เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 01:25:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อคืนโดนค้น (เกือบเจอ)  (อ่าน 8026 ครั้ง)
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 02:41:31 PM »

รอน้าต่ายอีกแล้ว.... Grin

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 02:49:12 PM »

ระบบหายใจเริ่มขาดเป็นห้วงๆแล้วครับ   (ผมว่าถ้าแถวนั้นมีแข่งยิงปืนอยู่ คงได้รับเชิญ)
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 02:54:08 PM »

ต่อครับ

นายตำรวจว่าผมก็ใช้รุ่นนี้ครับ   เอ..ทำไมปุ่มปลด แม็ก กับปลดสไลด์ ไม่เหมือนของผมล่ะของผมแต่งมาจากโรงงานครับ  เหรอแล้วมันต่างกันอย่างไร ล่ะ ก็เล่าให้ท่าน ฟังครับ แต่ ก็สรุปไปว่าเหมือน ๆ กันแหละครับ ทำมาเพื่อให้มีความพิเศษกว่ารุ่นเก่านิดนึง ก็ได้เงินเพิ่มอีกหน่อย ท่านก็ว่าเออ จริง 

สอบต่อ   ยังไม่ทันจะถามผมต่อเลย    โทรมือถือเข้า  เจ้าหน้าที่รับโทรศัพท์  ครับท่าน ๆ    (คนโทรมาคงตำแหน่งใหญ่ พอสมควร)  มีครับ กำลังสอบอยู่  ครับๆได้ครับ สักครู่ นึงนะ คุณหันมาบอกผม    ถือ มือถือหายไปพักนึง กลับมาพร้อม นายพันตำรวจโท   น้องมีบัตรสนามยิงปืนไหม  ท่านถาม มีครับของสนามเขต 7 ราชบุรีครับ  ผมขอดูหน่อย  อยู่ในรถครับ  งั้นไปเอามา ให้ดูที ให้ผมไปเองเหรอครับ (ไม่กลัวผมหนีหรือไง)  อืม.....ครับผมเดินไปที่รถหาบัตรสนามยิงปืนมา ให้ท่าน
 อ่อ......แล้วคุยโทรศัพท์ ต่อ    เดินไปอีกห้องนึง   จนท. สอบสวน มาคุย น้องรู้จักใครเปล่า
เปล่าครับ  ก็โทรหาพ่ออย่างเดียวให้ทำเอกสารประกันตัว
สักครู่ นึง นายตร. คนเดิม เดินมา  ส่งบัตรคืนให้ผม  เดี๋ยวคุณดู ของคุณนะว่าครบไหม  ถ้าครบก็ กลับบ้านได้......

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 02:55:58 PM »

เอ๋า.... Grin
egn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 02:57:42 PM »

อ้าว Huhเหมือนกันครับ ไหงจบดีเกินไปหรือเปล่า  อุส่าห์ลุ้น แถมยังสงสัยจะจับทำไมเนี่ย  รออ่านต่อครับ
เอ๋คนสงขลา
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 02:58:59 PM »

เอาซ้อนไว้ที่ไหนครับ ค้นละเอียดขนาดนั้นแล้วยังหาไม่เจอ... (PM มาบอกก็ได้นะครับ)
แสดงว่าตอนเด็ก เจ้าของกระทู้เล่นซ่อนหาบ่อย แน่ๆ เลย....

ไม่เลือกสี ไม่เลือกฝ่าย แต่กูเลือกที่จะจงรัก ภักดีต่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
105Unit#2 P-04
ลูกพระวิษณุ วิทยาลัยเทคนิคยะลา 39
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 03:03:29 PM »

สรุปว่าสนทนาภาษาปืนบนโรงพัก... Grin

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 03:06:09 PM »

มีต่อมั้ยครับ?(ปรับอารมณ์ไม่ทัน)
Kapiman - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 03:11:27 PM »

เราก็นั่งลุ้นแทบแย่ แต่จบได้สวยครับ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 03:13:10 PM »

เออ....หักมุมจบซะอย่างนั้น    แต่ก็จบด้วยดีครับ... ไหว้ ไหว้ ไหว้
Flogman
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 03:15:32 PM »

ขอออกความเห็นครับ
การที่คุณเบิร์ด เห็นด่านตรวจแล้วถอยหลังรถมานิดนึง
น่าจะเป็นสาเหตุที่ทำให้ถูกตรวจค้นอย่างละเอียดมากกว่าครับ
(มีพฤติการณ์น่าสงสัย) ปกติถ้าให้ตำรวจตรวจค้นอย่างบริสุทธิ์ใจ
แล้วพบอาวุธปืนและทรัพย์สินขนาดนั้น  ตำรวจพิจารณาดูแล้วน่าจะไม่จับดำเนินคดีครับ
เนื่องจากเป็นการสมควรแก่พฤติการณ์ครับ
          ขอบคุณครับ
ChipMunk รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 03:29:57 PM »

ขอบคุณน้าต่ายครับที่เล่าให้ฟัง ชอบจังเลย
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 03:32:54 PM »

ต่อครับ

นายตำรวจว่าผมก็ใช้รุ่นนี้ครับ   เอ..ทำไมปุ่มปลด แม็ก กับปลดสไลด์ ไม่เหมือนของผมล่ะของผมแต่งมาจากโรงงานครับ  เหรอแล้วมันต่างกันอย่างไร ล่ะ ก็เล่าให้ท่าน ฟังครับ แต่ ก็สรุปไปว่าเหมือน ๆ กันแหละครับ ทำมาเพื่อให้มีความพิเศษกว่ารุ่นเก่านิดนึง ก็ได้เงินเพิ่มอีกหน่อย ท่านก็ว่าเออ จริง 

สอบต่อ   ยังไม่ทันจะถามผมต่อเลย    โทรมือถือเข้า  เจ้าหน้าที่รับโทรศัพท์  ครับท่าน ๆ    (คนโทรมาคงตำแหน่งใหญ่ พอสมควร)  มีครับ กำลังสอบอยู่  ครับๆได้ครับ สักครู่ นึงนะ คุณหันมาบอกผม    ถือ มือถือหายไปพักนึง กลับมาพร้อม นายพันตำรวจโท   น้องมีบัตรสนามยิงปืนไหม  ท่านถาม มีครับของสนามเขต 7 ราชบุรีครับ  ผมขอดูหน่อย  อยู่ในรถครับ  งั้นไปเอามา ให้ดูที ให้ผมไปเองเหรอครับ (ไม่กลัวผมหนีหรือไง)  อืม.....ครับผมเดินไปที่รถหาบัตรสนามยิงปืนมา ให้ท่าน
 อ่อ......แล้วคุยโทรศัพท์ ต่อ    เดินไปอีกห้องนึง   จนท. สอบสวน มาคุย น้องรู้จักใครเปล่า
เปล่าครับ  ก็โทรหาพ่ออย่างเดียวให้ทำเอกสารประกันตัว
สักครู่ นึง นายตร. คนเดิม เดินมา  ส่งบัตรคืนให้ผม  เดี๋ยวคุณดู ของคุณนะว่าครบไหม  ถ้าครบก็ กลับบ้านได้......[/color]

แบบนี้กลับไปบ้าน ต้องแวะไปทำบัตรฯสนามเขต 7 ราชบุรี สักใบ  Grin  หลงรัก  Wink
imjaijung
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 03:34:50 PM »

ที่ผมไม่ย้อนกลับเข้าบ้าน เพราะผมต้องไปนอนอีกบ้านนึงครับ
ฮั่นแน่....ข้อนี้น่าสงสัยกว่า
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 03:38:03 PM »

พี่ ๆ พี่.ต่าย..ครับ.....แล้วพี่แนะนำ...ลิ้งค์เวปฯ ให้พี่ ๆ ตำรวจเขาไปบ้างหรือเปล่าครับ...ถ้าเป็นผม ผมจะแจก..เลยครับ... Grin
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์