เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 09:28:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำครับ มือใหม่อยากได้ colt 1991a1 ครับ  (อ่าน 2131 ครั้ง)
telltee
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 05:49:06 PM »

ผมพึงหัดเล่นปืนได้ประมาณ 1 ปีครับ เริ่มจากหัดยิง M15-4 ของแม่(แต่ตอนนี้ยึดมาแล้ว ยิ้มีเลศนัย) หลังจากนั้นก็เป็น G19 แล้วก็คิดว่าพอแล้ว แต่มีพี่ๆที่สนามบอกว่า "เชื่อพี่หยุดยาก" ซึ่งก็จริงครับ ตอนนี้อยากได้ .45 ชอบเหล็กดำด้านเหมือนสไลด์ Glock ครับ เลยดู 1991a1 จากกระทู้พี่ๆ แต่ไม่รู้ร้านและราคาครับ และมือหนึ่งหรือมือสองดีครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 05:51:59 PM »

หามือ 2 ดีกว่าครับ

ปืนรุ่นนี้ของรุ่นพี่ผมเป็นสีเขียวมะกอกสวยดีครับ ( ส่วนใหญ่เห็นแต่รมดำ )

( ฝากไว้ที่ผม 5 ปีแล้ว ยึดซะดีไหมเนี่ย )
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 12:23:10 PM »

ผมพึงหัดเล่นปืนได้ประมาณ 1 ปีครับ เริ่มจากหัดยิง M15-4 ของแม่(แต่ตอนนี้ยึดมาแล้ว ยิ้มีเลศนัย) หลังจากนั้นก็เป็น G19 แล้วก็คิดว่าพอแล้ว แต่มีพี่ๆที่สนามบอกว่า "เชื่อพี่หยุดยาก" ซึ่งก็จริงครับ ตอนนี้อยากได้ .45 ชอบเหล็กดำด้านเหมือนสไลด์ Glock ครับ เลยดู 1991a1 จากกระทู้พี่ๆ แต่ไม่รู้ร้านและราคาครับ และมือหนึ่งหรือมือสองดีครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
มือหนึ่ง ไม่ค่อยรู้เรื่อง ว่าร้านไหนสั่งเข้ามา สั่งเข้ามา ก็ราคาโคลท์ แพงหูแตก
หามือสองซีครับ มีญาติโก โหติกา เป็น ตำรวจ ตชด.  หรือ ทหาร บ้างไหมล่ะครับ
ลองให้เขาจีบๆ เพื่อนๆ ตามค่ายฯ ต่อให้อีกทีก็ได้
1991 เอ1 สีเขียวมะอึก เหมือนที่คุณชอบ แถมเป็นรุ่นที่ผลิตส่งมาเป็นปืนสวัสดิการของ ตชด.  ในห้วงปี 2535-2537 ประมาณนั้น
ราคาคงไม่หลุดโลกเหมือนตามร้าน ปืนสวัสดิการรุ่นนั้น พ้นกำหนดห้ามโอนแล้วแน่นอน
ลองหาดูครับ
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 01:45:23 PM »

มือหนึ่งไม่เห็นมีขายนานแล้วครับ
ลองหามือสองดรับ เพิ่งเห็นสมาชิกสนามยิงปืนแถวบ้าน
รับโอนมาหกหมื่น สภาพสวยเชียว

สบายดี.........
หน้า: [1]
  พิมพ์