เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 03:27:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อคืนโดนค้น (เกือบเจอ)  (อ่าน 8045 ครั้ง)
WPRAYUTH
ทำอะไร ทำเต็มที่ ทำให้ดีที่สุด
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

ทำอะไร ทำเต็มที่ ทำให้ดีที่สุด

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 11:53:30 PM »

ที่จริงไหนๆก็ถอยรถแล้ว เป็นผมขับกลับบ้านไปเลยดีกว่า ถึงแม้ผมจะมั่นใจขนาดว่าค้นให้ตายยังไงก็ไม่เจอก็ตาม ไหว้

เป็นพี่น้องกัน  ต้องรักกัน  มีอะไรต้องแบ่งปันกัน  ไม่ทะเลาะกัน
Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 12:49:55 AM »

น่าจะเป็นอย่างงั้น เพราะใบขับขี่ก็ไม่ตรวจ ถ้าตรวจก็จับผมได้แล้วเพราะผมไม่มีใบขับขี่

ค้นรถซะขนาดนั้น แต่ไม่ตรวจสอบบุคคล แปลกไปหน่อยนะครับ

รู้ตัวว่าใบขับขี่ไม่มี แต่ยังกล้าขับเข้าด่านตรวจ ที่ปกติอย่างแรกที่จะขอดูคือใบขับขี่

เหมือนตั้งใจขับไปโดนจับ อันนี้ยิ่งแปลกไปใหญ่ 
  คิก คิก

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
serge.P
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 12:56:45 AM »

เค้าคงจะพิจารณาดูก่อนที่จะค้นมั้งครับ ค้นรถทุกคัน ค้นคนทุกคน คนค้นก็คงจะเหนื่อยตายซะก่อน ก่อนจะได้จับโจรจริง ๆ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 06:36:09 AM »

โชคดีที่ผมไม่พกพาอาวุธปืน ไม่อย่างนั้นเวลาเจอด่านตรวจคงต้องลุ้นเหมือนอย่างนี้อยู่เสมอ Cheesy
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 07:08:56 AM »

โชคดีจัง...
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 07:17:38 AM »

..ดีแล้วล่ะ.ที่ไม่เจอคุณน้อง.. Wink

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
กระโหลกกะลา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 07:18:18 AM »

1 ใน 100 ที่ถูกตรวจทุกซอกมุมแล้วรอดมาได้ครับ
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 07:29:51 AM »

มีแต่ผู้หญิงนี่แหละ...
ที่ตำรวจไม่กล้าตรวจทุกซอกทุกมุม Grin

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
Bird_2006
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 08:08:44 AM »

ที่ผมไม่ย้อนกลับเข้าบ้าน เพราะผมต้องไปนอนอีกบ้านนึงครับ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 08:31:46 AM »

โชคดีครับที่ไม่เจอ.....
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 08:49:30 AM »

เล่าต่อครับประสพการณ์ตอนโดนจับ เจอด่านตรวจค้นเจออาวุธปืน

ตำรวจเรียกจอด ส่องไฟฉายเข้ามาในรถ ผมใส่เสื้อ กล็อกสีดำ

เลยโบกให้เข้าขวา มาล้อมรถ  3 นายเหมือนกัน ส่องไฟเจอหนังสือ อวป. อีก(นึกในใจซวยแน่ ๆวันนี้)

เป็นจริงดังใจนึก ท่านนายด่าน มาเคาะกระจกถาม จะไปไหนครับ  ไปทำงานครับ ผมทำงานที่ จังหวัดอยุธยา

พี่ มีปืนติดรถมาด้วยไหมครับ  จะบอกว่าไม่มีพี่แก่คงค้นอยู่แล้ว  มีครับพี่ 2 กระบอกครับอยู่ในกระเป๋าครับ  

งั้นเชิญลงจากรถก่อนครับ  ดาบท่านนึงก็หิ้วกระเป๋าปืนลงมากองที่ ด่าน ตรวจดู เจอรายการตามที่ที่ว่า

ถามผมว่า มีใบอนุญาตพกไหม  ไม่มีครับ (จะถามทำไม ป.12 ไม่ออกมาตั้งชาตินึงแล้ว)  มีแต่ ป.4 ครับ

ผมจะไหยิบให้ดู ท่านรีบยกมือห้าม  ว่าคุณไม่ต้อง ถอยห่าง ๆครับ (สงสัยกลัวแย่งปืน)

พี่เป็นตำรวจหรือทหารหรือเปล่าครับ  เปล่าครับ ทำงานบริษัท  ค้นรถหมดแล้วไม่เจอสิ่งผิดกฎหมายอย่างอื่นก็ไม่ว่ากระไร

ไม่ใส่กุญแจมือ ให้ยืนอยู่ที่ด่านอย่างนั้นรอจนด่านปิด โดนเรียก ตี 5 กว่า ๆ  ด่านปิด 6:30  น.  

เดี๋ยวเชิญที่โรงพักด้วยครับ  ได้นั่งรถตำรวจล่ะงานนี้  หมู่คนนึงขับ ดาบนั่งประกบเบาะหลัง  

คุยกันกระหนุงกระหนิง ประมาณ 10 กม.ถึงโรงพัก

ดาบชวนคุย  น้องชอบเล่นปืนเหรอ    

ผม ครับ ก็ชอบครับ    

ดาบ มีกี่กระบอกละ  

ผม 6 กระบอกครับ  

ดาบ  โห้เอาไปทำไรเยอะแยะ  

ผม ยิ้ม ๆ (ก็บอกไปแล้วว่าชอบไงครับดาบ)อันนี้ไม่ได้บอกครับนึกในใจ

หมู่ขอแจ่ม  พี่ กล็อก ดีไหมเนี่ยผมจอง G-30 สวัสดิการไว้

ผม  กล็อกดีครับ ผมก็มีกล็อก 19 ครับยิงดีครับ  

ดาบ แล้วเบเร็ทต้าดีไหมน้อง

ผม  ดีครับ ตอนเริ่มเล่นใหม่ ๆ ยังอยากได้เลย แต่มือผมเล็กกำด้ามไม่ถนัด ๆครับเลยไม่มีวาสนาได้ครอบครอง

ดาบ  ตอนนี้แพงไหม

ผม  ราคาไปไกลมากครับเทียบกับปืนสวัสดิการแล้วฟ้ากับเหวเลย

ดาบ ชักปืนถอดแม็กเคลียร์ลูกส่งให้ผม สภาพนี้ถ้าขายได้เท่าไหรน้อง  

ผม เคลียร์รังเพลิงอีก2-3 ที หมุน ๆ ดูแล้วบอกดาบ 5  หมื่น ++ ครับ ให้ชัวร์ต้องเอาไปดูอีกที

ดาบ อื่ม  ราคาดีกว่าตอนผมซื้ออีกนะ

ไปทำงานก่อนครับเดี๋ยวมาเล่าต่อ

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 09:07:09 AM »

อย่าไปนานครับกำลังรอฟังอยู่นะคุณกระต่ายหมายจันทร์....
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 09:15:34 AM »

มารอด้วยคน.. Grin

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
sutha
ไม่กล้าใช่ว่ากลัว ไม่ตอบโต้ใช่ว่าอ่อนแอ ที่แน่ๆก็คือสติ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 09:20:03 AM »

ค้างเลย  Grin
สัปดาห์ก่อนไปซ้อมยิงที่ ม.พัน8 ขับรถลอดสะพานสูง รร.สีมาธานี
แจ๊คพอตครับ ด่านเบ้อเริ่ม เรียกทุกคันเลย เน้นสุดๆคือ มอไซต์
จอดเปิดเบาะทุกคัน  รถยนต์คนขับลงรถหมด  แต่โชคดีของผมพอดีลูกชายนั่ง
ไปด้วย  แล้วคาดเซฟตี้เบลท์ทั้งคู่  (ปกติ 100 วันพันปีไม่เคยคาด แต่
เนื่องจากน้องผู้หญิงที่รู้จักประสบอุบัติเหตุ ชนต้นไม้ข้างทางเสียชีวิต
เลยรู้สึกไม่ค่อยดี)  ค่อยๆชะลอขับผ่านไปเรื่อยๆ  ทั้งๆที่ปืนสั้น 3 กระบอกอยู่
กระบะหลัง(มีหลังคาติดฟิล์มทึบ) แต่สำคัญปืนยาวในซองนี่สิ  ใครมองก็รู้
โชคดีพี่แกไม่ชะโงกหน้าส่อง  นึกแล้วยังใจหายอยู่เลย  Grin
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 09:38:16 AM »

เคยเจอแปลก ๆ ครั้งหนึ่ง

ที่บันนังดามา  จะออกสะบ้าย้อย สงขลาอยู่แล้ว..

นปพ. เต็มไปทั้งถนน.... ลักษณะ ค้นเฉพาะรถ วีโก้.. ตอนครึ่ง 

แล้วบนถนนภูธรเนี่ย  รถ ๑๐ คัน เก๋ง ๑ , ดีแมกซ์ ๔ วีโก้ ๔ รถอื่น ๑

รถมันก็เลยติด ยาวววววว

ระหว่างรอถูกตรวจ (ผมก็วีโก้) สองข้างทาง นปพ. ประกบ ห้ามแตกแถว...

คาดว่า น่าจะซวยพอสมควร เพราะ เรฯ๘๗๐ ผิดบ่า....กระสุนพร้อมยิงอีก อ้างสถานการณ์คงพอเอาตัวรอดได้บ้าง..

พอถึงคิว แก(นายดาบ ยังหนุ่มอยู่เลย) ตะเบ๊ะ ให้ผมลงจากรถ  แล้วลงมือค้นเลย ใต้ท้องรถก็ดู..  อีก ๒ - ๓ คน ยืนคุมเชิง

ผมยืนมอง ภาพที่แกยกปืนในรถออก เพื่อที่จะหาอย่างอื่น ซึ่งไม่รู้ว่าอะไร... อึ้ง.. ครับ

ปืน 2 กระบอก แกไม่สนใจ ไม่ถามเลย ว่ามีใบฯ มีอะไรบ้าง   ค้นอยู่ราว ๔ - ๕ นาที  ก็ให้ผมขึ้นรถ ไปได้..

จนตอนนี้ยังงงอยู่เลย..... .ค้นหาอะไร.. Huh
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์