เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:16:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะพาเพื่อนไปซื้อปืนวันศุกร์นี้  (อ่าน 3383 ครั้ง)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 01:15:26 PM »

ราคาปืนเกาะกระแสข้าวยากหมากแพงไปติดๆเลยนะครับ  สงสัยกลัวจะน้อยหน้า  ปืนไม่เท่าไหร่ ซื้อไม่บ่อย กระสุนนี่สิราคาไปใกลตามแซงหน้าไปมากพอควร แถมต้องซื้อมาซ้อมอีก เผลอๆราคากระสุนที่ซื้อจะมากกว่าราคาปืนซะอีก
ไม่ต้องคิดอะไรมากครับถ้าคิดจะเล่นปืน   ต้องทำใจยอมรับให้ได้ครับ   ก็มันแพงทั้งตัวปืนและลูกกระสุน....ต้องทำใจครับถ้าคิดจะเล่น หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ARMSCOR
Sr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 01:22:19 PM »

ราคา 72,000 บาท สำหรับ CZ 75 COMPACT ถือว่าไม่แพง  แต่การที่ต้องเดินทางจากต่างจังหวัดมาซื้อปืนที่กรุงเทพทำให้ต้องเสียเวลาและค่าใช้จ่ายอีกพอสมควร  ถ้าใช้วิธีสั่งซื้อทางโทรศัพท์แล้วส่งใบป.3 เอกสารประกอบ และโอนเงินให้ร้านปืน แล้วให้ร้านปืนส่งปืนให้ทางเครื่องบินจะประหยัดกว่า  ค่าส่งประมาณร้อยกว่าบาท แต่อาจมีค่าประกันอีกนิดหน่อย
doud ♥ รักในหลวง ♥ ทรงพระเจริญ ♥
เหล่าเราทั้งหลายเลือดและเนื้อเชื้อชาติไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 01:36:04 PM »

อยากเตือนนะคับ ขอให้เล่าให้เพื่อฟังคล่าวๆไว้ก่อนจะดีกว่านะคับ ว่าร้านที่จะพาไปนี่เค้าจะไรจรรยาบรรณในการขายอย่างไรไว้ก่อน เพราะถ้าไม่บอกไว้ก่อนเดี๋ยวเพื่อนเค้าจะหาว่าเราไม่แนะนำปืนที่ดีที่สุด(ในโลก) ให้เค้าไม่จริงใจนี่หว่า ร้านที่ขายไร้จารริยธรรม ทำอะไรก็ได้ที่ขายให้ขายได้

ขอบคุณทุกคำตอบครับ  ลืมบอกไปผมเคยพาเขาไปลองซ้อมยิงที่สนามหลายหน/หลายกระบอกและหลายขนาดกระสุนครับเขาถนัดที่จะเลือกcz  ผมบอกสั่งจองได้ราคาถูกกว่าของผมสวัสดิการรอเป็นปีก็ยังรอได้(ตอนนี้กำลังเม้มตังค์เมีย  เอา .45 สวัสดิการซักกระบอก  กระบอกแรกมันดูดเอา .32 acp มากระบอกหนึ่งแล้ว)แต่เพื่อนยืนยันว่าจะซื้อเลย  ก็คงจะไปแวะนั่งกินกาแฟ/บุหรี่ฟรี  และชม/ฟังบรรยายพิเศษเรื่องปูน เอ้ย..ไม่ใช่  ปืนรุ่นพิเศษก่อนคงจะได้อะไรใส่กระโหลกกลวง ๆ ของผมพอสมควร  แต่ไม่แน่อาจจะเอารุ่นไม่ดีไม่น่าใช่ยิงแล้วลำกล้องแตกบ้าง หลุดคิวซีบ้างที่เขาบอกถ้าหากร้านเขามี  แต่ยังไงก็ไม่เคลิ้มรสกาแฟและกลิ่นธูปแน่ครับเพราะผมไปด้วย
p.mam
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 03:18:47 PM »

ทำไงได้ครับพี่น้องอยากได้ก็ต้องซื้อ ใครเป็นขาราชการก็ดีไปได้ซื้อปืนถูก
รอหาซื้อมือ 2 กว่าจะหาได้หายอยากพอดีหรือรอจนดั้นตายกันไปเลย
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 03:25:25 PM »

ร้านชาตรีราคาแค่นี้พอไหวครับ....ตอนไปซื้อจริงๆต่อราคาได้ต่อลงมาอีกครับเพื่อจะได้ลดราคาลงอีกหน่อย   เอาส่วนลดไว้ซื้อลูกกระสุนเพิ่มนะครับ   ที่จริงน่าจะถามให้มากร้านกว่านี้อีกหน้อยนะครับแล้วก็อีกอย่างหลีกเลี่ยงร้านในตำนานด้วยยิ่งดีครับ....

ผมว่า วิธีที่ง่ายที่สุด บอกเพื่อนเลยครับว่าต้องให้ไปร้านไหม ระวังร้านไหน ครับ เขียนใส่กระดาษไว้เลยครับ คนที่จังหวัดผมเจอ ไป 2 ราย M60 - 2" เจาะพ็อต 90,000 กับ CZ ขัดผิว 100,000 ซึ่งคนเดิมยังไม่เข็ด ล่าสุดเห็นไปถอย .223 วอเธอร์บี มา คนขายบอกว่า CZ กับ Rem ยิงลู สีเขียวไม่ได้ ต้องเพราะยิงแล้วเกลียวรูด ต้องใช้ วอเธอร์บี เท่านั้น

โอ้ว ถูกแท้ๆ ล่าสุดได้ยินว่าเพื่อนของญาติเพื่อน (อีกที) ถอย สมิทชีพ 2 นิ้ว "สเตนเลสแท้" เมดอิน ยูเอสเอ "ทั้งกระบอก" แค่ 130,000 (หนึ่งแสนสามหมื่นบาทไทยถ้วน) เองครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 03:29:28 PM »

...ไม่จองราคานี้ถือว่าใช้ได้นะครับ... Cheesy

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 04:39:06 PM »

ซื้อปืนราคานี้ อย่าประหยัดน้ำมันล้าง/หล่อลื่นปืนล่ะครับ Grin Grin Grin Grin

B.O.W.
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

กำลังใจ ที่แรงกล้า คือ ศรัทธาอันสูงส่ง

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 05:52:49 PM »

เพื่อนคุณเป็นคนใจร้อนครับ....

คนจะซื้อปืน ควรจะใจเย็นกว่านี้อีกนิด การอดทนรอปืน เป็นการทดสอบภาวะทางจิตที่ดี

แค่จองร้านเดือนสองเดือน กับพวกโครงการ ทั้งรอทั้งลุ้น ร่วมปีแน่ะครับ

ฟังจากคุณว่า เพื่อนซื้อปืนกระบอกแรก แบบไม่ทำการบ้านมาก่อน...  ปล่อยเขาครับ

ระวังอย่าไปเดินเตะกระถางธูป หรือตกถ้วยกาแฟก็แล้วกัน  Smiley

ผมว่าตามที่ท่าน Pandanus ว่าก็มีเหตุผลอีเหตุผลหนึ่งในการซื้อปืน  ครับ 
  คือ  ต้องมีการทำการบ้านมาก่อน     ควรศึกษาในข้อดี ข้อด้อยมาก่อน  แล้วฟันธงในกระบอกที่ประทับใจ
  ผมว่าถ้าถาม เจ้าของร้านว่ารุ่นนี้ดียังไง   คำตอบทุกท่านคงเดาได้ไม่ยากครับ 
  สำหรับผมนะครับ ผมมีทัศนะคติว่า   การเลือกปืนมาครอบครองนั้น  เปรียบได้กับการเลือกเพือนซักคนมาเป็นเพื่อนใจ อยู่กับเราเวลาคับขันซึ่งหน้า  หรือเวลาผ่อนคลายอย่างตอนซ้อมยิง ครับ
                   ด้วยความเคารพในทัศนะคติทุกท่านครับ Smiley

" รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต "
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 07:07:33 PM »

แนะนำว่าควรดื่มกาแฟไปจากบ้าน 2 แก้วเลยครับ

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
ravan
Full Member

คะแนน 10

สวัสดีครับ

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 07:30:39 PM »

นอกจากร้านที่ตั้งใจจะซื้อแล้วก่อนตกลงซื้อก็ควรเดินเช็คราคาตามร้านที่มีปืนที่เราให้ความสนใจเพื่อเป็นการเปรียบเทียบราคาของปืนที่เราให้ความสนใจซื้อเพื่อให้ได้ราคาที่เราเห็นว่ายุติธรรมที่สุดในการซื้อปืนครั้งนี้
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 08:11:59 PM »

โอ้ว ถูกแท้ๆ ล่าสุดได้ยินว่าเพื่อนของญาติเพื่อน (อีกที) ถอย สมิทชีพ 2 นิ้ว "สเตนเลสแท้" เมดอิน ยูเอสเอ "ทั้งกระบอก" [/u] แค่ 130,000 (หนึ่งแสนสามหมื่นบาทไทยถ้วน) เองครับ

อ้าว... งั้นก็แสดงว่า... ที่ผมมีอยู่... มันไม่ใช่สแตนเลสแท้... แล้วก็ไม่ได้เมดอินยูเอสเอทั้งกระบอกสิครับ... ฮิฮิ... สแตนเลสแท้... ต้องมาจากดาวอังคาร...

...น่าจะมีคนตั้งกระทู้ "รวมพลปูนเกรดเอ" บ้างนะครับ... ว่าแต่ใครโดนแล้วจะกล้า...

ไม่เหมือนรายนี้...

http://www.glock-club.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&p=5708#5708

กล้ามากกกกก Grin Grin Grin ป่านนี้คงนอนสะดุ้ง...
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 10:37:23 AM »

ขอขอบคุณทุกคำตอบอีกครั้งครับ
            จองตั๋วแล้ว  ลืมบอกไปนิด  ค่าสอบเลื่อนชั้น ป.3  โดนไป 3,000 ทั้ง ๆ ที่เพื่อนผมเคยบริจาคช่วยเหลืออำเภอหลายตังค์  (ตอนไปขอมันดันไม่บอกผม  มาบอกเอาตอนได้แล้วและให้ส่งไปซื้อ  บอกเลยก็ได้ อ.บางแก้ว  หนก่อนลูกน้อง รปภ.ที่ทำงานก็เช่นกัน  โดนไปราคาเดียวกันทั้ง ๆ ที่ผู้อำนวยการรับรองความจำเป็นและรับรองความประพฤติ  หัวกระดาษตราครุฑเรียบร้อยวันไปยื่นผมพาไป  หน้าห้องไม่พูดอะไรรับเรื่องไว้เรียบร้อยวันไปรับดันไม่บอกผมโดนค่าสอบเลื่อนชั้น ป.3  ไป 3,000 เช่นกัน อ.ป่าบอนครับ  ของผมเอง รู้สึกจะ 5บาท อ.ตะโหมด กำลังจะสอบเลื่อนชั้น ป.12 ภายในจังหวัดคิดเข้าข้างตัวเองว่าน่าจะสอบผ่าน  จังหวัดอะไรอยากทราบลองค้นหาดูครับ )   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2008, 10:39:53 AM โดย คมขวาน » บันทึกการเข้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 10:48:04 AM »

ก็ยังถือว่าถูกครับ ข้างๆกรุงเทพ โดนหัวแตกครับถือว่ามีตังค์เอาหนักหน่อยน้ำมันขึ้นราคาครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 12:06:35 PM »

แนะนำว่าควรดื่มกาแฟไปจากบ้าน 2 แก้วเลยครับ
ดื่มเพื่ออะไรครับ ๐(- -)a

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
vana_Art
Superman It's not easy.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

เคารพนับถือพระพุทธเจ้า++ก็จงปฏิบัติตามที่สอน >>[ไม่ใช่แค่นับถือ!!!]

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 12:13:11 PM »

ร้านที่ขายปืนด้วยอุบาย หลอกได้เฉพาะคนที่ไม่รุ้เท่านั้นครับ

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์