เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 08:18:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34 35 36 [37] 38 39 40 ... 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: GAMES ที่เกี่ยวกับปืนในใจของคุณคือ ?  (อ่าน 179805 ครั้ง)
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #540 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 03:58:50 PM »

เมื่อวานได้ลองเล่นเกมส์นี้ดูครับ ได้ขับ F-5 ตอนมิสชั่น 3 ได้ไล่ยิง F 16 C ยังเล่นไม่ค่อยเก่งลองเล่นโหมด ง่ายที่สุด Grin

ท่านอรชุนพอมีแนวทางแนะนำการเล่นมั้ยครับ ไหว้

แนวทางการเล่นเกมนี้คือ เล่นบ่อยๆครับ สั่งการลูกทีมดีๆ เลือกม้าให้เหมาะกับงาน 

อ้อ...... เก็บเงินไว้อัพเกรดเครื่องบินดีๆ ด้วยนะครับ เครื่องแต่ล่ะรุ่นจะมีสายการพัฒนาไม่เหมือนกัน ต้องเลือกอัพเกรดเครื่องที่ประสิทธิภาพสูงๆก่อน

ขอบคุณครับ ยังงงอยู่เลยครับพี่อรชุนไม่เคยเล่นเกมส์ขับเครื่องบินเลย Grin

อยากรบกวนพี่อรชุนช่วยหาที่ขายบทสรุป หรือถ้ามีให้โหลดก็ได้ครับ ไหว้

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #541 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 10:11:58 PM »

ขอบคุณครับ ยังงงอยู่เลยครับพี่อรชุนไม่เคยเล่นเกมส์ขับเครื่องบินเลย Grin

อยากรบกวนพี่อรชุนช่วยหาที่ขายบทสรุป หรือถ้ามีให้โหลดก็ได้ครับ ไหว้

เล่นเกมแนะนำว่าพยายามอย่าใช้บทสรุปครับ มันจะไม่ได้อะไร แล้วทำให้หมดสนุก ลองเล่นด้วยตัวเองครับ ถ้ากลัวว่าจะอัพเกรดผิดอะไรยังไง

ลองหาข้อมูลในกูเกิ้ลครับ ข้อมูลเครื่องบินในเกมอ้างอิงมาจากของจริงครับ รุ่นนี้พัฒนาไปไหน อย่างไร ลองดูครับสนุกกว่าใช้บทสรุปแน่ๆ
Ferocious
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #542 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 12:43:00 AM »

ใครเคยเล่นเกม ยิง แบบ คำนวนลมทิศทาง ระยะตกของกระสุนแต่ละชนิดกระสุน อย่าง worm มั่งครับ

ฮาดี หนอนด้น โหด มันเอา rpg ปืนใหญ่ ปืนพก ระเบิด ยิงกัน ตัวลอยสะใจครับ แต่ภาพเกมน่ารักไม่โหด สำหรับผมนะ ยิงไปฮาไป

เคยเล่นใน มือถือ ฮามากมายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2010, 12:49:17 AM โดย Ferocious » บันทึกการเข้า
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #543 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 01:00:22 AM »

ใครเคยเล่นเกม ยิง แบบ คำนวนลมทิศทาง ระยะตกของกระสุนแต่ละชนิดกระสุน อย่าง worm มั่งครับ

ฮาดี หนอนด้น โหด มันเอา rpg ปืนใหญ่ ปืนพก ระเบิด ยิงกัน ตัวลอยสะใจครับ แต่ภาพเกมน่ารักไม่โหด สำหรับผมนะ ยิงไปฮาไป

ผมเล่น Gun Bound อยู่ครับ
http://www.forestiagb.in.th/home/index.php?idx=register
Ferocious
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #544 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 01:10:10 AM »

ผมเล่น Gun Bound อยู่ครับ
http://www.forestiagb.in.th/home/index.php?idx=register

มันของ เอเชียซอฟ หรือเปล่าครับ
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #545 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 01:11:22 AM »

มันของ เอเชียซอฟ หรือเปล่าครับ

ของ forestia ครับ เซิฟเวอร์ไทย
Ferocious
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #546 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 01:25:18 AM »

เลิกเล่นไปเพราะมันให้เติมเงินเยอะแยะ แบบว่า ของที่ใช้ เงินในเกมซื้ออะ สู้ พวกของเติมเงิน แล้วไปซื้อไม่ได้

วัดฝีมืออย่างเดียวมันไม่ไหว อะ ของมีส่วนเยอะมาก

มาแรกๆก็ดีอะครับเล่นกันมัน ยิง ฮายแองเกอร์ช็อต ได้เงินเยอะ ชอบให้ JD หน้าตามันเหมือน หม้อหุงข้าว กับ ช้าง เพราะองศา ยิงสูงดี
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #547 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 01:46:11 AM »

เลิกเล่นไปเพราะมันให้เติมเงินเยอะแยะ แบบว่า ของที่ใช้ เงินในเกมซื้ออะ สู้ พวกของเติมเงิน แล้วไปซื้อไม่ได้

วัดฝีมืออย่างเดียวมันไม่ไหว อะ ของมีส่วนเยอะมาก

มาแรกๆก็ดีอะครับเล่นกันมัน ยิง ฮายแองเกอร์ช็อต ได้เงินเยอะ ชอบให้ JD หน้าตามันเหมือน หม้อหุงข้าว กับ ช้าง เพราะองศา ยิงสูงดี

ผมก็ไม่เคยเติมเงินครับ  แต่ก็ยิงพวกเติมเงินกระจุยบ่อยๆ  ผมใช้ไฟฟ้าเป็นหลัก และเกลียดช้างครับ  คิก คิก คิก คิก
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #548 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 11:22:01 AM »

มาต่อครับพี่อรชุน เมื่อวานได้ลองอัพเกรดดู ชื่อภาษาประกิตน่าจะเป็นศัพย์ทางเทคนิดไม่ค่อยเค้าใจ Grin

เดียวค่อยเอารูปมาให้ดูครับเรื่องเครื่องบินก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง Grin

ว่าแต่ช่วงนี้ได้เล่น SA บ้างหรือเปล่าครับ Grin

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #549 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 01:55:28 PM »

ตอนนี้เคลียร์ วอร์แฟร์ เรียบร้อยแระ....ปืนสมจริงดีมากครับ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #550 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 01:57:35 PM »

เมื่อวานได้ลองเล่นเกมส์นี้ดูครับ ได้ขับ F-5 ตอนมิสชั่น 3 ได้ไล่ยิง F 16 C ยังเล่นไม่ค่อยเก่งลองเล่นโหมด ง่ายที่สุด Grin

ท่านอรชุนพอมีแนวทางแนะนำการเล่นมั้ยครับ ไหว้

หาจอยส์แบบเครื่องบินจะมันส์ไปอีกแบบ แต่ก็เล่นไม่จบไปตันอยู่ฉากที่มีฐานมิสไซส์อยู่บนภูเขาเจอสอยล่วงก่อนประจำ อ๋อย

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #551 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 02:05:47 PM »

มีใครเล่นเกม Operation Flashpoint ภาคแรกสุดมั่งครับ เกมเก่าหน่อย แต่สมจริง ^^

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #552 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 08:02:22 AM »

ใช่ภาค Cold War Crisis  มั้ยครับคุณโจ๊ก

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #553 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 08:19:13 AM »

มีใครเล่นเกม Operation Flashpoint ภาคแรกสุดมั่งครับ เกมเก่าหน่อย แต่สมจริง ^^
แฟนตัวจริงอยู่นี่ไงคนหนึ่ง อิอิ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #554 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 08:46:09 AM »

อัพเดทข่าวกันซักหน่อยครับ  Grin Grin

NVIDIA GTX 480

NVIDIA เปิดตัว Fermi ซึ่งเป็น GPU รุ่นสถาปัตยกรรมใหม่ล่าสุด โดยมี GeForce GTX 480 เป็นตัวชูโรง และนี่แหละที่ทำให้ NVIDIA เคลมว่าเป็น GPU ที่เร็วที่สุดในโลก โดยรุ่นนี้มีคอร์ในการประมวลผลมากถึง 480 คอร์ Geometry Unit 16 หน่วย และ Raster Unit 4 ตัว ทำให้เบียด ATI Radeon HD 5800 ไปได้อย่างสบาย โดยหากต่อ GTX 480 สองตัว เราจะพบความเร็วที่แตกต่างจากเดิมกว่า 90% เลยทีเดียว

GeForce GTX 480 และ GeForce GTX 470 นั้นเป็นการ์ดตัวแรกของ NVIDIA ที่สนับสนุน DirectX 11 และ OpenGL 4.0 โดดเด่นด้วยระบบ Hardware Tesselation ตัวชิพได้รับการออกแบบมาสำหรับการประมวลผลนอกเหนือจากกราฟิก อย่างเช่น CUDA, DirectCompute และ OpenCL อีกด้วย นอกจากนั้นการ์ดจอรุ่นใหม่นี้ยังมีระบบ Raytrace ซึ่งสามารถสร้างแสงและเส้นผมได้เสมือนจริงแบบเรียลไทม์

ตัวการ์ดยังมีระบบ 3D Vision ที่ให้เราสามารถใช้การ์ดสองหรือสามตัวในการแสดงผลออกจอภาพได้หลายจอในรูปแบบ 3D

GTX 480 เปิดตัวด้วยราคาประมาณ 20,000 บาท ความเร็วคล็อก 700MHz แรม GDDR5 1.5GB ความเร็ว 1.85GHz ส่วน GTX 470 มีความเร็ว 607MHz แรม GDDR5 1.2GB 1.67GHz

Tessellation และ DirectX 11
ฟีเจอร์ที่สำคัญมากของ DirectX 11 คือเทคนิคที่เรียกว่า tessellation หรือการเขียนโปรแกรมเพื่อกำหนดจำนวนและรูปทรงของโพลีกอนที่จะใช้สร้างวัตถุสามมิติ แทนการสุ่มสร้างขึ้นมาแบบเก่า ผลก็คือโปรแกรมเมอร์สามารถสร้างโพลีกอนที่เหมาะกับสภาพแวดล้อมในการแสดงผลได้ดีขึ้น ทำให้ภาพเนียนสวยขึ้น ไม่ค่อยเหลี่ยมแล้ว ดูสมจริงมากขึ้น

ATI รองรับ tessellation ใน Radeon HD 5000 เรียบร้อยแล้ว ฝั่ง NVIDIA เลือกประมวลผล tessellation ด้วย PolyMorph Engine ซึ่งมีอยู่ใน SM อย่างละ 1 ตัว (แปลว่า Fermi หนึ่งตัวมีหน่วยประมวลผล tessellation 14-16 ตัว ขึ่นกับรุ่นที่ใช้) ผลที่ออกมาคือ GeForce GTX 480 ได้คะแนนเบนช์มาร์คดีกว่า Radeon HD 5870 เกือบเท่าตัว

ส่วนการประมวลผลฟิสิก์ผ่าน PhysX ของ NVIDIA (ซึ่งปิดไม่ให้ ATI ใช้) ซึ่งเป็นตัวชูโรงให้ NVIDIA ว่า "GPGPU ทำอย่างอื่นนอกจากประมวลผลกราฟิกได้" บน GTX 480 ก็ได้คะแนนทดสอบดีกว่า GTX 285 การ์ดจอตัวท็อปรุ่นก่อนประมาณเท่าตัวเช่นกัน

ผลการทดสอบออกมาว่า

GeForce GTX 480 เป็นการ์ดจอเดี่ยวที่แรงที่สุดในตลาด ในการทดสอบที่ชนะจะทิ้ง Radeon 5870 ซึ่งเป็นรุ่นท็อปของคู่แข่งประมาณ 10-30% (อย่างไรก็ตามมีการทดสอบบางอันที่ 5870 ชนะนะครับ) ส่วนการต่อ SLI ผลก็สะท้อนตามกัน

แต่ถ้าเอา GTX 480 (GPU เดียว) ไปเทียบกับ Radeon 5970 (GPU คู่ในการ์ดเดียว) จะยังแพ้ 5970 อยู่เล็กน้อย ประมาณ 10%

เมื่อเทียบกับ GTX 295 ตัวท็อปรุ่นก่อน GTX 480 ประสิทธิภาพดีกว่าประมาณ 10-30% เช่นกัน ขึ้นกับแต่ละการทดสอบ แต่ก็มีการทดสอบบางอันที่ GTX 295 กลับดีกว่า (น่าจะเป็นผลมาจากไดรเวอร์ของ GTX 480 ที่ยังไม่สมบูรณ์ด้วย)

ความร้อนและการบริโภคพลังงาน
แม้ผลคะแนนที่ได้จะมากกว่าคู่แข่งและรุ่นก่อนไม่มากนัก แต่สิ่งที่ Fermi เพิ่มอย่างก้าวกระโดดคือความร้อนครับ โดยเฉพาะอุณหภูมิขณะทำงาน GeForce GTX 480 พุ่งไปเกือบ 100 องศาเซลเซียส ในขณะที่การ์ดจอคู่แข่ง Radeon 5870 อยู่ประมาณ 80-90 องศาเท่านั้น (ถ้าเทียบกับ Radeon 5000 รุ่นต่ำๆ หน่อยจะลงไปแตะระดับ 60-70 องศา เย็นเข้าไปอีก)

สรุปผล
Fermi ช่วยให้ NVIDIA กลับมาทวงแชมป์ "การ์ดจอที่เร็วที่สุด" คืนได้ แม้ว่าจะนำอยู่ไม่มากนัก และเทียบกับเวลาที่ออกช้ากว่า 6 เดือน ถือว่าน่าผิดหวังพอสมควร

Fermi เสียงดังกว่า ร้อนกว่าคู่แข่งอยู่มากพอสมควร เป็นปัญหาใหญ่ของทาง NVIDIA จะต้องแก้ไข
แนวทางของ GPGPU และ stream processing เต็มขั้น เป็นทางเลือกที่ถูกต้องหรือเปล่า เพราะการที่มันทำงานได้หลากหลาย ต้องแลกมาด้วยพลังงานและความร้อน รวมถึงความซับซ้อนในการผลิต ในขณะที่ ATI เลือกแนวทางทำงานได้หลากหลายน้อยกว่า เน้นที่กราฟิกอย่างเดียว ทำให้การ์ดจอเย็นกว่า
และมีปัญหาในการผลิตน้อยกว่า

NVIDIA ตั้งราคา GTX 480 ไว้ที่ 499 ดอลลาร์ ส่วน GTX 470 ไว้ที่ 349 ดอลลาร์ เห็นชัดว่าตัวหลังคุ้มกว่า
แม้ว่า NVIDIA จะอัดฟีเจอร์เข้ามามากมาย ทั้ง CUDA, PhysX, DirectX 11 แต่ปัจจุบันยังมีซอฟต์แวร์ (โดยเฉพาะเกม) ที่รองรับฟีเจอร์เหล่านี้ไม่มากนัก มันอาจเป็น "ฮาร์ดแวร์แห่งอนาคต" มากเกินไป และต้องใช้เวลาพอสมควรกว่าฝั่งซอฟต์แวร์จะตามทัน

เครดิตจาก http://www.blognone.com/node/15595
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2010, 09:04:04 AM โดย อรชุน » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 34 35 36 [37] 38 39 40 ... 47
  พิมพ์