เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:22:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: GAMES ที่เกี่ยวกับปืนในใจของคุณคือ ?  (อ่าน 179618 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #255 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2008, 11:48:03 PM »

ขอบคุณมากครับ...

อยากเอามาเล่น War craft ตัวล่าสุด... และ C&C 3 ครับ...

ขอบคุณล่วงหน้าครับ...
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #256 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2008, 12:02:45 AM »

อยากเอามาเล่น War craft ตัวล่าสุด... และ C&C 3 ครับ...

C&C 3  ใช้แค่ซีรี่ย์ 84,85 ก็พอครับราคาพันกว่าบาทเอง เกมแนววางแผน ต้องการแรมเยอะๆมากกว่าVGA แรงๆ  Grin
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #257 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2008, 12:13:41 AM »

C&C 3  ใช้แค่ซีรี่ย์ 84,85 ก็พอครับราคาพันกว่าบาทเอง เกมแนววางแผน ต้องการแรมเยอะๆมากกว่าVGA แรงๆ  Grin

84, 85 นั่นแหละครับ... มันไม่มี AGP เลยถึงขั้นต้อเปลี่ยนบอร์ด...
ครั้นจะเปลี่ยนบอร์ด ถ้าเป็นออนบอร์ดเลยก็ดีครับ...

C&C คงไม่เท่าไหร่... แต่ War Craft 3 นี่เห็นที่ร้านเกมส์ใช้ 7300 GT ยังปรับกลางๆหนืดเม้าส์เลยครับ...

แต่ที่จริงถ้าไม่คิดมากอะไร นายสมชายกะว่าจะเอาบอร์ดตัวที่ว่า (1,350 บาท) แล้วลองเล่นดู... หากไม่ไหวก็ซื้อการ์ดแยกอีกหนึ่งตัวราคาไม่เกิน 2000 บาทที่นี่... http://advice.computerok.co.th/~advice/price/normal_price/ ได้หลายตัวครับ... 

ว่าแต่ราคาไม่เกิน 2000 บาทในเว็บข้างบน... ตัวไหนดีครับ...
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #258 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2008, 01:22:16 AM »

ผมแนะนำชุดนี้ดีกว่าครับ
Asus M2N68-AM SystemBus2000 2DDRII1066 Geforce7025 1xPCIex16x+2PCI+1IDE+4SATA                               1,910  บาท
หรือ  GIGABYTE GA-M52L-S3 ไม่มี VGA Onbord                                                                                                         1,890  บาท
AMD2 Athlon X2  5200 (Box)   Speed2700MHz SystemBus2000MHz 65nm L2 Cache2x512Kb                                2,230  บาท
Kingston DDR2(800) 1GB.    DDR2 for PC                                                                                                              430 X 2   บาท
XFX 9600 GSO 384 MB DDR3 CORE 580MHz                                                                                                          2,990  บาท
Tower Case Asus 450w. หรือมากกว่า                                                                                                                        1,100  บาท
                                                                                                                                                         รวมประมาณ    9,100  บาท

ของทุกอย่างซื้อที่ Advice ได้ครับแต่ระวังเรื่องประกันและเคลมนานมาก  ส่วน VGA ต้องไปซื้อที่อื่น ที่นี่ส่วนใหญ่จะสต๊อคของจีน

ผลเทส VGA ผมดูที่เว็บนี้ครับ http://www.guru3d.com

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2008, 01:33:33 AM โดย Hydra » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #259 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2008, 06:35:56 PM »

นายสมชายคงเปลี่ยนแค่บอร์ดกับ VGA เพราะมีเครื่อง+CPU อยู่แล้ว เป็น Q6600 สี่ตัวครับ... รวมทั้งสิ้น 16 หัวฯ ใช้รัน AI Neuron Network วิเคราะห์หุ้นอยู่ทุกคืนครับ...

ขอบคุณมากครับ... เย้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #260 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2008, 07:51:17 PM »

ผมชอบ star craft , Battle_Realms ,Command & Conquer Red Alert 3 , CEO City ครับ  Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #261 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2008, 07:54:51 PM »

นายสมชายคงเปลี่ยนแค่บอร์ดกับ VGA เพราะมีเครื่อง+CPU อยู่แล้ว เป็น Q6600 สี่ตัวครับ... รวมทั้งสิ้น 16 หัวฯ ใช้รัน AI Neuron Network วิเคราะห์หุ้นอยู่ทุกคืนครับ...

เครื่องแรงขนาดนั้นไม่มี VGA ดีๆเสียดายตายเลยพี่    ว่าแต่พี่อยู่แถวไหนครับ  ถึงได้จะมาซื้อของที่ Advice
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #262 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2008, 08:42:20 PM »

เครื่องแรงขนาดนั้นไม่มี VGA ดีๆเสียดายตายเลยพี่    ว่าแต่พี่อยู่แถวไหนครับ  ถึงได้จะมาซื้อของที่ Advice

เอาไว้วิเคราะห์หุ้นครับ... แทบไม่ได้ใช้ความสามารถของการ์ดจอเลย...

ช่วงนี้นายสมชายเป็นที่ปรึกษาโครงการเกี่ยวกับ AI ใช้ในงานวิจัยของกรมวิทยาศาสตร์การแพทย์อยู่ครับ... Advice มันอยู่หลังกระทรวงสาธารณสุขพอดี... เย้...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #263 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2008, 08:44:09 PM »

ผมชอบ star craft , Battle_Realms ,Command & Conquer Red Alert 3 , CEO City ครับ  Grin

นายสมชายก็เล่น Star craft ครับ... สนุกดีเหมือนกัน แต่เมื่อสร้าง Battle cruiser แล้วชนะตลอด เลยไม่ค่อยสนุกครับ... ฮา...
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #264 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2008, 09:32:34 PM »

นายสมชายก็เล่น Star craft ครับ... สนุกดีเหมือนกัน แต่เมื่อสร้าง Battle cruiser แล้วชนะตลอด เลยไม่ค่อยสนุกครับ... ฮา...

คุณสมชายต้องรบกับ Protoss ครับ สมน้ำสมเนื้อหน่อย บางทีถ้าอยากตื่นเต้นเร้าใจยิ่งขึ้นก็แกล้งๆให้ เกมส์มันสร้างตัวเองล่วงหน้าไปซักสิบนาทีครับ รับรองเร้าใจสุดๆ ฮ่าๆ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #265 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2008, 09:48:24 PM »

คุณสมชายต้องรบกับ Protoss ครับ สมน้ำสมเนื้อหน่อย บางทีถ้าอยากตื่นเต้นเร้าใจยิ่งขึ้นก็แกล้งๆให้ เกมส์มันสร้างตัวเองล่วงหน้าไปซักสิบนาทีครับ รับรองเร้าใจสุดๆ ฮ่าๆ

กล้วยหอมบินน่ะหรือครับ...

นายสมชายไม่กลัวครับ พวกนี้สร้างตัวเองช้า กินผลึกช้า... พวกแมลงน่ากลัวมากกว่า เพราะเผลอแผล็บเดียวมันกินผลึกเกลี้ยงกระดานเลยครับ...
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #266 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2008, 10:10:53 PM »

กล้วยหอมบินน่ะหรือครับ...

นายสมชายไม่กลัวครับ พวกนี้สร้างตัวเองช้า กินผลึกช้า... พวกแมลงน่ากลัวมากกว่า เพราะเผลอแผล็บเดียวมันกินผลึกเกลี้ยงกระดานเลยครับ...

ชอบกินมากนักก็วางยาให้มันกินไม่ได้ซะ เดี๋ยวมันก็เฉาตายกันไปเองเมื่อไม่มีทรัพยากร แผนพื้นๆแบบนี้ใช้ได้กับเกมวางแผนทุกเกมที่ต้องใช้ทรัพยากรสร้างตัว จะวางยาด้วยวิธีไหนก็แล้วแต่ท่านทั้งหลาย  เกมแนวนี้โดยเฉพาะ C&C ถ้าผมได้ฝ่ายที่ถนัด คอมต้องรุมผม3ต่อ1ขึ้นไปถึงจะเอาผมอยู่ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2008, 10:15:30 PM โดย Hydra » บันทึกการเข้า
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #267 เมื่อ: มกราคม 01, 2009, 08:22:47 PM »

เกมส์มันส์ๆ รับปีใหม่ครับ เอามาให้ชม2เกม
เกมแรก life4dead  กราฟิกสวยงาม การเคลื่อนไหวตัวละครและความฉลาดของ Ai ดีมาก  เพราะใช้ Engine ของ Counter Strike Souce ในการพัฒนา

http://www.youtube.com/watch?v=5SvJLk4l-mQ
http://www.youtube.com/watch?v=DdEzP2WMZ60

เกมถัดมา สยองขวัญสั่นประสาทยิ่งกว่า Silent Hill Homecoming  (silent hill 5) แค่ชื่อคงไม่ต้องบรรยาย ผมลองมาในภาคก่อนๆด้วยการปิดไฟใส่หูฟังเล่นคนเดียวรับรองสยองยิ่งกว่า ดูหนังผีอีก  จุดเด่นของภาคนี้คือการเปลี่ยนโหมดโลกจริงกับโลกความมืดแบบ Real Time ไม่มีการกำหนดเวลาที่แน่นอน เพิ่งรอดตายมาหยกๆอีก2นาทีถัดมาอาจจะต้องผจญผีกันอีกรอบ  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

http://www.youtube.com/watch?v=N0gHQ578g3A
http://www.youtube.com/watch?v=oMw5D5wi_a0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 2009, 08:27:14 PM โดย Hydra » บันทึกการเข้า
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #268 เมื่อ: มกราคม 02, 2009, 08:01:27 PM »

VGA แพ็กเกจคู่ แรงทั้งประสิทธิภาพ แรงทั้งราคา  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
แพ็กเกจแรงราคาโหด   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ECS GeForce 9800 GTX+ Hydra
เซ็ทนี้ จะมาพร้อมการ์ด GeForce 9800 GTX+ 2ตัว พร้อมชุดระบายความร้อนด้วยน้ำ

ปั๊มพ์น้ำ+รังผึ้ง ขนาดกำลังดี1ตัว รุ่น Thermaltake Bigwater 760 is

ติดตั้งเป็นแพ็กเกจ SLI

ติดตั้งเสร็จก็จะดูยุ่งๆแบบนี้ทั้งสายไฟ ทั้งสายน้ำยาหล่อเย็น:OO

ทดสอบ
Test Setup

System on Test
Mainboard                                   XFX nForce 780i SLI
CPU                                            Intel Core 2 Extreme QX9770 3.2GHz
CPU                                            Cooler  Thermaltake DuOrb
Memory                                      OCZ DDR2 800MHz 2GB CL5
VGA                                            ECS GeForce 9800 GTX+ Hydra
Harddisk                                     Drive Seagate Barracuda 160GB x2, WD Caviar 640GB
Optical Drive                               Pioneer DVD-RW 215
Power Supply                             Enermax Cable Module 620 Watt

Software
Chipset Driver                            nForce 15.23
VGA Driver                                 FoeceWare 180.48 WHQL + PhysX 8.10.13
OS                                             Windows XP Professional Service Pack 2

Game Test                                 3DMark06
                                                 Call of Duty 4
                                                 Crysis
                                                 Devil May Cry 4
                                                 Far Cry 2
                                                 GRID
                                                 Lost Planet Extreme Condition
                                                 PhysX FluidMark
                                                 Pure
                                                 World in Conflict

ผลที่ออกมานั้นเรียกได้ว่าแรงมากครับ เฟรมเรทที่ Resolution 1680x1050 เรียกได้ว่าลื่นมากๆ

อุณหภูมิขณะทำงานเต็มที่แค่50กว่า องศาเท่านั้น

ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #269 เมื่อ: มกราคม 04, 2009, 09:37:36 PM »

คุณ Hydra ครับ ไม่ทราบว่าเซ็ทนี้เท่าไหร่ครับนี่ ผมเพิ่งทราบนะนี่ว่าเค้าเล่นแบบหม้อน้ำกันแล้ว

หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 47
  พิมพ์