เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 05:18:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ Laser Rangefinder ครับ  (อ่าน 1963 ครั้ง)
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 11:38:26 PM »

พอดีเพิ่งเริ่มเล่นไรเฟิลครับ ปืน 308 ตัวกล้องใช้ Bushnell elite 3200
ตอนนี้สนใจ Laser Rangefinder ครับ ยี่ห้อไหน+รุ่นไหนดีครับ หรือเลือกราคาประมาณเท่าไรดีครับ
แล้วมันต่างกันยังไงบ้างครับ  Huh

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  ไหว้

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
vivaces
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 10:35:25 AM »

เลือกจากระยะที่ต้องการใช้เป็นหลักครับ
เท่าที่เคยอ่านผ่าน ๆ มา สรุปได้ว่า
1. Swarovski  2. Leica 3. Nikon Bushnell 4. Leupold
ผมไม่เลือก swa. เพราะราคาสูงไป
ไม่เลือก Leica เพราะ ต้องเลือกหน่วยเวลาจะซื้อว่าต้องการ yard หรือ meters
ก็เลยซื้อ nikon 1200  แต่ดันเจอตัวมีปัญหา ก็เลยคืนไป เปลี่ยนเป็น Bushnell แทน
เป็นรุ่น Elite 1500 arc  ข้อดี วัดมุมได้ คือมีการชดเชยมุมยิงให้  แต่ไม่ชอบตรงที่เป็นลายพราง  อยากได้รุ่นที่เป็นสีดำ แต่สำหรับกีฬา golf ครับ
สำหรับราคาก็คงอยู่ที่งบประมาณครับ มีตั้งแต่หลักพันจนถึงสามหมื่นกว่า เป็นระดับชาวบ้านใช้  ถ้าเป็นของ military คงต้องแพงกว่านี้ครับ  ของดีมักจะแพง ส่วนของไม่ดี มีทั้งแพงและถูก ผมซื้อราคา หมื่นต้น ๆ ครับ
hope this helps

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 02:53:52 PM »

ลองพิมพ์ ชื่ออุปกรณ์ลงในช่องค้นหาสิครับ เหมือนมีคนเคยถามอยู่ครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์