เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 05:20:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อ่านสถิติขนาดกระสุนเเละยี่ห้ออาวุธปืนสั้นของตำรวจอเมริกาจากหนังสือเเล้ว...  (อ่าน 6960 ครั้ง)
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 01:17:29 PM »

ของไทยยังไม่มีคนออกมารวบรวมข้อมูลจริงจัง ซักทีครับ เอาที่ผมเคยอยู่มาบ้างนะครับ
หัวหน้าโรงพัก     แล้วแต่อารมณ์แต่แกชอบปืนซื้ออยู่เรื่อยๆ มีทั้งวอลเธอร์ โคลท์ กล็อก สมิท --คนนี้สรุปไม่ได้
สวป            ตอนผมอยู่คนแรกใช้กล็อก 19 พอเปลี่ยนอีกคนใช้ บาเรตต้า 92
พนักงานสอบสวน   คนแรกใช้โคลท์มัสแตง .380
               คนที่สองใช้เทารัสลูกโม่ .38 4 นิ้วสเตนเลส
               คนที่สามร้อยตำรวจตรีเพิ่งจบ มี .38 เทารัส รมดำ 3 นิ้วเป็นมรดกติดตัว
รอง สวป        คนแรก .38 สมิท ของหลวง
               คนที่สอง ผมเอง ตอนนู้นใช้ ซีแซด 75 ดี คอมแพ็กรางไม่เต็ม
ชั้นประทวน       มีกล็อก 19 2 คน กล็อก 30 1 คน เอชเค ยูเอสพีคอมแพค 9 มม. 1 คน ทานโฟฯ 9 มม. 1 คน
               สมิธ 686 5 คน  อีก 15 คน ที่เหลือ .38 ของหลวงครับ
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 01:42:44 PM »

ตำรวจไทยส่วนใหญ่จะใช้ลูกโม่ .38 สมิท(ปืนหลวง) .357 สมิท 686 4 นี้ว ซื้อส่วนตัวตามกระแสนิยมครับ Cool ถือปืนวิ่งไล่คนร้ายซัก 500 เมตร อยากจะขว้างปืนทิ้งมันหนักครับ

ตำรวจมีทั้งปืน วิทยุ โทรศัพท์มือถือ กุญแจมือ กุญแจบ้าน  ดีนะที่รอบเอวแล้ว 

ไม่เช่นนั้น .. .....   ...   ไม่ต่ำกว่า 10 กิโล คิก คิก คิก คิก หัวเราะร่าน้ำตาริน

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 02:05:32 PM »

ตำรวจไทยส่วนใหญ่จะใช้ลูกโม่ .38 สมิท(ปืนหลวง) .357 สมิท 686 4 นี้ว ซื้อส่วนตัวตามกระแสนิยมครับ Cool ถือปืนวิ่งไล่คนร้ายซัก 500 เมตร อยากจะขว้างปืนทิ้งมันหนักครับ

ตำรวจมีทั้งปืน วิทยุ โทรศัพท์มือถือ กุญแจมือ กุญแจบ้าน  ดีนะที่รอบเอวแล้ว 

ไม่เช่นนั้น .. .....   ...   ไม่ต่ำกว่า 10 กิโล คิก คิก คิก คิก หัวเราะร่าน้ำตาริน
ตำรวจอเมริกามีมากกว่าตำรวจไทยมากครับ ต้องแข็งแรงจริงๆถึงจะเดินไหว
ผมยอมรับตำรวจอเมริกาอีกอย่าง ตำรวจหญิงตัวเล็กๆ แต่อุปกรณ์เท่าๆกับตำรวจชาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2008, 02:15:27 PM โดย เสือใบ(boon) » บันทึกการเข้า

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 02:10:16 PM »

เดี๋ยวนี้ผมกับลูกน้องไม่ใช้กุญแจมือแล้วครับ ใช้สายรัดแบบรัดสายไฟแล้วครับสะดวกดีไม่หนัก Grin อ้อ อุปกรณ์ยังมีอีกเยอะครับ Grin
ไฟฉาย ดิ้ว กระบอก ซองกระสุนสำรอง
เค็ม
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 07:12:14 PM »

นอกเหนือจากที่พบในบ้านเรา  ผลวิจัยพบว่าตำรวจอเมริกาส่วนใหญ่ชอบพกโดนัทอยู่รอบเอวด้วยครับ น้ำลายหก

Treat me good, I'll treat you better. Treat me bad, I'll treat you worse.
.......__________________________
......\ / `---___________----_____|]= = = O
../_==o;;;;;;;;_______.:/=======''
.....), ---.(_(__) /```````
....// (..) ), ----"
...//__//
..//__//
.//__//
officerLudlow
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 09:43:06 PM »

หนังสือที่อ่านปีไหนครับ

เป็นหนังสือนานเเล้วครับผมซื้อมือสองมาจากงานหนังสือเเห่งชาติ  ตอนนั้นยัง16-17คิดว่าหนังสือราคา250มันเเพงมากไม่กล้าซื้อ  เเต่พอดีเจอมือสองสภาพดีขาย125 เลยซื้อมาอ่าน อ่านเเล้วคุ้มมาก  เเต่เสียดายไม่มีใครเอามาทำต่อทั้งๆที่ผู้พิมพ์เขาก็รู้ว่ายอดขายดี  น่าเสียดาย

เชื่อว่าทุกคนเคยแพ้ เชื่อว่าทุกคนเคยล้มเหลว
           แต่คนแพ้ไม่ใช่คนที่ล้มเหลว

คนล้มเหลวคือ...คนที่ล้มเลิกต่างหาก

ความสำเร็จเป็นของทุกคน...ขอแค่อย่ายอมแพ้
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 11:43:38 PM »

ตำรวจเมกาบางคนยังไม่รู้เรื่องปืนเลย  แค่รู้จักปืนที่ตัวเองพกอยู่ก็บุญถมไปแล้วครับ  วันก่อนเห็นมากับตา...ตำรวจพยายามจะเอาลูกออกจากปืนลูกซอง แต่ทำปืนลั่น ตกใจ โยนปืนทิ้ง หรือหลุดมือเพราะตกใจก็ไม่ทราบได้  เอามือกุมหูทั้งสองข้างโชคดีที่ลำกล้องชี้ขึ้นฟ้า ไม่งั้น
คงเรื่องยาว    บางคนยังไม่รู้จักเลยว่าศูนย์กลางคืนรูปร่างหน้าตาเป็นอย่างไร  หรือต่างจากศูนย์ธรรมดาอย่างไร  บางคนเพิ่งจะได้บรรจุใหม่
ก็จะเอาแต่ของใหญ่ๆ  .40 , .45 งี้     สุดท้ายก็ต้องขอย้ำที่คำว่า " แค่บางคน" 

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 11:53:50 PM »

เป็นหนังสือนานเเล้วครับผมซื้อมือสองมาจากงานหนังสือเเห่งชาติ  ตอนนั้นยัง16-17คิดว่าหนังสือราคา250มันเเพงมากไม่กล้าซื้อ  เเต่พอดีเจอมือสองสภาพดีขาย125 เลยซื้อมาอ่าน อ่านเเล้วคุ้มมาก  เเต่เสียดายไม่มีใครเอามาทำต่อทั้งๆที่ผู้พิมพ์เขาก็รู้ว่ายอดขายดี  น่าเสียดาย
ครับที่ถามเพราะ สถิติที่ให้มันไม่ตรงครับ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 12:05:43 AM »

ครับที่ถามเพราะ สถิติที่ให้มันไม่ตรงครับ

อยากรู้ที่อัพเดตเหมือนกันครับพี่  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 12:13:23 AM »

เจ้าของหระทู้น่าจะหมายถึงจากที่สังเกตความนิยมของตำรวจในประเทศไทยกระมังครับ...
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 01:23:45 AM »

ตำรวจเมกาบางคนยังไม่รู้เรื่องปืนเลย  แค่รู้จักปืนที่ตัวเองพกอยู่ก็บุญถมไปแล้วครับ  วันก่อนเห็นมากับตา...ตำรวจพยายามจะเอาลูกออกจากปืนลูกซอง แต่ทำปืนลั่น ตกใจ โยนปืนทิ้ง หรือหลุดมือเพราะตกใจก็ไม่ทราบได้  เอามือกุมหูทั้งสองข้างโชคดีที่ลำกล้องชี้ขึ้นฟ้า ไม่งั้น
คงเรื่องยาว    บางคนยังไม่รู้จักเลยว่าศูนย์กลางคืนรูปร่างหน้าตาเป็นอย่างไร  หรือต่างจากศูนย์ธรรมดาอย่างไร  บางคนเพิ่งจะได้บรรจุใหม่
ก็จะเอาแต่ของใหญ่ๆ  .40 , .45 งี้     สุดท้ายก็ต้องขอย้ำที่คำว่า " แค่บางคน" 
เรื่องนี้จริง  ไม่รู้ว่าผ่าน Qualifications มาได้อย่างไร
officerLudlow
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 01:25:04 AM »

อยากรู้ที่อัพเดตเหมือนกันครับพี่  Grin

ผมเข้าใจเเล้วครับ  คือผมอธิบายไว้ไม่ดีเอง สถิติที่เห็นผมหมายถึงตำรวจไทยนะครับ(จากการคาดคะเนของผมเอง)  ส่วนสถิติของตำรวจอเมริกันไม่ได้นำมาลงครับ(เเต่เป็นของที่เเมสซาด อยูปเป็นคนทำไว้นานเเล้วนะครับ)  เเต่ไว้จะนำมาลงให้พรุ่งนี้นะครับ  ตอนนี้หนังสือไม่ได้อยู่ในมือ(จริงๆก็จำได้บ้างเเต่เอาไว้รอหาหนังสือก่อนจะเเน่นอนกว่าครับ)

เชื่อว่าทุกคนเคยแพ้ เชื่อว่าทุกคนเคยล้มเหลว
           แต่คนแพ้ไม่ใช่คนที่ล้มเหลว

คนล้มเหลวคือ...คนที่ล้มเลิกต่างหาก

ความสำเร็จเป็นของทุกคน...ขอแค่อย่ายอมแพ้
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์