เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 01:21:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไรเฟิล ทำไมแรงขนาดนี้ครับ  (อ่าน 3351 ครั้ง)
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 02:14:06 PM »

ไม่ทราบว่ากระสุนที่รุนแรงขนาดนี้ไม่ทราบว่าใช้ยิงอะไรครับ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 03:03:11 PM »

คงเป็นกระสุนซาฟารีเกรดครับ  ไว้ยิงสัตว์ใหญ่ๆ ในอาฟรีกา เช่นช้าง แรด  (รังแกสัตว์) หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2008, 03:31:45 PM โดย Hydra » บันทึกการเข้า
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 03:22:24 PM »

กระสุน และปืนที่จะใช้ยิง ไม่อาจนำเข้ามาในเมืองไทยได้ ต้องห้ามตามกฎหมาย.

และกระสุนกับปืนขนาดนี้ วัตถุประสงค์ อาจเพียงเพื่อพิสูจน์ประมาณ จะทำสถิติ.ใหม่
ไม่เหมาะจะนำเข้าไปยิงสัตว์ ในแอฟฟริกา หรอกครับ มันจะฆ่าตัวเองซะเปล่า  ตกใจ

ระยะ ๓๐๐ หลา แีรงปะทะ ยังเหลือ ๔๖๗๑ ฟุต-ปอนด์ มากกว่า
พลังงานปากลำกล้อง จาก .๓๗๕ Mag ที่มี ๔๒๖๓ ฟุต-ปอนด์  .  เยี่ยม

Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 08:21:52 AM »

เขาโชว์ความเเข็งแรงของปืนครับ ทั้งยิงทั้งหล่น ไม่เป็นอะไรเลย
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 09:53:20 AM »

กระสุน .577 ตัวนี้ บริษัท A-Square ออกแบบให้ตรงสเป็คของพรานนำทางในอาฟริกาครับ    ไม่ได้ใช้ล่าสัตว์ แต่จุดประสงค์เพื่อป้องกันลูกค้ากรณียิงสัตว์ใหญ่ระยะใกล้แล้วไม่ล้ม  ต้องช่วยยิงซ้ำแบบจวนตัว

ปืนแบบลูกเลื่อนที่ A-Square ทำสำหรับกระสุนนี้ เทียบกับปืนไรเฟิลแฝดลำกล้องใหญ่ของยุโรปแล้ว  เขาคุยว่าด้วยราคาปืนแฝดนั้น พอซื้อ A-Square ได้สามกระบอก พร้อมกระสุนให้ใช้ได้ตลอดชีวิต แล้วยังเหลือเงินซื้อรถกระบะขับสี่ล้อได้อีกคัน !!! 

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 12:13:43 PM »

กระสุน .577 ตัวนี้ บริษัท A-Square ออกแบบให้ตรงสเป็คของพรานนำทางในอาฟริกาครับ    ไม่ได้ใช้ล่าสัตว์ แต่จุดประสงค์เพื่อป้องกันลูกค้ากรณียิงสัตว์ใหญ่ระยะใกล้แล้วไม่ล้ม  ต้องช่วยยิงซ้ำแบบจวนตัว

ปืนแบบลูกเลื่อนที่ A-Square ทำสำหรับกระสุนนี้ เทียบกับปืนไรเฟิลแฝดลำกล้องใหญ่ของยุโรปแล้ว  เขาคุยว่าด้วยราคาปืนแฝดนั้น พอซื้อ A-Square ได้สามกระบอก พร้อมกระสุนให้ใช้ได้ตลอดชีวิต แล้วยังเหลือเงินซื้อรถกระบะขับสี่ล้อได้อีกคัน !!! 
ผมขอเดาๆว่าราคาคงประมาน5ล้าน ครับ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 12:55:18 PM »

ได้ดูคลิปนี้ก่อนหน้ามาแล้ว ผมนึกว่า เค้าอัดลูกปืนขึ้นมาเพื่อแกล้งคนซะอีก อิอิ ( ออกโง่เลย คิก คิก คิก คิก )

ขอบคุณผู้รู้ทุกท่าน  ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 09:17:50 PM »

ขออนุญาตรบกวนพี่ๆ หรือท่านใดที่ทราบข้อมูลกระสุน .577 T - Rex นะครับ คือผมอยากทราบว่า กระสุนชนิดนี้อำนาจทะลุทะลวงมากน้อยแค่ไหนครับ จะสู้ไรเฟิลขนาดเล็กได้หรือไม่ เพราะ ส่วนใหญ่ไรเฟิลเล็กหัวกระสุนน่าจะแหลมคมกว่า .577 แต่แรงปะทะ .577 น่ากลัวจริงๆ ข้อนี้ทราบแล้วครับ แต่การเจาะทะลวงนั้นเป็นไงบ้างครับ รบกวนขอข้อมูลซักนิดนะครับ ขอบคุณมากครับ ไหว้
doud ♥ รักในหลวง ♥ ทรงพระเจริญ ♥
เหล่าเราทั้งหลายเลือดและเนื้อเชื้อชาติไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 09:41:56 PM »

ท่าทางยิงทีช้างล้มทั้งตัวทันที

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 09:59:02 PM »

เคยลอง .308 ครั้งหนึ่ง อภินันทนาการโดยพี่มะขิ่น วันรุ่งขึ้นยังล้าๆอยู่เลย เกินกว่านี้ ตกใจ ตกใจ

kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 06:31:27 PM »

ขออนุญาต รบกวนเสนออีกชุดนะครับ ชุดนี้เป็นปืนแฝด
http://www.youtube.com/watch?v=W7lhTqWOS5Y&feature=related เยี่ยม
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์