เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:52:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้มีประสพการณ์ ใช้งาน ศูนย์กลางคืน  (อ่าน 6213 ครั้ง)
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 12:49:35 AM »

หรือว่าหันมาติด ดอจกล้องจุดแดง ดีครับ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 01:04:04 AM »

สนใจหามาใช้งานครับ เห็นมีอยู่สอง ยี่ห้อ

Tritium Night Sight ยี่ห้อ Meprolight

Tritium Night Sight ยี่ห้อ ยี่ห้อ Trjicon

รบกวนถามท่านที่เคยได้ลองใช้ด้วยครับ

คุณภาพ  ความชัดเจนในยามค่ำคืน 

ขอบคุณครับ
ไหว้
ขอแนะนำของ Truglo TFO ครับ  ใช้ได้ดีทั้งกลางวันและกลางคืน   ผมใช้ติดปืน XD40 อยู่ครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 01:07:15 AM »

http://www.truglosights.com/content/products/firearm/handgun_sights/handgun_sights.asp
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 01:17:53 AM »

แพงมั้ยคะพี่เจษ แบบหน้าแดงหลังเขียวสวยดีค่ะ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 01:37:27 AM »

แพงมั้ยคะพี่เจษ แบบหน้าแดงหลังเขียวสวยดีค่ะ
ประมาณ $100 ครับ  มันดีตรงเป็นศูนย์ Fiber optic และ Tritium อยู่ในตัว ซึ่งตอนกลางวันก็สว่างด้วยแสงแแดด  กลางคืนก็สว่างเพราะสาร Tritium
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2008, 01:39:24 AM โดย XD40 » บันทึกการเข้า
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 01:52:59 AM »

แล้วศูนย์ ไนท์ไซท์ กับ ไฟเบอร์ ออฟติก ให้แสงสว่างแตกต่างกันยังไงคะ ตามที่เอ๋คิด ไฟเบอร์ ออฟติก น่าจะให้แสงสว่างในกลางคืน
ได้แค่แป๊ปเดียวขึ้นอยู่กับการเก็บแสงในเวลากลางวันเหมื่อนพรายน้ำหรือเปล่า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 02:01:34 AM »

แล้วศูนย์ ไนท์ไซท์ กับ ไฟเบอร์ ออฟติก ให้แสงสว่างแตกต่างกันยังไงคะ ตามที่เอ๋คิด ไฟเบอร์ ออฟติก น่าจะให้แสงสว่างในกลางคืน
ได้แค่แป๊ปเดียวขึ้นอยู่กับการเก็บแสงในเวลากลางวันเหมื่อนพรายน้ำหรือเปล่า
ศูนย์ fiber optics ทำมาจากเส้น Fiber optics เป็น Plastic ถ้าเป็น Fiber optics ที่ใช้งานสื่อสารจะเป็น เส้นใยแก้ว
เส้น Fiber ที่ใช้ทำศูนย์ จะรับแสงจากแหล่งแสงธรรมชาติ  ทำให้เส้น fiber สว่าง   เวลาใช้ยิงปืนตอนกลางวันจะเห็นชัดในกลางแจ้ง
ตอนกลางคืนขึ้นอยู่กับแสงสว่างรอบสถาที่  แต่ก็ไม่มีผลมาก   ทาง Truglo จึงนำสาร Tritium มาประกอบเข้ากับศูนย์รุ่น TFO ทำให้กลางคืนศูนย์จะสว่างได้จากสาร Tritium
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 02:05:37 AM »

ศูนย์ night sight เป็นชื่อเรียกรวมๆ  ซึ่งจะมีหลอดบรรจุสาร Tritium อยู่ที่ตัวศูนย์  กลางคืนก็เรืองแสง
แต่กลางวันก็ใช้เป็นศูนย์ธรรมดา  จะมีบางยี่ห้อที่มีวงกลมสีขาวล้อมหลอด Tritium อยู่  ก็พอช่วยในการเล็งได้   อาจจะเรียกได้ว่าแบบ 3 dots sight
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 02:33:53 AM »

ศูนย์ night sight เป็นชื่อเรียกรวมๆ  ซึ่งจะมีหลอดบรรจุสาร Tritium อยู่ที่ตัวศูนย์  กลางคืนก็เรืองแสง
แต่กลางวันก็ใช้เป็นศูนย์ธรรมดา  จะมีบางยี่ห้อที่มีวงกลมสีขาวล้อมหลอด Tritium อยู่  ก็พอช่วยในการเล็งได้   อาจจะเรียกได้ว่าแบบ 3 dots sight
ศูนย์ fiber optics ทำมาจากเส้น Fiber optics เป็น Plastic ถ้าเป็น Fiber optics ที่ใช้งานสื่อสารจะเป็น เส้นใยแก้ว
เส้น Fiber ที่ใช้ทำศูนย์ จะรับแสงจากแหล่งแสงธรรมชาติ  ทำให้เส้น fiber สว่าง   เวลาใช้ยิงปืนตอนกลางวันจะเห็นชัดในกลางแจ้ง
ตอนกลางคืนขึ้นอยู่กับแสงสว่างรอบสถาที่  แต่ก็ไม่มีผลมาก   ทาง Truglo จึงนำสาร Tritium มาประกอบเข้ากับศูนย์รุ่น TFO ทำให้กลางคืนศูนย์จะสว่างได้จากสาร Tritium

ขอบคุณพี่เจษค่ะ  ไหว้
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 01:27:56 PM »

ทรูโกล สว่างดีจริง กลางวันก็สว่างครับคุณเวนดี้ แต่มาถึงเมืองไทยแพงไปหน่อยครับ ผมติด กล๊อก 19 เมื่อ 2 ปีก่อนตั้ง 6 พัน (ตอนนั้นคึก) กระบอกนี้ ตอนนี้ต้องขอดูที่พี่ตูรุสครับ..

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 05:42:05 PM »

ประมาณ $100 ครับ  มันดีตรงเป็นศูนย์ Fiber optic และ Tritium อยู่ในตัว ซึ่งตอนกลางวันก็สว่างด้วยแสงแแดด  กลางคืนก็สว่างเพราะสาร Tritium

น่าใช้ครับพี่เจษ แต่ไหงราคาที่พี่เจษมันถูกจัง ผมดูในเวปที่นี่ แบบFiber optic ธรรมดา ปาเข้าไป
100 ๆกว่า ฟรังค์สวิส ยิ่งถ้าแบบ  Fiber optic และ Tritium  ก็เกือบๆ 200 - กว่า  มันเก็บภาษีแพงจัง Cry

ดูจากอัตราแลกเปลี่ยน ต่างกันไม่มากครับ
http://www.bangkokbank.com/Bangkok+Bank+Thai/Web+Services/Rates/FX+Rates.htm
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 06:11:23 PM »

ถ้าติดได้ก็ดีครับ เหตุร้ายมักเกิดตอนกลางคืน มืดๆผมหาศูนย์ไม่เจอ ประเหมาะเคราะห์ร้ายกะยิงสะโพกจะดันไพล่ไปเข้าหัวเสีย

อยากได้ศูนย์หน้าที่มีทริเทียมมาใส่ปืนลูกโม่เหมือนกัน แต่เลือกไม่ถูก/หาไม่เจอ  Undecided
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 06:59:39 PM »

ถ้าติดได้ก็ดีครับ เหตุร้ายมักเกิดตอนกลางคืน มืดๆผมหาศูนย์ไม่เจอ ประเหมาะเคราะห์ร้ายกะยิงสะโพกจะดันไพล่ไปเข้าหัวเสีย

อยากได้ศูนย์หน้าที่มีทริเทียมมาใส่ปืนลูกโม่เหมือนกัน แต่เลือกไม่ถูก/หาไม่เจอ  Undecided

เอาตัวนี้ครับผม

ของ Meprolight ผมซื้อมาฝากร้านอ.สังเวียนให้ติดให้ครับ ใช้งานได้ดีครับ
มีอีกท่านเห็นกระบอกนี้ซื้อไปติด M 19  2 นิ้วครึ่ง แต่ผมไม่มีรูป ก็ดูดีไปอีกแบบครับผม
 Cheesy
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 08:21:40 PM »

ยังสองจิตสองใจครับ.........อยากได้ครับ

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 08:59:34 PM »

Fiber optic ธรรมดาๆ ..............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์