เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:41:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัย ปืนยอดนิยมจากนวนิยาย เรื่อง เล็บครุฑ  (อ่าน 9526 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 11:59:52 AM »

ปืนที่บอดี้การ์ดนางอิธิรา ยิงนางอินธิราตาย ก็สเตนครับ

ปืนอังกฤษหลายรุ่นที่มี _en ตามหลัง เช่น ฺSten, Bren ย่อมาจาก Enfield

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ScaRECroW
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 12:37:11 PM »

ทอมสันป์ เป็นปืนที่ ทอม แฮ๊งค์ ใช้ใน Saving Private Ryan

הִנֵּה מַה טוֹב וּמַה נָּעִים שֶׁבֶת אָחִים גַּם יַחַד
Hine(y) ma tov u’manayim Shevet akh-im gam ya-khad
"How good and pleasant it is when brothers live together in harmony."
http://www.youtube.com/watch?v=8DmvdcZfS4c
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 12:51:56 PM »

..หนังสือ "เล็บครุฑ" นี้หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ...
deang
Sr. Member

คะแนน 71

....

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 01:25:32 PM »

..หนังสือ "เล็บครุฑ" นี้หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ...

ร้าน เช่าหนังสือ  เก่า แก่ แถว ปาก ซอย จรัญสนิทวงค์ 46 ครับ

ไม่ได้ ให้ความรู้เฉพาะเรื่องปืน อย่างเดียวละ ครับ ... แฟชั่น เสื้อผ้า หน้า ผม อาหาร สถานเริงรมย์ ภัตตาคาร มรรยาทสังคม รถยนต์ บุหรี่ เหล้า ศิลปการต่อสู้ ภาพชีวิตและความเป็นอยู่ของผู้คน   .... กลิ่นไอของกรุงเทพฯ ยุค อั้งยี่  24XX ... ฯ ล ฯ .. ที่สำคัญ ทุกบท ทุกตอน ทุกตัวละคร ฉลาดมีความหมาย ต่อเรื่อง

ชชช พระเอก เรื่องเล็บครุฑ ฉลาด และ เก่งกว่ายอดสายลับเจมส์บอนด์ เป็น ร้อยเท่า ในทุกรูปแบบ  ด้วย สองมือ สองเท้า หนึ่งสมอง ไม่มีตัวช่วย

IQ อัจฉริยะ ของ ป๋า ฉัตรชัย  .... เกิน หน้า ลุง เอียน .... ไปหลายช่วงตัวเลย ครับ ....

น่าอ่าน มากครับ ....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2008, 01:27:24 PM โดย deang » บันทึกการเข้า

FBook   prasop tongtawat
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 02:04:40 PM »

ขอบคุณมากครับ คุณdeang  แบบนี้ ต้องหาโอกาส..ลงไปบางกอกอีกซักรอบครับ...จะไปไล่กว้าน...ซื้อมาให้หมดเลย... Grin
rockman - รักในหลวง
สุดแดนดินใด มิเคยไหวหวั่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 02:21:53 PM »

ปืนในเล็บครุฑเอามาให้ดูแล้ว เยี่ยม  น่าจะแถมปืนที่ใช้ในเพชรพระอุมาด้วยนะครับ อยากเห็นมากครับ

รักแฟน  ห่วงชู้  เอ็นดูกิ๊ก
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 02:38:27 PM »

ร้าน เช่าหนังสือ  เก่า แก่ แถว ปาก ซอย จรัญสนิทวงค์ 46 ครับ

ไม่ได้ ให้ความรู้เฉพาะเรื่องปืน อย่างเดียวละ ครับ ... แฟชั่น เสื้อผ้า หน้า ผม อาหาร สถานเริงรมย์ ภัตตาคาร มรรยาทสังคม รถยนต์ บุหรี่ เหล้า ศิลปการต่อสู้ ภาพชีวิตและความเป็นอยู่ของผู้คน   .... กลิ่นไอของกรุงเทพฯ ยุค อั้งยี่  24XX ... ฯ ล ฯ .. ที่สำคัญ ทุกบท ทุกตอน ทุกตัวละคร ฉลาดมีความหมาย ต่อเรื่อง

ชชช พระเอก เรื่องเล็บครุฑ ฉลาด และ เก่งกว่ายอดสายลับเจมส์บอนด์ เป็น ร้อยเท่า ในทุกรูปแบบ  ด้วย สองมือ สองเท้า หนึ่งสมอง ไม่มีตัวช่วย

IQ อัจฉริยะ ของ ป๋า ฉัตรชัย  .... เกิน หน้า ลุง เอียน .... ไปหลายช่วงตัวเลย ครับ ....

เจอแฟนเล็บครุฑตัวจริงแล้วครับ............

ชีพ  ชูชัย (กัปตันอิสมาแอล ชาห์ เรือนาจาบันการัส) ............... คม สรคุปต์ สายลับกรมสืบราชการลับไทย ..............

อีกเรื่องหนึ่งคือ มัจจุราชสีรุ้ง............... เฉียบ  ชัยณรงค์ พ่อค้าอาวุธเถื่อนที่ผันตัวเองมาเป็นสายลับ.......และปืน AR-7 ติดท่อเก็บเสียง คอยเก็บพวกขยะสังคม ฯลฯ

ลองหาอ่านกันดูนะครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 02:59:28 PM »

เจอแฟนเล็บครุฑตัวจริงแล้วครับ............

ชีพ  ชูชัย (กัปตันอิสมาแอล ชาห์ เรือนาจาบันการัส) ............... คม สรคุปต์ สายลับกรมสืบราชการลับไทย ..............

อีกเรื่องหนึ่งคือ มัจจุราชสีรุ้ง............... เฉียบ  ชัยณรงค์ พ่อค้าอาวุธเถื่อนที่ผันตัวเองมาเป็นสายลับ.......และปืน AR-7 ติดท่อเก็บเสียง คอยเก็บพวกขยะสังคม ฯลฯ

ลองหาอ่านกันดูนะครับ

ขอบคุณครับ เมื่อ 2 ปีที่แล้ว เพิ่งเก็บเพชรพระอุมาจบ ครับ ก็เล็งไว้อยู่เหมือนกันครับ คงได้เวลาเปิดการสะสมอีกแล้วครับ

ลูกหมุน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 03:08:18 PM »

กัปตันอิสมาแอล ชาห์ เรือนาจาบันการัส... เรื่องทูตนรก......อ่านแล้วเหมือนผู้เขียนรู้เหตุการณ์อนาคต ของปัญหา ๔ จังหวัดชายแดนภาคใต้ เป็นเรื่องต่อจากเล็บครุฑ   เยี่ยม
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 03:27:21 PM »

ปืนในเล็บครุฑเอามาให้ดูแล้ว เยี่ยม  น่าจะแถมปืนที่ใช้ในเพชรพระอุมาด้วยนะครับ อยากเห็นมากครับ

ใช่ ๆ ครับพี่เพิ่ม.....อยากเห็นมาก  ๆ ...ตอนนี้ ผมก็กำลังเริ่มเก็บ..และอ่าน...อยู่ครับ... เยี่ยม
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 03:31:35 PM »

กัปตันอิสมาแอล ชาห์ เรือนาจาบันการัส... เรื่องทูตนรก......อ่านแล้วเหมือนผู้เขียนรู้เหตุการณ์อนาคต ของปัญหา ๔ จังหวัดชายแดนภาคใต้ เป็นเรื่องต่อจากเล็บครุฑ   เยี่ยม
ท่านอาจารย์ เป็นคน ปัตตานี ครับ เยี่ยม

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 03:34:26 PM »

แก้ไขนิดหนึ่งครับ.............ผมจำผิดไป

ฤทธี นฤบาล ครับ................ที่เป็นกัปตัน

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 03:36:33 PM »

ใช่ ๆ ครับพี่เพิ่ม.....อยากเห็นมาก  ๆ ...ตอนนี้ ผมก็กำลังเริ่มเก็บ..และอ่าน...อยู่ครับ... เยี่ยม
600ไนโตร

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 03:45:07 PM »

600ไนโตร

CZ ZKK 602 .375 H&H Magnum มาเรีย ฮ๊อพมัน

ScaRECroW
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 04:44:25 PM »

คม สรคุปต์
ฤทธี นฤบาล
จักร มเหศวร

הִנֵּה מַה טוֹב וּמַה נָּעִים שֶׁבֶת אָחִים גַּם יַחַד
Hine(y) ma tov u’manayim Shevet akh-im gam ya-khad
"How good and pleasant it is when brothers live together in harmony."
http://www.youtube.com/watch?v=8DmvdcZfS4c
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์