เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:21:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: GAMES ที่เกี่ยวกับปืนในใจของคุณคือ ?  (อ่าน 179607 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #285 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 10:29:36 AM »

เมื่อหลายปีก่อนเคยเล่นเกมรถถัง โดยเราเป็นคนขับรถถังเอง เพื่อนยืมไปแล้วหาย เลยยากถามว่าตอนนี้มีเกมอะไรที่เกี่ยวกับรถถังมันส์ๆมั้ยครับ Grin
มีใหม่ๆเลยก็Men Of WarครับเกมวางแผนการรบยุคWWII
แล้วก็Codename:Panzers ColdWarครับ

ต้องการสเป็คเครื่องสูงมั้ยครับ Grinแล้วเป็นเกมแบบขับเองยิงเองมีมั้ยครับ Grin
ไม่สูงครับ พวกขับเองยิงเองก็ดูตามลิ้งค์เลยครับมีหลายเกม
http://www.tanksim.com/preview.htm
จริงๆแล้วมีอีกเยอะแต่ปัญหาคือจะหาแผ่นจากไหน กิ๊วก๊าว
ขอบคุณครับ Grin

Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #286 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 03:55:24 PM »

เเนะนำครับ Dead Space ครับ มันสุดๆเล่นเเล้วหลอนและมึนเมาว์กับเกมส์  ตกใจหน้าซีด ใครยังไม่ลอง ลองเล่นดูนะครับภาพสวยสมจริงมาก  เยี่ยม เกมส์แนวฮาทต้อง 20ปี+ มั้งเนี้ยถึงจะเล่นได้  ยิ้มีเลศนัย
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #287 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 09:44:30 PM »

เเนะนำครับ Dead Space ครับ มันสุดๆเล่นเเล้วหลอนและมึนเมาว์กับเกมส์  ตกใจหน้าซีด ใครยังไม่ลอง ลองเล่นดูนะครับภาพสวยสมจริงมาก  เยี่ยม เกมส์แนวฮาทต้อง 20ปี+ มั้งเนี้ยถึงจะเล่นได้  ยิ้มีเลศนัย

ผมลงเล่นได้ 5นาทีลบทิ้งแทบไม่ทัน  ไม่ใช่เกมส์ไม่ดีนะครับ แต่ผมเล่นเกมส์มุมมองแบบข้ามไหล่ไม่ได้ เวียนหัวจัดครับ T_T
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #288 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 07:53:21 AM »

ผมแฟนDead Spaceเลยล่ะครับ ภาคใหม่กำลังจะออกแต่ลงเครื่องWiiเป็นเนื่อเรื่องก่อนที่พระเอกภาคแรกมาถึงยาน
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #289 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 09:08:58 PM »

ผมลงเล่นได้ 5นาทีลบทิ้งแทบไม่ทัน  ไม่ใช่เกมส์ไม่ดีนะครับ แต่ผมเล่นเกมส์มุมมองแบบข้ามไหล่ไม่ได้ เวียนหัวจัดครับ T_T

ผมก็เป็นเช่นกันครับ เคยเล่นแบบมุมมองบุคคลที่1 กับบุคคลที่ 3 แต่นี้มุมมองออกด้านข้าง เล่นได้ไม่ถึง 10 นาทีทนไม่ไหวละครับ

B.O.W.
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

กำลังใจ ที่แรงกล้า คือ ศรัทธาอันสูงส่ง

« ตอบ #290 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 02:37:44 PM »

สวัสดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2009, 02:42:06 PM โดย NOMAD » บันทึกการเข้า

" รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต "
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #291 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 04:02:47 PM »

สวัสดีครับ

ทำไมไปถอย 8800 GT มาล่ะครับพี่ Huh  รึว่าได้มาราคาถูกมาก  ไหว้ ไหว้
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

« ตอบ #292 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 07:23:53 PM »

สวัสดีครับ

ทำไมไปถอย 8800 GT มาล่ะครับพี่ Huh  รึว่าได้มาราคาถูกมาก  ไหว้ ไหว้
ภาพในเวปนานแล้วน่ะครับ เป็นแพคเกจ8800GTของเกาหลีในไทยไม่มีขายครับ น่าจะเอามาลงเล่นๆเฉยๆ
B.O.W.
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

กำลังใจ ที่แรงกล้า คือ ศรัทธาอันสูงส่ง

« ตอบ #293 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 10:49:52 AM »

Smiley

" รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต "
B.O.W.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

« ตอบ #294 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 12:54:12 PM »

VGA แพ็กเกจคู่ แรงทั้งประสิทธิภาพ แรงทั้งราคา  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
แพ็กเกจแรงราคาโหด   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ECS GeForce 9800 GTX+ Hydra
เซ็ทนี้ จะมาพร้อมการ์ด GeForce 9800 GTX+ 2ตัว พร้อมชุดระบายความร้อนด้วยน้ำ

ปั๊มพ์น้ำ+รังผึ้ง ขนาดกำลังดี1ตัว รุ่น Thermaltake Bigwater 760 is

ติดตั้งเป็นแพ็กเกจ SLI

ติดตั้งเสร็จก็จะดูยุ่งๆแบบนี้ทั้งสายไฟ ทั้งสายน้ำยาหล่อเย็น:OO

ทดสอบ
Test Setup

System on Test
Mainboard                                   XFX nForce 780i SLI
CPU                                            Intel Core 2 Extreme QX9770 3.2GHz
CPU                                            Cooler  Thermaltake DuOrb
Memory                                      OCZ DDR2 800MHz 2GB CL5
VGA                                            ECS GeForce 9800 GTX+ Hydra
Harddisk                                     Drive Seagate Barracuda 160GB x2, WD Caviar 640GB
Optical Drive                               Pioneer DVD-RW 215
Power Supply                             Enermax Cable Module 620 Watt

Software
Chipset Driver                            nForce 15.23
VGA Driver                                 FoeceWare 180.48 WHQL + PhysX 8.10.13
OS                                             Windows XP Professional Service Pack 2

Game Test                                 3DMark06
                                                 Call of Duty 4
                                                 Crysis
                                                 Devil May Cry 4
                                                 Far Cry 2
                                                 GRID
                                                 Lost Planet Extreme Condition
                                                 PhysX FluidMark
                                                 Pure
                                                 World in Conflict

ผลที่ออกมานั้นเรียกได้ว่าแรงมากครับ เฟรมเรทที่ Resolution 1680x1050 เรียกได้ว่าลื่นมากๆ

อุณหภูมิขณะทำงานเต็มที่แค่50กว่า องศาเท่านั้น

มีที่แบบว่าราคากันเอง  มีไหมครับ

ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

« ตอบ #295 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 02:08:25 PM »

ช่วงนี้หาCoHภาคใหม่เล่นดีกว่า เห็นว่าออกวันนี้
B.O.W.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

« ตอบ #296 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 04:49:54 PM »

ช่วงนี้หาCoHภาคใหม่เล่นดีกว่า เห็นว่าออกวันนี้

ขอให้สมดั่งใจปรารถนา
ถ้าจะให้ดีแบ่งกันแชร์ก็ดีนะครับ

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #297 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 07:28:42 PM »

VGA แพ็กเกจคู่ แรงทั้งประสิทธิภาพ แรงทั้งราคา  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
แพ็กเกจแรงราคาโหด   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ECS GeForce 9800 GTX+ Hydra
เซ็ทนี้ จะมาพร้อมการ์ด GeForce 9800 GTX+ 2ตัว พร้อมชุดระบายความร้อนด้วยน้ำ

ปั๊มพ์น้ำ+รังผึ้ง ขนาดกำลังดี1ตัว รุ่น Thermaltake Bigwater 760 is

ติดตั้งเป็นแพ็กเกจ SLI

ติดตั้งเสร็จก็จะดูยุ่งๆแบบนี้ทั้งสายไฟ ทั้งสายน้ำยาหล่อเย็น:OO

ทดสอบ
Test Setup

System on Test
Mainboard                                   XFX nForce 780i SLI
CPU                                            Intel Core 2 Extreme QX9770 3.2GHz
CPU                                            Cooler  Thermaltake DuOrb
Memory                                      OCZ DDR2 800MHz 2GB CL5
VGA                                            ECS GeForce 9800 GTX+ Hydra
Harddisk                                     Drive Seagate Barracuda 160GB x2, WD Caviar 640GB
Optical Drive                               Pioneer DVD-RW 215
Power Supply                             Enermax Cable Module 620 Watt

Software
Chipset Driver                            nForce 15.23
VGA Driver                                 FoeceWare 180.48 WHQL + PhysX 8.10.13
OS                                             Windows XP Professional Service Pack 2

Game Test                                 3DMark06
                                                 Call of Duty 4
                                                 Crysis
                                                 Devil May Cry 4
                                                 Far Cry 2
                                                 GRID
                                                 Lost Planet Extreme Condition
                                                 PhysX FluidMark
                                                 Pure
                                                 World in Conflict

ผลที่ออกมานั้นเรียกได้ว่าแรงมากครับ เฟรมเรทที่ Resolution 1680x1050 เรียกได้ว่าลื่นมากๆ

อุณหภูมิขณะทำงานเต็มที่แค่50กว่า องศาเท่านั้น

มีที่แบบว่าราคากันเอง  มีไหมครับ
ราคาโดยประมาณ น่าจะ15,000 ถึงเกือบๆ 20,000นะครับ  ราคาแน่นอนต้องโทรไปสอบถามที่ Com7
บริษัท คอมเซเว่น อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ฝ่ายข่าวประชาสัมพันธ์
โทร 0-2714-5777
ลองโทรไปถามดูครับ  เขาเป็นตัวแทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการ  ราคาตอนนี้ก็น่าจะลงบ้างแล้ว  ไหว้ ไหว้
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #298 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 03:18:06 AM »

ผมก็เป็นเช่นกันครับ เคยเล่นแบบมุมมองบุคคลที่1 กับบุคคลที่ 3 แต่นี้มุมมองออกด้านข้าง เล่นได้ไม่ถึง 10 นาทีทนไม่ไหวละครับ

ผมเองก็เล่นได้ครั้งละไม่เกินครึ่งชั่วโมงหรอกครับ เมาว์เกมส์  อ๋อย แล้วหยุดพักไป 2 วันมาเล่นต่อ เฮ่อๆ ผมใช้เวลาเครียภารกิจ 6 ชั่วโมงจบเกมส์ ยิ่งตอนสู้กับบอสใหญ่มันมาก สรุปตอนจบนี้พระเอกตัวเรานี้ไม่ตายใช่ไหมครับแต่เจอภาพหลอน แล้วภาคต่อมาที่เขากำลังจะทำนี้คือต่อจากภาคที่เเล้วจะเป็นอย่างไรหนอ ใจร้อนอยากเห็นไวๆจัง เกมส์แนวนี้ติดเหลดจัดทั้งยิงทั้งตบขาดกระจุยกระจาย  Grin Grin
B.O.W.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

« ตอบ #299 เมื่อ: มีนาคม 15, 2009, 07:20:59 PM »

ผมเองก็เล่นได้ครั้งละไม่เกินครึ่งชั่วโมงหรอกครับ เมาว์เกมส์  อ๋อย แล้วหยุดพักไป 2 วันมาเล่นต่อ เฮ่อๆ ผมใช้เวลาเครียภารกิจ 6 ชั่วโมงจบเกมส์ ยิ่งตอนสู้กับบอสใหญ่มันมาก สรุปตอนจบนี้พระเอกตัวเรานี้ไม่ตายใช่ไหมครับแต่เจอภาพหลอน แล้วภาคต่อมาที่เขากำลังจะทำนี้คือต่อจากภาคที่เเล้วจะเป็นอย่างไรหนอ ใจร้อนอยากเห็นไวๆจัง เกมส์แนวนี้ติดเหลดจัดทั้งยิงทั้งตบขาดกระจุยกระจาย  Grin Grin

www.thaibiohazard.com

หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 47
  พิมพ์