เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 08:28:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 19 20 21 [22] 23 24 25 ... 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: GAMES ที่เกี่ยวกับปืนในใจของคุณคือ ?  (อ่าน 180048 ครั้ง)
Pter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ธมฺโม หเว รกฺขติ ธมฺจาริํ

« ตอบ #315 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 09:44:34 PM »

ชักอยากจะเล่นซะแล้วสิ อิอิ มีคิมเบอร์ด้วย น้ำลายหก

ผมมีแผ่นก๊อป เป็นภาคหลัก BF2 ธรรมดาๆ น่าจะเล่นได้นะ Grin

แล้วต้องโหลดจากไหนเหรอครับ ถ้าไม่สะดวก ตอบทาง PM ก็ได้
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #316 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 10:28:50 PM »

อ่อผมโหลดจากบิตครับ แต่จะโหลดจากเวปของModตัวนี้โดยตรงก็ได้ครับ
http://www.aixtended.com/
ลองดูครับเพื่อความมันส์.....
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #317 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 04:23:26 AM »

รอบนี้มาแหวกแนวหน่อย  เอาเกมส์ออนไลน์ มานำเสนอบ้าง  เกมนี้เป็นเกมออนไลน์ที่กราฟฟิกสวยที่สุดในบ้านเราตอนนี้ เพลงประกอบเพราะ ระบบเกมส์ดีมากทีเดียว   Grin Grin

http://www.youtube.com/watch?v=4LVqbwW18WU
http://www.youtube.com/watch?v=J0YuuK0TIM0
http://www.youtube.com/watch?v=2gLA08xJUvs
http://www.youtube.com/watch?v=i5N-yWlArhQ&feature=related
http://www.youtube.com/watch?v=7RoqrbAzG4M

Grin Grin Grin
Pter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ธมฺโม หเว รกฺขติ ธมฺจาริํ

« ตอบ #318 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 07:51:51 AM »

เอ่อ....

ปกติผมไม่ชอบเล่นเกมส์ แบบออนไลน์ 

แต่ว่า..............เกมนี้ .............เอ่อ.... น้ำลายหก

+++++++++++++++++++++++++++++

ไม่ทราบว่าท่านใด เล่น Far Cry 2 แล้วมีอาการ "จอฟ้า" บ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2009, 07:56:27 AM โดย dear.kun » บันทึกการเข้า
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #319 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 10:56:59 AM »

ไม่ทราบว่าท่านใด เล่น Far Cry 2 แล้วมีอาการ "จอฟ้า" บ้างครับ

ไม่เคยครับเตยแต่เล่นแล้วหน้ามืด.............  เพรชกุอยู่หนายยยยย   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   คิก คิก คิก คิก

ลองเปิดฝาเคสแล้วเช็คดูครับว่ามีอุปกรณ์ชิ้นไหนร้อนผิดปกติมั้ย  หรือชิ้นไหนหลวม Ram , Vga Card หลวมรึเปล่า   ไหว้ ไหว้ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2009, 11:23:59 AM โดย ArjunA » บันทึกการเข้า
B.O.W.
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

กำลังใจ ที่แรงกล้า คือ ศรัทธาอันสูงส่ง

« ตอบ #320 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 02:36:51 PM »

รอบนี้มาแหวกแนวหน่อย  เอาเกมส์ออนไลน์ มานำเสนอบ้าง  เกมนี้เป็นเกมออนไลน์ที่กราฟฟิกสวยที่สุดในบ้านเราตอนนี้ เพลงประกอบเพราะ ระบบเกมส์ดีมากทีเดียว   Grin Grin

http://www.youtube.com/watch?v=4LVqbwW18WU
http://www.youtube.com/watch?v=J0YuuK0TIM0
http://www.youtube.com/watch?v=2gLA08xJUvs
http://www.youtube.com/watch?v=i5N-yWlArhQ&feature=related
http://www.youtube.com/watch?v=7RoqrbAzG4M

Grin Grin Grin

กราฟริกสวย ครับ

" รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต "
ขึ้นโขนชิงธง
Full Member

คะแนน 10

10-19 ตุลาคม 2551

« ตอบ #321 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 07:30:28 PM »

ModของBattalfield2ตัวนี้ผมชอบมากครับ เล่นกับคอมได้สนุกดีคอมไม่เว่อร์และไม่โง่ การเล่นก็สมจริงขึ้นเยอะ

มีอาวุธทันสมัยเยอะเลยครับ Masada M14  HK416 และอีกเยอะแยะ เครื่องบินก็มีครบเครื่องเลยครับ แม้แต่ปืนพกของกองทัพสหรัฐก็ใช้คิมเบอร์ตามจริงในปัจจุบัน

ตอนนี้เล่นออนไลน์ Sever ไหนกันครับ ตั้งแต่ EA  ไทยปิดเมื่อเดือนกุมภา ไม่ได้เล่นเลย
mod ตัวนี้ลงแล้วเล่น ออนไลน์ได้มั้ย

เมืองผลไม้ พายเรือแข่ง แหล่งทุเรียนกวน สวนสมเด็จฯ
ลูกไพร
 อยากรวย ให้ทำงาน อยากสวยให้รักษาศีล อยากดี ให้หมั่นเจริญภาวนา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 128

« ตอบ #322 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 09:07:12 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหกอยากเล่นครับ เด๋วลงเน็ตแรงๆก่อนแล้วเจอกันนะครับ  ยิ้มีเลศนัย

J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #323 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 03:01:33 AM »

..เมดอล ทุกภาค......เวียดกง ... เชลช๊อคอินเวียดนาม.....ส่วนมาก...เน้นเกมส์ สงคราม......ยุคเก่า ๆ ครับ..มันส์ ได้อารมณ์ดี...ชอบปืนสมัยก่อนครับ...

เกมนี้ชอบมากครับ รบในป่า เสียวๆ ท้าทายดี....แต่ก็ยังเล่นไม่ผ่านซักที  หัวเราะร่าน้ำตาริน

แนะนำอีกเกมครับ
 Company of Horoes  แนววางแผน  (real-time strategy) ภาพสวยมากครับ

เล่นจนแฟนด่าเลยครับ555  ว่าแต่เมื่อไหร่ hitman 5 จะออกซะทีนะภาค  4 เล่นจนให้เสียภาษาไทยได้ละ 
คงต้องถาม A.K.A.47 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2009, 03:03:47 AM โดย J_D » บันทึกการเข้า

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #324 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 09:15:21 PM »

ภาพจริง จาก เกม Granado Espada ขณะผมพาสมาชิกเข้าป่าล่าสัตว์  Grin Grin

มีน้องนาง สเกาท์ เป็นเพื่อนร่วมเดินทางเป็นแพทย์สนามยามบาดเจ็บด้วย  หลงรัก หลงรัก

น้องนาง ไฟท์เตอร์ อีก1คนคอยระวังหลังยามมีภัยจากสัตว์เล็กๆ  ตกใจ ตกใจ

2สาวขณะสะเดาะเคราะห์ลอดท้องไดโนเสาร์  เยาะเย้ย เยาะเย้ย

2สาวโพสท่า พี่มัสเก็ทเทียร์ ถือปืนยืนคุ้มกันจากด้านหลัง  หลงรัก หลงรัก

แผนที่โซนป่า อัสทิว เขตที่4 มีน้ำตกขนาดยักษ์ เป็นพื้นหลัง  หลงรัก

เอากระสุนไรเฟิลสะกิดเจ้าของพื้นที่เบาๆไปซะ1ลูก คริติคอลซะ 3808 นัดเดียวกระเด็นเลย  โดนชก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2009, 10:07:11 PM โดย ArjunA » บันทึกการเข้า
samcolt- รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #325 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 12:14:40 PM »

อันนี้เกี่ยวกับปืนนิดหน่อยครับ
ส่วนมากโดนยิงมากว่าที่จะยิงคนอื่น
Prototype - Trailer (HD) (Game Trailer)

เกมการเล่นแบบเปิดกว้างและอิสระกำลังเป็นที่นิยม ผู้ผลิตเกมหลายเจ้าก็พยายามสร้างเกมแนวนี้ออกมาอย่างหลากหลาย "Prototype" ก็เป็นอีกหนึ่งเกมที่พยายามสร้างทิศทางใหม่ของเกมแนวโลกเปิดกว้างที่น่าสนใจ ไม่น้อย เกมการเล่นหลักของเกมนี้จะเป็นแบบผสมระหว่างการปลอมแปลงตัวและการทำลายล้าง ตัวละครเอกคือ อาวุธชีวภาพต้นแบบซึ่งมีความสามารถในการกลืนกินบุคคลอื่นซึ่งจะได้มาทั้ง ความรู้และความทรงจำของบุคคลนั้นและก็ยังสามารถปลอมแปลงเป็นบุคคลที่ถูกกลืน กินไปแล้วได้ ด้วยความสามารถในการเปลี่ยนรูปร่างทำให้ผู้เล่นเปลี่ยนแปลงร่างกายของตัวเอง ให้กลายเป็นอาวุธทำลายล้างได้อย่างหลากหลาย สามารถกระโดดได้สูง เปลี่ยนแขนให้กลายเป็นใบมีขนาดใหญ่ ที่ใช้สังหารศัตรู หรือการโจมตีเป็นวงกว้างกระจายไปตามพื้น นอกจากนี้ ยังสามารถเข้าไปยึดยานพาหนะของศัตรูได้อย่างเช่นเฮลิคอปเตอร์ ตัวละครเอกไม่สามารถขับเฮลิคอปเตอร์ได้แต่การกลืน กินคนขับเฮลิคอปเตอร์ก็ทำให้ได้ความสามารถของเขามาและทำให้สามารถขับ เฮลิคอปเตอร์เพื่อใช้แอบเข้าไปในเขตของศัตรูโดยที่พวกเขาไม่รู้เนื้อรู้ตัว ได้ ตัวละครเอกชื่อว่า Alex Mercer ถูก ปลุกขึ้นมาจากความตายโดยกลุ่มนักวิทยาศาสตร์ลึกลับ หลังจากที่เขาได้สังหารกลุ่มนักวิทยาศาสตร์และหลบหนีออกมาเขาก็ได้ค้นพบกับ พลังหลายอย่างในตัวเขา นอกจากนั้นแล้วเขาไม่มีความ ทรงจำเหลืออยู่เลย เขาจึงเริ่มต้นออกติดตามหาตัวตนของตัวเอง และเขาก็ได้พบว่าเขาเคยเป็นหนึ่งในนักวิทยาศาสตร์ของบริษัทยาที่ชื่อว่า "Gentek" และเขาก็มีน้องสาวชื่อว่า Dana Mercer ซึ่ง เป็นนักข่าว เมื่อตัวละครเอกหลบหนีออกมาได้ก็พบว่าเมือง New York City เต็มไปด้วยความสับสนวุ่นวาย ไวรัสแปลกประหลาดแพร่กระจาย มนุษย์กลายพันธุ์เพ่นพ่านไปทั่ว และก็ยังโดน กองทัพออกตามล่าเนื่องจากว่า เขาคืออาวุธชีวภาพต้นแบบที่สุดแสนอันตรายที่หลุดออกมายังโลกภายนอกและพร้อม ที่จะสังหารทุกคนที่ขวางหน้า ช่วงเวลาแห่งความสับสนวุ่นวาย ตัวเอกต้อง ติดต่อกับน้องสาวของเขาและเริ่มกลืนกินผู้คนเพื่อปะติดปะต่อเรื่อราวต่างๆ และยังเป็นการปลดล็อกความสามารถต่างๆ ตัวละครเอกสามารถใช้การเคลื่อนไหวจากศาสตร์แห่งการเคลื่อนไหวที่ ชื่อว่า parkour ที่ทำให้เขาเคลื่อนไหวได้อย่างคล่องแคล่ว เขายังสามารถวิ่งไต่กำแพง กระโดดไปตามอาคารต่างๆ และกระโดดลงมาจากอาคารสูงได้อย่างสบาย เขายังสามารถยกคนหรือรถทุ่ม ออกไปได้แม้แต่รถถังก็ยังถูกโจมตีจนกระเด็นกระดอนได้อย่างง่ายดาย เขาสามารถสร้างความหายนะให้กับสิ่งแวดล้อมที่อยู่รอบตัวได้ไม่ยาก ด้วยเนื้อหาแบบ Antihero ตัวละครเอกต้องค้นหา ผู้ที่อยู่เบื้องหลังของเหตุการณ์ทั้งหมดและหาผู้ที่รับผิดชอบกับสิ่งที่ เกิดขึ้นกับตัวเขาและกับเมืองของเขา การแก้แค้นจึงเริ่มขึ้น

Prototype - Trailer (HD) (Game Trailer)

สเปคนะครับ

- Operating System: Windows XP (with Service Pack 3) and DirectX 9.0c or (Windows Vista with Service Pack 2)
- Processor: Pentium(R) Intel Core 2 Duo 2.6 GHz or AMD Athlon 64 X2 3800  or better
- RAM: 1 GB of RAM for Windows XP / 2 GB Windows Vista systems
- Video Card: 256 MB 3D hardware accelerator card required - 100% DirectX 9.0c with Shader Model 3 support*
- Hard Drive Space: 8 GB of uncompressed hard disk space (Plus 500MB for swap file.)
- Sound Card: DirectX 9.0 compliant sound card
- DVD-ROM: DVD-ROM

ผมว่าเกมส์นี้ใช้ได้นะคับ แต่ภาพอาจจะรุนแรงไปซักหน่อย ตอนแรกตั้งใจไปดูเกมส์อื่นแต่ไม่มี ก็เลยหยิบเกมส์นี้ติดมาเอาไว้เล่นแก้เซ็งแต่พอได้เล่นแล้ว  โอ้วววววววววแม่เจ้า  ผมเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ ตอนนี้ลามจาก พีซี มาเป็นเพลย์สามแล้วครับ ผมว่า เต็ม10ผมให้8.5เลยครับ ลองดูครับ เอาไว้บำบัดอาการอยากทำร้ายคนอื่น ผมว่าช่วยได้มาก Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2009, 12:30:22 PM โดย samcolt » บันทึกการเข้า

เกลียดความว้าเหว่จึงเสเพลรัก เกลียดความอกหักจึงรักหลายหน เกลียดความหลอกลวงจึงควงหลายคน นี่แหละคือเหตุผลของคนหลายใจ

http://www.coyotylover.com/
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #326 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 03:42:38 PM »

อันนี้เกี่ยวกับปืนนิดหน่อยครับ
ส่วนมากโดนยิงมากว่าที่จะยิงคนอื่น

ลองเล่นแล้วครับ สนุกดีเถื่อนได้ ตามใจฉัน ดูด DNA ซร้วบๆ  คิก คิก คิก คิก
B.O.W.
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

กำลังใจ ที่แรงกล้า คือ ศรัทธาอันสูงส่ง

« ตอบ #327 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 12:46:34 AM »

ลองเล่นแล้วครับ สนุกดีเถื่อนได้ ตามใจฉัน ดูด DNA ซร้วบๆ  คิก คิก คิก คิก

การต่อสู้ท่ีแปลกใหม่จริง ๆ ครับ เยี่ยม

" รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต "
B.O.W.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

« ตอบ #328 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 12:54:40 AM »

ช่วงวันหยุด  ได้มีโอกาสกลับบ้าน  แล้วน้องชวนเล่นเกม  Bushido Blade 2 กับน้อง ครับ  เป็นเกมแนวฟันดาบ ของ PS1  แต่ผมใช้ Emu เล่นใน คอมพิวเตอร์  สนุกมากจริง ๆ ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2009, 01:35:28 AM โดย NOMAD » บันทึกการเข้า

B.O.W.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

« ตอบ #329 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 06:11:47 PM »

ภาพจริง จาก เกม Granado Espada ขณะผมพาสมาชิกเข้าป่าล่าสัตว์  Grin Grin

มีน้องนาง สเกาท์ เป็นเพื่อนร่วมเดินทางเป็นแพทย์สนามยามบาดเจ็บด้วย  หลงรัก หลงรัก

น้องนาง ไฟท์เตอร์ อีก1คนคอยระวังหลังยามมีภัยจากสัตว์เล็กๆ  ตกใจ ตกใจ

2สาวขณะสะเดาะเคราะห์ลอดท้องไดโนเสาร์  เยาะเย้ย เยาะเย้ย

2สาวโพสท่า พี่มัสเก็ทเทียร์ ถือปืนยืนคุ้มกันจากด้านหลัง  หลงรัก หลงรัก

แผนที่โซนป่า อัสทิว เขตที่4 มีน้ำตกขนาดยักษ์ เป็นพื้นหลัง  หลงรัก

เอากระสุนไรเฟิลสะกิดเจ้าของพื้นที่เบาๆไปซะ1ลูก คริติคอลซะ 3808 นัดเดียวกระเด็นเลย  โดนชก

อย่างนี้ เรียกว่า   เทพจริงๆ

หน้า: 1 ... 19 20 21 [22] 23 24 25 ... 47
  พิมพ์