เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 08:29:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: GAMES ที่เกี่ยวกับปืนในใจของคุณคือ ?  (อ่าน 180090 ครั้ง)
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2008, 10:37:23 PM »

ในเกมส์ Black Hawk Down ผมชอบปืน CAR 15 ที่ติดเครื่องยิงระเบิด 203 อะไรนี่แหละ มันยิงแม่นดีและเสียงมันแน่นเร้าใจดี เลยอยากถามว่าปืนนี้มันมีจริงหรือเปล่าครับ อยากเห็นรูปที่เป็นของจริงครับ

นั้นและจ๊ะพ่อ Hydra  ดูแผนที่ก็ไม่รู้เรื่อง ไม่รู้ว่ามันยิงเราจากจุดไหน

คงโดนแจ๊ะข้างหลังมั้งครับ Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 08:52:02 AM »

อืม ลืม COMMANDOS ทุกภาคไปได้อย่างไรนะเรา

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 01:57:33 PM »

ในเกมส์ Black Hawk Down ผมชอบปืน CAR 15 ที่ติดเครื่องยิงระเบิด 203 อะไรนี่แหละ มันยิงแม่นดีและเสียงมันแน่นเร้าใจดี เลยอยากถามว่าปืนนี้มันมีจริงหรือเปล่าครับ อยากเห็นรูปที่เป็นของจริงครับ

ปืนใน Black Hawk อิงจากของจริงครับ
FF.8
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 09:58:18 AM »

เมื่อวานไปซื้อ   เกม BLACK   มา
มีปืนให้ใช้ ตรึม 
บอกตามตรง  ว่ามันส์สสสสสสสสสสส    สุดสุด   เลยครับ

BIG MONSTER OF KILLER
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #79 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 02:09:58 PM »

สำหรับผมตอนนีคือ call of duty 4 ครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
B.O.W.
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

กำลังใจ ที่แรงกล้า คือ ศรัทธาอันสูงส่ง

« ตอบ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2008, 03:19:18 PM »

เมื่อวานไปซื้อ   เกม BLACK   มา
มีปืนให้ใช้ ตรึม 
บอกตามตรง  ว่ามันส์สสสสสสสสสสส    สุดสุด   เลยครับ

ใช่เกมนี้ใช่ไหมครับ   
มี car 15 ด้วยครับ   แต่การยิงกระสุนระเบิด ต้องคำนวณวิถีโค้งโปรเจ็กไตล์ด้วย  ไม่อย่างนั้นไม่โดนเป้าหมายครับ

" รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต "
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 11:31:20 AM »

สำหรับผมตอนนีคือ call of duty 4 ครับ

ซื้อมาลงเมื่อ3-4วันก่อน ชอบอารมณ์ในเกมเหมือนหนังเลย แต่ไม่ชอบตรงที่ขาดความอิสระในการทำภารกิจไปหน่อย
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 11:33:06 AM »

ซื้อมาลงเมื่อ3-4วันก่อน ชอบอารมณ์ในเกมเหมือนหนังเลย แต่ไม่ชอบตรงที่ขาดความอิสระในการทำภารกิจไปหน่อย

และไม่สามารถปรับแต่งอาวุธได้ตามความต้องการด้วยครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 11:40:38 AM »

ตอนนี้เกมที่ผมชอบระบบที่สุดคือ Crysis ครับฟรีเกือบทุกอย่างทั้งการเดินภารกิจทั้งการแต่งปืน แต่ก็ยังติที่ Ai โง่ไปนิด เนื้อเรื่องสั้นแล้วก็ตัวเกมง่ายไปหน่อย   พอดีๆที่สุดในความคิดผมคงเป็น F.E.A.R. ครับแต่จบงงๆไปหน่อย(มีโดดเตะก้านคอด้วย)  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2008, 11:42:44 AM โดย Hydra » บันทึกการเข้า
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 12:02:04 PM »

ปืนคาร์15 นี่ระบุคาริเบอร์ขนาด 5.56 ขนาดเดียวกับ เอ็ม 16 ใช่ใหมครับ แล้วปืนจริงๆนี่ยิงแม่นเหมือนในเกมส์หรือเปล่าครับ Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
WereWolf
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #85 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 02:41:03 PM »

เมื่อวานซื้อแผ่น  Black Hawk Down มาเล่น เล่นไม่รู้เรื่องเลย งงชิบเป๋ง เล่นไปหัวเวียนไป อ๊วกจะแตก เกมที่เห็นแต่มือกับปืน
   เลยเล่นเกม Sniper Elite ยังพอทน เพราะเห็นทั้งตัว แต่ก็ไม่รู้เรื่องเหมือนเดิม

กด F1 ,F2 ,F3 เปลี่ยนมุมมองน่าจะช่วยให้อาการวิงเวียนบรรเทาได้ครับพี่ฟู  Cheesy

B.O.W.
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

กำลังใจ ที่แรงกล้า คือ ศรัทธาอันสูงส่ง

« ตอบ #86 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 03:49:57 PM »

เมื่อวานซื้อแผ่น  Black Hawk Down มาเล่น เล่นไม่รู้เรื่องเลย งงชิบเป๋ง เล่นไปหัวเวียนไป อ๊วกจะแตก เกมที่เห็นแต่มือกับปืน
   เลยเล่นเกม Sniper Elite ยังพอทน เพราะเห็นทั้งตัว แต่ก็ไม่รู้เรื่องเหมือนเดิม

กด F1 ,F2 ,F3 เปลี่ยนมุมมองน่าจะช่วยให้อาการวิงเวียนบรรเทาได้ครับพี่ฟู  Cheesy

ท่าน WereWolf เป็นเซียนเกม  นำทริปดีดี  มาฝากเสมอ ๆ
เอ้า  เอาไปเลย 1 แต้ม  ครับ

" รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต "
A.j
the warriors
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #87 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 02:39:40 PM »

ท่านใดมี PS2 ขอแนะนำเกมส์ MELTAL GEAR SOLID 3 อาวุธเพียบ ยิ้มีเลศนัยตัวเกมส์สวยสมจริง ปืนงามมาก ตามจริงทุกกระบอก Grin

เมียจ๋าหันหลังฟังผัวสักนิด ที่ผัวหลงเดินทางผิด เพราะขึ้นรถเมล์ผิดสาย
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #88 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 05:16:35 PM »

ท่านใดมี PS2 ขอแนะนำเกมส์ MELTAL GEAR SOLID 3 อาวุธเพียบ ยิ้มีเลศนัยตัวเกมส์สวยสมจริง ปืนงามมาก ตามจริงทุกกระบอก Grin

ผมก็เป็นแฟน ลุงสเน็ค เหมือนกันนะครับ  Grin Grin  MELTAL GEAR SOLID เป็นเกมระดับสุดยอดไปแล้วครับ เพียบทั้งเทคนิคทั้งวิธีการดำเนินภารกิจทั้งความเข้มข้นของเนื้อเรื่อง ผมเล่นมาตั้งแต่ภาค1 เครื่อง PS1 ตอนนี้ลุ้นให้ ภาค4ลง PC อยู่เป็นเกมที่ทำได้เกือบทุกอย่างจริงๆทำได้กระทั่ง จับงูมากินเพื่อประทังชีวิต   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่ตอนนี้เกมที่ภาพสวยสมจริงที่สุดคงต้องยกให้ Crysis เค้าไปนะครับกินเกมอะไรไม่รู็กินสเป็คเครื่องสุดๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เครื่องของพี่ชาย8500GT เล่นได้แค่ Low ส่วนผมอยากเล่นต้องทำเครื่องใหม่มาตัวนึเพื่อเกมนี้เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

A.j
the warriors
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #89 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 06:37:59 PM »

ผมก็เป็นแฟน ลุงสเน็ค เหมือนกันนะครับ  Grin Grin  MELTAL GEAR SOLID เป็นเกมระดับสุดยอดไปแล้วครับ เพียบทั้งเทคนิคทั้งวิธีการดำเนินภารกิจทั้งความเข้มข้นของเนื้อเรื่อง ผมเล่นมาตั้งแต่ภาค1 เครื่อง PS1 ตอนนี้ลุ้นให้ ภาค4ลง PC อยู่เป็นเกมที่ทำได้เกือบทุกอย่างจริงๆทำได้กระทั่ง จับงูมากินเพื่อประทังชีวิต   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่ตอนนี้เกมที่ภาพสวยสมจริงที่สุดคงต้องยกให้ Crysis เค้าไปนะครับกินเกมอะไรไม่รู็กินสเป็คเครื่องสุดๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เครื่องของพี่ชาย8500GT เล่นได้แค่ Low ส่วนผมอยากเล่นต้องทำเครื่องใหม่มาตัวนึเพื่อเกมนี้เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ภาค4นี่ลุงสเน็คแกแก่จนแปลงร่างกายเป็นหุ่นซะครึ่งตัว  กลัวจะไอให้ศัตรูได้ยิน  ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2008, 06:45:45 PM โดย A.j » บันทึกการเข้า

เมียจ๋าหันหลังฟังผัวสักนิด ที่ผัวหลงเดินทางผิด เพราะขึ้นรถเมล์ผิดสาย
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 47
  พิมพ์