เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:27:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: GAMES ที่เกี่ยวกับปืนในใจของคุณคือ ?  (อ่าน 179746 ครั้ง)
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #210 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 05:30:09 PM »

ผมชอบ Sniper elite ลองลงมาก็ shadow ครับ
ขอเติมครับ ชอบมากๆๆตอนจะยิง เหมือนจริงมากๆๆ ไม่ว่าจะเสียง วิถีกระสุน แรงโน้มถ่วง
ระยะทาง ลม  การหายใจ ทุกอย่างครับ อีกอย่างจะเห็นกระสุนวิ่งไปถูกเป้าอย่างชัดเจนด้วยครับ เละไม่มีเหรอ

กระสุนจากระยะไกลใช่ครับ
เวลาทำได้   รู้สึกภูมิใจ  คอยนั่งดูกระสุนลอยอย่างช้า ๆ ไปเจาะกระโหลก
ว่าแต่ว่า  ตรง mission 3 ตอนจบ ตรงกล่องอาวุธ นะครับ  จบยังไงถึงจะผ่าน ครับ
รบกวนด้วยครับ    ถ้าไม่ได้  ผมคงต้องไปหาซื้อบทสรุป
แนวเกมถึงจะเก่า   แต่ก็มีเสน่ห์ตรงกลิ่นอายของสงครามโลกที่ผ่านมาอยู่ 
ขอบคุณครับ
sniper elite หรือเปล่าครับ
ลองอ่านวัตถุประสงค์ของเกมส์ให้ละเอียดหน่อยครับ ผมจำไม่ได้แล้วว่าเขาให้ทำอะไร ลองเล่าให้ฟังหน่อย หรือจะค้นหาเฉลยเกมส์เอาในเวปก็ได้ครับ  โดยหลักแล้วเกมส์จะยอมให้สัญญาณดังเมื่อเราบรรลุวัตถุประสงค์แล้วครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
B.O.W.
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

กำลังใจ ที่แรงกล้า คือ ศรัทธาอันสูงส่ง

« ตอบ #211 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 07:17:51 PM »

ผมชอบ Sniper elite ลองลงมาก็ shadow ครับ
ขอเติมครับ ชอบมากๆๆตอนจะยิง เหมือนจริงมากๆๆ ไม่ว่าจะเสียง วิถีกระสุน แรงโน้มถ่วง
ระยะทาง ลม  การหายใจ ทุกอย่างครับ อีกอย่างจะเห็นกระสุนวิ่งไปถูกเป้าอย่างชัดเจนด้วยครับ เละไม่มีเหรอ

เวลาทำได้   รู้สึกภูมิใจ  คอยนั่งดูกระสุนลอยอย่างช้า ๆ ไปเจาะกระโหลก
ว่าแต่ว่า  ตรง mission 3 ตอนจบ ตรงกล่องอาวุธ นะครับ  จบยังไงถึงจะผ่าน ครับ
รบกวนด้วยครับ    ถ้าไม่ได้  ผมคงต้องไปหาซื้อบทสรุป
แนวเกมถึงจะเก่า   แต่ก็มีเสน่ห์ตรงกลิ่นอายของสงครามโลกที่ผ่านมาอยู่ 
ขอบคุณครับ
ลองอ่านวัตถุประสงค์ของเกมส์ให้ละเอียดหน่อยครับ ผมจำไม่ได้แล้วว่าเขาให้ทำอะไร ลองเล่าให้ฟังหน่อย หรือจะค้นหาเฉลยเกมส์เอาในเวปก็ได้ครับ  โดยหลักแล้วเกมส์จะยอมให้สัญญาณดังเมื่อเราบรรลุวัตถุประสงค์แล้วครับ

ขอบคุณท่าน hitman มากครับ
ผมเล่นกับเพื่อนแล้วช่วยกันเปิด ดิกชันนารี  ได้ข้อสรุปว่า
ให้แบกเพื่อนไปวางไว้ในโซนที่ปลอดภัย  ตามจุดต่าง ๆ  ครับ
ปรากฎว่าไปต่อได้ครับ   สำหรับ   "พลซุ่มยิงประจำการใหม่"  ครับ 

" รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต "
ลูกไพร
 อยากรวย ให้ทำงาน อยากสวยให้รักษาศีล อยากดี ให้หมั่นเจริญภาวนา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 128

« ตอบ #212 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 07:48:31 PM »

ขอบคุณครับ

ผมเล่นกับเพื่อนแล้วช่วยกันเปิด ดิกชันนารี  ได้ข้อสรุปว่า
ให้แบกเพื่อนไปวางไว้ในโซนที่ปลอดภัย  ตามจุดต่าง ๆ  ครับ
ปรากฎว่าไปต่อได้ครับ   สำหรับ   "พลซุ่มยิงประจำการใหม่"  ครับ 
ผมเล่นจนผ่านหมดแล้วครับสนุกมากๆๆ

ลูกไพร
 อยากรวย ให้ทำงาน อยากสวยให้รักษาศีล อยากดี ให้หมั่นเจริญภาวนา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 128

« ตอบ #213 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 07:50:27 PM »

ขอบคุณครับ

ปรากฎว่าไปต่อได้ครับ   สำหรับ   "พลซุ่มยิงประจำการใหม่"  ครับ 
ผมเล่นจนผ่านหมดแล้วครับสนุกมากๆๆ
ลืมไปครับพี่ๆๆติดตรงไหนรบกวน ปรี้นสกรีนมาลงไห้ดูหน่อยครับผมเห็นแล้วน่าจะบอกได้แน่นอน เด๋วผมกลับมาตอบครับ ฉากไหนก็ได้ครับ

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #214 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 08:32:51 PM »

เอาคลิปมายั่วน้ำลายหน่อย  Grin Grin Crysis Warhead
http://www.youtube.com/watch?v=f54qhOjGfsY
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #215 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 11:17:32 PM »

ตอนนี้บ้าแต่เกมsporeตอนแรกโหลดมาเล่น สนุกดีเลยชื้อแผ่นแท้900บาทหมดตัว
B.O.W.
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

กำลังใจ ที่แรงกล้า คือ ศรัทธาอันสูงส่ง

« ตอบ #216 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 09:24:49 AM »

ตอนนี้บ้าแต่เกมsporeตอนแรกโหลดมาเล่น สนุกดีเลยชื้อแผ่นแท้900บาทหมดตัว

ของดีต้องราคาแพง  เพื่อความเมา+มันส์  ครับพี่

" รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต "
ขึ้นโขนชิงธง
Full Member

คะแนน 10

10-19 ตุลาคม 2551

« ตอบ #217 เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 10:21:29 PM »

BattleField 2
http://bf2s.com/rankings/sniper_acc/th/1
เจอในเกมส์ทักบ้างนะ

เมืองผลไม้ พายเรือแข่ง แหล่งทุเรียนกวน สวนสมเด็จฯ
MP7
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #218 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 12:16:46 AM »

เกม Hitman ห้ามขายครับ  ผมเลยอดเล่น
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #219 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 06:17:47 PM »

Ace Combat 6: Fires of Liberation ดูแล้วน้ำลายไหลครับอยากเล่นสุดๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เล่นมาถึงภาค4ก็ไม่ได้เล่นอีกเลย แต่ภาคนี้ไปลง X-BOX ซะงั้น  สำหรับคนที่ชอบเครื่องบินรบ ชอบเล่นเกมแนวนี้ ลองไปหาเล่นดูครับ ไม่เคยทำผมผิดหวังซักภาค

คลิปสวยๆ
http://www.youtube.com/watch?v=IKgOAdnZ7Aw
http://www.youtube.com/watch?v=Zud7j_hhtvI&feature=related
http://www.youtube.com/watch?v=zXh7JOVEnGA&feature=related
http://www.youtube.com/watch?v=2uSi6t6-xSc&feature=related
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2008, 06:43:59 PM โดย Hydra » บันทึกการเข้า
ลูกไพร
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 128

« ตอบ #220 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 05:39:23 PM »

Ace Combat 6: Fires of Liberation ดูแล้วน้ำลายไหลครับอยากเล่นสุดๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เล่นมาถึงภาค4ก็ไม่ได้เล่นอีกเลย แต่ภาคนี้ไปลง X-BOX ซะงั้น  สำหรับคนที่ชอบเครื่องบินรบ ชอบเล่นเกมแนวนี้ ลองไปหาเล่นดูครับ ไม่เคยทำผมผิดหวังซักภาค

คลิปสวยๆ
http://www.youtube.com/watch?v=IKgOAdnZ7Aw
http://www.youtube.com/watch?v=Zud7j_hhtvI&feature=related
http://www.youtube.com/watch?v=zXh7JOVEnGA&feature=related
http://www.youtube.com/watch?v=2uSi6t6-xSc&feature=related
อยากเล่นครับแต่บินไม่เป็นครับป๋มเคยซื้อมาลงเล่นแต่บินขึ้นไม่ได้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #221 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 08:17:04 PM »

อยากเล่นครับแต่บินไม่เป็นครับป๋มเคยซื้อมาลงเล่นแต่บินขึ้นไม่ได้ครับ   

อ้าวทำไมบินไม่ขึ้นล่ะครับ - -"
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #222 เมื่อ: กันยายน 29, 2008, 04:41:11 PM »

เอาเกมส์มันส์ๆ มาแนะนำครับ PVP ออนไลน์ ผมลองแล้วมันส์มาก ถ้าใครเคยดู StarShip Trooper ภาคแรกล่ะก็อารมณ์คล้ายๆกันเลย เวลาตั้งห้องก็จะมาฝ่ายแมลง2คน ฝ่ายมนุษย์6คน ภารกิจจะมีทั้งป้องกันที่มั่นและทำลายรังแมลง  แต่อย่าพึ่งคิดว่าแมลง2  คน6จะง่ายนะครับ แมลง2คนคือคอมมานเดอร์สร้างแมลงมาทีเป็นโขยงจำนวณแมลง/คนประมาณ100/1 ยิงกันมันส์  Grin Grin  แต่เป็นเกมส์ออนไลน์ที่เรียกสเป็คสูงพอดู VGA ที่เกมรีคอมเมนท์มาเรียกถึง 8800GT แรม2GB ไปนู้น 8400-8500GT ก็พอไหว แต่ก็คุ้มเพราะภาพสวยใช้ได้เลย  เยี่ยม เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2008, 04:44:04 PM โดย Hydra » บันทึกการเข้า
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #223 เมื่อ: กันยายน 29, 2008, 05:44:15 PM »

เครื่อง นี่ต้องสเป็กขนาดไหนครับถึงพอจะเล่นเกมส์ แบบนี้ได้

คอมพิวเตอร์ไม่ได้ซื้อนานแล้วครับ เลยไม่ทราบว่าต้องใช้ขนาดไหน
ไหว้

plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #224 เมื่อ: กันยายน 29, 2008, 05:52:35 PM »

เตรียมตังค์ซัก  30000  น่าจะพอได้ครับพี่  หรือเอาให้สูงกว่านี้ยิ่งดี
ต้นปีหน้าเกมที่ผมรอมา  5-6  ปีจะออกแล้ว...เฮ หลงรัก หลงรัก
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 47
  พิมพ์