เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 01:28:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อคืนโดนค้น (เกือบเจอ)  (อ่าน 8034 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 12:56:40 PM »

...แหม...กำลัง...ติดพันเชียว....ต่อ ๆ  ๆ ครับพี่.. Grin
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 01:00:05 PM »

ท่านสิงห์บ้า : ...แหม...กำลัง...ติดพันเชียว....ต่อ ๆ  ๆ ครับพี่..

นั่นสิ เห็นด้วยกับท่านสิงห์บ้า  กำลังติดพันเลย ไปอีกแล้ว  คอยอยู่เนี่ย รอลุ้น ไว้เป็นวิทยาทาน

เร็ว ๆ นะครับ ท่านกระต่ายฯ

ด้วยความเคารพครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 01:10:07 PM »

สุดยอดเลย  เยี่ยม  สมาชิกเข้าอ่าน พันกว่าแล้ว
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 01:11:44 PM »

อย่าไปนานนักนะครับรออยู่.... Grin Grin Grin
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 01:26:18 PM »

น้าต่าย...รวมเล่มขายเลยดีกว่าครับ Grin Grin

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
Bravo Team
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 01:33:01 PM »

เอาซ้อนไว้ที่ไหนครับ ค้นละเอียดขนาดนั้นแล้วยังหาไม่เจอ... (PM มาบอกก็ได้นะครับ)
แสดงว่าตอนเด็ก เจ้าของกระทู้เล่นซ่อนหาบ่อย แน่ๆ เลย....

ขอด้วยครับ
ผมก็ใช้ แจ๊ส เหมือนกัน
ขอด้วยคร้าบบ...... Cheesy

เทิดราชัน ทันสมัย พัฒนา

ไม่ใช้ปืนปลอม ใช้แต่ปืนจริง กระสุนจริง

panphuk
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 01:39:20 PM »

ผมก็รออ่านต่อครับพี่กำลังมันเลยครับ
ฺฅนเมืองชล*รักในหลวงมาก
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 01:56:27 PM »

มาเข้าแถวตีตั๋วรอ  อ่านต่อครับบ เยี่ยม
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 02:02:59 PM »

คอย...แต่เธอ...หลงละเมอ..เพ้อคอย...แต่เธอ.... Grin
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 02:13:12 PM »

จขกท.  จะว่าเอาไหมนะ     Grin

ระหว่างรอ  ก็โทรหา แม่บ้าน  บอกว่าเมีย  สามีถูกจับอยู่นะ   ที ........   ตกใจเล็กน้อย  แล้วจะให้ทำไง  เออจะรู้ไหมเนี่ยก็ถูกจับครั้งแรกนี่นา  เออ  ลองโทรหาพี่ จวบ ดิ แฟนของลูกพี่ แฟนผม เธอโทรแล้วกัน  ได้  ๆ  วางสาย
โทรหาพ่อ ต่อ   รบกวนพ่ออีกและ...พ่อ ครับผมโดนจับปืน ที่ .........ครับ พ่อทำเอกสารประกันตัวหน่อยได้เปล่า   เออ  ได้เดี๋ยวพ่อไปที่ทำงานแล้วจะตามไป   ใจเย็น ๆ  ไม่ต้องตกใจ  ผมก็ไม่ได้ตกใจอะไรหรอกครับ แต่ ปกติผมไม่เคย มีเรื่องแบบนี้เข้าบ้าน น่ะครับ   
วางสาย   พี่ จวบโทรมา  เอ้าต่าย  ทำไมโดนจับไม่โทรหาพี่ล่ะ  เกรงใจครับ  เรื่องไปถึงไหนและ  นี่รอ จนท. สอบสวนอยู่
เอ้าแบบนี้เค้าต้องยึดปืนไปตรวจนะถ้าฟ้องศาลน่ะ  ครับแล้วทำไงได้บ้างครับพี่  คงต้องตามขั้นตอนแล้วล่ะมาถึงโรงพักแล้วนี่
คงทำอะไรไม่ได้แล้ว เดี๋ยวพี่คุยกับเพื่อนให้ คนดูแลงานตรวจปืนเพื่อนรุ่นเดียวกับพี่   ....ครับยังไงฝากพี่ด้วยแล้วกัน  ครับกลัวปืนเป็นรอยครับพี่  เออ พี่เข้าใจ  คนรักปืนเหมือนกัน  (พี่จวบก็เป็นนักนิยมปืนเหมือน กัน)  ขอบคุณครับพี่จวบ  ทำเรื่องประกันตัวยัง  พ่อไปทำเอกสารแล้วครับ  เออ  มีไรโทรหาพี่เลยนะไม่ต้องเกรงใจ  ครับพี่   วางสาย

8 โมงนิดหน่อย เจ้าหน้าที่มา   เชิญคุณที่ห้องสอบสวน ครับใกล้ ๆ  ห้องนั้นแหละครับ   โดนข้อหาไรน้อง.....ถามอีกและ  พาปืนครับพี่

อ่อ.....น้องนั่งตรงนี้เลย.....ครับ  เริ่มสอบตามกระบวนการ มีคำถาม   เราก็ตอบ     ประวัติ ที่อยู่ อาชีพการงาน
มาถึงตอนที่ ว่า เจอ ปืนได้อย่างไร  ( ตรงนี้ผมคิดว่าสำคัญนะครับในการให้ปากคำ)   ผมแจ้งว่าเมื่อเจ้าหน้าที่ เรียกรถยนต์ที่ขับมาตามทางเพื่อตรวจค้น  เจ้าหน้าที่ตำรวจถามว่า มีอาวุธปืน มาด้วย ไหม  ผมแจ้งกับเจ้าหน้าที่ว่า มีครับ 2 กระบอก อยู่ใน กระเป๋า  ครับ   
คนสอบถามร้องอ้าว...แล้วไปบอกเค้าทำไม   ผมว่ายังไงก็ต้องค้นอยู่แล้ว  นี่ครับ 
ผมใส่เสื้อที่มีปืนเป็นโลโก้  ในรถมีหนังสือ อวป. เดือนล่าสุดอยู่ด้วย 
ตรงนี้เป็นข้อสังเกตนะครับ  สัญลักษณ์ที่บ่งบอกว่าเราชอบปืน เป็นเหตุแห่งการ ตรวจค้น   ทราบภายหลังจาก นายด่าน     

เออน้องชอบเล่นปืน  ถามหน่อย พี่มี  Us. army  อยู่กระบอก น้องดูให้ทีดิ  แป๊ปนึง  อ้าวยังสอบไม่เสร็จเลย   คว้ากระเป๋าหนังมาใบนึง  ควัก เรมิงตันแรน มาส่งให้ผม ดู   (เฮ้ย   ผมโดนจับปืนอยุ่นะ)  ตำรวจส่งปืนให้ผู้ต้องหาอีกแล้ว  Grin  พี่ครับ ปืนพี่ ขึ้นทะเบียน ปี 18 นี่ครับ  รู้ได้ไง  ก็เลขประจำปืนถูกตอกจนไม่เหลือเลขเดิมเลย  ผิวรมมาใหม่ ด้วย   เหรอ ครับรุ่นนี้เล่นกันราคาสูงพอสมควร  ถ้าเดิม ๆนะครับ อืม....แต่ก็ยังอยู่ในสภาพดีนะครับพี่ได้มาเท่าไหร่   3หมื่นกว่า ๆ   ครับไม่แพงพี่   ขอบใจน้อง
สอบต่อ

มีนายตำรวจมา จำได้ว่าพันตำรวจเอก  เห็นกล็อกบนโต๊ะ ปืนใครจ่า   
ปืนผู้ต้องหาครับ จับที่ด่านเมือง   อ่อ....
ปืนของน้องเหรอ  ...หันมาถามผม     ครับ

นายเรียกและเดี๋ยวมาต่อครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2008, 02:15:55 PM โดย กระต่ายหมายจันทร์ » บันทึกการเข้า

egn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 02:20:55 PM »

หนังเรื่องยาว ผมยังรออ่านต่ออยู่นะครับ
ต้นน้ำ
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 02:22:05 PM »

มารออ่านครับ.....กำลังลุ้นครับ
fiveton_touch
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 02:24:03 PM »

กะลังลุ้นเลยคับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 02:33:58 PM »

...ตรงนี้เป็นข้อสังเกตนะครับ  สัญลักษณ์ที่บ่งบอกว่าเราชอบปืน เป็นเหตุแห่งการ ตรวจค้น   ทราบภายหลังจาก นายด่าน 

..แบบนี้แหละครับ...ที่ผมเสียว ๆ อยู่...เหมือนกัน...ตอนนี้ หนังสือ อวป. หรือเกี่ยวกับอาวุธทุกอย่าง..ผมเก็บไว้บ้านหมด นอกจาก หนังสืออ่านเล่น (แต่ผมอ่านจริง ๆ )  "พรานผิวขาว" กับ "เพชรพระอุมา" ครับ...ติดรถประจำ....ขาดไม่ได้... Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2008, 02:41:38 PM โดย สิงห์บ้า » บันทึกการเข้า
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 02:35:46 PM »

ต่อ ๆ ครับ...สรุปว่า...ขึ้นโรงพักไป...กลายเป็นคนดูปืนให้ตำรวจไปเลย....แบบนี้...น่ามานั่งล้อมวง...สนทนาภาษาปืน..บนโรงพักไปซะเลย..ไม่ต้อง...ดำเนินคดี..ต่อดีกว่า....ครับ เยี่ยม
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์