เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 08:25:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33 ... 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: GAMES ที่เกี่ยวกับปืนในใจของคุณคือ ?  (อ่าน 179988 ครั้ง)
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #435 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 08:37:39 PM »

อยากเล่นเกมส์นี้ยะ หาซื้อทั้งแผ่นก๊อบ แผ่นแท้ก็ไม่มีขาย

คุณ 47 ครับตัวเกมส์ออกแล้วนะครับตั้งแต่ต้นเดือนที่ผ่านมา ผมได้ลองเล่นแล้วสนุกดีครับตัวเกมส์มีทั้งแบบเล่นผ่านภารกิจคนเดียวหรือในโหมด Multiplayer Co-op Online ช่วยกันเล่นกับเพื่อนผ่านภารกิจได้ครับ ระบบ Online ทำมาดีพอสมควร มีระบบ VS ระหว่างผู้เล่นด้วยกัน มีหน่วยให้เลือกเล่นรวมไปถึงบัญชาการหน่วยรบของตัวเองได้อีกด้วยครับ ^^ อ่านดูแล้วชักสนุกใช่มั้ยล่ะครับ  ลองไปดูภาพในโหมดของ  Multiplayer Co-op Online  กันครับ

Operation Flashpoint: Dragon Rising Multiplayer Trailer [HD]

Operation Flashpoint Dragon Rising 4 player online co-op

ลองหาซื้อมาเล่นดูครับ ^^ ไม่ผิดหวังแน่นอน

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #436 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 03:31:02 AM »

ขอบคุณครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
Roh_Z
Brave action never want a trumpet : ผู้กล้า ย่อมไม่ต้องการเสียงปลุกใจ
Jr. Member
**

คะแนน 1

Brave action never want a trumpet. (Thomas Fuller)

« ตอบ #437 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 01:57:10 AM »

อยากเล่นเกมส์นี้ยะ หาซื้อทั้งแผ่นก๊อบ แผ่นแท้ก็ไม่มีขาย

คุณ 47 ครับตัวเกมส์ออกแล้วนะครับตั้งแต่ต้นเดือนที่ผ่านมา ผมได้ลองเล่นแล้วสนุกดีครับตัวเกมส์มีทั้งแบบเล่นผ่านภารกิจคนเดียวหรือในโหมด Multiplayer Co-op Online ช่วยกันเล่นกับเพื่อนผ่านภารกิจได้ครับ ระบบ Online ทำมาดีพอสมควร มีระบบ VS ระหว่างผู้เล่นด้วยกัน มีหน่วยให้เลือกเล่นรวมไปถึงบัญชาการหน่วยรบของตัวเองได้อีกด้วยครับ ^^ อ่านดูแล้วชักสนุกใช่มั้ยล่ะครับ  ลองไปดูภาพในโหมดของ  Multiplayer Co-op Online  กันครับ
ลองหาซื้อมาเล่นดูครับ ^^ ไม่ผิดหวังแน่นอน

ถ้าชอบอะไรที่สมจริงไม่แนะนำเกมนี้ครับ ความสมจริงของเกมนี้ผมให้แค่พอ ๆ กับ GRAW/RB6VG เอง
-recoil ปืน fix ค่าไว้แล้ว มีแ่ต่ dispersion ซึ่งคือ ต่อให้กดปุ่มยิงค้างไว้แค่ไหนปืนก็ไม่สะบัดแต่จะไปกระจายกลุ่มกระสุนแทน (แต่อันที่จากการทดสอบจาก MP ผมสามารถสาดรัวใส่เป้าหมายฝ่ายตรงข้ามที่ระยะ 100 เมตรแถมโดนเกือบทุกนัดโดยไม่ต้องฝืนเมาส์ต้านแรง recoil จำลอง เหมือนเกมอื่น ๆ ด้วยซ้ำ)
-มีความเป็น "เกม" สูงกว่า ArmA เช่น แผนที่แบบ tactical screen ทำให้สั่งการการรบได้ง่าย แถมยังอ่านพิกัดเป็น XY ในขณะของ ArmA คือแผนที่ธรรมดาแบบที่ทหารจริง ๆ ใช้ พิกัดก็อ่านเป็นชุดหมายเลข
-อาวุธน้อยไม่หลากหลาย เอาเข้าจริง ๆ ความแตกต่างระหว่าง Mk.16 กับ Mk.17 นอกจากจำนวนกระสุน/กล้อง FLIR/ ค่าความเสียหาย แล้ว ที่เหลือแทบจะไม่เห็นผลอะไรเลย หรือแม้กระทั่งความแตกต่างระหว่าง QBZ95 กับ M16A4 ก็แทบจะไม่เห็นผลเช่นกัน (นอกจากชุดบังคับการยิง) ในขณะที่เกม CS หรือ BF ยังมีค่าสถิติมากกว่านั้นอีก

ถ้าชอบปืนแนะนำเกม 7.62 ของรัสเซียครับ มีปืนให้เลือกใช้กว่า 180 กระบอก(ตั้ง Mauser M712 หรือ Mosin M1893 ไปจนถึง F-2000) แถมยังแต่งได้อีกต่างหาก ระบบการต่อสู้ก็คล้ายกับสถานการณ์จริง (เช่น การหลั่ง adrenalin มีผลต่อความแม่นยำ, การยิง hip fire ใช้เวลาน้อยกว่า precision aim, ปืน jammed, การใช้กระสุน +P หรือ ความเร็วสูงจะทำให้ปืนพังเร็ว, ฯลฯ)
เสธ.ดำ
Newbie
*

คะแนน 5

« ตอบ #438 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 11:15:52 PM »

Special Force
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #439 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 12:41:11 AM »

Special Force
เกมนี้เล่นเอามันส์ได้ แต่ความสมจริงไม่ได้ด้วยประการทั้งปวง  ไหว้ ไหว้
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #440 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 11:17:17 AM »

Operation Flashpoint: Dragon Rising Multiplayer Trailer [HD]

Operation Flashpoint Dragon Rising 4 player online co-op

เมื่อวานไปถามแผ่นแท้ที่ห้างแฟชั่น 1,590.-บาท บู่ อ๋อย กิ๊วก๊าว

ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #441 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 11:26:33 AM »

Operation Flashpoint: Dragon Risingผมเล่นได้ไม่นานก็ลบทิ้งครับ ความคิดเห็นส่วนตัว...เกมทำได้ไม่เลวนักแต่ตามสไตล์เกมแนวนี้คือ
บัคเกมเยอะ ภารกิจจืดชืด ลูกทีมเป็นภาระให้เรา การเคลื่อนไหวแข็งทื่อเหมือนหุ่นยนต์ เลยจำต้องปลดระวางตัวเกมส์
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #442 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 01:06:21 PM »

Operation Flashpoint: Dragon Risingผมเล่นได้ไม่นานก็ลบทิ้งครับ ความคิดเห็นส่วนตัว...เกมทำได้ไม่เลวนักแต่ตามสไตล์เกมแนวนี้คือ
บัคเกมเยอะ ภารกิจจืดชืด ลูกทีมเป็นภาระให้เรา การเคลื่อนไหวแข็งทื่อเหมือนหุ่นยนต์ เลยจำต้องปลดระวางตัวเกมส์
กับ Ghost Recon มันมั้ยครับ Grin

รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #443 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 01:14:11 PM »

ใครมีสูตรภาคนี้บ้างมั้ยครับ Company of Heroes: Tales of Valor ขนาดเล่นง่ายๆยังเหนื่อยเลยครับ คิก คิก
ยูนิตแต่ละฝ่ายมีจุดอ่อน จุดแข็งอยู่ครับน้าจอย เกมนี้ถ้าใช้สูตรเล่นก็รับรองว่าเราจะไม่รู้เลยว่ายูนิตไหนมีจุดเด่นอะไรบ้าง ถ้าเรารู้จักนำจุดเด่นเหล่านี้มาใช้ ต่อให้จวนจะแพ้ก็ยังกลับมาชนะได้เลยครับ  หลงรัก

ผมเคยเล่นฝ่าย Panzer Elite สาย Scorch Earth แล้วให้พวกอังกฤษ+อเมริกันระดับ  Expert รุม 2 ต่อ 1 อย่างละฝ่าย ตอนแรกก็แทบแย่เพราะมันมากันเร็วจริงๆ แล้วฝ่าย PE ยูนิตมันก็ใช้ทรัพยากรน้ำมันเยอะเสียด้วย แต่พอผมเริ่มคุมเกมได้และใช้วิธีรบยืดเยื้อและคุมพื้นที่สำคัญไว้ มันก็อ่อนกำลังเอาดื้อๆจนแพ้เลยครับ  Grin (กว่าจะปราบมันอยู่ใช้เวลา 3 ชั่วโมง  อ๋อย )

ป.ล. ตอนหลังใช้วิธีสร้างรถปืนใหญ่อัตตาจร Hummel ออกมาแล้วทำลายทิ้งไปเรื่อยๆประมาณ 10 คัน จากนั้นก็เอารถกู้ซ่ิอม Bergetiger มากู้แล้วซ่อม พอครบจำนวนที่ต้องการก็เท่ากับว่าผมมีปืนใหญ่อัตตาจร Hummel ถึง 10 คัน สั่งยิงปูพรมไปที่ฐานไหนก็แตกเมื่อนั้นละครับ เดี๋ยววันหลังจะเอา Sreenshot มาให้ดูว่ารวมหมู่ยิงพร้อมกันทีละ 10 คัน อำนาจทำลายล้างสะท้านโลกันต์มากขนาดไหนครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 01:35:40 PM โดย รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ » บันทึกการเข้า

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #444 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 01:24:55 PM »

กับ Ghost Recon มันมั้ยครับ Grin

น้าจอย ถ้าโกสรีคอน ผมให้ภาคแรก สมจริงที่สุดแล้วครับ ภาคหลังๆ จะออกแนวอาเขตไปมาก ถึงมากที่สุด

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #445 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 03:01:59 PM »

ใครมีสูตรภาคนี้บ้างมั้ยครับ Company of Heroes: Tales of Valor ขนาดเล่นง่ายๆยังเหนื่อยเลยครับ คิก คิก
ยูนิตแต่ละฝ่ายมีจุดอ่อน จุดแข็งอยู่ครับน้าจอย เกมนี้ถ้าใช้สูตรเล่นก็รับรองว่าเราจะไม่รู้เลยว่ายูนิตไหนมีจุดเด่นอะไรบ้าง ถ้าเรารู้จักนำจุดเด่นเหล่านี้มาใช้ ต่อให้จวนจะแพ้ก็ยังกลับมาชนะได้เลยครับ  หลงรัก

ผมเคยเล่นฝ่าย Panzer Elite สาย Scorch Earth แล้วให้พวกอังกฤษ+อเมริกันระดับ  Expert รุม 2 ต่อ 1 อย่างละฝ่าย ตอนแรกก็แทบแย่เพราะมันมากันเร็วจริงๆ แล้วฝ่าย PE ยูนิตมันก็ใช้ทรัพยากรน้ำมันเยอะเสียด้วย แต่พอผมเริ่มคุมเกมได้และใช้วิธีรบยืดเยื้อและคุมพื้นที่สำคัญไว้ มันก็อ่อนกำลังเอาดื้อๆจนแพ้เลยครับ  Grin (กว่าจะปราบมันอยู่ใช้เวลา 3 ชั่วโมง  อ๋อย)

ป.ล. ตอนหลังใช้วิธีสร้างรถปืนใหญ่อัตตาจร Hummel ออกมาแล้วทำลายทิ้งไปเรื่อยๆประมาณ 10 คัน จากนั้นก็เอารถกู้ซ่ิอม Bergetiger มากู้แล้วซ่อม พอครบจำนวนที่ต้องการก็เท่ากับว่าผมมีปืนใหญ่อัตตาจร Hummel ถึง 10 คัน สั่งยิงปูพรมไปที่ฐานไหนก็แตกเมื่อนั้นละครับ เดี๋ยววันหลังจะเอา Sreenshot มาให้ดูว่ารวมหมู่ยิงพร้อมกันทีละ 10 คัน อำนาจทำลายล้างสะท้านโลกันต์มากขนาดไหนครับ  ไหว้
ขนาดเล่น easy ทีมเดียวยังเหงื่อตกเลยครับ Grin

ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #446 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 10:11:17 PM »

ถ้าเทียบกันส่วนตัวผมว่าGhost reconสนุกกว่านิดนึงครับ ถึงลูกทีมเราจะปัญญานิ่มแต่ภาระกิจและเนื้อเรื่องเร้าใจกว่า
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #447 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 04:47:17 PM »

วันนี้ไปงาน คอมฯมาร์ท ได้เกมส์ลดราคามาเพียบเลยครับ Ghost recon ชุดละ 199.-บาท เยี่ยม

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #448 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 05:48:39 PM »

ถ้าเทียบกันส่วนตัวผมว่าGhost reconสนุกกว่านิดนึงครับ ถึงลูกทีมเราจะปัญญานิ่มแต่ภาระกิจและเนื้อเรื่องเร้าใจกว่า

เป็นฉากต้องเจอรถถัง ที่ตึกจอดรถ ไปต่อไม่เป็นครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2009, 05:51:14 PM โดย JOYHUNTER » บันทึกการเข้า

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #449 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 06:06:02 PM »

เป็นฉากต้องเจอรถถัง ที่ตึกจอดรถ ไปต่อไม่เป็นครับ

พี่จอย ไปต่อไม่ได้พักไว้ก่อนแล้วเปลี่ยนมาเล่น Rainbow Six Vegas2 กับผมก่อนดีกว่า  คิก คิก คิก คิก
หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33 ... 47
  พิมพ์