เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 11:24:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับกระสุน +P+  (อ่าน 5503 ครั้ง)
RPG
จะดีจะชั่ว อยู่ที่ตัวเราเอง
Full Member

คะแนน 8

« เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 12:25:21 PM »

ผมซื้อกระสุน 9มม.มาแล้วพบว่ามีกระสุน +P+ ติดมาด้วยประมาณ 11 นัด พอดีเปิดดูหนังสือ อวป ฉบับล่าสุดในสนทนาภาษาปืนหน้า127ที่ ดร.ผณิศวรตอบในหัวข้อ"สงสัย-กระสุน+P+"...ไม่ทราบว่าถ้านำมาใช้ปืนจะพังจริงๆหรือครับ..รบกวนดร.ผณิศวรและผู้รู้ช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ..ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2008, 01:25:45 PM โดย RPG » บันทึกการเข้า
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 12:35:17 PM »

ดีสิครับ...
ไม่ต้องขวนขวายหา

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 01:33:42 PM »

ปลอก Reload หรือเปล่าหว่า หลังๆเห็นปลอกแทบทุกชนิดเลย

ลูกซ้อมหรือเปล่าครับ ?
RPG
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 01:39:57 PM »

ลูกจริงครับ FEDERAL HYDRA-SHOCK ครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 02:08:56 PM »

หลายคนอยากได้... หาซื้อแทบตาย... ยังหาไม่ได้เลยครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 07:53:46 PM »

ไม่เหมือนนายสมชาย... นายสมชายชอบลูกเบาแรงที่สุดเท่าที่ปืนยิงได้ไม่ขัดข้องครับ...

คือมาตรฐาน 9 พาราฯ ยังไงก็คมทะลุตัวคน ทะลุเหล็กประตูรถยนต์... แต่ครั้นจะใช้กระสุนหัวรูก็ไม่ไว้ใจกลัวป้อนขลุกขลักครับ...
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 08:51:55 PM »

ซื้อร้านไหนครับ....
จะได้ไปซื้อบ้าง...
ซื้อกระสุนได้ไฮดร้าช็อกติดมาด้วย

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 09:07:22 PM »

ร้านไหนครับ กล่องเท่าไรครับ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 09:10:46 PM »

ผมซื้อกระสุน 9มม.มาแล้วพบว่ามีกระสุน +P+ ติดมาด้วยประมาณ 11 นัด พอดีเปิดดูหนังสือ อวป ฉบับล่าสุดในสนทนาภาษาปืนหน้า127ที่ ดร.ผณิศวรตอบในหัวข้อ"สงสัย-กระสุน+P+"...ไม่ทราบว่าถ้านำมาใช้ปืนจะพังจริงๆหรือครับ..รบกวนดร.ผณิศวรและผู้รู้ช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ..ขอบคุณครับ

เขียนเหมือนกับไม่ได้ตั้งใจซื้อ ... หัวกระสุนเป็นแบบไหนครับ ขอชม ... Grin Grin

RPG
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 09:31:10 PM »

ซื้อร้านไหนครับ....
จะได้ไปซื้อบ้าง...
ซื้อกระสุนได้ไฮดร้าช็อกติดมาด้วย
ไม่ใช่ได้ไฮดร้าช็อกติดมาด้วยครับ..คือตั้งใจซื้อครับแต่พอดีมีกระสุนแบบ+P+ติดมาด้วยครับ...ขออภัยที่สื่อสารไม่ดีครับ..รูปหัวกระสุนครับ
✿RungRoj_f (รักในหลวง)✿
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 09:40:57 PM »

สวยงาม ครับ...
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 09:46:36 PM »

+P มาจาก Plus Pressure
+P+ มาจาก Plus Pressure Plus

ประเด็นที่ผมพบ....ในกรณีของ +P+
ก็คือ...แรงรีคอยล์ของกระสุนและตำบลกระสุนตก ครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
TOR158
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 10:44:21 PM »

ของผมเจอ โกลเด้นท์ เซเบอร์ ไม่เข้ารังเพลิง แล้วค่อยๆๆๆๆๆๆ สังเกตุ ถึงได้รู้ว่า ปล่อยสไลด์เบา
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 10:50:28 PM »

Smiley ไม่อยากได้เอามาให้ผม...ควานหาแทบพลิกแผ่นดิน ยังไม่เจอ

Smiley ใช้กล้องอะไรถ่ายครับ ถ่ายมาโครได้สวยมาก

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 10:54:43 PM »

...แรงรีคอยล์ของกระสุนและตำบลกระสุนตก

แรงรีคอยล์ มากแน่  ปืนเก่า ๆ สไลด์ ไม่ใช่เหล็ก  มักจะมีปัญหา

แต่ก็ไม่ใช่ครั้งแรก        ตำบลกระสุนตก  จะสูง หรือต่ำ ครับ  พี่ ๕๑

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: [1] 2
  พิมพ์