เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 08:20:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 36 37 38 [39] 40 41 42 ... 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: GAMES ที่เกี่ยวกับปืนในใจของคุณคือ ?  (อ่าน 179861 ครั้ง)
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #570 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 06:33:06 PM »

นายแล้วครับไม่ได้เข้ามาอัพ กระทู้เกม เลย ช่วงนี้มีเกมใหม่น่าสนใจอยู่หลายเกมครับ ไม่ีทราบว่าเพื่อนสมาชิกได้ลองซื้อมาเล่นกันดูหรือยังครับ

Medal of Honor เกม FPS ล่าสุดจากค่าย   <a href="http://eastore.ea.com/store/easa/th_TH/DisplayHomePage/ThemeID.1220200/ccRef.en_US" target="_blank">Electronic Arts[/url]

Medal of Honor - Extended Announce Trailer (HD)

ผมเล่นจบแล้วด้วยสเป๊ิึคที่ค่อยข้าง Low เลยได้ภาพที่ไม่ค่อยชอบใจนัก แต่ถือว่าได้ดูเนื้อเรื่องแล้วกัน  Grin

โดยรวมแล้วเนื้อเรื่องสนุกดีครับ เล่นเป็นหลายๆหน่วยได้ภารกิจที่ต่างกัน ตัวเอกเป็น คนในหน้าปก เห็นว่า เป็นหนึ่งใน US Special Forces  ที่ปฏิบัติงานจริงในอัฟกานิสถานด้วย

สมาชิกไม่รู้จะหาเกมอะไรเล่นช่วงนี้  ผมแนะนำเกมนี้เลยครับ  เยี่ยม

รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #571 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 08:41:26 AM »

Medal of Honor เกม FPS ล่าสุด  ผมก็เล่นจบแล้วครับ  ต่อไห้เล่นด้วย  PS3  หรือ   xbox 360  ที่ว่าเทพๆแล้ว ภาพมันก็ห่วยแตกสุดๆครับ  ไม่น่าเชื่อว่ายัง
เป็นเกมเจนนี้  เกทเจนนี้กล้าทำแบบนี้  กาฟฟิก เหมือน  ps2  ก็ไม่ปราน    ไม่รู้ปล่อยไห้ผ่านได้ยังไง

ลองดูเจมส์บอน  007    ภาคใหม่ดูสิครับ  สวยงามสมเป็นเกมเจนนี้จริงๆ  มีฉากใน บ้านเราด้วยนะ

Medal of Honor   ดีอย่างเดียวครับ  เสียง ดีมากๆ  ถ้าต่อเข้ากับชุดโฮมแล้วจะเหมือนท่านอยู่ในสงครามจริงๆ  ทั้งเกมคุยได้แค่นี้ เยี่ยม
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #572 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 11:09:45 AM »

Medal of Honor เกม FPS ล่าสุด  ผมก็เล่นจบแล้วครับ  ต่อไห้เล่นด้วย  PS3  หรือ   xbox 360  ที่ว่าเทพๆแล้ว ภาพมันก็ห่วยแตกสุดๆครับ  ไม่น่าเชื่อว่ายังเป็นเกมเจนนี้  เกทเจนนี้กล้าทำแบบนี้  กาฟฟิก เหมือน  ps2  ก็ไม่ปราน    ไม่รู้ปล่อยไห้ผ่านได้ยังไง

ลองดูเจมส์บอน  007    ภาคใหม่ดูสิครับ  สวยงามสมเป็นเกมเจนนี้จริงๆ  มีฉากใน บ้านเราด้วยนะ

Medal of Honor   ดีอย่างเดียวครับ  เสียง ดีมากๆ  ถ้าต่อเข้ากับชุดโฮมแล้วจะเหมือนท่านอยู่ในสงครามจริงๆ  ทั้งเกมคุยได้แค่นี้ เยี่ยม

ลองต่อเล่นด้วยจอ FULL HD รึยังครับ
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #573 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 06:00:29 PM »

Medal of Honor เกม FPS ล่าสุด  ผมก็เล่นจบแล้วครับ  ต่อไห้เล่นด้วย  PS3  หรือ   xbox 360  ที่ว่าเทพๆแล้ว ภาพมันก็ห่วยแตกสุดๆครับ  ไม่น่าเชื่อว่ายังเป็นเกมเจนนี้  เกทเจนนี้กล้าทำแบบนี้  กาฟฟิก เหมือน  ps2  ก็ไม่ปราน    ไม่รู้ปล่อยไห้ผ่านได้ยังไง

ลองต่อเล่นด้วยจอ FULL HD รึยังครับ

ผมเล่นกับ  xbox 360  ต่อ สาย  HDMI  เส้นล่ะ  1800  บาท แท้ จากไมรโครซอป   LCD  SONY  KLV -32W 400A   ภาพยังสู้ COD  MW  ไม่ได้หรอกครับ  ห่างชั้นกันมาก

วันที่ 9  เดือนนี้ รอดู  COD  BLACK   OPS   นะครับ  ภาพสวยงามสมเป็นเกมเจนนี้ ของแท้ครับ  เก็บรายระเอียดทุกอย่าง  แสงเงาสุดยอด
  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

COD  BLACK   OPS    มาแล้วครับ  XBOX360   นะครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2010, 08:42:46 PM โดย รักปืน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #574 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 08:30:39 PM »

โอ้...โห เกมส์มันส์ๆทั้งนั้นเลย

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

อันตรายที่สุด คือ ความคาดหวัง

« ตอบ #575 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 01:37:57 AM »

Grin...........Medal of Honor  Tear 1  หลงรัก เล่นจบเเล้วเช่นกันครับ... สนุกดี กราฟิกให้ 90 เปอร์เซนต์ (จากสเปกคอมผมน่ะจ๊ะ)
......เเต่ทำไมเล่นผ่าน Pukbuster ออนไลน์ ไม่ได้เลยครับ ไหว้....หมดปัญญาจะลบ เเล้วลงใหม่เเล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน
.............ลอง ARMA 2 OA หรือยังครับ  ภูมิประเทศ ภาพต่างๆ อาวุธ ประเภทยิงไกล มีการ ZERO กล้องไว้เรียบร้อย  หลงรัก
.......ถ้ายิงไกลก็ต้องเผื่อ ดอท ตามระยะ  ได้อารมณ์  Operation Redwing มากครับ เยี่ยม....................

แผ่นดิน...มันยังไหว......กรู.......ก็ต้องไหวสิว่ะ......สู้โว้ย...T_T
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #576 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2010, 10:54:55 AM »

มีรีวิวอาร์ดแวร์ใหม่ให้อ่านกันครับ

VGA Cardซีรีย์5 ตัวใหม่จากค่ายเขียวครับ Asus GTX580

อ่านรีวิว ASUS GTX580

ชิ้นที่2ก็ยังอยู่ที่ค่ายเขียว MSI N460GTX HAWK

อ่านรีวิว MSI N460GTX HAWK

ชิ้นสุดท้าย G.SKILL F3-16000CL7D-4GBFLS (Flare Series) เมโมรีรหัสแรงสำหรับชาว AMD โดยเฉพาะ !

อ่านรีวิว G.SKILL F3-16000CL7D-4GBFLS

ขอบคุณบทความรีวิวดีๆจาก http://www.overclockzone.com  ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2010, 10:57:35 AM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #577 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2010, 02:48:43 PM »

ขอบคุณครับ

บางทีตามพวกของใหม่ๆพวกนี้มันก็ไม่ไหว แพงเอาเรื่องเหมือนกัน

พอประมาณตามกำลังทรัพย์ที่มีดีกว่าครับ  Grin

ไหว้

ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #578 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2010, 04:09:45 PM »

Medal of Honor เกม FPS ล่าสุด  ผมก็เล่นจบแล้วครับ  ต่อไห้เล่นด้วย  PS3  หรือ   xbox 360  ที่ว่าเทพๆแล้ว ภาพมันก็ห่วยแตกสุดๆครับ  ไม่น่าเชื่อว่ายังเป็นเกมเจนนี้  เกทเจนนี้กล้าทำแบบนี้  กาฟฟิก เหมือน  ps2  ก็ไม่ปราน    ไม่รู้ปล่อยไห้ผ่านได้ยังไง

ผมเล่นกับ  xbox 360  ต่อ สาย  HDMI  เส้นล่ะ  1800  บาท แท้ จากไมรโครซอป   LCD  SONY  KLV -32W 400A   ภาพยังสู้ COD  MW  ไม่ได้หรอกครับ  ห่างชั้นกันมาก

วันที่ 9  เดือนนี้ รอดู  COD  BLACK   OPS   นะครับ  ภาพสวยงามสมเป็นเกมเจนนี้ ของแท้ครับ  เก็บรายระเอียดทุกอย่าง  แสงเงาสุดยอด
  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

COD  BLACK   OPS    มาแล้วครับ  XBOX360   นะครับ 

เห็นด้วยครับ Medal of Honorกราฟิกและการดำเนินเรื่องยังห่างชั้นกับเกมในชีรีย์Call of Dutyครับ
แต่เรื่องเสียงภายในเกมMoHเหนือกว่าCoDครับเยอะครับ เพราะทีมทำเกมBF Bad Companyมาช่วยทำด้วย
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #579 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 07:21:29 AM »

อุ้ย......... โดนอะไรตายหว่า   ตกใจ  ตกใจหน้าซีด  หัวเราะร่าน้ำตาริน  คิก คิก  ขำก๊าก

Best First Blood Impact Kill EVER!
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #580 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 04:30:54 PM »

เข้าง้ามขาเต็มๆดีนะมันแค่กลิ้งมากระแทก ถ้ากระแทกแล้วระเบิดด้วยคงเจ็บน่าดู
Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #581 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 07:40:07 PM »

อุ้ย......... โดนอะไรตายหว่า   ตกใจ  ตกใจหน้าซีด  หัวเราะร่าน้ำตาริน  คิก คิก  ขำก๊าก

Best First Blood Impact Kill EVER!

สุดยอดเลยครับคุณอรชุน ฮามาก
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #582 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 01:19:46 PM »

นายแล้วครับไม่ได้เข้ามาอัพ กระทู้เกม เลย ช่วงนี้มีเกมใหม่น่าสนใจอยู่หลายเกมครับ ไม่ีทราบว่าเพื่อนสมาชิกได้ลองซื้อมาเล่นกันดูหรือยังครับ

Medal of Honor เกม FPS ล่าสุดจากค่าย   <a href="http://eastore.ea.com/store/easa/th_TH/DisplayHomePage/ThemeID.1220200/ccRef.en_US" target="_blank">Electronic Arts[/url]

Medal of Honor - Extended Announce Trailer (HD)

ผมเล่นจบแล้วด้วยสเป๊ิึคที่ค่อยข้าง Low เลยได้ภาพที่ไม่ค่อยชอบใจนัก แต่ถือว่าได้ดูเนื้อเรื่องแล้วกัน  Grin

โดยรวมแล้วเนื้อเรื่องสนุกดีครับ เล่นเป็นหลายๆหน่วยได้ภารกิจที่ต่างกัน ตัวเอกเป็น คนในหน้าปก เห็นว่า เป็นหนึ่งใน US Special Forces  ที่ปฏิบัติงานจริงในอัฟกานิสถานด้วย

สมาชิกไม่รู้จะหาเกมอะไรเล่นช่วงนี้  ผมแนะนำเกมนี้เลยครับ  เยี่ยม
น้องที่ทำงานเขาเล่นอยู่ครับ เห็นว่าติดตรงด่านที่เป็นนักบินแล้วมีคำสั่งให้ทำลายปืนครก แต่ยิงยังไงก็ไม่พังสักที่ช่วยเฉลยหน่อยครับ ไหว้

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #583 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 05:35:50 PM »

น้องที่ทำงานเขาเล่นอยู่ครับ เห็นว่าติดตรงด่านที่เป็นนักบินแล้วมีคำสั่งให้ทำลายปืนครก แต่ยิงยังไงก็ไม่พังสักที่ช่วยเฉลยหน่อยครับ ไหว้

ต้องใช้จรวดยิงครับน้าจอย ใช้ปืนยิงมันไม่พัง(ทั้งๆที่น่าจะพังนะ ปืนตั้ง 30 มม)

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #584 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 06:02:27 PM »

เป็นการสังหารที่น่าสยดสยองมากครับ ต่ำกว่า 18 ห้ามรับชม อิอิ

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
หน้า: 1 ... 36 37 38 [39] 40 41 42 ... 47
  พิมพ์