เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 01:22:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จบในกระบอกเดียว  (อ่าน 5507 ครั้ง)
m40
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 04:51:24 PM »

กล็อก19แน่นอนที่สุด เยี่ยม
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 04:55:53 PM »

ปืนลูกโม่ขนาด .357 โครงกลาง ลำกล้อง 4 นิ้วครับ...Cheesy
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 06:32:35 PM »

Colt Phython  ขอครับเจ้านาย

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
Hatyai
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 06:37:22 PM »

แนะนำ 686  4นิ้วครับซื้อกระบอกเดียวยิงได้ทั้ง .357 และ .38 ^-_-^
pol2373
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 07:59:43 PM »

ตาม พี่ ๆ เข้าแนะนำแหละครับ ไม่ทราบว่าชอบปืนแบบไหน
ลูกโม่หรือแมกซ์กาซีน ครับ ตัดสินใจได้แล้วก็เลือกตามงบ
ประมาณที่มีเลยครับ
 เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
doud ♥ รักในหลวง ♥ ทรงพระเจริญ ♥
เหล่าเราทั้งหลายเลือดและเนื้อเชื้อชาติไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 08:06:47 PM »

ผมเองเป็นคนหนึ่งที่มีปืนไว้ ตั้งใจว่าจะซื้อปืนที่เป็นเหล็กหรือแบบที่เรียกว่าเป็นโลหะทั้งตัว โดยตั้งใจว่าจะซื้อปืนแบบออโต ขนาด 9มม ที่ใส่ลูกได้เยอะ CZ จึงเป็นปืนในใจที่ตั้งใจว่าจะซื้อ แต่ท้ายสุดผมก็มาจบที่ HK โดยจองกับร้านปืนรวมเวลาเกือบ 6 เดือน  ผมเดินสืบถามราคาปืนที่ร้านแถวหลังวังเกือบทุกร้านที่หลังวัง กับพูดคุยกับเพื่อนที่มีปืนแล้วหลายท่านก็จะแนะนำให้หาปืนจองที่ต้องจองปืนกันเกือบข้ามปี หรือให้หาปืนมือ 2 ที่มีราคาย่อมเยาว์ ทุกวันนี้ปัญหาปืนแพงหายาก ปัญหามาจาก กลุ่มร้านที่ขายปืนขาดจิตสำนึกในจรรยาบรรณในการขายของ เอาเปรียบผู้บริโภคโดยไม่คำนึงถึงความเดือนร้อนของผู้บริโภค มีการรวมหัวกับข้าราชการที่คอรัปขั่น ออกระเบียบจำกัดโครต้าการมีอาวุธปืนในประเทศ สำหรับประชาชนทั่วไป โดยอ้างความมั่นคงของประเทศ ถามหน่อยเถอะทุกวันนี้ปืนและอาวุธที่ใช้ในการก่อการร้ายในภาคใต้เป็นปืนของประชาชนที่ถูกต้องสักกระบอก ตอบเลยว่าปืนเถือนและปืนของทางราชการที่โดนปล้นไปทั้งนั้น ประชาชนที่ต้องการมีปืน ย่อมจะหาความมั่นคงจากอาวุธปืนที่จะซื้อ การโฆษณาที่เกินจริงกับการอวดอ้างสรรพคุณที่เกินกว่าที่โรงงานปืนผลิต เพื่อที่จะได้บวกราคาเพิ่ม ทำให้ราคาปืนมีราคาสูง จากราคาตลาด ที่ดูราคาต้นทุนคล่าวๆ ได้จากราคาใน web ขายปืนในต่างประเทศ ที่เมื่อเอาราคาขายจากใน web มาคูณ 2 เสมือนเราเสียภาษีให้กับรัฐ 100 % เหมือนให้ปืนเป็นของใช้ที่ฟุ่มเฟือย เพียง 1 ใน 3 ของปืนที่ขายที่ร้านปืนที่หลังวัง หรือดูจากราคาปืนโครงการก็ได้ ที่เป็นราคาที่สมเหตุสมผล แล้วราคาปืนที่สูงขึ้นนี่หายไปใหน เข้ารัฐสักกี่ % ทำให้คิดแล้วเศร้าใจครับ  

UZI Compact 9 mm. ครับ  จบแน่  หมดเงินซื้อกระบอกอื่น   คิก คิก
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 08:46:01 PM »

หลงรัก
686 ครับ
 หลงรัก

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 08:59:41 PM »

ผมเองเป็นคนหนึ่งที่มีปืนไว้ ตั้งใจว่าจะซื้อปืนที่เป็นเหล็กหรือแบบที่เรียกว่าเป็นโลหะทั้งตัว โดยตั้งใจว่าจะซื้อปืนแบบออโต ขนาด 9มม ที่ใส่ลูกได้เยอะ CZ จึงเป็นปืนในใจที่ตั้งใจว่าจะซื้อ แต่ท้ายสุดผมก็มาจบที่ HK โดยจองกับร้านปืนรวมเวลาเกือบ 6 เดือน  ผมเดินสืบถามราคาปืนที่ร้านแถวหลังวังเกือบทุกร้านที่หลังวัง กับพูดคุยกับเพื่อนที่มีปืนแล้วหลายท่านก็จะแนะนำให้หาปืนจองที่ต้องจองปืนกันเกือบข้ามปี หรือให้หาปืนมือ 2 ที่มีราคาย่อมเยาว์ ทุกวันนี้ปัญหาปืนแพงหายาก ปัญหามาจาก กลุ่มร้านที่ขายปืนขาดจิตสำนึกในจรรยาบรรณในการขายของ เอาเปรียบผู้บริโภคโดยไม่คำนึงถึงความเดือนร้อนของผู้บริโภค มีการรวมหัวกับข้าราชการที่คอรัปขั่น ออกระเบียบจำกัดโครต้าการมีอาวุธปืนในประเทศ สำหรับประชาชนทั่วไป โดยอ้างความมั่นคงของประเทศ ถามหน่อยเถอะทุกวันนี้ปืนและอาวุธที่ใช้ในการก่อการร้ายในภาคใต้เป็นปืนของประชาชนที่ถูกต้องสักกระบอก ตอบเลยว่าปืนเถือนและปืนของทางราชการที่โดนปล้นไปทั้งนั้น ประชาชนที่ต้องการมีปืน ย่อมจะหาความมั่นคงจากอาวุธปืนที่จะซื้อ การโฆษณาที่เกินจริงกับการอวดอ้างสรรพคุณที่เกินกว่าที่โรงงานปืนผลิต เพื่อที่จะได้บวกราคาเพิ่ม ทำให้ราคาปืนมีราคาสูง จากราคาตลาด ที่ดูราคาต้นทุนคล่าวๆ ได้จากราคาใน web ขายปืนในต่างประเทศ ที่เมื่อเอาราคาขายจากใน web มาคูณ 2 เสมือนเราเสียภาษีให้กับรัฐ 100 % เหมือนให้ปืนเป็นของใช้ที่ฟุ่มเฟือย เพียง 1 ใน 3 ของปืนที่ขายที่ร้านปืนที่หลังวัง หรือดูจากราคาปืนโครงการก็ได้ ที่เป็นราคาที่สมเหตุสมผล แล้วราคาปืนที่สูงขึ้นนี่หายไปใหน เข้ารัฐสักกี่ % ทำให้คิดแล้วเศร้าใจครับ  

UZI Compact 9 mm. ครับ  จบแน่  หมดเงินซื้อกระบอกอื่น   คิก คิก

ท่าทางอึดอัดน่าดู Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 09:11:40 PM »

ปืนลูกโม่ขนาด .357 โครงกลาง ลำกล้อง 4 นิ้วครับ...Cheesy

ลูกโม่.357 โครงกลาง ลำกล้อง4" จุ6-7นัดครับ  Grin Grin Grin
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 10:53:37 PM »

ลูกโม่ โครง K ลำกล้อง 3 หรือ 4 นิ้ว ..............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 10:55:27 PM »

ตอนอ่านปุ๊ปก็มีคำตอบในใจครับ พออ่านของพี่บุญก็ใช่เลยครับ ตอบเหมือนที่ผมคิดไว้เลยครับ

ถ้าไม่ g19 ก็ลูกโม่ 3-4 นิ้วครับ
แต่เดี๋ยวทนไม่ได้หรอกครับ กระบอกที่สองจะตามมาโดยเร็วไว อิ อิ Grin

napasin13131
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 11:05:49 PM »

แพงขึ้นไปเรื่อยๆดีแล้ว ถ้าถูกแย่แน่ ครับ  Cheesy
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 11:06:22 PM »

ต้องถามดูว่าตั้งงบไว้เท่าไหร่ น่าจะเลือกได้ง่ายขึ้นนะครับ ปืนใหม่ต้องเตรียมอย่างน้อย75k+ ถ้างบจำกัดก็ค่อยดูในเวปได้นะครับ ราคา3-5หมื่นก็มีมาบ่อยๆครับ  Wink

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 10:40:58 AM »

ขอบคุณครับ...น้องเขาบอกว่ามีงบประมาณราวๆ  8 หมื่นบาท  และต้องเป็นปืนใหม่เท่านั้น  ผมจะชวนน้องเขามาดูหัวข้อนี้ด้วยกันเลย  แล้วให้เขาตัดสินใจอีกที  ขอบคุณทุกท่านครับ
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 10:47:15 AM »

หนุน cz 75 compact.....ครับ   เยี่ยม เยี่ยม
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์