 07:16:10 AM »

อายุมากครับ ............. ลูกๆแยกย้ายไปมีครอบครัวหมด และไม่สนใจรับตกทอดเป็นมรดก...........

เห็นภาพเลยครับ......เศร้านะ (ผมนึกถึงตัวเองครับ)เศร้า     
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์