เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 08:19:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: GAMES ที่เกี่ยวกับปืนในใจของคุณคือ ?  (อ่าน 179827 ครั้ง)
MP7
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #150 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2008, 01:42:06 AM »

--------------------------------------------------------------------------------

อ้างจาก: MP7 ที่ สิงหาคม 08, 2008, 01:45:25 AM
Sniper Elite ครับ

มิชชั่น 3  ตรงกล่องอาวุธ   ผ่านยังไงครับ

ขอดุรูปได้ไหมครับ ผมเล่นนานแล้ว
ตอนนี้อยากเล่น ฮิทแมน
FF.8
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #151 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2008, 11:56:53 AM »

ท่านมีความเห็นอย่างไร..........
กรมสุขภาพจิตเตือนภัย 10 เกมส์อันตรายต้องห้าม ผู้ปกครองควรหลีกเลี่ยง ส่งเสริมบุตรหลานใช้เวลาว่างจาก 10 เกมส์โหด พร้อมย้ำ พ่อ แม่ ตีกรอบการเล่นเกมส์ แนะ 3 ข้อใหญ่แก้ปัญหา

นายแพทย์หม่อมหลวงสมชาย จักรพันธุ์ อธิบดีกรมสุขภาพจิต พร้อมด้วยนายบัณฑิต ศรไพศาล ผู้อำนวยการสถาบันสุขภาพจิต เด็กและวัยรุ่นราชนครินทร์ ได้เปิดเผยถึง 10 เกมส์อันตรายต้องห้าม ที่พ่อแม่ควรหลีกเลี่ยงส่งเสริมบุตรหลานในการเล่นเกมส์ดังกล่าวคือ
1.จีทีเอ
 2.แมนฮันต์
3.สคาร์เฟซ
4. 50 เซ็น
5.สามร้อย
 6.ก๊อตฟา เธอร์
7.คิลเลอร์7
8.เรสซิเดนต์ อีวิล4
9.กอสออฟวอร์
10.ฮีทแมน

หลังพบว่าเกมส์ดังกล่าวเป็นเกมส์โหดร้ายที่จะส่งผลให้ผู้เล่นเกิดการซึมซับความโหดเหี้ยมกลายเป็นความชินชา ซึ่งกรมสุขภาพจิตได้สั่งการ ให้ตั้งคณะกรรมการศึกษาดูแลปัญหาเกมส์อันตราย โดยให้ประสานงานกับกระทรวง ไอซีที.เพื่อให้พัฒนาเกมส์คุณธรรมและเกมส์แข่งขันทำดี ให้เด็กเยาวชนเล่นแทนเกมส์โหดร้าย

นายแพทย์หม่อมหลวงสมชาย เผย เกมส์เป็นส่วนหนึ่งที่จะสามารถลบล้างพฤติกรรมของเด็กและเยาวชนที่ติดเกมส์ ในระยะเวลา 2 ถึง 3 ปีได้ พบปัญหาส่วนใหญ่เด็กมีพฤติกรรมเลียนแบบไปทำร้ายผู้อื่น มักจะเกิดจากปัจจัยอื่น ร่วมด้วย คือ เก็บกด และขาดที่ปรึกษา ย้ำพ่อแม่อย่าประมาทเข้าใจผิดคิดว่าให้เวลาลูกเล่นเกมส์อยู่กับบ้านโดย ที่ไม่ออกไปไหนจะเป็นสิ่งที่ดี แต่โดยความจริงแล้วนั้นคือปัญหา เพราะเด็กจะขาดสังคมภายนอก เด็กจะไม่สามารถ เรียนรู้ทักษะหรือพัฒนาการด้านอื่น นอกเหนือจากการสร้างโลกส่วนตัวให้ตนเอง ย้ำพ่อแม่ไม่ควรนำเครื่องมือไอที. ไปไว้เป็นการส่วนตัวในห้องลูกโดยเด็ดขาด

ด้านนายแพทย์บัณฑิต ศรไพศาล ผู้อำนวยการสถาบันสุขภาพจิตเด็กและวัยรุ่นราชนครินทร์แนะ 3 วิธีแก้ปัญหา เด็กเลียนแบบเกมส์ไปทำร้ายผู้อื่น คือ 1.จำกัดเวลาไม่ควรให้ลูกเล่นเกิน 1 ชั่วโมงต่อวัน 2.ควรเล่นเกมส์ที่หลาก หลายไม่ควรเล่นแต่เกมส์ที่รุนแรง และพ่อแม่ต้องมีส่วนร่วมในการเลือกเกมส์ให้ลูก 3.ต้องเข้าไปพูดคุยและมี ปฏิสัมพันธ์กับลูกให้มากขึ้น เพื่อให้เด็กปรับตัวเข้ากับโลกแห่งความเป็นจริง หลีกเลี่ยงการเข้าสู่โลกของจิตนาการ สิ่งสำคัญที่สุดพ่อแม่ต้องพูดคุยกับลูก ด้วยท่าทีที่สุภาพนุ่มนวลจริงจัง

ส่วนระดับของการเล่นเกมส์ สังเกตุได้ใน 3 ระดับคือ
1.ชอบเล่นเกมส์ซึ่งจะเล่นไม่เกิน 1 ชั่วโมง
2.เด็กคลั่งไคล้ เกมส์ จะเล่นไม่เกิน 2 ชม. และ
3.เด็กติดเกมจะเล่น 3 ชม.ขึ้นไป

กฎทุกข้อที่เค้าออกมา ผมแหกหมดครับ เคยเล่นนานที่สุด ก็36 ชมครับ

กฎมีไว้แหก
ผมแหกตั้งแต่ยังไม่ 18 แล้วครับ

BIG MONSTER OF KILLER
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #152 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2008, 01:36:46 PM »

ยืนยันอีกคนครับว่า Counter Strike ภาคล่าสุด คือ Counter Strike Source ส่วน Special Force เป็นเกมออนไลน์ คนละค่ายกับ Counter Strike ด้วยมั้งครับ Grin

SF (Special Force) พัฒนาโดยค่าย Dragon Fly ของเกาหลีครับ  ส่วน CS (Counter Strike) พัฒนาโดย Valve Software ในลิขสิทธิ์ของ Sierra Entertainment USA 
KTTA-50-L
1450 HP (x2)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

Parabellum Card

« ตอบ #153 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 06:57:47 AM »

ขอบคุณคุณ Hydra ครับ ที่เข้ามาช่วยเพิ่มเติมข้อมูล Grin

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง

7 x 7 # รักในหลวง #
I will never walk Alone
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 52

นิ่งดั่งภูผา ไปมาไร้ร่องรอย รุกถอยประดุจลม

« ตอบ #154 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 10:28:46 AM »

P2 .... call of duty ครับ  เยี่ยม

ความรู้...คู่คุณธรรม
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #155 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 10:31:13 AM »

บางวันเบื่อๆก็งัดเกมเก่ามาเล่น ยูริ  ตั้งฮาร์ดสัก4ทีม พอได้เครียดเล่นๆครับ Grin

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #156 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 12:44:09 PM »

บางวันเบื่อๆก็งัดเกมเก่ามาเล่น ยูริ  ตั้งฮาร์ดสัก4ทีม พอได้เครียดเล่นๆครับ Grin

ยูรินี่เกมระดับตำนานแล้วมั้งครับ Grin Grin ฮาร์ด4ทีมเลยเหรอพี่ผมเจอแค่3ก็จะแย่แล้วเพราะผมอ่อน555  ว่าแต่พี่จอยชอบเล่นประเทศอะไร ของผมชอบอังกฤษกับฝรั่งเศษ Grin Grin

ขอบคุณคุณ Hydra ครับ ที่เข้ามาช่วยเพิ่มเติมข้อมูล Grin

พอดีผมเคยลงแข่งSFชิงแชมป์ประเทศไทยครั้งที่2น่ะครับแล้วทีมผมก็ไปจบลงที่รอบ8ทีมสุดท้าย  ชื่อที่ใช้แข่งตอนนั้นคือ Yellowjacket สังกัดทีมและแคลน Soul  แต่ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ชื่อ อรชุน พี่ๆเพื่อนๆคนไหนเจอก็ทักทายกันใด้ครับ   ส่วน CS นี่ผมเล่นมาตั้งแต่เวอร์ชั่นแรกจนมาถึงภาคที่ทางผู้พัฒนาใช้เอ็นจิ้นตัวใหม่ Condition Zero-Source พัฒนาให้บอท(AI)ฉลาดขึ้นมากรู้จักไปกันเป็นทืมแล้วก็มีแบบแยกกันดักตามทีมืดๆ เมื่อคืนผมเล่นก็ตายโง่ๆไปหลายรอบ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2008, 12:56:12 PM โดย Hydra » บันทึกการเข้า
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #157 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 02:13:24 PM »

ยูรินี่เกมระดับตำนานแล้วมั้งครับ Grin Grin ฮาร์ด4ทีมเลยเหรอพี่ผมเจอแค่3ก็จะแย่แล้วเพราะผมอ่อน555  ว่าแต่พี่จอยชอบเล่นประเทศอะไร ของผมชอบอังกฤษกับฝรั่งเศษ Grin Grin

พอดีผมเคยลงแข่งSFชิงแชมป์ประเทศไทยครั้งที่2น่ะครับแล้วทีมผมก็ไปจบลงที่รอบ8ทีมสุดท้าย  ชื่อที่ใช้แข่งตอนนั้นคือ Yellowjacket สังกัดทีมและแคลน Soul  แต่ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ชื่อ อรชุน พี่ๆเพื่อนๆคนไหนเจอก็ทักทายกันใด้ครับ   ส่วน CS นี่ผมเล่นมาตั้งแต่เวอร์ชั่นแรกจนมาถึงภาคที่ทางผู้พัฒนาใช้เอ็นจิ้นตัวใหม่ Condition Zero-Source พัฒนาให้บอท(AI)ฉลาดขึ้นมากรู้จักไปกันเป็นทืมแล้วก็มีแบบแยกกันดักตามทีมืดๆ เมื่อคืนผมเล่นก็ตายโง่ๆไปหลายรอบ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ส่วนใหญ่ถ้าเป็นฉากเมืองก็อเมริกา แต่ฉากป่าหรือภูเขาชอบฝรั่งเศสครับปืนใหญ่ดุดันดี Grin

KTTA-50-L
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

« ตอบ #158 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 02:34:20 PM »

โอ้...พาราดรอป (พลร่ม) จับยัดใส่พวกตึกนี่ สุดยอดครับ ระดมยิงได้อย่างมีประสิทธิภาพ Grin

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง

ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #159 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 02:41:14 PM »

เกมที่แสดงถึงศาสตร์การต่อสู้โดยปืนที่เด่นจริงๆก็ RainbowSix Vegasภาค1และ2 สมจริงทั้งยุธวิธี การสังหาร การรบแบบCQBแบบS.W.A.T
หรือไม่ก็พวกGhostReconภาคใหม่ๆโดยเฉพาะบนXbox360มีการใช้สรรพวุธใหม่ๆ  Battlefiled:Badcompanyก็เมามันใช่เล่น
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #160 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 04:43:36 PM »

โอ้...พาราดรอป (พลร่ม) จับยัดใส่พวกตึกนี่ สุดยอดครับ ระดมยิงได้อย่างมีประสิทธิภาพ Grin

ของผมเล่นสไนเปอร์อังกฤษ จับยัดใส่รถ IFV 3บั้ง กลายเป็นรถสไนเปอร์ที่ยิงรัวเหมือนปืนกล ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย   ทหารที่จับยัดใส่ตึกแล้วยิงแรงที่สุดต้องทหารราบยูริครับยิงแรงกว่ากันเกือบเท่าตัว  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน 
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #161 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 10:10:58 PM »

Call  of duty ต้องภาค 4 นะครับ เหมือนและมันส์มาก พี่คนไหนยังไม่เคยลอง ลองดูนะครับ

สเปค คอมตั้งแต่เท่าไหร่  ถึงจะเล่นได้ครับ

คอมผม Pentium D 2.6 แรม 1.5 GB การ์ดจอ ATI X550 ก็เล่นได้แล้วครับ กระตุกนิ๊ดดด ถ้าจะให้ไหลต้องปรับ solution ให้ต่ำๆ ประมาณ 800 X 600 ใช้ได้เลย

แต่ตอนนี้ใช้โน๊ตบุ๊คแล้ว เล่น CS:Source ยังไม่ได้เลยเลยครับ

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
KTTA-50-L
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

« ตอบ #162 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 08:13:05 AM »

ของผมเล่นสไนเปอร์อังกฤษ จับยัดใส่รถ IFV 3บั้ง กลายเป็นรถสไนเปอร์ที่ยิงรัวเหมือนปืนกล ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย   ทหารที่จับยัดใส่ตึกแล้วยิงแรงที่สุดต้องทหารราบยูริครับยิงแรงกว่ากันเกือบเท่าตัว  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน 

พลร่มดีอย่างนึงครับ พอสร้างฐานบินเครื่องแฮริเอ่อร์เสร็จก็มีให้เลย (ของอเมริกา) ไม่ต้องเปลืองงบในการซื้อ G.I. อิๆๆ แถมโดดมาทีนึงก็ 8-10 นาย เอาไปใส่ตึกแถวๆทางผ่านฝ่ายตรงข้าม Grin สำรองวิศวกรไว้ซ่อมตึกด้วยครับ อิๆๆ (ใช้คอปเตอร์ขนครับ)

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #163 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 03:37:48 PM »

ของผมเล่นสไนเปอร์อังกฤษ จับยัดใส่รถ IFV 3บั้ง กลายเป็นรถสไนเปอร์ที่ยิงรัวเหมือนปืนกล ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย   ทหารที่จับยัดใส่ตึกแล้วยิงแรงที่สุดต้องทหารราบยูริครับยิงแรงกว่ากันเกือบเท่าตัว  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน 

พลร่มดีอย่างนึงครับ พอสร้างฐานบินเครื่องแฮริเอ่อร์เสร็จก็มีให้เลย (ของอเมริกา) ไม่ต้องเปลืองงบในการซื้อ G.I. อิๆๆ แถมโดดมาทีนึงก็ 8-10 นาย เอาไปใส่ตึกแถวๆทางผ่านฝ่ายตรงข้าม Grin สำรองวิศวกรไว้ซ่อมตึกด้วยครับ อิๆๆ (ใช้คอปเตอร์ขนครับ)

แบบนี้ต้องโดนพลบินมหากาฬ คิก คิก คิก คิก รึไม่ก็เอาปริซึมแทงค์ไปยิง อิอิอิ เยาะเย้ย เยาะเย้ย
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #164 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 03:56:27 PM »

แบบนี้ต้องโดนพลบินมหากาฬ คิก คิก คิก คิก รึไม่ก็เอาปริซึมแทงค์ไปยิง อิอิอิ เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ผมชอบเล่นฝ่ายลิเบียครับ แล้วเล่นกับศัตรูแล้วไปยึดอาคารก่อสร้างหลักมันมา พอยึดได้ก็สร้าง โครโนสเฟียร์ แล้วก็เทเลพอตรถนิวเคลียร์เราไปกลางฐานศัตรู ทีละ 3-4 คัน

ตอนนี้เอา GTA San Andreas มาเล่น เล่นแบบเก็บกด ขับปาดหน้าผมลงไปยิงด้วย M-4 คาร์ไบน์เลย อิอิอิ

แนะนำเกมแนวเดียวกับ GTA ครับสำหรับขาโหด ชื่อว่า Postal 2 เป็นมุมมองบุคคลที่ 1 ผมมั่นใจว่าเด็ดกว่า GTA เพราะมีหมดทั้งความรุนแรง เหยียดผิว เหยียดเชื้อชาติ และศาสนา ในเกมจะให้เราไปทำภารกิจประจำวัน เช่น ไปรับเช็คเงินเดือน ไปเบิกเงิน ซื้อนม สารภาพบาป แต่มันไม่ง่ายอย่างที่คิดครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 47
  พิมพ์