เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:27:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 25 26 27 [28] 29 30 31 ... 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: GAMES ที่เกี่ยวกับปืนในใจของคุณคือ ?  (อ่าน 179750 ครั้ง)
B.O.W.
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

กำลังใจ ที่แรงกล้า คือ ศรัทธาอันสูงส่ง

« ตอบ #405 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 03:13:56 PM »

แจ่ม ๆ กันทั้งนั้น ต้องไปหาแผ่นมามั่งเสียแล้ว

ฝากเพื่อน ๆ สมาชิกทุก ๆ ท่าน ขอให้มันกับแผ่นแท้นะครับ พวกทำนาบนหลังคนได้ทำมาหากินยาก ๆ หน่อย   ไหว้

ผมซื้อแผ่น bio5 แผ่นแท้มาครับ แตกต่างจากแผ่น copy  ตรงที่ online , onland , co-oop ได้ ครับท่าน

" รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต "
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #406 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 03:21:07 PM »

แจ่ม ๆ กันทั้งนั้น ต้องไปหาแผ่นมามั่งเสียแล้ว

ฝากเพื่อน ๆ สมาชิกทุก ๆ ท่าน ขอให้มันกับแผ่นแท้นะครับ พวกทำนาบนหลังคนได้ทำมาหากินยาก ๆ หน่อย   ไหว้

ผมซื้อแผ่น bio5 แผ่นแท้มาครับ แตกต่างจากแผ่น copy  ตรงที่ online , onland , co-oop ได้ ครับท่าน
แผ่น ก๊อป ออนแลนได้ครับ เกือบทุกเกมที่เป็นแผ่นก๊อปก็ออนแลนได้ทั้งนั้นครับพี่  แต่ออนไลน์หมดสิทธิ์ เพราะไม่มีไอดีและพาสเวิด
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #407 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 05:55:24 PM »

โห... แต้มขึ้น 999 ทั้งสามอย่างเลย(คน, ลูกปืน, เชื้อเพลิง) อย่างนี้ต้องใช้สูตรแหงๆ...

Company of Heroes เล่นยากกว่า Red Alert แยะครับ... ใน COH นายสมชายเล่นแบบ Hard CPU ยังไม่เคยชนะซักกะ Map นึง...
ส่วน Red Alert ใช้วิธีสร้างป้อมยิงเฝ้าหลุมแร่ สร้างเสร็จเมื่อไหร่ก็สร้างป้อมยิงจ่อใส่ฐาน... รับรองมันตายเรี๊ยบบบ...

ใช่ครับพี่สมชาย เน้นสะใจครับ อิอิอิ เพราะปกติมันจำกัดการสร้าง แต่คราวนี้ผมอยากรู้ว่าการใช้ปืนใหญ่ระดับกองพันยิงถล่ม มันจะเป็นอย่างไร

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #408 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 05:58:48 PM »

สำหรับสูตร โปรแกรมโกงเกม ผมโหลดจากที่นี่ครับ

gamecopyworld.com

Remplis ton cœur d'un vin rebelle
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #409 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 06:03:01 PM »

โห... แต้มขึ้น 999 ทั้งสามอย่างเลย(คน, ลูกปืน, เชื้อเพลิง) อย่างนี้ต้องใช้สูตรแหงๆ...

Company of Heroes เล่นยากกว่า Red Alert แยะครับ... ใน COH นายสมชายเล่นแบบ Hard CPU ยังไม่เคยชนะซักกะ Map นึง...
ส่วน Red Alert ใช้วิธีสร้างป้อมยิงเฝ้าหลุมแร่ สร้างเสร็จเมื่อไหร่ก็สร้างป้อมยิงจ่อใส่ฐาน... รับรองมันตายเรี๊ยบบบ...

ใช่ครับพี่สมชาย เน้นสะใจครับ อิอิอิ เพราะปกติมันจำกัดการสร้าง แต่คราวนี้ผมอยากรู้ว่าการใช้ปืนใหญ่ระดับกองพันยิงถล่ม มันจะเป็นอย่างไร

จะเป็นยังไงล่ะครับก็แค่คอมย่อยยับหมดทางสู้ เพราะสร้างไม่อั้นแบบนี้ผมสั่งยิงสกัดเส้นทางอย่างเดียวคอมก็ง่อยกินแล้ว  คิก คิก คิก คิก
-Joke-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #410 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 06:07:29 PM »

จะเป็นยังไงล่ะครับก็แค่คอมย่อยยับหมดทางสู้ เพราะสร้างไม่อั้นแบบนี้ผมสั่งยิงสกัดเส้นทางอย่างเดียวคอมก็ง่อยกินแล้ว  คิก คิก คิก คิก

มันได้ความสะใจครับ หลังๆเล่นแนว ปฏิบัติการพิเศษ เอาสไนเปอร์ พรางตัวไปเปิดแผนที่ แล้วสั่งยิงจรวด V-1 และทิ้งระเบิดเพลิงครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #411 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 07:20:01 PM »

โห... งั้นนายสมชายมั่ง...

ถ้าสร้างได้ไม่อั้น นายสมชายจะเอาปืนครกสัก 200 ทีมไปถล่มฐาน... มันไปยึดน้ำมัน ยึดลูกปืน หรือยึดอะไรที่ไหนนายสมชายไม่ต้องสนใจเลยครับ...

สร้างทีมปืนครกเป็นกลุ่มละ 20 ทีมกระจายไปอยู่ตามมุม Map อาศัยระยะยิงไกล+ระเบิดแรง+เริ่มสร้างได้ไว... เริ่มกระดานปุ๊บก็สร้างโรงฝึกปืนครกทันทีหลายๆ โรง แผล็บเดียวเต็มปืนครก Map เลย... ฮา...

พวกนี้มันยิงช้าและไม่ค่อยแม่น แต่มีดีที่ยิงไกลหากรวมกลุ่มได้สักสิบทีมเป็นหนึ่งหมู่ เว้นระยะแต่ละหมู่พอเหมาะ แม้แต่แท๊งค์เข้าใกล้ไม่ได้เลยครับ เจอระเบิดหยอดใส่ตูมๆ พังเรียบ... เย้
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #412 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 09:32:09 PM »

ไม่ได้เข้ากระทู้นี้นานเลยไม่ทราบว่ามีแฟนๆCoHอยู่เยอะ วันนี้เลยเอาMODดีๆมาฝากครับ  blitzkrieg_v160_BETA

เวปสำหรับดาวล์โหลด
http://www.moddb.com/mods/blitzkrieg...full-installer

MODตัวนี้installแล้วสามารถเข้าเล่นได้เลย สิ่งที่เปลี่ยนแปลงคือ...
-ระยะยิงของแต่ละยูนิตสมจริงขึ้น จากแต่ก่อนยิงกันแทบเผาขน พอลงตัวนี้ซัดกันแต่เนิ่นๆ
-ความเสียหายสมจริงเช่นรถถังเมื่อถูกยิงกระสุนเจาะไม่เข้าความเสียหายจะไม่เกิด หากแต่กระสุนเจาะเข้าจะเกิดความเสียหายอย่างหนัก ไม่ระเบิดทันทีก็ปางตาย 
-เสียงปืนเหมือนของจริงตรงตามความเป็นจริงมาก อัตราการยิงของปืนกลMG42และอื่นๆเหมือนจริง
-ยูนิตใหม่ๆที่เช่นรถถังจ๊ากไทเกอร์สุดถึก ไทเกอร์เอจและยูนิตอื่นๆนำมาเล่นได้ในสคีมิส
-โหมดบังคับรถถังตามเม้าส์ชี้แบบที่เล่นในเนื้อเรื่องของไทเกอร์เอจ สามารถเล่นในสคีมิสได้
-อื่นๆบรรยายไม่หมดต้องลองเล่นเองครับ
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #413 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 09:34:07 PM »

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #414 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 09:51:45 PM »

ถ้าสร้างได้ไม่อั้น นายสมชายจะเอาปืนครกสัก 200 ทีมไปถล่มฐาน... มันไปยึดน้ำมัน ยึดลูกปืน หรือยึดอะไรที่ไหนนายสมชายไม่ต้องสนใจเลยครับ...

สร้างทีมปืนครกเป็นกลุ่มละ 20 ทีมกระจายไปอยู่ตามมุม Map อาศัยระยะยิงไกล+ระเบิดแรง+เริ่มสร้างได้ไว... เริ่มกระดานปุ๊บก็สร้างโรงฝึกปืนครกทันทีหลายๆ โรง แผล็บเดียวเต็มปืนครก Map เลย... ฮา...

พวกนี้มันยิงช้าและไม่ค่อยแม่น แต่มีดีที่ยิงไกลหากรวมกลุ่มได้สักสิบทีมเป็นหนึ่งหมู่ เว้นระยะแต่ละหมู่พอเหมาะ แม้แต่แท๊งค์เข้าใกล้ไม่ได้เลยครับ เจอระเบิดหยอดใส่ตูมๆ พังเรียบ... เย้

พี่สมชาย ชอบหมู่ปืน ค. 

แต่ผมชอบแบบนี้ครับ 105mm Howitzer   คิก คิก คิก คิก

-Joke-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #415 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 12:45:52 AM »

พี่สมชาย ชอบหมู่ปืน ค. 

แต่ผมชอบแบบนี้ครับ 105mm Howitzer   คิก คิก คิก คิก

พี่ชอบใช้ไอ้เครื่องยิงจรวดของเยอรมันอะ ที่เป็นรถเข็นๆๆๆ กับที่ติดกับ Sdkfz 251/1

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2009, 01:16:02 AM โดย -Joke- » บันทึกการเข้า

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #416 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 01:45:56 AM »

พี่ชอบใช้ไอ้เครื่องยิงจรวดของเยอรมันอะ ที่เป็นรถเข็นๆๆๆ กับที่ติดกับ Sdkfz 251/1

ความสะใจของผมคือการเป็นฝ่ายรับครับ สร้างพื้นที่สังหารไว้รอ......รอให้คอมสะสมกำลังมากๆแล้วบุกมา เอา105 ยิงถล่มสะใจเป็นที่สุด  เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ผมชอบฆ่าเยอะๆครับ ผ่านมิชชั่นเป็นเรื่องรอง  คิก คิก คิก คิก
-Joke-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #417 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 01:57:06 AM »

ความสะใจของผมคือการเป็นฝ่ายรับครับ สร้างพื้นที่สังหารไว้รอ......รอให้คอมสะสมกำลังมากๆแล้วบุกมา เอา105 ยิงถล่มสะใจเป็นที่สุด  เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ผมชอบฆ่าเยอะๆครับ ผ่านมิชชั่นเป็นเรื่องรอง  คิก คิก คิก คิก

นี่ใจเดียวกันเลย ชอบฆ่าเยอะๆ มิชชั่นเรื่องรอง 555

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #418 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 07:53:16 AM »

โห... ท่าทางมันส์แฮะ...

ที่นายสมชาชอบปืนครกเพราะมันสร้างได้ตั้งแต่เริ่มต้นเกมส์ครับ ระเบิดสะใจดี... แต่รำคาญพวกนี้คือมันชอบยิงมั่ว หากปล่อยมันออกมายิงนอกฐานแล้วไม่รีบเก็บมันกลับมาไว้ในฐาน เวลาศัตรูป้วนเปี้ยนใกล้ฐาน มันจะยิงมั่วถล่มพวกเดียวกันตายเกลี้ยง+ถล่มฐานตัวเองพังเรียบวุธเลยครับ... ฮา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #419 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 08:07:39 AM »

ตัวนี้อำนาจการทำลายรุนแรงก็จริง แต่ต้องคอยสั่งยิง ไม่ยิงอิสระเหมือนปืนค. กับปืนต่อสู้รถถัง

หน้า: 1 ... 25 26 27 [28] 29 30 31 ... 47
  พิมพ์