เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 11:31:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อแล้วขอข้อมูลหน่อยครับ...  (อ่าน 1444 ครั้ง)
local.
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 09:36:01 PM »

พอดีมีโอกาสเข้ามาอบรมที่กรุงเทพฯ ผมเลยจะซื้อปืนกลับบ้านไปด้วยโดยผมมี ป3 ขนาด .22 มาด้วยซึ่งตั้งใจว่าจะเอา452 ผมยังไม่เคยซื้อปืนเลยมีคำถามที่อยากถามพี่ๆ ว่า ในระหว่างที่ผมนำปืนกลับโดยรถโดยสารประจำทางหากเจ้าหน้าที่ตำรวจตรวจพบผมจะมีความผิดใหม
และในใบ ป3 ระบุค่าธรรมเนียม 5  บาท ผมจะซื้อลูกปืนกลับด้วยได้ไหมเห็นบอกว่าทางร้านจะไม่แถมให้ อันนี้ไม่ทราบจริงๆครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 10:07:56 PM »

ถ้าคุณไม่เดินแบกปืน ตำรวจที่ไหนจะจับครับ ในเมื่อมีใบป.3 อนุญาตให้ซื้ออาวุธปืนอยู่แล้ว นี่ครับ ทางร้านปืนก็จะทำเอกสารรับรองการซื้อปืน,คุมปืนให้ด้วย

ระหว่างรอการออกเอกสารทะเบียนปืนป.4 แยกกระสุนออกจากปืน หีบห่อบรรจุให้เรียบร้อย แล้วนำพากลับบ้านไม่ให้เตะตาจนรู้ว่าเป็นอาวุธปืน

แล้วใบป. 3 อนุญาตให้ซื้อลูกปืนด้วย ถ้าจำไม่ผิดก็ 100 นัดโดยประมาณ ต้องทวงถามทางร้านเรื่องลูกปืนด้วยครับ ปรกติมีของแถมหลายรายการ ทวงๆหน่อย

ไหนๆปืนก็แพงเอาเรื่องอยู่แล้วครับ
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 10:14:39 PM »

บอกท่านเจ้าหน้าที่ดีๆ แล้วเอาหลักฐานให้ดูน่าจะคุยกันรู้เรื่องครับ เยี่ยม

egn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 10:18:36 PM »

ของผม 452 LUX ซื้อเสร็จ ก็เอาไปติดกล้องร้านม.ฮะ แล้วก็ซื้อกระเป๋าใส่เดินขึ้นแท็กซี่กลับบ้านเลยครับ อ์อ หอบพะรุงพะรังครับ กล่องปืน+หิ้วปืน+ลูกร้านแถมมา 2 กล่อง 100 นัด น้ำยาซิโต้ แส้ ผ้าเช็ดปืน
local.
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 10:45:05 AM »

ขอบคุณมากสำหรับทุกคำแนะนำนะครับมันเป็นประโยชน์มากสำหรับมือใหม่อย่างผม
youttikai
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 11:33:56 AM »

อยากคุยกับเจ้าของกระทู้หน่อยครับปรึกษาเรื่องซื้อปืนพอดีกำลังจะซื้อเหมือนกันครับ   081-723-2273
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 12:05:30 PM »

ของผมเมื่อก่อนนี้ซื้อปืนยาวเสร็จ  ห่อกระดาษหิ้วขึ้นรถเมล์กลับบ้านเลยครับ   ตอนหลังรถเมล์แน่นก็ขึ้นรถแทกซี่เอาปืนกลับบ้านครับท่าน Grin Grin Grin
หน้า: [1]
  พิมพ์